[Thảo luận] XXX bắt láo ngã tư Tôn Thất Tùng, Trường Chinh .

BAOVIET_TAXI

Xe điện
chỗ này em tuyền đi như cụ chủ ,XXX chặn lại xong chả làm gì được ,lại trả GT cho em. mà hồi trước em còn chạy taxi vẫn đi như vậy

ina

Xe điện
Chỗ này công nhận lộm nhộm lắm. May mà cụ có cam hành trình.

kingcrab27

Xe hơi
Kiểu này em cũng phải làm cái CAM hành trình
Các cụ có biết chỗ nào uy tín ko ợ?

nhatvt

Xe buýt
Sắp tết nhất rồi các cụ đi đứng cẩn thận. Ko mất tiền oan đấy

30M-0753

Xe máy
Nhà e định công nhưng chả bh e đi nthe. Vì rất mất thời gian lại còn mua bực vào người khi nó vịn lại. Tốt nhất e hiên ngang đi qua cho nó đỡ hỏi han mất thì giờ.

Mr.Saclo

Xe tăng
Nhà e định công nhưng chả bh e đi nthe. Vì rất mất thời gian lại còn mua bực vào người khi nó vịn lại. Tốt nhất e hiên ngang đi qua cho nó đỡ hỏi han mất thì giờ.
Em cũng định chuyển qua làn ngoài nhưng vướng cái xe ngay sát mình rồi , mà tới gần chuyển thì đè vạch nên em đi thẳng . Nó bắt láo thì phải cãi thôi , chứ có ai muốn xuống cãi nhau với nó đâu cụ .

Hoành

Xe tăng
Cụ đưa giấy tờ xong xxx găm luôn thì sao
Hí hí, em vài lần bị xxx bắt láo lỗi đỗ xe ở đường không có biển cấm đỗ. Bắt lỗi không được, nhưng xxx cứ yêu cầu xuất trình giấy tờ. Trước khi đưa bao giờ em cũng giao hẹn: Anh nói tôi xuất trình thì anh phải đảm bảo nếu tôi đủ giấy tờ thì phải trả lại tôi chứ không được cầm luôn nhá :D Lần nào xxx cũng phải trả lại em.

vietsunboy

Xe tải
Hí hí, em vài lần bị xxx bắt láo lỗi đỗ xe ở đường không có biển cấm đỗ. Bắt lỗi không được, nhưng xxx cứ yêu cầu xuất trình giấy tờ. Trước khi đưa bao giờ em cũng giao hẹn: Anh nói tôi xuất trình thì anh phải đảm bảo nếu tôi đủ giấy tờ thì phải trả lại tôi chứ không được cầm luôn nhá :D Lần nào xxx cũng phải trả lại em.
Xxx cầm xong nói: anh bị lỗi a b c, ba la bông đỏ,... Tôi hứa trả lại anh giấy tờ lúc nào!

pap_pol

Xe hơi
Ăn đc là ăn........

Mr.Saclo

Xe tăng
Tối qua về em lại dính phát nữa ở ngã tư nay , và chiều từ Sở về Vọng . Lần này diện kiến em là đồng chí khác , cũng bắt láo với lỗi tương tự , sau khi em bảo ra chỉ cho em biển cấm oto không được đi làn này thì mặt đồng chí ấy trâng tráo . " Hai anh không thắt dây an toàn " . Đúng là bẩn hết chỗ nói , em điên lên mới bảo , xe tôi không thắt dây thì nó kêu cho không đi được , thích mời ông lên đi với tôi về ngã tư Vọng , mà xe tôi có Cam hành trình , thắt hay không thì ông cứ lập biên bản . Thấy em hơi nóng , ông anh em ra mới bảo " Anh có chắc là mình nhìn kỹ không ? " . Thế là nó bảo thôi anh đi đi .

dongalm

Xe hơi
Chổ này bắt em mấy lần. Có biển phân làn không? Anh đi nhé!........ Lần nào e cũng nói có 2 câu đấy thôi

