[Thảo luận] XXX bắt em đi sai làn đường xuống Cầu VT, em đnghị gq nhanh ko được nên đành ... hòa!

dò đường

Xe tải
các cụ cứng thật, em cũng bị 1 phát từ trâu Quỳ rẽ trái đường 5, đi làn giữa, bị xxx chặn vào, phân trần 1 lát thì mất 300 K, thế mà em cứ nghĩ mình đi sai. Mà thằng cha xxx nhiều tuổi đó cũng khốn thật, thằng em em xuống trình bày quen biết với chú abc bên đội I, thằng cha nói luôn: "đây là đất Hưng Yên chứ không phải HN, tôi không biết ông nào đội I hết..."

phunghiep86

Xe đạp
Bác vẫn hiền quá

em là 1 phóng viên nên thấy trường hợp của bác, là em em làm đến cùng, nói thật là e k thiện cảm vs bất cứ thành phần nào mặc sắc phục công an, cảnh sát, nên nếu họ làm sai, tính em là làm đến cùng, trong số đó có nhiều thằng đày dân mình nhiều lắm

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Chúc mừng cụ chủ đã không bị mất tiền.

rassen

Xe máy
mấy thằng xxx, vượt đc thằng nào là vợt. non tay là nó hớt tiền.

1 ngày deck hiểu 1 thằng chúng nó ăn bao nhiêu tiền. thuế lại còn deck phải đóng :(

ko rõ bao nhiêu lâu nữa ace xế mới thoát khỏi kiếp nạn của bọn cướp ngày này

Chỉnh sửa cuối:

Uỳnh

Xe tải
Không có quy định bắt buộc xe con phải đi vào làn trái như thế đâu bác ! (nếu 0 có biển phân làn)
Điều 13.Sử dụng làn đường

1. Trên đường có nhiều làn đường cho xe đi cùng chiều được phân biệt bằng vạch kẻ phân làn đường, người điều khiển phương tiện phải cho xe đi trong một làn đường và chỉ được chuyển làn đường ở những nơi cho phép; khi chuyển làn đường phải có tín hiệu báo trước và phải bảo đảm an toàn.

2. Trên đường một chiều có vạch kẻ phân làn đường, xe thô sơ phải đi trên làn đường bên phải trong cùng, xe cơ giới, xe máy chuyên dùng đi trên làn đường bên trái.

3. Phương tiện tham gia giao thông đường bộ di chuyển với tốc độ thấp hơn phải đi về bên phải.

Theo quy định trên thì chỉ xe di chuyển với tốc độ thấp hơn PHẢI đi về bên phải, có nghĩa không cấm xe di chuyển nhanh hơn đi về bên phải và cũng không bắt buộc xe đi nhanh hơn PHẢI đi về bên trái => kể cả sử dụng làn đường và vượt đều OK. TUy nhiên khi bị vịn lỗi vượt phải thì ko được dùng từ "vượt" mà là "thằng đi ở làn phải di chuyển chậm hơn tôi".

Uỳnh

Xe tải
Bực mình nhất là chúng nó bắt láo. Sao cụ không bảo nó ra cao tốc Thăng Long-Nội Bài mà bắt xe con đi làn giữa? :D Bọn nó không nắm rõ luật đâu. Nhiều thằng không phải là CSGT được học hành đàng hoàng mà là chuyển(CHẠY) từ chỗ khác sang.
Đường Thăng long NB biển phân làn ghi rõ làn giữa có cả xe tải, xe con cụ ạ, chỉ có làn trái cùng là chỉ có xe con, tình huống này nó rõ ràng hơn tình huống ko có biển phân làn cụ ạ.

cháu lên 3

Xe container
Cái sai của cụ là đưa giấy tờ cho nó

NguyenChiVan

Xe tăng
em cũng cãi nhau với bọn này 2 lần rồi , kể từ đó thì muôn đi thế nào nó cũng không vẫy nữa .

pkhcsht

Xe điện
Về phía xxx, cứ bắt bừa xuống, nếu lxe nào ngoan ngoãn và ngại mất thời gian cũng phải xùy tiền ra. Cùng lắm thì lại thả đi, chả mất gì. Chắc phải đến khi có chế tài có xử phạt việc bắt láo thì mới hết vấn nạn này.
----
Hậu kỳ: Khi e đã đi ra đến QL5 thì đ/c ở Đường dây nóng 069 lại gọi lại cho em, hỏi thăm tình hình. Em thông báo tóm tắt lại và đề nghị đồng chí đó cập nhật lại về qui chế quản lý QL5, xe con vẫn được đi vào làn giữa, kẻo lần sau đ/c ấy lại tư vấn sai cho dân. Đ/c ấy cũng công nhận là có những qui định chưa nhất quán…. Nói chung em thấy cán bộ trực đường dây nóng khá tốt tính, biết lắng nghe và có trách nhiệm; nhưng có điều bộ phận đó có vẻ cũng chả có quyền lực gì. Vì thế những cán bộ tốt mới bị điều về trực đường dây nóng (ko có màu mè gì)!

