[Thảo luận] XXX cứ như thế này thì ...mời các bác phán tiếp nha

Becgie

Xe điện
Cám ơn các cụ đã quan tâm .Các cụ đều đúng hết .Trước khi cháu bị cạp nong ,trong đầu đã thoáng qua ...lỗi này 100-200...chúng sẽ hù ...a,b,c .Bỏ qua b1 , bước2 vào làm việc cùng chú Khoái , cháu tự tin bật đt
xxx: chào anh , anh đi sai làn lỗi này một triệu (1 nhé ko phải 1,2)
nhà cháu : đường đông quá và nếu gtcc kẻ vạch giữa là vạch liền thì ko bao giờ a vi phạm . Xe hn còn nhầm kia -đồng thời cháu chỉ luôn 2 xe biển hn đi như cháu- được cái các chú ấy chả tha chiếc nào ,có điều họ chỉ dừng 30" rồi phắn chứ ko... đểu như nhà cháu
xxx: (được thể) đấy, a xem cứ vi phạm là chúng tôi bắt .Thôi bây giờ sao ?
cháu :sao là sao???\m/em nhắc lại anh xem nào.
xxx : lỗi anh đi san làn đường phạt 1 triệu
cháu : em nhầm quá rồi .Đường này có biển phân làn ko??? Lỗi này chỉ là ko chấp hành theo vạch chỉ dg mức chỉ từ 100-200k thôi nhé.Các e làm vậy là hù dọa dân đấy...
xxx:(lúc này mới nhìn tay cháu đang cầm dt,trở mặt ngay)Ai bảo là phạt a 1 triệu .Đấy là tôi nói mức cho lỗi sai làn -tosiba chúng nó chứ mình ko đi sai làn thì nói với mình mức sai làn làm gề-
cháu :A nãy giờ ghi âm hết rồi.Thôi cứ cho a cái biên bản a còn đi
xxx bloo bala rồi viết bb .Xong a ký vào .Nhà cháu hí hửng đọc bb .Ơ..Ơ..Ơ sao e lại ghi a lỗi 150 phạt a lỗi 1,2 tr đi
xxx: ai bảo a lỗi đấy ...a cầm giấy phạt ra chỗ... lấy ...ra chỗ... lấy bằng.(a, nó hành mình đây) Nhưng đã muốn thử thì ngại gì
cháu: các em làm thế rõ ràng là gây khó khăn cho dân ,nhưng thôi a có nhiều t lắm
Tóm lại lâu lắm rồi cháu ko có hân hạnh dc gặp xxx,nay muốn đóng góp kiểu này cho ngân sách nn 1 chút nhân thể kt xem xxx trẻ bây giờ ra sao song nhà cháu hoàn toàn thất vọng các cụ ạ
Chắc chắn các e trong đội sẽ có trong dd này.Mình muốn gửi tới các e 1 lời các em đều còn trẻ cơ hội còn dài, tiền thì bao nhiêu rồi cũng hết ,đừng nên kiếm tièn bằng bất cứ giá nào .Đời có luật nhân quả đấy .Còn riêng e Khoái. Cám ơn e đã hỏi a 1 câu và câu trả lời của a là thật 100% đấy.-Người đi cùng a cũng thế...không bao giờ nói dối .Nhưng thôi đây là việc khác.
Còn việc ghi âm...Bẩm các cụ thứ lỗi (còn cháu chắc cháu ko bao giờ tha thứ cho cháu)...Mải tranh luận thế ...xéo nào đến lúc về hăm hở xem lại thì ôi thôi... chán chẳng muốn nói
Ơ, cháu tưởng lỗi này xé biên chứ cụ :D

911tim

Xe đạp
Có danh sách những chỗ dị như thế này không các cụ nhỉ? Hay cứ muốn đi thẳng là ta rúc vào giữa tránh cái sát trái đi :)

làm thế lỡ bên kia nó chỉ cho đi rẽ phải thì cũng móm ạ :D

Bopbi_hsgs

Xe container
Có danh sách những chỗ dị như thế này không các cụ nhỉ? Hay cứ muốn đi thẳng là ta rúc vào giữa tránh cái sát trái đi :)

làm thế lỡ bên kia nó chỉ cho đi rẽ phải thì cũng móm ạ :D
Những chỗ ntn thường có 2 đèn không đồng mức, trong phố ít khi có biển 411 nên cụ cứ để ý đèn sẽ suy ra vạch ở dưới đường (nếu đã chót đi nhầm thì đành phải rẽ theo mũi tên rồi tính sau...)
P/s: Cụ chủ đi vào làn có mũi tên rẽ trái mà cố tình đi thẳng là hơi liều, phía trước chỗ đấy thường có xxx đứng vợt (rất thưởng xuyên)

