XXX bắt lỗi sai làn tại ngã 3 Đại Cồ Việt - Tạ Quang Bửu.

Truongsonnam_37

Xe tăng
Nhà em có ngu ý thế này, hôm nào các cụ bị bắt thì cứ bảo XXX lên lái thử8-x đi vào trong mới rẽ phải xem đi bao nhiêu lâu mới vào trong cái con lươn ấy được, nếu mà khoảng 3 xe nối đuôi nhau là trong Hầm Kim Liên tắc ngay! Ngớ ngẩn nhỉ, có ai sang đường với góc gần 90 độ đâu?^:)^

Yeuphunu

Xe điện
Mấy chú xác định lập chốt để ăn tèn khác hẳn với mấy chú làm điều lệnh.
Mấy chú này luôn luôn vui vẻ (vì anh em đi sai luật, đi ẩu chính là khách hàng của các chú mà :)) ).

Nhà cháu cách đây gần 1 tuần có "nộp" 1 lít lúa do RẼ PHẢI KHÔNG XIN NHAN khi từ Giải phóng rẽ vào Đại cồ việt.
Rõ ràng nhìn thấy toán xxx lập trạm mà ung dung phi ầm ầm khi đèn đang xanh. 1 con lươn, có 1 con lươn đen đỏ chỉ đầu xe cháu.
xxx: Đề nghị anh vào lề.
Ofer: Anh biết rồi, anh vừa quên đèn.
(Quả này thực ra lách phát là "lướt" luôn. Tuy nhiên tinh thần tự giác và đàng hoàng nên cháu tấp lề).
xxx: Anh cho xem giấy tờ.
Ofer: Giấy tờ anh đủ hết mà, sơ xuất quên gạt đèn. Anh đi đón cháu hơi vội. Thông cảm nhé!
xxx: Em cũng nghĩ là anh sơ xuất thôi. Thế nhà anh ở đâu?
Ofer: Anh ngay xxx xxx thôi. Đón cháu muộn nên vội quá!
xxx: À vâng, nhà bác gần quá! Mời bác qua bốt làm việc.
Ofer: (Ơ, làm việc gì nhỉ :)) ) Anh qua ngay.
xxx: Nhìn bác em cũng biết bác chạy hiền. Biết là bác sơ xuất thôi. (sao đoán bậy thế cưng, anh đi chả hiền như chú đoán đâu) :P
Ofer: Anh vội quá. Đây, còn quần áo ở nhà đây, anh cũng chả mang theo tiền nhiều. Mà cũng anh em trong nhà :P. Anh là em anh xxx đội 4 hi sinh đợt bắt "đua" hồi trước ấy.
xxx: Vâng. Vụ đấy cũng lâu lắm rồi. Thôi thì tùy tâm đi bác.
Ofer: (1 tờ xanh). Tí chút, tiền anh mang chỉ đủ gửi xe. Thế này lại phải đỗ vỉa hè rồi.
xxx: cười tươi. Em bắt tay bác cái nào! Đây, của bác đây...
Ofer: Cảm ơn nhé! Hẹn gặp lại chú! (Oh, mị.a. Gặp lại có mà....vỡ nợ).

km30p

Xe máy
Ngày nào nhà cháu cũng đi ở đây. Làm sao mà đi vào làn trong được trong khi ngay từ chỗ rẽ đã đông kín xe. Chỉ xe máy thôi cũng chẳng vào được trong con lươn đó chứ nói gì đến 4 bánh. Em mà bị XXX bắt, em đưa xe cho XXX, bảo đồng chí đi thử xem có đi được không. Chưa nói tới ở đây không có biển nào quy định 4 bánh phải đi vào trong con lươn ấy. Đề nghị cụ nào ở Thanh tra giao thông, cảnh sát giao thông mà cũng đi 4 bánh khi đọc thớt này hãy lên tiếng. Chúng ta phải đấu tranh vì lẽ phải, không chi tiền làm hư lực lượng cảnh sát nhé.

Emchaien

Xe buýt
Tuần trước e đi qua đây đến bốn năm lần mà lần nào e cũng chui vào cái "khe" ấy nhưng là toàn đi từ hầm lên, chỉ đúng 1 lần quay đầu như các cụ đang bàn nhưng e cũng cố chui vào cái "khe" ấy, không hiểu sao e giỏi thế :)).Lúc chui vào em cũng thấy cản trở bao nhiêu thiêu thân 2b nhưng cũng may là lúc e đi không phải giờ cao điểm :D

ECO-arch

Xe tăng
Em chưa bao giờ rẽ được vào bên trong con lươn cả, nhưng cũng chưa bị vịn lần nào.
Nếu bị vịn, em cãi đến cùng, đề nghị lập biên bản rồi gọi TTGT đến về tội bắt láo ( Biển phân làn chỉ có tác dụng với xe từ phía hầm đi lên, còn với xe quay đầu ở dải phân cách làm sao thấy biển được.
Trường hợp nếu nó vẫn phạt, em thề mỗi ngày cho một thằng cu em mang máy ảnh ra đứng quay phim chụp ảnh cho các chú hết vẹo kiếm ăn luôn.

dpl

Xe lăn
chết thật, e toàn đi từ hầm lên nhg chẳng bao h đi vào trong con lươn cả
bây h fai rút kinh no mới đc

hungchuoihn

Xe đạp
Bọn ở chỗ đấy điêu lắm phải cãi nhiệt tình vào . Gặp em gần nhà em cãi luôn :D