blackcivic 2.0

Xe tăng
Chiều qua , cháu đi xem ông cậu bảo vệ tiến sỹ ở Bách Khoa về , sau khi ăn uống xong , ông cậu nhờ cháu chở thầy hướng dẫn về Nam Thăng Long . Hai thầy trò vừa đi, vừa nói chuyện xe nên chọn đường nào để đi , cuối cùng 2 thầy trò cùng bảo nhau chạy Trường Chinh về cho nó gần . Suốt từ đoạn TC về ngã tư Tôn Thất Tùng em luôn bám vào làn bên trái trong cùng sát dải phân cách . Đến ngã tư em cũng định đánh ra làn ngoài , nhưng vướng cái xe trên với sợ đè vạch liền nên em tiếp tục đi ở làn trong cùng , vừa đến ngã tư thấy 1 cạp nong vào mặt . Ông thầy hỏi em lỗi gì thế , em bảo , thầy cứ ngồi , em ra nói chuyện với các anh .
Em : Chào anh , xin hỏi em lỗi gì .
XXX giơ tay chào .
XXX : Anh phạm lỗi đè vạch .
Em : Tôi không chèn vạch liền , xe tôi có camera hành trình , thích mời anh lên xem
XXX : mò vào xe em ngó qua lúc, thấy có camera hành trình thật , em cũng mở clip vừa đi lên xem mình có vô ý đè vạch không , chả thấy gì , vì vẫn cứ đi thẳng bám sát làn ngoài cùng .
XXX : Tôi khẳng định anh đè vạch , tôi chịu trách nhiệm với việc bắt của mình, mời anh xuất trình giấy tờ .
Em : Tôi không đè vạch, còn thích anh cứ lập biên bản , mai tôi đưa clip lên đội anh khiếu nại .
XXX : Thây lỗi đè vạch không ăn được , anh phạm lỗi đi vào làn dành cho xe máy , anh đứng vào đó là cản trở cách xe rẽ trái , dễ bị tạt đầu gây tai nạn .
Em : Anh ra chỉ cho tôi biển phân làn , oto, xe máy , vạch kẻ đường chỉ rẽ trái ,biển cấm tôi không được đi vào làn trong cùng thì anh lập biên bản , còn tôi được làm những gì pháp luật không cấm ( ở đó có cái biển cấm oto rẽ trái ) .
XXX : Tôi vẫn khẳng định anh sai , tôi bắt đúng .
EM : Tôi nói cho anh biết , chỗ này anh bắt giống ngã tư Trương Định , Bạch Mai , và bọn anh đã phải xin lỗi dân bao lần rồi ?
XXX : Anh cứ xuất trình giấy tờ , tôi kiểm tra
EM : Lúc đó chở ông thầy , nên cũng vội , nên bảo : Anh kiểm tra giấy tờ đủ thì tôi đi , chứ tôi chả sai gì cả .
XXX xem qua giấy tờ rùi đưa cho em , em lên xe té . Chắc cuối năm các chú thiếu biên bản nên bắt bừa , ai yếu bóng vía thì cho cái biên bản hoặc nôn xèng. Lúc đó em chả chở ông thầy thì đứng với các chú thêm lúc nữa . Các cụ lưu ý khi qua đây nhé nhé .

Tối qua (09/12 ) về em lại dính phát nữa ở ngã tư này , và chiều từ Sở về Vọng . Lần này diện kiến em là đồng chí khác , cũng bắt láo với lỗi tương tự , sau khi em bảo ra chỉ cho em biển cấm oto không được đi làn này thì mặt đồng chí ấy trâng tráo . " Hai anh không thắt dây an toàn " . Đúng là bẩn hết chỗ nói , em điên lên mới bảo , xe tôi không thắt dây thì nó kêu cho không đi được , thích mời ông lên đi với tôi về ngã tư Vọng , mà xe tôi có Cam hành trình , thắt hay không thì ông cứ lập biên bản . Thấy em hơi nóng , ông anh em ra mới bảo " Anh có chắc là mình nhìn kỹ không ? " . Thế là nó bảo thôi anh đi đi . Bảo sao dân càng ngày càng ghét XXX
Chỗ này ngày nào em chả đi , hôm nào rảnh lại ra làn ngoài cùng đứng cho thoáng ( như sáng nay cũng vậy ) lần đầu vẫy em bảo em đè vạch em bảo cho xem cam này xem có đè ko thì chú ý bảo thôi tôi ko xem đường đông anh đi đi ko tắc đường sau này cũng ko dưới 3 lần các chú ý chạy ra nhìn em rồi lại chạy vào .Dạo này thì ko thèm nhìn em nữa chắc ghét em rồi.

giangsuki

Xe ngựa
Chỗ này ngày nào em chả đi , hôm nào rảnh lại ra làn ngoài cùng đứng cho thoáng ( như sáng nay cũng vậy ) lần đầu vẫy em bảo em đè vạch em bảo cho xem cam này xem có đè ko thì chú ý bảo thôi tôi ko xem đường đông anh đi đi ko tắc đường sau này cũng ko dưới 3 lần các chú ý chạy ra nhìn em rồi lại chạy vào .Dạo này thì ko thèm nhìn em nữa chắc ghét em rồi.
chả thằng nào dại gì túm lão, xuống nó nghe lão nói chắc hết ngày chả xong

dang_tim_xe

Xe điện
Sau này cụ có gặp thì bắt chúng nó chứng minh cụ vi phạm nhé. Hôm trước cũng có chú đội 4 dừng xe em và bảo em chứng minh em không vi phạm. Em liền bảo chú đấy là "các anh dừng xe tôi, nhiệm vụ chứng minh tôi vi phạm là của các anh chứ không phải của tôi". Sau cùng chú đội trưởng ra dàn hòa rồi em đi. Haizz, cứ đè bừa, trúng chú nào non gan thì ăn. Chán.

cwise

Xe container
Cụ chủ đè vạch liền thoải mái, trên này đã có thớt nghiên cứu kỹ rồi, vạch liền mà k phân chia đường ngược chiều thì đè vô tư, Tuy nhiên với con đường trường chinh mà đi thẳng thì tốt nhát vào giữa từ xa cho lành, đỡ cãi cọ mát thì giờ.

ducletrung

Xe container
Bọn CSGT nhiều thằng bẩn lắm,nó mà cầm được giấy tờ là nó cưỡng chế ép kí biên bản đó.Chỗ ý kiến của người phi phạm nó ép viết "Tôi đồng ý lỗi trên" còn nếu cụ không ký thì nó bảo"Giấy tờ mày tao cầm rồi kí hay không kí tùy mày"

Chỉnh sửa cuối: