[Thảo luận] xxx bắt sai làn oto đường Nguyễn Chí Công từ cầu Nhật Tân về Lạc Long Quân

Mr. Keen

Xe buýt
Thế mà em thấy taxi đi vào làn 3 đến ngã tư cũng bị vẫy đấy???
Vì các chú ấy ko nắm rõ luật thôi. Còn xxx thì hoặc cũng a lơ mơ hoặc hay hù. Tui cũng chứng kiến taxi bị vịn rồi.

Chỉnh sửa cuối:

BonBonTT

Xe điện
Chính vì những điều này mà làm cho các công dân yêu tảng cs và xxx hơn hê hê

cclass

Xe buýt
Em dính rồi, tiền ngu 300k, cơ mà cái biển như bẫy, vừa bé vừa treo cao, trời xẩm xẩm tối là chịu.

cargoman

Xe điện
Em dính rồi, tiền ngu 300k, cơ mà cái biển như bẫy, vừa bé vừa treo cao, trời xẩm xẩm tối là chịu.
Biển to rõ ràng thế mà cụ bảo là cái bẫy thì em cũng chịu. Từ chân cầu NT xuống đã có thể thấy rồi, chắc do cụ mải nói chuyện thôi

lehuuvy123

Xe máy
Tình hình là em thấy ngày nào xxx cũng rình bắt sai làn oto đi hướng cầu Nhật Tân về Lac Long Quân đường mới 3 làn đường tuy nhiên trên giá long môn trên cao có treo hình 2 làn ngoài là xe con và một làn thứ 3 trong là xe khách, làn còn lại là xe máy. Dựa vào đó hàng ngày có hẳn hai đội một đứng ngã tư Võ Chí Công+Nguyễn Hoàng Tôn, và một đội nữa đến gần chục xxx đứng xuống dưới nữa các ngã tư khoảng 100m rình bắt xe con đi sang làn mà bên trên vẽ hình xe khách. Tôi đứng quan sát nhiều lần các đội này thì gần như không thấy ai bị lập biên bản mà nếu có lập thì chuyển sang không thắt dây an toàn, còn lại đều rút ví đưa 200-300k là đi. Vấn đế là cái hình ảnh treo trên cao đó có là biển bắt buộc phân làn đối với phương tiện hay không?, với tốc độ xe hơi và cái hình ảnh bé tí phải đến tận nơi mới nhận ra (chắc chắn nhiều lái xe không nắm được) hoặc rẽ từ Ciputra ra thì là phía sau biển không thể biết được có biển như thế. Liệu việc phạt có đúng luật hay xxx dựa vào đó ăn tiền??? chỗ này nếu đếm ra ngày phải kiếm được cả trăm xe, nên mới có đội ngã tư không làm gì chỉ chăm chăm một hướng bắt xe và thêm đội nữa đứng dưới để vợt nốt xe rẽ từ Nguyễn Hoàng Tôn ra. Điểm ngon chắc các em cũng phải cống nộp nặng lắm mới được trực ở đó nhỉ.
bác ạ em được các xxx giả thích như thế này em thấy hợp lý. là cái biển đấy phải có cả phần chữ ở dưới nữa mới hợp quy định. nên các xxx định ăn bẩn một thời gian đã

titalstl

Xe tải
Em hay đi cung đường này về quê, phải chú ý mới được

Thị Vẹt

Xe tải
Đương nhiên là xxx phải biết người tham gia giao thông hay bị lỗi gì và rình vào yếu điểm đí của dân thì mới thịt được
Cái này phải từ ngọn nguồn là cái sở GTVT HN nó yếu, nhân viên của nó kém làm cho dân phải gánh chịu hậu quả, riêng mấy xxx thì biết mười mươi nhưng chúng nó không bao giờ đề xuất hoặc phản ánh lại mà âm thầm phục kích tiêu diệt các lái xe còn ngơ ngác như bầy cừu, thật đáng thương cho những lái xe đi đường lạ

ngomanhchien

Xe hơi
Các bác đi đường mới phải chủ ý cẩn thận biến bảo, XXX đang lấy chỉ tiêu + t tết dấy :D

mazad3

Xe buýt
biết nhiều khổ nhiều ôi đất nươc tôi

cuongsbv

Xe tải
Pó tay với xxx rồi. Càng ngày càng bửn

vinhktdn2000

Xe đạp
Công nhận mấy cái biển oto con và xe khách đó rất bé và hao hao giống nhau. Trời mưa hoặc tối thì botay.com.
Post lại cái ảnh đã đăng trước đây để các cụ tham khảo.

