[Thảo luận] XXX bắt lỗi TỐC ĐỘ và ĐÈ VẠCH LIỀN tại SAO ĐỎ đường đi Quảng Ninh

namxedep

Xe hơi
Em đi Quảng Ninh về từ chủ nhật nhưng bận quá, hôm nay mới hầu chuyện các bác được. Như em đã hỏi đường các bác trên OF nhà mình trước khi đi Quảng Ninh. Em tuân thủ rất đúng biển nhưng vẫn bị XXX SAO ĐỎ vịn vào vì lỗi ĐÈ VẠCH đoạn qua chạm thu phí CẦU MỘT RỪNG ( hình như thế em không chắc lắm cái tên cầu).cuộc nói chuyện với XXX như sau.
XXX trẻ măng chắc là mới ra trường: Chào anh anh vi phạm lỗi đè vạch và vượt xe ở đoạn có vạch liền.
Em : Xuống xe và 1 thoáng suy nghĩ vì trên xe có GẤU, F1 và lại biết là mình vừa đè vạch liền khi vượt nên em KẸP luôn 3 LÍT vào giấy tờ xe và đưa XXX trẻ
XXX trẻ sau khi xem xong ( ĐÃ NHÌN THẤY CÓ BÁC HỒ ) mời anh ra gặp chỉ huy của em.
Em : ok anh ra gặp luôn đây. vẫn cầm nguyên cả BÁC HỒ ra
XXX già : chú đi đâu mà vội thế chạy phải chú ý vạch liền khi vượt chứ.
Em : Anh thông cảm em đang vội có tý việc ở Quảng Ninh phải đi gấp. Chỗ anh em người nhà em cũng có ông anh tên T là giao thông ở HƯNG YÊN. và em rút SÚNG ra gọi bấm số để gọi ( EM CHÉM GIÓ )
XXX già : Thôi chú ơi có người nhà trong ngành anh em biết nhau ấy mà chú không phải gọi nữa anh thông cảm cho chú đi( nhưng lúc ấy mồm vừa nói, tay vừa cất 3 LÍT của em đi. ) thế là trả lại em giấy tờ không quên nhắc nhở chú đi cẩn thận chú ý biển nhé không lại bị XXX Quảng Ninh vẫy vào đấy.
Em : Bắt tay thân mật 2 XXX rồi nên xe chạy tiếp.
XXX. trẻ tên L còn XXX già tên H.
Em chạy tiếp rất chú ý biển báo nên không bị XXX Quảng Ninh vẫy vào. có 2 TRẠM XXX đứng 1 ở đầu chỗ đông chiều và 1 ở qua TRẠM CÂN chỗ có cái biển 40 NHẤP NHÁY MÀU ĐỎ.khoảng 300m.
Các bác đi chú ý nhé.=P~=P~=P~

Naviman

Xe tăng
Em đi Quảng Ninh về từ chủ nhật nhưng bận quá, hôm nay mới hầu chuyện các bác được. Như em đã hỏi đường các bác trên OF nhà mình trước khi đi Quảng Ninh. Em tuân thủ rất đúng biển nhưng vẫn bị XXX SAO ĐỎ vịn vào vì lỗi ĐÈ VẠCH đoạn qua chạm thu phí CẦU MỘT RỪNG ( hình như thế em không chắc lắm cái tên cầu).cuộc nói chuyện với XXX như sau.
XXX trẻ măng chắc là mới ra trường: Chào anh anh vi phạm lỗi đè vạch và vượt xe ở đoạn có vạch liền.
....
Ặc.. ặc.., cụ viết thế này làm nhà cháu ko nhịn được :))

DuongNV

Xe buýt
Cảm ơn cụ đã cảnh báo. Tuấn tới cháu cũng đi Tuần Châu đây, phải cách giác mới được!

chip&moon

Xe tăng
Bác giống em, em cũng dính phát chiều Thứ Sáu vừa rồi, cũng lỗi chém vạch liền do nhiều xe tải quá, cứ phải vượt liên tục.
Mà lúc đó cũng 6h chiều rồi nên chủ quan, thế là dính luôn.

E cũng biết sai nên không cãi nhiều, nếu ở HN thì cũng nộp phạt cho đúng tinh thần OF nhưng ngại vì xa quá nên đưa 2,5 loét rồi đi. (móc nốt chỗ tiền lẻ), các chú cũng nhận rồi dặn anh lần sau đi cẩn thận :D

May là dính XXX Hải Dương chứ XXX Quảng Ninh thì không làm luật được, chỉ có gọi người thân hoặc giữ bằng.