[FONT=&quot]Oạch dài quá rồi. Lúc tranh luận e cũng có bấm ghi âm, nhưng cứ được một lúc lại có đt, nt nên ngắt mất, mà chả hiểu con ip ghẻ của em làm sao mà về tìm mãi ko còn lưu lại file nào cả. Vì thế nên em đành phải tranh thủ lúc nghỉ trưa tường thuật chay cho các cụ vậy. Dài quá!
Có cụ nào check giúp xem xem có qui định nào bắt xe con luôn phải đi làn bên trái ko với. Em chưa bao giờ biết đến cái qui định đó, mà sao xxx nói như đinh đóng cột, chả nhẽ xxx lại tự bịa ra thế!
[/FONT]
Theo em, tất cả quy chế, quy định về làn đường chỉ có tác dụng hướng dẫn cho cơ quan quản lý đường bộ cắm biển báo, vạch chỉ đường. Quy chế đường 5 ko có tác dụng với người tham gia giao thông, nó chỉ có tác dụng cho cơ quan quản lý đường bộ để thực hiện việc cắm biển báo, kẻ vạch chỉ dẫn, người tham gia giao thông chỉ thực hiện theo hiệu lệnh của hệ thống biển báo của luật giao thông đường bộ. Đúng ko các cụ.

Tài mới

Xe tăng
Có cụ nào check giúp xem xem có qui định nào bắt xe con luôn phải đi làn bên trái ko với. Em chưa bao giờ biết đến cái qui định đó, mà sao xxx nói như đinh đóng cột, chả nhẽ xxx lại tự bịa ra thế!
[/FONT]
Chả có cái qui định xxx nào cả cụ à. Chỉ có cái đường 5 thối hoắc nó có cái Quy chế khai thác sử dụng đường 5 từ năm 99 thì phải. Em đi đường này bị tóm suốt. Suốt ngày xuống cãi nhau 15p roài đưa bằng cho nó xem. Có hôm nó định gọi xe đến đòi cẩu xe em em bảo các chú thích cứ cẩu tự nhiên anh chỉ đứng quay phim chụp ảnh thôi. Mà cái bọn này mất dậy ở chỗ là không cho mình ghi ý kiến, mình đòi ghi thì nó cầm xxx bằng. Tóm lại kinh nghiệm của em đi đường 5 là thế này hôm nào buồn buồn thích cái nhau thì đi làn giữa, hôm nào có việc đi bên trái :))

be_chanh

Xe tải
Website
www.bienqc.com
Đọc lại bài này của cụ chủ vẫn thấy hay :D Mấy thắng trẻ con nhãi nhép vớ vín quá

DUC_REDSKINS

Xe tải
Hôm qua em cũng mới táng cho mấy chú xxx ở gân gầm cầu vượt Thanh Trì này 1 trận .

Em đi từ cầu Vĩnh Tuy ra QL5 , nhưng em đi lối Thạch Bàn ra , rẽ ra xi-nhan đầy đủ và em lững thững đi ở làn giữa , đi qua đoạn May 10 1 chút thì thấy mấy chú nhảy xổ ra chỉ cạp nong vào mặt . Em nghĩ bụng là " Chết cbn rồi , lỗi gì đây ? tốc độ ko phải - chắc là sai làn ,ok ...nghe các cụ OF nói bọn này nhiều rồi , đang rảnh ..coi sao " , em tấp lề theo chỉ dẫn , 1 chú xxx trẻ,cao to ra cười cười chào em , em xuống xe dập thuốc và hỏi :

Redskins : Anh làm sao đấy em ?

xxx : Anh cho kiểm tra đăng ký và GPLX .

Redskins : Em cứ cho anh biết anh vi phạm lỗi gì mà dừng xe anh ?

xxx : Anh cứ đưa giấy tờ đây em sẽ nói ...

" Ô hô , ko đc đâu Sói ơi " em thầm nghĩ và tủm tỉm cười quay vào xe lấy giấy tờ và cầm theo đt . Và còn cẩn thận kéo kính ,khóa cửa lại dù rằng đứng ngay cạnh xe và xe thì chả có gì quý giá - nhưng để cho các chú xxx thấy rằng " Anh đã sẵn sàng chiến đấu rồi đấy " . Quay ra thấy chú xxx lại đang đuổi 1 chú xe tải đỗ đằng trước , 1 chú xxx khác mặt đen ,mắt híp ,bé con lững thững đi lại .

xxxx mặt đen : Anh đưa giấy tờ đây , rồi lại tổ công tác đằng kia ..

Redskins : Anh đang làm việc với chú kia ...

xxx mặt đen : Anh cứ đưa giấy tờ tôi xem nào .

redskin : Cậu đùa à , cậu chưa cho tôi biết tôi vi phạm cái gì mà đã đòi xem giấy tờ của tôi ...

