[Thảo luận] XXX bắt lỗi sai làn QL1B HN-Bắc Ninh

Đây là đường 1B cao tốc Bắc Ninh mà các bác cứ bảo chủ thớt học theo cụ Ngocphan là thế nào ạ
Đường 5 có giao cắt đồng mức khác đường này là cao tốc 1 mạch mà
Em xin ghi rõ thông tin của đường này em biết như thế này:
Đường này có phân lần rõ ràng làn trong cùng là xe con 80 km/h, làn giữa xe tải 60 km/h, làn bé sát lề đường là xe máy ....
Vì thế theo như em biết thì các bác ko được đi sang làn xe tải để vượt đâu ạ dù có xin nhan chuyển làn đầy đủ nhé ... các bác vượt chỗ ko có xx thì ko sao, xx thấy là ko thoát được đâu.
Em đi đường này 1 lần xin vượt 1 con lada đởi tống, thế là con lada nhường đường cho em vượt( nó chuyển vào làn xe tải cho em vượt) , xong con lada bị xx bắt luôn @_@ khổ thân chỉ vì nhường cho em vượt mà nó bị xx vịn đấy ạ...
---- Em xin nói thêm là vượt phải kiểu chuyển làn xi nhan đầy đủ như kiểu các bác nói thì chỉ áp dụng trên đường 1B pháp vân cầu giẽ thôi, vì đường đấy nó còn phân làn theo tốc độ + xe con đc đi vào làn xe tải nhưng mà tốc độ < 80km/h là okie, vượt xe làn trong cùng thoải mái ko sợ xx vịn :D
Theo kinh nghiệm của em thì như thế. đúng sai các bác chỉnh cho em nhé :D
Em cũng có suy nghĩ giống như cụ, cụ nào có quan điểm khác xin mời đưa ra chúng ta cùng bàn bạc nhé:D

Trường hợp cụ chủ e thấy như sau : Em hay chạy tuyến này :) Đoạn anh cụ chủ bị vợt đúng là đoạn này vì cái biển phân làn ổ đoạn Khu Công nghiệp tiên sơn ( ghi rõ ràng xe con , xe tải ...Chiều BN - HN) CHiều ngược lại hình như cũng có cái biển tương tự thế. Còn một số đoạn khác thì có biển trên cao nhưng lại không phân làn xe con, xe tải. Nên e thấy ít bắt lắm.
1 lần e chạy đoạn gần Lim biết có bắn ở đó e chạy rất ngoan, xi nhan vượt trái ko vượt phải sợ bị tóm. 1 bác biển 99 nhường e vượt nhưng chạy làn 2 mà gần 80km.. E cứ vượt tằng tằng. Gần tới điểm chốt xxx thì các bác đều giảm ga và thấp thoáng vài bác vượt phải : 1 bác vtv, và 1 xe biển trắng nữa vượt phải ngay trước mũi xxx luôn. Nhưng bác biển 99 kia bị vợt thôi. E cũng không hiểu nhưng đoạn này có giao cắt và không có biển phân làn trên cao thì phải nên có thể cãi được! Nhưng biết điểm này nên e ngoan ngoãn chạy làn sát trái.
Túm lại là e nghĩ đoạn 1B BN - HN này có đoạn vợt được và đoạn không các bác để ý biển tý là ok thôi :)
Đoạn ông anh bị vợt đúng đoạn phía trên có biển phân làn, hướng HN đi BN gần cầu vượt rẽ đi Đền Đô cụ ợ#:-s

HungHanh2011

Xe đạp
E cũng bị xxx vợt đoạn đó chiều T6, nhưng E cãi đang chuyển làn để vào làn trong cùng dừng có việc, nó không làm gì được E, phạt lỗi ko đeo dây an toàn, tsb nó chứ, lúc đó E cũng lú lẫn, xe em đi mà ko đeo dây an toàn thì nó kêu nhắc cho điếc tai luôn, thế mà E để nó phạt lỗi đó. Còn về việc phân làn thì E dự như thế này: có biển phân làn ở trên cao, vạch đứt dành cho các trường hợp cần phải chuyển làn tạm thời, muốn đi vào làn đó ta cứ bật xinhan phải mà chạy là cãi được, chứ không bật xinhan là xxx bắt đo các cụ ợ.

