[Thảo luận] XXX bắn tốc độ bằng... máy ảnh

xe3banhtuche

Xe tải
cái này ko phải máy ảnh
ông kễnh này cãi cùn quá

mà đúng là hiểu biết của dân ta nhiều người kém nhỉ
Cứ cãi cùn cãi láo - cãi ko có cơ sở cũng quay đưa lên

Em xin THUA

Haiphongoi

Xe buýt
cái thằng ko biết máy bắn tốc độ là gì kêu là máy ảnh, cùn vãi

dreamwater

Xe điện
Ăn nói như thằng dở hơi. Cả đời chưa nhìn thấy cái máy đo tốc độ bao giờ lại còn chém vớ vẩn ... dân trong nghề. Nghề gì cái loại ngông sượng này

bymbym

Xe hơi
Ăn nói như thằng dở hơi. Cả đời chưa nhìn thấy cái máy đo tốc độ bao giờ lại còn chém vớ vẩn ... dân trong nghề. Nghề gì cái loại ngông sượng này
Cụ ơi thường máy này hiển thị tốc độ trên ảnh luôn đúng không ạ?

blackpaint

Xe container
trước cháu bị bắn 46/40 ở tỉnh gia thanh hóa cũng cái máy y vậy , số 46 màu đỏ hiện lên giữa hình ảnh ( ảnh chụp phía sau ) .....
máy kia là máy bắn tốc độ nhưng ko hiển thị tốc độ trên ấy thì kha năng cao là xxx bắn mồm
Chuẩn cụ nhỉ? Máy bắn là hàng chuẩn đấy, nhưng nếu bắn chuẩn thì tốc độ hiện giữa ảnh luôn, đỏ lòm.

vietsunboy

Xe tải
Bây giờ xxx toàn dùng đt smartphone để chụp ảnh vi phạm rồi gửi viber cho nhau nếu người có dấu hiệu vi phạm yêu cầu xem hình ảnh. Các cụ cho em hỏi:
- Cái đt smartphone có phải là công cụ hỗ trợ xxx được phép sử dụng trong khi thực hiện công việc của mình không?
- Nếu không phải là công cụ hỗ trợ được phép sử dụng theo quy định thì mình không công nhận kết quả được không?

dreamwater

Xe điện
Cụ ơi thường máy này hiển thị tốc độ trên ảnh luôn đúng không ạ?
Chào cụ.
Cái thiết bị laser đo tốc độ to bự ở dưới nó được gắn kết với 1 máy ảnh chất lượng cao nhằm chụp được ảnh phương tiện vi phạm. Thiết bị đo tốc độ có dây tín hiệu kết nối nên nó hiển thị luôn kết quả lên màn hình của máy ảnh giống như cái cam hành trình của các cụ lúc ghi hình nó ghi luôn cả tốc độ và GPS lên video ấy.
Cụ nào đã từng bị bắn tốc độ và đòi xem hình tại chỗ sẽ ko thấy lạ cái máy này. Còn các cụ chưa bao giờ xem tốc độ mình bị bắn trực tiếp trên máy thì mới bàng hoàng tưởng xxx làm láo như clip trên đây.
Có thể do góc ánh sáng hoặc thế nào đó mà con số nó hiển thị ko rõ nên cụ trong clip mới cãi hăng như vậy. Chứ nếu đúng. Con số tốc độ nó đỏ lòe giữa ảnh, zoom to lên còn thấy cả điểm xạ hồng ngoại trên mít xe bị bắn nữa cơ. Cãi thế nào được

Chỉnh sửa cuối:

Wolf Man

Xe đạp
Bắn máy ảnh còn có cái để dọa. Bắn tốc độ bằng mồm mới ghê cụ ơi

sivibi

Xe tăng
Chắc cụ chưa bao giờ nhìn thấy cái máy đo tốc độ giống ông cãi cùn trong clip này đúng ko
Thế hai cái thằng ngu trong clip nuôi để lấy phân hả cụ, không giải thích súng thật hay súng fake lại còn bị chửi là hỗn với dân. Còn súng thật hay fake thì quan trọng gì trong hoàn cảnh này :P

