[Thảo luận] XXX Bắt sai Xinhan và em đã chiến thắng

dunghy7

Xe đạp
thế cuối cùng kết quả đơn của cụ như nào ạ

2nt

Xe tải
Đúng chỗ này em bị tóm vì lỗi "không xi nhan" (mặc dù em có) và em hỏi xxx cho xem hình ảnh vi phạm. Thế là các cậu ấy cho đi :D

2nt

Xe tải
Những chỗ như thế vẫn phải xin nhan, nhưng không phải xin nhan bên phải mà là xin nhan bên trái
Vodka cụ! Em cũng đang nghĩ vậy bởi vì nó khá giống với trường hợp nhập làn cao tốc :)
Nhân vụ này em nghĩ luật quy định cũng có đôi chỗ chưa chặt chẽ. Xi nhan là bắt buộc khi chuyển hướng tại giao cắt. Cơ mà cái giao cắt loại này nó là "giao cắt kép" các cụ nhể? :D

ngungo thien ly

Xe container
Đoạn cuối nhà em thấy hình như có bác xe ôm vào can thiệp hay sao ý, chỗ này còn bắt cả rẽ trái sai làn nữa cơ

phuonghuongngoc

Xe container
cho cụ mười điểm và mời cụ một ly.

daydaynuadaymai

[Tịch thu bằng lái]
Xứ Thiên Đường, không phải, Xứ Thường Điên
Xin hỏi cụ từ đường nhánh nhập vào đường chính có cần phải xin nhan không? không xin nhan hay xin nhan chỗ này cái lợi, cái hại như thế nào?
Theo tôi, không nhất thiết phải xi nhan vì dù từ đường nhánh nhập vào đường chính nhưng chỉ có 1 lựa chọn, chứ không có 2 lựa chọn. Nhưng theo thói quen, tôi vẫn xinhan chỗ này. xxx chỉ có thể nhắc nhở chứ không thể phạt. Phạt là chiến ngay

daydaynuadaymai

[Tịch thu bằng lái]
Xứ Thiên Đường, không phải, Xứ Thường Điên
thường tại những điểm giao nhau và có thay đổi hướng đi thì em vẫn bật xi-nhan các cụ ạ, cũng ko nhớ luật thế nào nhưng đã thành thói quen rồi :)
Tôi cũng vậy. Các cụ nên biết rằng, ở cái xứ thiên đường chúng ta, xinhan mà không rẽ thì ko sao. Nhưng rẽ mà ko xinhan thì rất sao. Vậy thì xi nhầm hơn bỏ sót

TiểuNgố

Xe hơi
cái đơn khiếu nại mờ quá cụ chủ ơi nhìn không rõ, cụ còn giữ ko chụp lại cho mọi người cùng tham khảo mà biết đường

sonld

Xe tải

Đơn đây nhé các cụ.
#Tiểu Ngố: CỤ chọn xem HD thì đơn nét căng ngay ạ.

Kết quả cuối cùng là xxx sếp phó xin giải quyết nội bộ và mong muốn em không làm to vì sẽ ảnh hưởng đến sếp ý nên em đã che tên biển hiệu rồi cắt các đoạn đọc tên chức vụ - số hiệu CS. xxx sếp phó nói sẽ cho xxx này chuyển về lái xe hoặc các công việc "hậu cần" phía sau.

pnew

Xe điện

Đơn đây nhé các cụ.
#Tiểu Ngố: CỤ chọn xem HD thì đơn nét căng ngay ạ.

