[Thảo luận] XXX bắt em lỗi phát tín hiệu xin đường muộn. em bật lại - thua em

Captiva HN-SG

Xe buýt
Chào các cụ.
Chuyện xảy ra vào dịp trước tết, giờ nghĩ lại vẫn bực nên chia sẽ các cụ về xxx chân cầu vượt QL3 và QL18.
Dịp đó em chở bà chị đi Thái nguyên về đến cầu vượt QL3 và QL 18, em vừa rẽ xuống cầu chạy còn cách chỗ nhập làn khoảng 40m em bật tín hiệu xin đường bên phải ( vào cua phải vòng cung 1 làn đường duy nhất không được rẽ trái) sau đo em chạy thêm 1 đoạn khi cách chỗ nhập làn khoảng 10m gì đó em bật tín hiệu phải xin nhập làn thì 1 xxx già ra thổi em vào, cho cho xe vào sát mép đường dừng lại nghiêm chỉnh và chuẩn bị toàn bộ giấy tờ.
xxx già: Đưa tay chào em. yêu cầu em kiểm tra bằng lái , giấy tờ...
E: Đưa bằng lái và hỏi. Anh cho biết em bị lỗi gì ạ.
xxx già: Anh nhập làn mà không bật tín hiệu xin đường.
E: Anh nhìn thế nào ấy chứ, em có signal mà.
xxx già: Anh signal muộn.
E: anh cho hỏi thế nào là muộn ạ. Cách bao nhiêu mét thì phải bật tín hiệu xin đường.
xxx già: Đã vi phạm mà còn cãi à.
E: Em không cãi, em muốn hỏi anh cho rõ dàng, vì em lái xe lâu rồi, các địa phương em đều đi qua và đóng rất nhiều lần vi phạm mà chưa thấy lỗi này bao giờ cả.
xxx già: Mày đừng cãi với Tao, tao cho mày cái biên bản về đội là nộp phạt nhé , tao không cần mày phải ký.
E: anh cứ lập, tôi ký nhưng anh phải ghi rõ tôi bắt đầu bật tín hiệu khi cách ngã 3 bao nhiêu mét thì tôi ký,còn không tôi không ký vì tôi không vi phạm.
Lúc này em và xxx già này đang đứng bên cánh cửa xe tải của xxx, mặt xxx già hằm hằm vì bị em gài mấy câu cứng họng không trả lời được bục mình lấy cái mũ kepi trên đầu đập mạnh xuống ghế trong xe và chửi.
xxx già: Mẹ, tao cho mày đứng ngắm xe từ bây giờ đến chiều, không lập biên bản nữa.
Đúng là em chỉ đợi câu chữi này là em làm tới.
E: Anh là công bộc của dân,anh lương từ sự đóng thuế của chúng tôi mà lúc thực hiện nhiệm vụ mà chửi dân chúng tôi. Được rồi, bây giờ anh dừng xe của tôi, không lập biên bản, chửi tôi, bắt tôi đứng đây đến chiều, Tôi gọi phóng viên đến ngay bây giờ.
Sau đó em móc điện thoại , gọi ông anh nhờ gọi 1 phóng viên báo pháp luật TP HCM, đang đợi trả lời thì xxx trẻ hơn nhưng đeo lon Trung tá gọi em đầu xe và chỉ 1 chiếc xe ben chở cát chạy đúng như lúc em chạy và nói.
Đấy anh thấy không phải bật tín hiệu từ chỗ đó ( xa hơn chỗ em bật). Em chưa kịp nói gì thì liền sau 1 chú nữa cũng chở cát ch5y theo èm lần này thì hỡi ôi chẳng thèm bật signal nữa chứ.
E: Sao anh không thổi xe này đi, không thèm bật nữa kìa.
XXX trẻ: Chúng tôi còn sử lý anh chưa xong, xong anh thì chúng tôi mới làm tiếp.
E: 3 ông mà 1 mình tôi không xong, đừng bao che, các ông đụng vào hung thần này đi rồi biết điều gì sảy ra.
Lúc này xxx già đứng sau xe và nhìn thái độ của em như vậy biết ăn em không xong rồi liền gọi em ra cửa;
Xxx già: Lỗi này tôi dừng xe anh nhắc nhở,để lần sau anh lưu ý tham gia giao thông an toàn hơn nhưng anh cứ cứng đầu, chúng tôi không chấp, rồi đưa bằng lái cho em
E: Tôi nói thật với các anh chứ làm gì có cái lỗi signal muộn, có chăng chỉ nhắc nhở chứ cũng chưa phải bị phạt, các ông lập không được chứ được các ông tha ai.
Sau đó em lên xe vù thẳng và signal nhập làn đúng luật.
Qua đây em thấy xxx toàn bắt lạt các bác tài hiền, không muốn đôi co hoặc nghiên cứ chưa kỹ luật chứ gặp em thì đừng ăn em 1 xu, em vi phạm cứ kho bạc mà nộp.

alibibi

Xe tải
Chán cái bọn này lắm rồi ! Hôm trước em chạy vào NA bị tuýt quá tốc độ ( dưới 10km ) . xxx còn lôi quyển luật ra để tra rồi thông bào mức phạt 600k. :77::77::77::77:

cantona

Xe container
:41::41::41: cụ đáp hay quá, nhưng không biết có bao nhiêu người có thế cãi thắng được :102:

