[Thảo luận] XXX bắc giang bắt lỗi vượt tại nơi cấm vượt nhờ các kụ tư vấn

thuong_dentis

Xe tăng
E mỗi tháng đi qua đây 20 ngày, mỗi ngày 2 lượt. Có hôm xuýt nữa bị nó vồ vì em vượt đèn đỏ, may thay hôm đó em lại mặc quân phục và phía sau e còn 1 xe biển xanh 80A cũng theo *** em.....nên nó ko biết thổi thế nào??

pnew

Xe điện
Chia buồn với cụ. Tình huống rất ức chế. Phải có những tình huống như vậy xxx mới cá kiếm được.
Em có lần bị một tình huống thế này: đi đường HCM, tới chỗ giáp HB, Thanh hóa gì đó, có đoạn vạch liền khá dài, đường lại lên dốc. Đúng lúc em tới là có 1 em xe tải đang ỳ ạch chạy, chắc cũng chỉ 5km/h. Em cứ bám theo, đằng sau em tụ thành 1 đoàn dài phải hơn chục xe cứ rồng rắn lên mây (chắc toàn ô phờ :), bị cảnh báo đoạn này nhiều rồi). Bọn em cứ lẽo đẽo như thế tới hơn 10 phút, thi thoảng có chú biển có mầu mới dám vượt. Đi ức chế kinh.
Hơn 800m với 5km/h cụ còn nhịn được thế mà chủ thớt chỉ khoảng chưa đến 100m đã sập bẫy

nguyenkiencuong

Xe tải
Em cũng lỗi như cụ, nhưng em té, đến cây xăng rẽ trái đi vào đường khu công nghiệp Quang Châu em cho mấy anh xxx lắp phản lực cũng chẳng đuổi được em
E k hiểu cụ đang kể đi đương nào nhể. E làm ở Foxconn gần 7 năm mà k hình dung ra nữa. Đèn xanh đỏ thì chỉ có mỗi ngã ba Đinhtram, nếu cụ dính mà đi thêm tới cây xăng đòi rẽ trái vào KCN Quang Châu thì e chệu. Quang Châu thì ngay phía cầu Như Nguyệt, Công an Bg hay đứng ở khu công nghiệp Vân Trung và ngồi bắn tốc độ ở Ngã ba Đình trám chỗ mấy quán nuoc vế bên trái hướng HN-LS nhé. Các cụ đi chú ý nhé.

Chỉnh sửa cuối:

xethocu

Xe máy
Mấy chú hay đứng bắt ở gần doận đường cắt từ QL 1 sang đường gom KCN Quang Châu đấy cụ( Qua cây xăng Vân Trung khoảng 300m) cụ làm trên đó ah, em lâu nhất thì 2 ngày 1 lần qua đó

nguyenkiencuong

Xe tải
Mấy chú hay đứng bắt ở gần doận đường cắt từ QL 1 sang đường gom KCN Quang Châu đấy cụ( Qua cây xăng Vân Trung khoảng 300m) cụ làm trên đó ah, em lâu nhất thì 2 ngày 1 lần qua đó
Cụ đi huong từ LS về HN à. Nếu như thế thì dc chứ huong HN về LS như cụ chủ thớt khó chạy lắm ngoại trừ quay đầu xe. Vâng e làm ở đó ạ, e quê Bg mà.

LX6899

Xe tải
em vừa bị bắt hôm cn lỗi này, em có việc bận nên ký biên bản rồi đi luôn, cụ nào đã bị phạt ở đây rồi cho em hỏi chỗ ngã tư này có cắm biển cấm vượt không, và đi đóng phạt chính xác là bao nhiêu, em đọcthaaythaays 2,5-3 tr, nhưng thấy có bác bảo chỗ không cắm biển cấm vượt thì chỉ hơn 1tr thôi, cụ nào biết bảo em với nhé, xxx hẹn em chậm nhất là 27 đến giải quyết

trantrung22

Xe hơi
Như hình vẽ thì đúng là cụ vượt xe tải rồi còn gì -> xxx bắt đúng. Chỉ trường hợp có 2 làn riêng biệt cho xe tải và xe con thì cụ đi làn của cụ, xe tải đi làn riêng của nó thì ko sao.

phuonghuongngoc

Xe container
cụ sai giành giành ra đấy còn lên đây thắc mắc làm cái gì.. Yêu cầu cụ không lạm dụng danh hiệu oto fun..ok