Kết quả cuối cùng là xxx sếp phó xin giải quyết nội bộ và mong muốn em không làm to vì sẽ ảnh hưởng đến sếp ý nên em đã che tên biển hiệu rồi cắt các đoạn đọc tên chức vụ - số hiệu CS. xxx sếp phó nói sẽ cho xxx này chuyển về lái xe hoặc các công việc "hậu cần" phía sau.
Đơn được viết trước những 3 năm (12/01/2012)

pnew

Xe điện
Theo tôi, không nhất thiết phải xi nhan vì dù từ đường nhánh nhập vào đường chính nhưng chỉ có 1 lựa chọn, chứ không có 2 lựa chọn. Nhưng theo thói quen, tôi vẫn xinhan chỗ này. xxx chỉ có thể nhắc nhở chứ không thể phạt. Phạt là chiến ngay
Căn cứ cần thiết phải có xin nhan:
- Có sự giao nhau giữa hai đường
- Có sự chuyển từ đường này sang đường kia

Thực tế có nhiều trường hợp "đi thẳng" thì phải xin nhan nhưng "rẽ" lại không phải xin nhan

pnew

Xe điện
Vẫn ổn cụ ạ. Mình làm những gì Luật không quy định là được. Luật GTĐB có quy định về chuyển hướng phải có tín hiệu. Em đâu có chuyển hướng mà cần xinhan. xxx bắt em xong về xxx sếp ném cho cái đơn bảo đọc, xxx thanh minh liền bị xxx sếp quạt luôn. em trích nguyên văn xxx sếp nói: "Chỗ đấy làm gì còn hướng nào đi nữa mà mày bắt lỗi chuyển hướng không tín hiệu" Em mà đi các đường như này là em không bh xinhan luôn. xxx nào bắt em thì lại có việc để làm
Không chuyển hướng làm sao cụ đang đi ở đường nhánh lại sang đường Phạm Văn đồng được. Hay hai đường này song song hoặc chùng nhau?

Không chuyển hướng làm sao cụ đang đi ở đường nhánh lại sang đường Phạm Văn đồng được. Hay hai đường này song song hoặc chùng nhau?
Cụ ấy đi 2 bánh, đi từ đường chéo đó vào ngay làn sát trong cùng, bên phải của PVĐ, tức là vẫn nguyên làn nên ko phải xi nhan ạ.
Còn nếu 4b thì chắc chắn phải xi nhan trái để rẽ vào làn 4b.
(Theo em hiểu thì là như thế).

NoCarNoMoney

Xe buýt
Cụ chủ hay quá. Voka cụ. Thằng xxx bắt ở đây ngu thật. Luật đã không nắm chắc lại còn cùn. Cò quay từ lỗi không signal sang lỗi vượt không tín hiệu rồi lại bắt cụ chủ phải tự chứng minh mình không vi phạm.

Mà em thấy Gấu của cụ chủ hay phết, cãi luật rất nắm chắc luật. Đấu tranh đâu ra đấy.
Như ở topic cũ em đã xin ý kiến các cụ cao niên có kinh nghiệm về vụ xxx bắt sai, em đã đâm đơn Khiếu nại xxx sai từ đầu tới *ít và nay là clip em up lên cho cụ nào không rõ thì tham khảo để chiến đấu với xxx khi bị bắt.
Trong video em đã chỉnh sửa vài chỗ đọc tên - chức vụ - số hiệu và che biển hiệu vì 1 số vấn đề nhậy cảm.
Em cũng đã yêu cầu đội phải bỏ cái điểm đen bắt lỗi sai trái này, nếu ai còn gặp xxx bắt thì không nhân nhượng nữa. Cho xxx lên hẳn PC67 mà ngồi cho vui nhé

p/s: Cha sinh mẹ đẻ giọng em to sẵn (người bé) mà lại bị mất bình tĩnh khi chiến đấu với xxx vì quá bức xúc nên mất cả giọng :(

[YOUTUBE]https://www.youtube.com/watch?v=PMo9RMd5ZIc&feature=youtu.be[/YOUTUBE]

ngungo thien ly

Xe container
Cụ ấy đi 2 bánh, đi từ đường chéo đó vào ngay làn sát trong cùng, bên phải của PVĐ, tức là vẫn nguyên làn nên ko phải xi nhan ạ.
Cụ nói chuẩn.

pnew

Xe điện
Thế cái đường chéo đó và làn bên phải của đường Phạm Văn Đồng là 1 hả cụ?