[Thảo luận] XXX bắt lỗi mà không có bằng chứng cho người vi phạm "cứ lập bb thu bằng ,thế đấyyyy"

suppersi

Xe máy
Cụ chủ thớt lập thớt xong cái là chạy một mạch ko có hồi âm luôn... Hay đã bị XXX thịt rồi :(

artmedia5881

Xe container

RXO

Xe hơi
ra đường bây giờ quá khổ các cụ nhễ

dam_duong_xa

Xe buýt
Tình hình thế nào rồi cụ Má ma? KO nhẽ bị XXX dưới Đội nó ...

lopmon

Xe đạp
E lót dép hóng mà lạnh quá...gr ừ...kụ nào cho e xin chén trà nóng....
Mong kụ chủ làm rõ vụ này nhá...

mamamafia

Xe hơi
xin lỗi các cụ lập thớt xong mà đúng đợt này bận quá cháu cũng ko lên hầu các cụ/mợ được ,trước hết xin cảm ơn cụ havu đã mất nửa ngày đi cùng em để giải quyết trên tinh thần bảo vệ thành viên trên OF và góp chút sức mọn để xây dựng xã hội để xxx có bài học , tình hình là hôm nay em đến thì vào phòng tiếp nhận giải quyết sử phạt và được đưa quyết định sử phạt ,nhân viên (e gọi là nv vì ko mặc quân phục mà nói năng chống ko ,còn 1 e gái mặc quân phục thì cúi gầm mẹt xuống viết ,e chào ko thèm nhìn lên ko chào lại nói "anh đưa giấy sang cửa bên " ) bảo em ghi vào biên bản là " tôi đã nhận lại GPLX ,ghi ngày và ký vào " thế là họ trả bằng cho em bảo của a xong rồi ,mà em đọc bb thì vẫn ghi đúng sự việc là chuyển làn ko có tín hiệu báo trước ,tên người vi phạm là em ,có ký đóng dấu của đội trưởng , thế là hội em đi về và nghĩ có thể hôm trước em đã gửi thư đảm bảo cho đội trưởng đội CSGT để khiếu nại (đơn do cụ havu thảo giúp ) nên chắc đồng chí xxx kia đã lập bb sai nên tự phải nộp phạt cho e vì nghĩ vậy là ok , nhưng đối với e chưa thể xong được vì họ vẫn chưa trả lời lại e bằng văn bản mà e đã khiếu nại ,mà e nghĩ nếu bọn xxx mà ko nhận và đọc đơn (vì đơn do luật sư thảo nên xxx đọc sẽ biết và phải nghĩ ) thì chắc hôm nay e xuống vẫn quyết định sử phạt đó nhưng sẽ là em ra kho bạc nộp chứ ko phải xxx và sẽ còn chuyện tiếp theo để hầu các cụ mà e và cụ havu đang triển khai nhưng chưa tiện kể ra ,để khi nào xong e sẽ hầu các cụ tiếp (b)(b)(b)

anhthe98

Xe hơi
Chúc mừng cụ đã thành công bước đầu, có gì mới cụ thông báo ae hóng tiếp.

ducletrung

Xe container
Chiến tới cùng đi cụ ơi.Cụ có thông tin mới tung lên cho em đang ngồi lót dép hóng

artmedia5881

Xe container
Em cũng hóng vụ này, mình đúng thì phải chiến đấu đến cùng, mấy ông đại diện cho luật pháp mà làm không đúng luật đôi khi còn vi phạm luật nghiêm trọng phải làm đến nơi đến chốn cho lần sau chừa cái kiểu bố láo ấy đi.

minhcuong400

Xe tăng
Hóng cụ chủ lâu quá! tại sao nó lại phải nộp phạt thay cụ nhể? Có lẽ nó cứ thế trả lại cụ chủ bằng thôi cắc cớ gì nó phải nộp phạt vậy? Cụ nhanh chóng cho a e biết tềnh hềnh đi nhá!

mamamafia

Xe hơi
Hóng cụ chủ lâu quá! tại sao nó lại phải nộp phạt thay cụ nhể? Có lẽ nó cứ thế trả lại cụ chủ bằng thôi cắc cớ gì nó phải nộp phạt vậy? Cụ nhanh chóng cho a e biết tềnh hềnh đi nhá!
vì biên bản đã lập ,quyết định đã có ko thể hủy được ,vậy thì phải có người nộp mà bắt e nộp thì e ứ nộp e phải kiện chính vì nó làm sai nên nó nghĩ giải quyết vậy thì dân cho qua ,nhưng với e thì vậy chưa được vì e yêu cầu bằng đơn khiếu nại 1: hủy biên bản sử phạt 2: kiểm điểm đối với xxx đã làm sai quy định pháp luật đề ra ,có thái độ hách dich ko tôn trọng công dân 3: yêu cầu công khai xin lỗi và bồi thường vật chất về hành vi làm sai quy chế gây mất thời gian ,ảnh hưởng tới công việc ,chi phí đi lại của công dân .e đang hóng xem chúng nó có động thái thế nào :-w

Hieukiti

Xe tải
cụ chủ làm căng vụ này lên cho xxx khỏi ăn bẩn

ducletrung

Xe container
Có quyền kiểm tra giấy tờ đấy cụ ạ, mặc dù không vi phạm.
Chính xác trên thông tư thì CSGT có quyền kiểm tra giấy tờ.Nhưng ngược lại có điểm này nữa CSGT không được tùy tiện dùng phương tiện,CSGT chỉ được dùng phương tiện khi phát hiện ra phương tiện đó có lỗi và đang làm chuyên đề(cấp thành phố và quận-huyện) vậy nếu không phát hiện ra lỗi thì CSGT dùng phương tiện là sai và quyền hạn được kiểm tra hành chính sẽ không còn tác dụng

GreenOceanGroup

Xe tải
Mình thấy tham gia giao thông bị tip vao không biết đúng sai nhưng xxx đói xử với người dân như tội pham ấy

GreenOceanGroup

Xe tải
Khi nào có kết quả cập nhật nha cụ

P/s: cho AE xin các cái mẩu kiện đó luôn nha.

vì biên bản đã lập ,quyết định đã có ko thể hủy được ,vậy thì phải có người nộp mà bắt e nộp thì e ứ nộp e phải kiện chính vì nó làm sai nên nó nghĩ giải quyết vậy thì dân cho qua ,nhưng với e thì vậy chưa được vì e yêu cầu bằng đơn khiếu nại 1: hủy biên bản sử phạt 2: kiểm điểm đối với xxx đã làm sai quy định pháp luật đề ra ,có thái độ hách dich ko tôn trọng công dân 3: yêu cầu công khai xin lỗi và bồi thường vật chất về hành vi làm sai quy chế gây mất thời gian ,ảnh hưởng tới công việc ,chi phí đi lại của công dân .e đang hóng xem chúng nó có động thái thế nào :-w

mamamafia

Xe hơi
Mình thấy tham gia giao thông bị tip vao không biết đúng sai nhưng xxx đói xử với người dân như tội pham ấy
đúng hơn chúng nó là hội cướp mặc quân phục ,nếu mình đi 1 mình ko có ai làm chứng hoặc điện thoại ghi âm ghi hình ,thì chết với chúng nó ,lúc đó chúng nó giữ tài sản gt của mình ko trả thì chẳng làm gì được chúng nó