LX6899

Xe tải
E đã nộp phạt 2,5 tr cộng giữ bằng 60 ngày, các cụ đi qua đây cứ từ từ thôi nhé

laptophadong

Xe tải
Nếu cụ đi làn rẽ trái từ đầu và đi thẳng thì cụ chỉ bị lỗi không tuân thủ vạch kẻ đường, nếu cụ đi làn đi thằng và phía sau xe tải to rồi cụ chuyển làn rẽ trái và đi thẳng là cụ bị lỗi vượt tại đường giao cắt. Cụ ở trường hợp nào thì cứ nhận thôi

m70

Xe tải
Cách đây một thg hai ae nhà mình cũng bị dính ở đây:
Lúc đó là 9h sáng đi trước e là một xe innova đi trước bật đèn khẩn cấp đi rất chậm nó đi hết vạch kẻ ngang lúc đó đèn xanh còn 7s xe e đi theo sau theo làn đi thẳng cùng xe innova lúc đó nó rạt sang sát bên phải gần như đứng giữa ngã ba ô a cầm lái dù biết là đi qua đây là phải cẩn thận nhưng cũng ko ngờ đc và cũng theo đà xe nếu phanh lại sẽ đứng giữa ngã ba và bị xe sau hôn vào mít,thế đi thẳng chứ ko hề đánh lái vượt lên,đi đc khg môt km thì bị xe xxx đuổi theo và xuống bị ghi biển bản như cụ,có đầy đủ hình ảnh ô aminhf xuống giải thích xxx ko nghe mình đi xuống xe có a xe ôm bảo xe inova gắn cam theo xe.Thế là cứ theo giấy hẹn lĩnh đủ âu cũng là bài học đi đứng cho an toàn tuân theo luật.

vmcgf

Xe tăng
Mệ,,,đầu năm em cũng dính phát ở đây,chửa chúng 1 trận rồi 4 tháng sau mới lên nộp 2,5 củ,bị trả lãi nộp chậm mất hơn trăm!

Ginkgo

Xe buýt
Cách đây một thg hai ae nhà mình cũng bị dính ở đây:
Lúc đó là 9h sáng đi trước e là một xe innova đi trước bật đèn khẩn cấp đi rất chậm nó đi hết vạch kẻ ngang lúc đó đèn xanh còn 7s xe e đi theo sau theo làn đi thẳng cùng xe innova lúc đó nó rạt sang sát bên phải gần như đứng giữa ngã ba ô a cầm lái dù biết là đi qua đây là phải cẩn thận nhưng cũng ko ngờ đc và cũng theo đà xe nếu phanh lại sẽ đứng giữa ngã ba và bị xe sau hôn vào mít,thế đi thẳng chứ ko hề đánh lái vượt lên,đi đc khg môt km thì bị xe xxx đuổi theo và xuống bị ghi biển bản như cụ,có đầy đủ hình ảnh ô aminhf xuống giải thích xxx ko nghe mình đi xuống xe có a xe ôm bảo xe inova gắn cam theo xe.Thế là cứ theo giấy hẹn lĩnh đủ âu cũng là bài học đi đứng cho an toàn tuân theo luật.
Thế này thì khác nào cái bẫy ạ. Cụ nào hiểu biết khai sáng cho em xem trường hợp này phải làm thế nào ạ? hay cũng phải phanh lại đứng giữa ngã 3 rồi vời xxx ra hỏi đi như thế nào?

vmcgf

Xe tăng
Thế này thì khác nào cái bẫy ạ. Cụ nào hiểu biết khai sáng cho em xem trường hợp này phải làm thế nào ạ? hay cũng phải phanh lại đứng giữa ngã 3 rồi vời xxx ra hỏi đi như thế nào?
Em mà có lần sau thì bọn ló cứ cẩn thận,cả bọn xe ôm cò mồi làm chứng giả nữa,,,

chjpheols

Xe đạp
Chia buồn với bác. Qua ngã 3 này bác vội quá nên bị xxx bắt là đúng rồi.
Em cũng chạy suốt tuyến này nên e khuyên bác 1 câu là: Đi QL 1A qua địa phận tỉnh Bắc Giang thì bác đi thật đúng luật là ok. Kinh nghiệm sương máu của e đó, bác vội vàng 1 chút thì gặp xxx liền, ẩn hiện như ghost ý :))

TengTeng

Xe hơi
XXX BG chỉ có biên bản chứ ko làm tiền.

TengTeng

Xe hơi
Em bị 2 lần nhưng may có người quen nên đỡ mệt.

vnp6666

Xe hơi
30/4/2014 ngày nghỉ lễ vừa rồi mình cũng bị một phát, qua đoạn ngã tư kép thì phải. Lỗi vượt nơi cấm vượt, xxx quay được cả cảnh xe mình vượt qua xe tải thì xuất hiện biển được phép vượt ( có nghĩa là mình vượt trong đoạn cấm vượt, sau này lên sử lý mình mới xem video ) tâm phục, khẩu phục nộp xèng và lấy đó là một bài học xương máu ! Các cụ đi qua Bắc Giang nên đi đúng luật !