Chỉnh sửa cuối:

heovangi20

Xe đạp
Em cung bị XXX gọi vào khi vượt bên phải như vậy trên đường dẫn vào cầu Thanh trì, mở cửa xe đang định hỏi lỗi gì nó nhìn thấy mình mặc quần áo bộ đội chán quá chả hỏi gì cho đi luôn, mình cố tình không đi hỏi lỗi gì, XXX bảo không phải jhỏi ĐC đi đi. Kinh nghiệm bác nào là LLVT ra đường cứ đồng phục mà mặc nó chán chr buuồn hỏii đâu.

Quangve

Xe hơi
Đoạn ông anh bị vợt đúng đoạn phía trên có biển phân làn, hướng HN đi BN gần cầu vượt rẽ đi Đền Đô cụ ợ#:-s
Vâng e đi đến đoạn đó là lại ngoan ngoãn làn sát trái ạ. Nếu không thì e vượt hoặc nhường các xe vượt theo phương án Mình đè vạch đứt.( tức là ở giữa 2 làn đường- 1 hình thức chóng cháy)

coolpix8700

Xe ngựa
Kinh nghiệm là sắm cái cam hành trình là khỏi mất thời gian nhiều. :D
Đoạn đó có 2 nhóm xxx!
Những người đi quen đoạn đường ấy tứ HN khi chưa thấy nhóm xxx thứ 2 (sau toán đầu tiên hay đứng ở chỗ đường cao tốc bắt đầu tách riêng biệt 2 hướng) thì họ sẽ đi rất cẩn thận, nhất là khi vượt phải!
Còn cái nhóm xxx này thì chắc trừ lúc trời nắng gắt hay mưa họ mới trú dưới các gầm cần còn họ luôn di chuyển. Vị trí đứng của họ không cố định. Còn đi từ hướng Bắc Ninh về cũng thường xuyên có nhóm xxx của Bắc Ninh với vị trí từ đoạn rẽ từ đường 18 từ HL về đến đoạn rẽ tiếp sang đường 18 đi NB!
Nhưng cái kinh nghiệm này không phải luôn đúng vì từ đầu năm nay có thêm 1 nhóm xxx tăng cường từ HN có thể xen kẽ giữa 2 nhóm trên (xe cẩu vẫn của BN và biên bản vi phạm cũng của xxx BN)!

Chỉnh sửa cuối:

Tocnaubuxu_kr

Xe tải
Đoạn đó có 2 nhóm xxx!
Những người đi quen đoạn đường ấy tứ HN khi chưa thấy nhóm xxx thứ 2 (sau toán đầu tiên hay đứng ở chỗ đường cao tốc bắt đầu tách riêng biệt 2 hướng) thì họ sẽ đi rất cẩn thận, nhất là khi vượt phải!
Còn cái nhóm xxx này thì chắc trừ lúc trời nắng gắt hay mưa họ mới trú dưới các gầm cần còn họ luôn di chuyển. Vị trí đứng của họ không cố định. Còn đi từ hướng Bắc Ninh về cũng thường xuyên có nhóm xxx của Bắc Ninh với vị trí từ đoạn rẽ từ đường 18 từ HL về đến đoạn rẽ tiếp sang đường 18 đi NB!
Nhưng cái kinh nghiệm này không phải luôn đúng vì từ đầu năm nay có thêm 1 nhóm xxx tăng cường từ HN có thể xen kẽ giữa 2 nhóm trên (xe cẩu vẫn của BN và biên bản vi phạm cũng của xxx BN)!
Hôm nay về quê em vẫn thấy xxx bắc giang đang miệt mài tác nghiệp, quay chụp sai làn ở ngã 3 Đình trám, trời nắng các cu mang cả chăn bông ra che nắng đứng chung với mấy chú công nhân bắt xe . hình hơi mờ các cụ ợ.

này thì chăn bông này.