Chú xxx mặt đen có vẻ thấy rắn nên đánh trống lảng quay ngoắt lại ngó và lao ra đường như soi xe vi phạm và bỏ đi

xxxx cao to lúc đó chạy lại , và yêu cầu em đưa xem giấy tờ .

xxx : Giấy tờ anh đâu .

redskin : Giấy tờ anh có đủ đây , nhưng chú nói anh lỗi gì VÀ ĐÚNG LÀ ANH SAI ANH SẼ ĐƯA .

xxx : Thế này nhé , anh đi sai làn đường ở chỗ dưới kia ...

ha..ha... thế là cưng đi theo đúng bài anh nghĩ rồi ...Em nhá nhá ,bấm bấm cái đt ghẻ ý chừng như đang nói " Bố bắt đầu ghi âm đây " .Sau đó ...

Redskin : Rồi , chú bảo anh sai làn phải ko ? Anh lại giải thích cho chú biết - cái QL5 này 1 tuần anh đi ít nhất đủ 6 buổi , và anh biết chắc chắn rằng chỉ có 2 chỗ có biển phần làn ,luồng xe tải ,xe con nhé ...

xxx : Anh cứ bình tĩnh để em nói cho anh nghe ...

Redskin : Anh đang cực kỳ bìn tĩn đây , nhưng chú để anh nói xong rồi chú nói ... Anh nói cho chú nghe tiếp là 2 chỗ bắt đầu phân làn là đầu sát HN chính xác là phải đi qua gầm cầu vượt đường dẫn cầu Vĩnh Tuy đằng kia về phía vào Hn 1 đoạn mới bắt đầu có phân làn và đầu phía vào TP Hải Phòng chỗ Quán Toan mới có biển phân làn nhé , còn khúc giữa đó kể cả HY hay HD đều ko phân làn và cấm xe con đi vào làn giữa hay thứ 2 ...

xxx : Xin lỗi anh em ngắt lời anh chút , Anh làm việc ở đâu ?

redskin : Làm việc ở đâu còn lâu anh mới nói . Giờ ý chú sao ?

xxx : ( Lại ) Thế này anh nhé , anh cứ bình tĩnh nghe em giải thích - em dừng xe anh ko nhất thiết phải là vi phạm hay xử lý ,lập biên bản mà có cả hình thức nhắc nhở ...

Redskin : Nhắc nhở á ? Anh ko sai chú ko thể nói là " nhắc nhở " mà chỉ có thể nói là " tư vấn " ....

xxx : Ok , em đồng ý và em đã tư vấn rồi ( cười cười ) em cũng nhớ biển rồi , nếu lần sau em gặp anh đi làn giữa em xử phạt nhé he...he...

Redskins : Ko đc đâu Sói ạ , anh sẽ chú ý đi làn ngoài cùng bên trái nhưng nếu lâu lâu anh thích đi làn giữa anh vẫn cứ đi ...

xxx : Rồi , em bắt tay anh cái ...

( Còn 1 đoạn abcd giới thiệu người thân nữa nhưng thui ...em ko nói đâu ) và ...

Ok , bắt thì bắt , anh đi nhóe ...

Sau đó em lên xe lướt luôn mà giấy tờ vẫn cầm tay ...

Chỉnh sửa cuối:

Buki

Xe điện
Nói chung giơ tiền ra xử lý ngay từ đầu là ko muốn đọc rồi! Đọc nhiều nhưng vẫn bác vẫn là loại vớ vẩn, đất nước này ko hy vọng gì nhưng con người như bác, hãy giáo dục con đừng như bố nó nữa may chăng đất nước này đổi thay.

chevroletcruz

Xe điện
làm đếch gì có cái quy định đấy. làn nào xe con cũng đi được trong 2 làn ấy

dhuy74

Đi bộ
Thanks! Bài của cụ hay quá! Rất hữu ích với những người mới tập bẻ vô lăng như em.
Sáng nay em bị xxx vịn ở đoạn QL5 lên cầu VT mà không biết có đúng không nên đành " NỘP PHẠT" nhanh cho xong. Khi chiều em đi ngược từ cầu VT về QL5 quan sát thì thấy chỉ có biển viết với nội dung " Chú ý: các phương tiện chạy đúng làn làn đường " nhưng hoàn toàn không thấy bảng phân luồng cho từng loại phương tiện kèm theo vạch kẻ không phải vạch liền... em hơi nghi ngờ sáng đã bị mấy xxx kia cho qua háng nên khi về nhà em đã nhờ anh google tìm thì vô tình đã được đọc bài của cụ chủ thớt cũng như biết đến OF. Em nhận thấy OF là một 4rum rất hữu ích cho anh em máu lượn nên em đã đăng ký luôn con 1.0 để lượn cùng các cụ cho vui.

lion_small

Xe hơi
Website
www.vayvonnganhang.net.vn
chúc mừng bác chủ thớt ! em đi xe từ năm 2007 nhưng cũng mới thắng dc xxx 2 lần như bác !