[Thảo luận] xxx: chào anh, anh cho kiểm tra GT- em ko còn giấy tờ.

Inli_4B

Xe tải
Đồng ý với cụ. Ông anh của cụ là kết quả của hệ thống đào tạo lái xe chuối củ(Nếu ở VP thì chắc là Hùng Vương). Học và đào tạo lái xe kiểu ào ào cho qua để lấy tiền thì ra khỏi tỉnh nhà là dễ mất tiền ngu. Cái này gọi là mất tiền ngu đến n lần đấy ợ. Lần đầu thì mất tiền để học và thi đỗ còn lần 2 và các lần sau là để học trên đường đấy ợ. Những người như ông này thì tham gia giao thông dễ gây cản trở hoặc nguy hiểm cho các phương tiện khác và là mồi ngon để vỗ béo xxx. Ông em đồng hao nhà cháu cũng học Hùng Vương ra mà mỗi lần xuống HN là run nhong nhóc. Chạy có từ cầu Thăng Long về Mỹ Đình mà nhiều hôm vẫn sợ. Bó tay luôn.
Hê vậy thì khổ cái gì nữa hả cụ
một là đi chưa thạo, hai là vi phạm có hệ thống roài
cứ để ông này đi thế có ngày còn nguy hiểm cho chính mình hoặc người khác ý chứ. Vậy cứ đến ngày đi nộp phạt rồi chờ lấy giấy tờ thôi, cứ đi trên kia nó vắng hơn cho thạo đã, ôn lại các loại biển báo ... rồi muốn đi xa đi gần thì tùy

bazoka

Xe buýt
Website
baohiemvietlife.com
Có đi 1 ngày đàng có học 1 sàng khôn. ông anh cụ ko đi như thế sao biết phải tuân thủ những luật gì??? iem nghĩ sau lần "sưu tầm biên bản" dư xế lày thì ông anh cụ sẽ ko phạm những lỗi như vậy nữa đâu.
Cũng có nhời chia buồn với cụ. và cụ cho iem gửi lời động viên tới ông anh cụ :D

tuanminhhang

Xe máy
Rươu à!! mà rươu gì thế... kính kụ 1 ly.

tuanminhhang

Xe máy
Ấy ấy...! Kụ nói thế, đi làm công chức nhà nước đi không đúng giờ thì kụ bảo tháng này ăn bằng gì

hoangdole

Xe buýt
Ôi pờ rồ quá

yeugaidep

Xe buýt
em chả biết nói gì nữa, đi đường Hà Nội không thuộc đường chỉ có bị thịt luộc thôi :-s

29T_6977

Xe tải
Bị từng này lỗi thì chết rồi ! Giữ giấy tờ chắc phải đến 60 ngày quá !

quyennc

Xe tăng
Em có ông anh họ ở Vĩnh yên, lấy bằng lâu rồi nhưng mới mua xe được hơn tháng, ngày lấy xe về gọi mấy anh em đi rửa xe, hôm đó em có nói là khi nào đi thạo, thuộc Luật thì hãy vác xe đi HN ( có con học ĐH ở HN), hôm nay ông ấy vác xe đi HN có việc gì đấy tối về ới em sang, em hỏi có chuyện gì, ông ấy bảo hôm nào đi HN lấy giấy tờ và nộp phạt cùng ông ấy, ông ấy bị 03 cái BB, mỗi cái một lỗi khác nhau, một là rẽ ko signhan, 2 đi vào đường cấm, 3 là dừng đỗ nơi cấm đỗ. Đến lần thứ 4 thì vượt đèn vàng, bị xxx vịn thì hết giất tờ và đưa ra 3 cái BB,lần thứ 4 được xxx tha. Em bảo cho chụp lại BB nhưng ông ấy ko cho. Khổ thân quá các cụ ợ.
chia buồn với ông anh của cụ,
mà anh trai cụ làm ji ở Vĩnh yên thế, nhà em ở đó, có ji hôm nào về quê em qua học hỏi kinh nghiệm ạ :)

gafquef

Xe tăng
Còn dừng giữa đường tán chuyện cơ, pótay
Cũng tùy thôi các cụ ạ, em đây dân Quảng Ninh, giờ ở Hải Dương, đi xe biển 34 cũng hay đi HN nhưng chưa mất 1 xu nào tiền phạt trên HN cả. Còn nói thật là hiện nay rất nhiều cụ lái ô tô có lẽ chỉ biết lái trên đường thôi, chứ chẳng biết 1 tí luật nào ngoài mỗi cái việc bị CS vẫy xuống thì việc đầu tiên là xin, không được thì 50/50. Nhiều ông chẳng biết gì, CS bảo lỗi gì cũng chịu. Một phần là do công tác đào tạo lái xe rất nhố nhăng, chỉ nhanh nhanh thực hành còn phần học và thi luật thì làm chiếu lệ. Còn em cũng thấy đại đa số các cụ ngoại tỉnh đều ngại đi HN vì sợ bị phạt, em cũng ngại nhưng em không sợ, ngại lại chỉ ngại đường đông, hay tắc thôi, chứ mình đi thì trên đường nó đã sinh ra cái biển thì mình phải quan sát và làm theo. Bố thằng nào phạt được mình.
Còn nhiều cụ ngoại tỉnh còn có tâm lý là mua xe cũ mà mua được biển HN thì vừa oai hơn các loại biển khác(em thấy cái suy nghĩ này quá ấu trĩ) rồi đưa ra một loạt lý do là nếu đi HN thì ít bị CSGT soi, hay đi ra tỉnh khác thì CSGT nể hơn rồi .....! Các cụ nhầm hết, các cụ mà vi phạm luật thì có đeo biển giời cũng bị CSGT phạt thôi( Trừ biển xanh đỏ, tím vàng gì em không nói). Còn đi mà bị phạt nhiều lỗi như ông bác, ông chú của chủ thớt thì tốt nhất là cất xe đi chứ như thế có ngày làm khổ người khác thôi.