mr.ken_no1

Xe container
Em xin trích cái nội dung của biển chỉ dẫn " Nhóm biển chỉ dẫn: Có dạng hình chữ nhật hoặc hình vuông nền mầu xanh lam để báo cho người sử dụng đường biết những định hướng cần thiết hoặc những điều có ích khác trong hành trình.
Nhóm biển chỉ dẫn gồm có 48 kiểu được đánh số thứ tự từ biển số 401 đến biển số 448.
Hiệu lực của các biển chỉ dẫn có giá trị trên tất cả các làn đường của một chiều xe chạy"

em tuần nào cùng về quê vợ bằng đường đó, toàn đi làn 2 để vượt cho nhanh, cũng muốn xxx vịn để xuống cãi nhau tí nhưng chwua bao giờ, kể cả khi đi qua mặt xxx. kể cũng lạ.
Nếu cụ đi từ BN-HN khi đã qua cầu Phù Đổng rồi thì cụ đi như thế là chuẩn và văn minh
Còn cụ đi hướng HN-BN khi qua cầu Phù Đổng rồi thì cụ đi như vậy theo em là ko văn hóa lắm vì nó đã có biển chỉ dẫn rõ ràng rồi mà. Với lại khả năng lớn là cụ đi quá tốc độ cho phép vì làn đó chỉ cho đi 60km/h
lại bị mấy cái thằng cờ hó xxx nó chém cho rồi ....khổ thân cụ
Cái này theo em thì chưa thể vội kết luận như vậy đâu.
Em vừa đi đường ấy xong chiều nay, phóng đến tận Bắc Giang, xxx còn mời em đi vào đường cấm, em có video hẳn hoi chứ không chém gió nhá.
Mời cụ cho xem cái cờ líp ạ
Cụ đi vào làn xe tải làm gì cho nó lâu, làn đó chỉ được đi 60km/h thôi cụ ạ.
Vậy em hỏi cụ: cái biển có chữ "làn đường dành cho xe con, xe du lịch" nó là biển số bao nhiêu trong hệ thống báo hiệu đường bộ ạ?
Cụ cứ xem xem cái biển ấy nó có số bao nhiêu trong hệ thống biển báo hiệu đường bộ là ra vấn đề thôi.
Tất nhiên là nó chả có số nào cả :))
Báo cáo với cụ là nó chạ có trong hệ thống báo hiệu đường bộ
Nhưng theo em nó là biển chỉ dẫn kết hợp thì mình cũng lên tôn trọng cái đó.
Vẫn biết là người dân được quyền làm những gì pháp luật ko cấm
***, vì những người hiểu như cụ nên xxx nó mới làm láo được.
Em xin lỗi cụ, cụ cmt như này là chưa chuẩn
Chắc gì cụ đã hiểu luật hơn em chứ, em thật
Nên thận trọng trong các cmt cụ ạ
Mình lên đây là để chia sẻ và học hỏi kinh nghiệm lẫn nhau, chứ ko phải để tranh khôn cụ ạ.
Khi nào cụ đi về BN qua đoạn này và cụ ko may bị bắt lỗi này, em hy vọng cụ hãy mạnh dạn chiến đấu để chiến thắng cụ nhé!
Cung đường này chẳng bao h e thấy có mặt mấy chú xxx cả
Tính từ TP BN sang đến đường Nguyễn Xiểng - Thanh Xuân - Nội thì có tổng cộng 5 trạm xxx cụ nhé, ngày nào cũng thế. Chắc cụ ko để ý đó thôi.

E cũng bị xxx vợt đoạn đó chiều T6, nhưng E cãi đang chuyển làn để vào làn trong cùng dừng có việc, nó không làm gì được E, phạt lỗi ko đeo dây an toàn, tsb nó chứ, lúc đó E cũng lú lẫn, xe em đi mà ko đeo dây an toàn thì nó kêu nhắc cho điếc tai luôn, thế mà E để nó phạt lỗi đó. Còn về việc phân làn thì E dự như thế này: có biển phân làn ở trên cao, vạch đứt dành cho các trường hợp cần phải chuyển làn tạm thời, muốn đi vào làn đó ta cứ bật xinhan phải mà chạy là cãi được, chứ không bật xinhan là xxx bắt đo các cụ ợ.
Hôm đó xxx nó cũng nói láo ông anh em là 2 người ngồi trước ko đeo dây, ông anh em phải đè ngay là anh có nhìn nhầm ko ? thế là nó phải im đấy cụ ợ.