Có cụ nào rành thử chẹck xem mấy cái biển này có đúng quy chuẩn ko!
Các cụ cho cháu hỏi: đang đi trên làn xe con, muốn rẽ phải thì sẽ đè lên làn xe khách và xe máy, cháu phải đi thế nào cho đúng ạ.

dongoviet

Xe tăng
Các cụ cho cháu hỏi: đang đi trên làn xe con, muốn rẽ phải thì sẽ đè lên làn xe khách và xe máy, cháu phải đi thế nào cho đúng ạ.
Em thì cứ xinhan phải rồi đi vào, Xxx thổi thì bảo tôi tìm điểm đổ/dừng xe (đoạn đường ko cấm dừng/đổ). Có gì sau mời các cụ chỉ thêm

Phuong Sunny

Xe hơi
Các cụ cho em cập nhật tí tin tức ngày hôm nay thứ Bảy ngày 14/03/2015 tại Nút giao Hoàng Quốc Việt - Đường Bưởi - Lạc Long Quân. Có 1 otô Biển Đỏ đi từ hướng Hoàng Quốc Việt - Bưởi thì bị 4 XXX mai phục bao gồm có cả người bên VTV chuẩn bị máy camera sẵn ở đó. Sự tình làn đó đi sai hay ntn mà Việc cắm trại trên làm thu hút sự hiếu kỳ của các phương tiện TGGT đi cực chậm lại xem sự tình ra sao. Em đi qua nên thấy vậy cập nhật chút ít lên đây cụ nào biết thêm thông tin nữa thì update thêm cho em hóng với ạ:D

Mr. Keen

Xe buýt
Cụ cứ gần đến chỗ rẽ thì cắt chéo sang mà đi. Nhớ xi nhan và chuyển qua chỗ vạch đứt.
Thực ra trong quy chuẩn hiên nay đang để hổng tình huống này, nên nếu ko cứng, xxx có thể xin bánh mì của cụ

Minhnd

Xe điện
Hôm trước em cũng tý bị vít, may mà tỉnh táo rẽ phải ra LLQ nên thoát nạn. Các cụ qua đây cần tỉnh táo nhé.

baovo

Xe máy
Theo em đoạn này xxx có ăn thì cũng là ăn đúng đấy chứ. Mấy cái biển đấy thường cắm đầu đường, các cụ đã biết thế thì đầu đường cứ củ từ mà ngắm kỹ biển. Đằng này lại phi ầm ầm xong nói cái biển bé quá không kịp nhìn thấy là sao nhỉ.

Trung DHNV

Xe buýt
Các cụ cho em cập nhật tí tin tức ngày hôm nay thứ Bảy ngày 14/03/2015 tại Nút giao Hoàng Quốc Việt - Đường Bưởi - Lạc Long Quân. Có 1 otô Biển Đỏ đi từ hướng Hoàng Quốc Việt - Bưởi thì bị 4 XXX mai phục bao gồm có cả người bên VTV chuẩn bị máy camera sẵn ở đó. Sự tình làn đó đi sai hay ntn mà Việc cắm trại trên làm thu hút sự hiếu kỳ của các phương tiện TGGT đi cực chậm lại xem sự tình ra sao. Em đi qua nên thấy vậy cập nhật chút ít lên đây cụ nào biết thêm thông tin nữa thì update thêm cho em hóng với ạ:D
Quả mật phục này nhà cháu ủng hộ cả hai chân hai tay!!!! $-)Mấy thẳng Bỉm đỏ này chuyên chạy láo vào đường cấm!:-$~X( Sáng nào cháu đi qua cũng thấy.X_XX_X Có hôm còn có thêm vài ba cụ biển trắng thấy Bỉm đỏ chạy cũng bám*** theo luôn! Nhìn rất phản cảm. ^:)^^:)^Nhà cháu luôn vote cho những việc làm đúng. ;;):-w Nếu cứ ƯU TIÊN bỉm xanh bỉm đỏ thì VHGT xứ lừa[-O<[-O<này đến bao h mới khá lên được?????????b-(

ThanhTungTB

Xe điện
Biển báo mập mờ khó hiểu kiểu bẫy dân . Chỉ khổ ae ở xa về thủ đô thôi ,