911tim

Xe đạp
Những chỗ ntn thường có 2 đèn không đồng mức, trong phố ít khi có biển 411 nên cụ cứ để ý đèn sẽ suy ra vạch ở dưới đường (nếu đã chót đi nhầm thì đành phải rẽ theo mũi tên rồi tính sau...)
P/s: Cụ chủ đi vào làn có mũi tên rẽ trái mà cố tình đi thẳng là hơi liều, phía trước chỗ đấy thường có xxx đứng vợt (rất thưởng xuyên)
à à, cảm ơn cụ

hn03

Xe điện
Ớ, đi thăm thủ đô, thăm mả bác Hồ mà lại mất giấy in ảnh bác à? Về Đà Nẵng thăm bác Thanh đi nhé

cadic1008

Xe buýt
Sao cụ chủ không post nốt đoạn đối thoại với đ/c Khoái lên đây để anh em tụi em khoái luôn một thể?.

messenger87

Xe buýt
Sao cụ chủ không post nốt đoạn đối thoại với đ/c Khoái lên đây để anh em tụi em khoái luôn một thể?.
chắc cụ chủ làm chức còn cao hơn cả xxx đây mà. chuyện nội bộ cụ ấy hok phọt lên đâu ạ :D

thelife_287

Xe hơi
Cụ ha hue hiểu luật lập lờ quá. Đã cãi được không sai làn rồi mà còn không biết dưới 250k phải xé phiếu phạt trực tiếp. Nếu bắt đi nộp kho bạc có 150k như cụ nói thì chúng nó đang làm sai luật.
Xxx cho xem quyển biên lai và kêu hết biên lai 50k chỉ còn biên lai 100k thì các cụ giải quyết thế nào ạ? Nhà cháu gặp trường hợp này rồi...

thangvtv3

Xe máy
Em ủn cho top lên đầu

202

Xe container
Cụ chủ không tìm hiểu luật và cũng không tư duy logic.
Tham gia giao thông nên biết luật tương đối một chút, cứ như này nguy hiểm quá.

Bopbi_hsgs

Xe container
Xxx cho xem quyển biên lai và kêu hết biên lai 50k chỉ còn biên lai 100k thì các cụ giải quyết thế nào ạ? Nhà cháu gặp trường hợp này rồi...
Thì cụ bảo xxx đưa 1 tờ biên lai 100k và xé thêm một nửa tở 100k nữa cho tròn 150k :)); Nói thế thôi, là "người tử tế" thì cụ cũng nên cám ơn người ta một câu rồi bảo "người ta" nhắc nhở gì thì nhắc nhở đi rồi đưa giấy tờ đây để e đi... (Tại qui định là trừ khi cụ không đủ tiền để nộp phạt ngay thôi, còn không mà phạt từ 250k trở xuống là phạt (và nộp phạt) tại chỗ, chưa kể về thủ tục thì việc ra QĐ xử phạt VPHC theo thủ tục đơn giản cũng khác với việc lập bb VPHC và ra QĐ xử phạt VPHC sau)

Chỉnh sửa cuối:

dungthutrang

Xe hơi
Nếu xxx mà đưa cho em quả biên lai không có mệnh giá 50k thì chỉ còn cách nhắc nhở và mời em đi thôi nhé. Không có chuyện hết cụ nhé, mang biên lai mà thiếu hoặc hết thì khác gì đi làm không mang cảnh phục hả cụ? Cụ gặp rồi mà vẫn mất tiền thì chán cụ quá.

vietpq75hanes

Xe container
Chuẩn rồi, lỗi này phạt trực tiếp, dưới 250K yêu cầu xé biên lai luôn và ngay.

longnguyenhvn

Xe buýt
Trường hợp này cụ cứ yêu cầu xxx ghi vào BB là đã hết biên lai xem xxx có đồng ý không hay là lại tìm ra quyển mới còn sót?

thelife_287

Xe hơi
V
Trường hợp này cụ cứ yêu cầu xxx ghi vào BB là đã hết biên lai xem xxx có đồng ý không hay là lại tìm ra quyển mới còn sót?
Vậy hả cụ,để lần sau e thử phát nữa. Cũng may là hôm đó kho bạc cách có 2km, xxx định gợi ý cho nhà cháu là để nộp hộ, không đc đâu sói ạ

thelife_287

Xe hơi
Nếu xxx mà đưa cho em quả biên lai không có mệnh giá 50k thì chỉ còn cách nhắc nhở và mời em đi thôi nhé. Không có chuyện hết cụ nhé, mang biên lai mà thiếu hoặc hết thì khác gì đi làm không mang cảnh phục hả cụ? Cụ gặp rồi mà vẫn mất tiền thì chán cụ quá.
Không biết là Cụ hay Mợ nhưng có lẽ nhà cháu phải cắp sách đến học vậy. Cụ, mợ cho bí quyết nhé?

Chỉnh sửa cuối:

lvthang

Xe hơi
1. Vạch liền khác với vạch đứt ở chỗ cấm chuyển làn.

2. Không rõ cụ kể với ý gì nhưng cụ đi thẳng trên làn có mũi tên rẽ trái là vi phạm luật rồi.
Chưa rõ cụ chủ kể với ý gì

istvn

Xe máy
Báo thêm với cụ MỎ VÀNG mới được khai quật NÚT GIAO GẦM CẦU VƯỢT NGÃ TƯ PHẠM HUNG- KHUẤT DUY TIẾN- TRẦN DUY HƯNG- ĐLTL,
Các anh ý vợt nhiệt tình lắm ạ, toàn lỗi sai làn