hai3452004

Xe buýt
Em nghi câu chuyện này của cụ chủ lắm, vì theo em tâm lý người ngoài tình mà bị xxx vịn thì thưởng 50/50 luôn, trừ trường hợp ông anh nhà cụ là men của OF thì mới đòi đến 3 BB như vậy, các cụ phân tích cho em xem chuyện có đúng vậy không ?

sudoku

Xe buýt
Anh cụ máu quá

thieugia85

Xe tải
quá đen cho đội ai len .. chia buồn . nhưng khuyến cáo cụ là lái non và lạ đường thì tốt nhất nên cẩn thận . bạn em là xxx Bắc Ninh vào HN còn bị phạt đến 3 lần nữa là :))

Pinkloud

Xe hơi
Em có ông anh họ ở Vĩnh yên, lấy bằng lâu rồi nhưng mới mua xe được hơn tháng, ngày lấy xe về gọi mấy anh em đi rửa xe, hôm đó em có nói là khi nào đi thạo, thuộc Luật thì hãy vác xe đi HN ( có con học ĐH ở HN), hôm nay ông ấy vác xe đi HN có việc gì đấy tối về ới em sang, em hỏi có chuyện gì, ông ấy bảo hôm nào đi HN lấy giấy tờ và nộp phạt cùng ông ấy, ông ấy bị 03 cái BB, mỗi cái một lỗi khác nhau, một là rẽ ko signhan, 2 đi vào đường cấm, 3 là dừng đỗ nơi cấm đỗ. Đến lần thứ 4 thì vượt đèn vàng, bị xxx vịn thì hết giất tờ và đưa ra 3 cái BB,lần thứ 4 được xxx tha. Em bảo cho chụp lại BB nhưng ông ấy ko cho. Khổ thân quá các cụ ợ.
Đúng là vi phạm có hệ thống. May mà lần 4 được cho đi chứ ko còn giấy tờ gì thì phải giữ xe rồi còn gì!

ccasanova

Xe tải
e nhận thấy xxx ở Hà Nội mà thấy 4b biển ngoại tỉnh là để ý kỹ lắm nên cũng k tránh đc

tomtep778409

Xe tải
Riêng xe ngoại tỉnh vào HN có đi giỏi và học giỏi Luật đến mấy thì vẫn bị xxx gọi vào hỏi thăm mặc dù chẳng có lỗi gì nó cũng đè ra. Mà cũng lạ là cùng trong 1 nước Việt Nam, cùng 1 Luật GTĐB, cùng những hệ thống biển như thế vậy mà mỗi ng vẫn đi theo những cách khác nhau>>>Vãi Luyện**==**==**==

Chỉnh sửa cuối:

19B-revival

Xe tải
Em sợ nhất các bác ngoại tỉnh đi HN, kể cả 2b nhé, đi như ở đường làng nhà mình, phần lớn xe em bị 2b tạt đầu toàn là biển ngoại tỉnh (nói thật các cụ ngoài tỉnh không nóng nhé)
E về hà nội thì lại chuyên bị 4b biển hà nội tạt đầu, chẳng giám làm gì vì ở hà nội toàn người to...=P~

19B-revival

Xe tải
Riêng xe ngoại tỉnh vào HN có đi giỏi và học giỏi Luật đến mấy thì vẫn bị xxx gọi vào hỏi thăm mặc dù chẳng có lỗi gì nó cũng đè ra. Mà cũng lạ là cùng trong 1 nước Việt Nam, cùng 1 Luật GTĐB, cùng những hệ thống biển như thế vậy mà mỗi ng vẫn đi theo những cách khác nhau>>>Vãi Luyện**==**==**==
E phải công nhận là như vậy, hôm trước đi viện nhi, buồn tè quá đánh xe sang bigc chơi rồi tè luôn, đi đến đầu big C bị gọi vào rồi lại đi, tiếp chuyện mấy a ấy hết luôn cả buồn, bực thật

hatoyota

Xe tăng
Đường HN đến nhà e đây đi còn lo ngay ngáy nữa là mấy bác ngoại tỉnh, các xxx cứ như Ma í, chịu thua xxx nhà mềnh ...