Công nhận cái clip này có tính giải trí rất rất cao

shinnok

Xe hơi
Cháu cũng thấy các ông xxx ở đây mồm mép yếu quá. Dân hành pháp mà không cãi được mấy ông cùn thì hành làm sao được! Bắt láo thì không nói làm gì, nhưng ở đây rành rành có máy hịn hẳn hoi mà còn để lão kia nói lăng nhăng không cãi đc câu nào thì chán thật!

Hổ Con

Xe tăng
Cháu cũng thấy các ông xxx ở đây mồm mép yếu quá. Dân hành pháp mà không cãi được mấy ông cùn thì hành làm sao được! Bắt láo thì không nói làm gì, nhưng ở đây rành rành có máy hịn hẳn hoi mà còn để lão kia nói lăng nhăng không cãi đc câu nào thì chán thật!
Máy xịn nhưng bắn bằng mồm nên bị chửi ko cãi dc cụ ạ. Túm lại là xxx láo.

honda_cub79

Xe lăn
Có khi XXX bắn mồm, nên đuối lý không cãi nhau với dân được.

Bill_vu

Xe hơi
Em thấy đó là máy hịn mà, mỗi tội xxx hơi non nếu không thì cụ kia làm j có cửa bật (mà hình như thằng bắn k phải CA)

shinnok

Xe hơi
Vậy thì chắc một là xxx bắn mồm, hai là lần đầu dùng máy nên chưa thạo... Thế non quá các cụ nhề!

bymbym

Xe hơi
Chào cụ.
Cái thiết bị laser đo tốc độ to bự ở dưới nó được gắn kết với 1 máy ảnh chất lượng cao nhằm chụp được ảnh phương tiện vi phạm. Thiết bị đo tốc độ có dây tín hiệu kết nối nên nó hiển thị luôn kết quả lên màn hình của máy ảnh giống như cái cam hành trình của các cụ lúc ghi hình nó ghi luôn cả tốc độ và GPS lên video ấy.
Cụ nào đã từng bị bắn tốc độ và đòi xem hình tại chỗ sẽ ko thấy lạ cái máy này. Còn các cụ chưa bao giờ xem tốc độ mình bị bắn trực tiếp trên máy thì mới bàng hoàng tưởng xxx làm láo như clip trên đây.
Có thể do góc ánh sáng hoặc thế nào đó mà con số nó hiển thị ko rõ nên cụ trong clip mới cãi hăng như vậy. Chứ nếu đúng. Con số tốc độ nó đỏ lòe giữa ảnh, zoom to lên còn thấy cả điểm xạ hồng ngoại trên mít xe bị bắn nữa cơ. Cãi thế nào được
Cảm ơn Cụ. Trước em bị bắn tốc độ xe 2 bánh ăn biên bản. Tuần sau em đến xin biên bản thì ảnh in ra giấy như Cụ nói ạ :)

magicwalker

Xe tải
Có mấy điểm lưu ý trong clip này:
1. Chốt kia chỉ có 1 xxx, còn ông mặc civil kia chưa xác định. Nếu cũng là xxx cải trang chắc không đến nổi đứng im ăn chửi. Ông "xxx" áo đen (nếu là xxx thiệt) thì thái độ lấm la lấm lét y thằng ăn tờ rộm. Người dân có thể cãi lý về số lượng xxx lập chốt theo qui định.
2. Cái "máy bắn tốc độ": nếu là máy hịn, phải thể hiện thông số cần đo trên màn hình, ngoài ra còn phải đảm bảo có đủ các loại tem kiểm định đúng qui định. Cái đó theo qui định phải được xuất trình cho người vi phạm xem nếu có yêu cầu.