Tốt nhất là các bác không nên chủ quan, cứ đúng luật mà đi...

Godfather77

Xe điện
Khả năng là cụ bị ở cầu Phả lại. Em tuần nào cũng qua đây. Nhiều khi đi sau 1 chú xe tải hoặc container hàng vài km là bình thường. Lúc đó phải tự nhủ là mình đang rèn tính kiên nhẫn, tìm một địa nhạc thật hay, nhẹ nhàng mà nghe cho nó dịu người lại. Nói chung là phải hết sức kiên nhẫn các cụ ạ

Chỉnh sửa cuối:

Hắc Ín

Xe tăng
Nếu bác cảnh báo anh em thì có nhiều thớt lưu ý rồi. Chứ bác đã sai lại còn làm hư xxx nữa thì em "ạ" bác!

duongha00711

Xe tải
thôi cũng coi như là thoát, cụ mà dính ở Quảng Ninh thì còn mệt hơn, lần sau cụ chú ý đi cẩn thận nhé, nhiều khi phải kiên nhẫn cụ ợ

Godfather77

Xe điện
Nhiều khi đi qua thị trấn Sao Đỏ, em đi sau xe khách to hoặc tải nặng (chạy 40km/h ở biển đông dân cư) mà vẫn không dám vượt đấy. Thông thường thì xxx ở đây đã bắt là chính xác, ít khi bắt đểu lắm

thule6

Xe điện
Khả năng là cụ bị ở cầu Phả lại. Em tuần nào cũng qua đây. Nhiều khi đi sau 1 chú xe tải hoặc container hàng vài km là bình thường. Lúc đó phải tự nhủ là mình đang rèn tính kiên nhẫn, tìm một địa nhạc thật hay, nhẹ nhàng mà nghe cho nó dịu người lại. Nói chung là phải hết sức kiên nhẫn các cụ ạ
Cụ thật là chuẩn! xin vuốt cụ 1 ly. Nhà cháu tuyền bắt chước cụ chả dám húng :D

hungpham5688

Xe tải
bác chủ thớt thật là giàu có...cứ như bác thì dân đen như e khổ lắm,e chạy qn hn suốt chưa bị phát nào đè vạch ở đấy cả,(trộm vía):)sao bác chủ thớt đi lần đầu đã dính rồi,e là e gét 50-50 lắm:)

NguyenTienDung

Xe hơi
Em : Xuống xe và 1 thoáng suy nghĩ vì trên xe có GẤU, F1 và lại biết là mình vừa đè vạch liền khi vượt nên em KẸP luôn 3 LÍT vào giấy tờ xe và đưa XXX trẻ
XXX trẻ sau khi xem xong ( ĐÃ NHÌN THẤY CÓ BÁC HỒ ) mời anh ra gặp chỉ huy của em.
Em : ok anh ra gặp luôn đây. vẫn cầm nguyên cả BÁC HỒ ra
XXX già : chú đi đâu mà vội thế chạy phải chú ý vạch liền khi vượt chứ.
Em : Anh thông cảm em đang vội có tý việc ở Quảng Ninh phải đi gấp. Chỗ anh em người nhà em cũng có ông anh tên T là giao thông ở HƯNG YÊN. và em rút SÚNG ra gọi bấm số để gọi ( EM CHÉM GIÓ )
XXX già : Thôi chú ơi có người nhà trong ngành anh em biết nhau ấy mà chú không phải gọi nữa anh thông cảm cho chú đi( nhưng lúc ấy mồm vừa nói, tay vừa cất 3 LÍT của em đi. ) thế là trả lại em giấy tờ không quên nhắc nhở chú đi cẩn thận chú ý biển nhé không lại bị XXX Quảng Ninh vẫy vào đấy.
Em : Bắt tay thân mật 2 XXX rồi nên xe chạy tiếp.
XXX. trẻ tên L còn XXX già tên H.
Em chạy tiếp rất chú ý biển báo nên không bị XXX Quảng Ninh vẫy vào. có 2 TRẠM XXX đứng 1 ở đầu chỗ đông chiều và 1 ở qua TRẠM CÂN chỗ có cái biển 40 NHẤP NHÁY MÀU ĐỎ.khoảng 300m.
Mâu thuẫn quá,đã cảnh báo mà vẫn dính, cụ đáng lý ăn vang đỏ.