[Thảo luận] XXX bắt 2B sai làn tại ngã tư Bắc TL Nội Bài - Nam Hồng !

cargoman

Xe điện
Bắt là đúng rồi, làn dành cho 2B cũng đủ rộng mà

minck

Xe container
Qua gầm cầu, chỗ giao lộ đó có biển 411 nhắc lại không? Nếu không có thì XXX bắt láo
Trước hết chúng ta hãy tự giác tuân thủ luật GT đi đã. Đấy là thể hiện lòng tự trọng của mỗi con người..."Tiên trách kỷ, Hậu trách nhân" Cụ ơi.

DuyThanh102

Xe tải
Website
zenoffice.vn
Cái cụ đi 2b đoạn này cẩn thận và ko đc lấn làn nhé, lấn làn là ảnh hướng đến 2 bánh khó xử lý, dễ gây TN, dễ bị xxx vịn

taplai tapdi

Xe tăng
Xxx không bẫy,ăn bẩn mà làm căng để gt tốt lên em cũng ủng hộ.

Ob3xuT

Xe điện
:D em phải công nhận là e đi 4b mới thấy bực vs kiểu đi của 2b, còn ngồi 2b em đi vẫn ẩu :( em cũng đang sửa rồi mong các cụ đại xá :D

ISUZUThăngLong

Xe hơi
hehe , gần tết rồi các cụ đi đứng phải cẩn thận ,không có là xxx bắt nhiệt tình đấy ,để xxx còn biếu quà sếp chứ

duongtlu

Xe tải
Xxx không bẫy,ăn bẩn mà làm căng để gt tốt lên em cũng ủng hộ.
Đoạn này XXX ko bẫy, mà là bắt sai luật thật ạ.
:D em phải công nhận là e đi 4b mới thấy bực vs kiểu đi của 2b, còn ngồi 2b em đi vẫn ẩu :( em cũng đang sửa rồi mong các cụ đại xá :D
Mong cụ sẽ sửa đc tật xấu ạ :) Cơ mà có 1 vài đoạn e ko đi ra làn giữa ko đc ạ :">
có phải đoạn đường em muốn hỏi đây không? nếu phải các cụ giải thích hộ em với nhé.thank!
http://www.otofun.net/threads/463835-bien-phan-lan-hay-bien-chi-dan-a
Thưa cụ là cái đoạn xe bus ấy, theo em là được phép đi qua ạ. Chứ cứ đoạn xe bus nào, cụ cũng lấn sang làn giữa thì ko ổn, đúng k ạ ?
hehe , gần tết rồi các cụ đi đứng phải cẩn thận ,không có là xxx bắt nhiệt tình đấy ,để xxx còn biếu quà sếp chứ
XXX bắt nhiệt tình lắm cụ ạ, người vi phạm đông như quân nguyên :D quả này chắc biếu sếp đc khơ khớ đây ạ :)

WHITE TIGER

Xe container
Qua gầm cầu, chỗ giao lộ đó có biển 411 nhắc lại không? Nếu không có thì XXX bắt láo
Láo cái gì,toàn tuyến từ chân cầu bắc Thăng Long đều có biển phân làn,phân làn toàn tuyến đến tận ngã tư bùng binh.Xe máy đi sai làn rồi,đừng nói là biển thiếu hay không có mà là ý thức đi trên đường.Em cũng vừa đi ra sân bây chiều thứ 2 tuần trước.1 trong những lần hiếm hoi em đi xe máy mà ra khỏi TP quá 15km.Từ ngày mua ô tô 16 chỗ đến giờ nếu có việc mà xa xa 1 chút em toàn đi ô tô.Em chỉ đi xe máy ra khỏi tp mà quá 15km chỉ chỉ có 6 7 lần thôi.Mà nhiều người nói đi xe máy làn trong cùng bên phải không đi được vì lý do có đinh,dễ tai nạn v.v... nhưng em khẳng định những người đi đường chỉ cần đi đúng tốc độ thì dù vật nhỏ như cái đinh hòn sỏi có thể tránh được .Chỉ tại máu vít ga 80 với trên 80 cho lẹ về nhà đi chơi,căng mắt nhìn đường thì lấy mắt đâu mà nhìn dưới đường có gì

1ran

Xe tải
[QUOTE
Thưa cụ là cái đoạn xe bus ấy, theo em là được phép đi qua ạ. Chứ cứ đoạn xe bus nào, cụ cũng lấn sang làn giữa thì ko ổn, đúng k ạ ?[/QUOTE]
em thấy đi như thế sợ lắm. cả 1 top người đứng đấy, mình thì phóng tầm 50-60km/h chẳng may mấy em sinh viên trêu đùa nhau mà phi ra thì cu dẻo thôi xong hẳn.