Hoang Tat Thang

Xe tăng
Cụ được đấy. Chúc mừng cụ (b)(b)(b)

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Dạo này các cụ hay bật lại XX nhể, nhưng bật đúng(b)(b):41::41:

mec0153

Xe tăng
Website
igood.vn
Cụ bật tốt quá. Mời cụ ly rượu cho nhẹ người (b)

Getz6329

Xe tải
Em cứ rình rình đi toàn đúng luật để bọn nó chộp em nhưng chả thấy chú nào. Thế mới đau chứ...::102:

Thôi kể ra bọn nó cũng dạy dỗ mình đến nơi đến chốn thật.

Cẩn thận hơn hẳn :)):)):))

Wings4u

Xe tải
Website
www.facebook.com
Lại vẫn là phóng viên ạ. Sao vẫn dùng bài cũ nhỉ, lỡ xxx cũng đòi kêu pv đến thì làm sao.:101:

MrKuLong

Xe đạp
Cụ này đc, dưng e đang phân vân cái chiêu cụ nhờ người gọi phóng viên. Nếu cụ giả vờ gọi để dọa mấy xxx thì quả thật cụ quá siêu:21:

TLKC

Xe máy
Cám ơn Cụ chủ thớt đã chia sẻ về cách thức sử lý tình huống trên đường,chỗ đoạn này anh em đề cập cũng nhiều.Nhưng mà em nhớ không nhầm thì có quy định bật xi nhan, làm tín hiệu xin đường 15 m trước khi chuyển hướng Cụ ah.

Còn vụ phóng viên, em nghĩ chẳng cần gọi...mình cứ rút điện thoai ra ghi âm, quay phim, chụp ảnh loạn lên..là các Bác ấy chán ngay...có khi còn cho Cụ đi sớm để còn "làm việc" chứ giữ Cụ lại thì kiếm được giề....:21::21:

khanhpro

Xe tải
Mình đúng luật thì mình trả phải sợ cụ cho thớt nhỉ.Em cứ vote cho cụ phát từ sau cứ thế mà bật để cho xxx bớt bắt nạt đi(b)(b)(b)

O2Green

Xe buýt
Website
maylockhongkhi.com.vn
(b)(b) Cụ bật xxx tài thật, khâm phục khâm phục :21::21:

Civic86

[Tịch thu bằng lái]
Lại vẫn là phóng viên ạ. Sao vẫn dùng bài cũ nhỉ, lỡ xxx cũng đòi kêu pv đến thì làm sao.:101:
Cụ này đc, dưng e đang phân vân cái chiêu cụ nhờ người gọi phóng viên. Nếu cụ giả vờ gọi để dọa mấy xxx thì quả thật cụ quá siêu:21:

Cứ bảo với xxx, thôi anh viết biên bản đi, tôi tự làm phòng viên vậy, rồi rút điện thoại ra quay phim chụp ảnh, .... nếu chuẩn có thể gửi lên báo & mạng, thì khác gì phóng viên nhể

ducvu

Xe tải
Em đang ủng hộ phong trào "nhà nhà làm phóng viên", luôn tuân thủ luật nhưng luôn mang theo súng ống, máy gi âm, quay...Lúc đó mà có máy ghi âm thì chúng nó toi ngay.

amazoncafe

Xe tăng
Nhân đây các bác cho em hỏi, VD : mình không quen phóng viên nào mà có quen cũng khó đến được chỗ mình, thế em gọi cho tòa soạn báo nêu tình hình thì báo có gửi phóng viên đến không các cụ nhỉ (b)(b)(b)

Mời cụ chủ thớt ly rượu nhé :21::21::21:

datinh

Xe container
Có ghi âm lại được đoạn chửi bới thì hay nhờ...xxx gì mà ăn nói lỗ mãng thế ! :ohmy:

Captiva HN-SG

Xe buýt
.
Cái này em có thật, Cụ này phóng viên này cùng em gài vụ đòi em tiền chạy lắp điện thoại những năm khó khăn, thằng lắp điện thoại phải năn nỉ em không em đưa băng ghi âm lên sếp nó .

Captiva HN-SG

Xe buýt
Nhân đây các bác cho em hỏi, VD : mình không quen phóng viên nào mà có quen cũng khó đến được chỗ mình, thế em gọi cho tòa soạn báo nêu tình hình thì báo có gửi phóng viên đến không các cụ nhỉ (b)(b)(b)

Mời cụ chủ thớt ly rượu nhé :21::21::21:
.
Theo em là đến ngay , nhất là vấn đề về xxx.

Captiva HN-SG

Xe buýt
Em đang ủng hộ phong trào "nhà nhà làm phóng viên", luôn tuân thủ luật nhưng luôn mang theo súng ống, máy gi âm, quay...Lúc đó mà có máy ghi âm thì chúng nó toi ngay.
.
Đúng là hôm ấy em cũng tối kiến và không nghĩ xxx già dám văng tục, chứ em mà ghi âm được giờ đây có khi xxx già về chăn vịt rồi cũng nên