thinhkieuphong

Xe điện
em vừa đi đoạn này hôm t7, mình xe con đi làn trong cùng bên trái , lộ trình : đường phạm hùng --> trên cao -> quốc lộ 1 a đây, thò ra thụt vào liên tục hết cả hơi, mà đường quy định 80 max em đi cũng tầm gần 80 mà các xe khác họ vượt liên tục, em nghĩ họ phải đi trên 80. Mà em thấy vựot phải loạn xị cụ ạ, thi thoảng lại có chú xe tải hoặc xe khách chui vào làn trong cùng rồi đi như rùa bực ko chịu được. 1 số chú cũng chạy làn ngoài ????

chitom

Xe tăng
Cho em hỏi :
"Sở dĩ vạch phân làn đường là vạch đứt vì các loại phương tiện khác được phép sử dụng tạm thời làn đường ( mượn làn ) trong các tình huống vượt nhau hoặc chuyển hướng"
Cái đoạn in đậm thì nằm ở đâu trong luật, các bác chỉ giáo hộ em để em nghiên cứu ạ???

codate

Xe tăng
Chủ nhật này em định đưa cả nhà đi Chùa Phật Tích, em muốn hỏi thăm các cụ xe tình hình đường xá như thế nào ? (em định đi đường cầu Thanh Trì ạ).

Hôm chủ nhật vừa rồi ông anh em bị xxx bắt lỗi đi sai làn (đoạn gần cầu vượt đi Đền Đô). Sự thể là như thế này: ông ấy kể đang đi làn ngoài của xe con bị xe trước chạy chậm quá 50km/h (đường này cho chạy 80km/h) nêm ông ấy vượt phải (cái này thì sai rõ) sau khi vượt xong ông ấy nháy sinhan về làn đi được 1 đoan thi bị xxx bắt, xuống hỏi lỗi gì thì xxx bảo lỗi sai làn. Vậy các cụ cho em hỏi trong trường hợp minh đang chạy ở làn xe con muốn nhường cho xe khác vượt thì có được sang làn xe khách, xe tải ko ạ? Có quy định nào cấm xe con (chạy tốc độ 60km/h) đi ở làn xe khách, xe tải ko ạ? Trong tình huống bị xxx bắt lỗi như vậy thì sẽ phải đối đáp ra sao, mong các cụ có kinh nghiệm chỉ dẫn dùm em. Em xin cảm ơn.[-O<
Đoạn này có biển phân làn trên cao, cho 2 làn khác nhau. 1 làn cho xe con và xe du lịch, 1 làn cho xe tải và xe khách.
trường hợp vào làn trong để nhường xe khác vượt thì được phép vì là vạch đứt. Nhưng vượt xe khác thì ... sai rồi ạ.
Sao ko xin vượt cho lành.

P/s đoạn đền đô này XXX còn hay đứng ở chân cầu vượt phía bên phải chiều HN - BN để bắt những ông nào rẽ luôn và làn rẽ phải đầu tiên rồi vòng lên cầu mà ko chui qua cầu rồi mới vòng lên theo đúng hướng lên cầu.

tieubaocaca

Xe hơi
Ở đây có 2 tình huống

1. Đường có phân làn:
Nếu có biển báo phân làn thì phải đi đúng làn, biển phân làn cần được lặp lại ở các điểm giao cắt đồng mức (em không dùng ngã ba ngã tư vì khái niệm này đến sở GTCC Hà Nội còn đang cãi nhau #:-s) Chú ý là xxx có thể vẫn bắt cụ nếu không có biển phân làn ở điểm giao cắt gần nhất cụ vừa đi qua. Lúc này cụ cần bình tĩnh, hỏi theo luật là các biển sẽ hết hiệu lực ở điểm giao cắt, nếu muốn hiệu lực thì biển phải được lặp lại. Đề nghị CSGT trích dẫn điều khoản nào của nghị định nào hoặc phần nào của luật phủ định điều này. Nếu xxx hỏi cụ luật nào thì cụ cứ tự nhiên mà mời XXX tự trích dẫn, nếu không trích dẫn được thì cụ có cơ dọa xxx rồi, ghi vào biên bản việc này chẳng hạn. Bố xxx cũng không dám
2. Với đường không phân làn: Cụ cứ đi vô tư, chỉ cần cẩn thận, có tín hiệu chuyển làn và hạn chế tốc độ là được
Em cảm ơn cụ. Đọc bài của cụ em hiểu thêm được nhiều điều.

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Đã rất rõ ràng trong trường hợp của anh chủ Topic rồi nhé !