duongtlu

Xe tải
[QUOTE
Thưa cụ là cái đoạn xe bus ấy, theo em là được phép đi qua ạ. Chứ cứ đoạn xe bus nào, cụ cũng lấn sang làn giữa thì ko ổn, đúng k ạ ?
em thấy đi như thế sợ lắm. cả 1 top người đứng đấy, mình thì phóng tầm 50-60km/h chẳng may mấy em sinh viên trêu đùa nhau mà phi ra thì cu dẻo thôi xong hẳn.
Cơ mà cụ chọn đi :
1 : Đến đoạn xe bus, giảm tốc độ, còi, đi chậm và đúng làn.
2: Đến đoạn xe bus, nhìn gương, lách qua làn giữa (sai luật và gây ảnh hưởng tới các cụ 4B), rồi trở lại đúng làn.
Em fun cụ tý ạ :)

Martit

Xe buýt
Em ủng hộ việc xxx bắt xe máy đi sai làn ở đây vì đã có biển phân làn toàn tuyến nhưng là người thường xuyên tham gia giao thông trên cung đường này (cả 4B và 2B) thì e thấy chỉ dành làn trong cùng cho xe máy và xe thô sơ thì hơi ít (lượng 2B tham gia giao thông ở tuyến này khá đông) nên hiện tượng lấn làn là khó tránh khỏi (em không ủng hộ việc đi lấn làn). Ngày trước e cũng thấy xxx thỉnh thoảng bắt lỗi này nhưng chủ yếu là bắt 2B đi vào làn trong cùng (sát giải phân cách cứng) chứ không bắt 2B đi vào làn giữa, nay chắc 4B thuộc luật và đi đúng nên xxx chuyển sang vợt 2B.

manhha086

Xe đạp
e qua đây suốt nên rất ủng hộ các cụ 2B có ý thức như cụ chủ. vodka cái

TL_Vietnam

Xe lăn
Nhà cháu hỏi đi từ HN đến ngã tư Nam Hồng, trước đây nhà cháu rẽ trái đi Mê Linh luôn. Giờ có cầu vượt nhà cháu có đựoc rẽ nữa hay phải vòng lên cầu để sang ah?

minhhai_police

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Nhà cháu hỏi đi từ HN đến ngã tư Nam Hồng, trước đây nhà cháu rẽ trái đi Mê Linh luôn. Giờ có cầu vượt nhà cháu có đựoc rẽ nữa hay phải vòng lên cầu để sang ah?
cụ rẽ phải, sang bên đó 1 đoạn sẽ có lối lên cầu.

duongtlu

Xe tải
Em ủng hộ việc xxx bắt xe máy đi sai làn ở đây vì đã có biển phân làn toàn tuyến nhưng là người thường xuyên tham gia giao thông trên cung đường này (cả 4B và 2B) thì e thấy chỉ dành làn trong cùng cho xe máy và xe thô sơ thì hơi ít (lượng 2B tham gia giao thông ở tuyến này khá đông) nên hiện tượng lấn làn là khó tránh khỏi (em không ủng hộ việc đi lấn làn). Ngày trước e cũng thấy xxx thỉnh thoảng bắt lỗi này nhưng chủ yếu là bắt 2B đi vào làn trong cùng (sát giải phân cách cứng) chứ không bắt 2B đi vào làn giữa, nay chắc 4B thuộc luật và đi đúng nên xxx chuyển sang vợt 2B.
Cụ nhận xét chí phải ạ. Vào dịp cuối cùng thì lượng xe 2B rất đông, khó tránh khỏi... :">
e qua đây suốt nên rất ủng hộ các cụ 2B có ý thức như cụ chủ. vodka cái
Em kính cụ 1 li ạ. Cũng mong các cụ 2B ý thức hơn trong việc tuân thủ luật GTĐB thôi ạ :x
Bh ko có lối rẽ trái sang đâu cụ ạ. Cụ phải đi qua cầu thôi ạ :x

TL_Vietnam

Xe lăn
Cám ơn các kụ - nhà cháu lâu không đi nên đường xá là mù tịt ạ :(

Do den hai banh

Xe tải
Em cũng hay đi đường này. 2 b muốn đi đúng làn cũng ko xong. Đang đi đúng làn thì lù lù 2 - 3 cái xe buýt thì làm sao các cụ nhỉ.???^:)^

Architects

Xe máy
trước em chạy 2b thì đi thế nào là do mình. nhưng từ ngày đi 4b. mới hiểu được lỗi khổ và khó chịu của lái xe 4b. giờ em mà đi 2b thì tuyệt đối ko còn hành vi lấn làn như trước... em xin hứa... giờ cứ cho các cụ 2b đi học lái 4b. sau quay lại 2b đi chuẩn ngay.