[VHGT] xxx đội 5 - điển hình của việc ăn bẩn tại Việt Nam

thaonguyen_car

Xe tăng
Xin Bẩm với các cụ:
- Thứ Nhất là nhà cháu đã nói rõ: Làn ngoài cùng sát dải phân cách ( Đâu là dải phân cách? )
- Thứ Hai: Trong Thông tư của Bộ GTVT Qui định về Tốc độ và khoảng cách (Trừ đường Cao tốc cho phép 100km/h) Thì tất cả đường giao thông trên toàn Quốc: Ô tô con tốc độ tối đa ko quá 80km/h - Xe tải, xe ca ko quá 70km/h - Mô tô ko dc quá 60km/h...
Đường cao tốc Treo biển 100km/h: Cấm tất cả xe 2B kể cả Mô tô - Xe tải, xe ca chạy ko quá 80km/h - xe con chạy ko quá 100km/h
Như vậy có nghĩa là làn đường treo biển 80km/h, nhưng mô tô cũng chỉ được chạy thấp hơn 60km/h ...Hiện giờ đường này hay bắn TĐ cả Mô tô đấy...
- Thứ ba: Làn dành cho Mô tô là làn không hạn chế tốc độ tối thiểu và tốc độ tối đa là 80km/h (Làn hỗn hợp: Xe con, xe tải, xe ca, Mô tô, xe máy...Nhưng vẫn phải tuân thủ tốc độ tối đa cho phép từng loại phương tiện như đã nói ở phần thứ Hai)
P/S: Có nhất thiết mô tô cứ phải chạy ra làn (60Km/h - 80km/h) Thưa cụ ? Vô phúc chèn phải hòn gạch 2B "xoè" Thì điều gì tiếp theo xảy ra nhỉ ???
- Thứ tư: Khi nhà cháu học lái xe: Thời gian nhà cháu học lý thuyết, Học luật nhiều hơn thời gian thực hành đấy cụ ạ ! Và bây giờ nhà cháu vẫn đang học (Trên diễn đàn, Cập nhật NĐ, TT)...Vì nhà cháu học nghiêm túc cả bằng B2 và bằng A1 chứ ko "mua".
Trên diễn đàn trao đổi để mong muốn làm sao giảm thiểu lỗi Vi phạm ( Kể cả lỗi rõ ràng và lỗi nhạy cảm ) Từ đó chúng ta giảm thiểu tốn kém thời gian và tiền bạc với XXX. Nếu chúng ta chỉ vào diễn đàn để tìm cách "đối phó" hay "lách luật" thì diễn đàn này chẳng còn ý nghĩa và tồn tại làm gì...và như vậy BĐH + mind + mod xấu hổ với UBATGTQG.
Lái xe Giỏi là: KHÔNG ĐỂ XXX VỊN. còn trên Forum thì cũng chỉ "Chém gió" Thui ự !
Cũng xin bẩm các cụ là nhà cháu tham gia GT bằng 2B nhiều hơn 4B đấy ợ !
Trên đây là mấy lời Tâm huyết với những cụ ít tiền, ít thời gian như nhà cháu...Cụ nào cảm thấy ko "Lọt tai, lọt mắt" thì coi như chưa đọc chữ nào đi ự !!!

Cụ nói được. Em toàn thấy các Cụ trên này chửi xxx sao các Cụ không đi làm sao xxx ko làm đựoc j mình nhỉ. Nếu các. cụ bị xxx bắt thì các zcuj ohair xấu hổ chứ

caicu

Xe tải
Nhưng đội này ko làm thì sẽ đầy tai nạn với nỗi oan của 4B, cụ chọn cái nào

congtuan89hp

Xe tải
Đường này phân làn theo tốc độ:
Nếu 2B chạy ra làn ngoài sát dải phân cách thì xxx vẫn có thể vịn cụ. ( Làn này tốc độ cho phép 60km/h - 80km/h )
2b mà vào làn này thì bị vi phạm:
1/ Nếu 2B chạy đúng tốc độ cho phép là dưới 60km/h thì vi phạm lỗi: ko chạy đúng tốc độ tối thiểu
2/ Nếu 2B chạy đúng tốc độ làn đường qui định trên 60km/h thì 2B vi phạm: Chạy quá tốc độ cho phép đối với 2B.
Tóm lại nếu 2B mà chạy ra làn 60/80 là vi phạm lỗi tốc độ...
Mý lị "Không hiểu luật" mà tham gia GT thì có mất học phí cũng chẳng oan ức gì cho lắm
Cụ nào ném đá thì nhà cháu Té:))
2 điều cụ nêu trên em thấy chưa chuẩn đâu. Đã là phân làn theo tốc độ thì không có chuyện xe máy phải đi dưới 60 và vi phạm quá tốc độ khi đi trên 60 cụ nhé! 2 làn sát dải phân cách thì phân làn theo tốc độ (làn ngoài min : 60, max : 80. làn trong max 80 ) còn làn trong cùng là dừng khẩn cấp. Vì vậy k có chuyện như cụ nói nhé! XXX toàn 1 lũ ăn bẩn thôi. K phải chụp mũ chứ 10 thằng xxx em gặp hoặc chứng kiến thì có đến 9,9 thằng ăn bẩn. Còn lại thì chắc như lá mùa thu thôi.

congtuan89hp

Xe tải
Xin Bẩm với các cụ:
- Thứ Hai: Trong Thông tư của Bộ GTVT Qui định về Tốc độ và khoảng cách (Trừ đường Cao tốc cho phép 100km/h) Thì tất cả đường giao thông trên toàn Quốc: Ô tô con tốc độ tối đa ko quá 80km/h - Xe tải, xe ca ko quá 70km/h - Mô tô ko dc quá 60km/h...
Đường cao tốc Treo biển 100km/h: Cấm tất cả xe 2B kể cả Mô tô - Xe tải, xe ca chạy ko quá 80km/h - xe con chạy ko quá 100km/h
Như vậy có nghĩa là làn đường treo biển 80km/h, nhưng mô tô cũng chỉ được chạy thấp hơn 60km/h ...Hiện giờ đường này hay bắn TĐ cả Mô tô đấy...
- Thứ ba: Làn dành cho Mô tô là làn không hạn chế tốc độ tối thiểu và tốc độ tối đa là 80km/h (Làn hỗn hợp: Xe con, xe tải, xe ca, Mô tô, xe máy...Nhưng vẫn phải tuân thủ tốc độ tối đa cho phép từng loại phương tiện như đã nói ở phần thứ Hai)
P/S: Có nhất thiết mô tô cứ phải chạy ra làn (60Km/h - 80km/h) Thưa cụ ? Vô phúc chèn phải hòn gạch 2B "xoè" Thì điều gì tiếp theo xảy ra nhỉ ???

Trên diễn đàn trao đổi để mong muốn làm sao giảm thiểu lỗi Vi phạm ( Kể cả lỗi rõ ràng và lỗi nhạy cảm ) Từ đó chúng ta giảm thiểu tốn kém thời gian và tiền bạc với XXX. Nếu chúng ta chỉ vào diễn đàn để tìm cách "đối phó" hay "lách luật" thì diễn đàn này chẳng còn ý nghĩa và tồn tại làm gì...và như vậy BĐH + mind + mod xấu hổ với UBATGTQG.
Điều thứ nhất cụ nói mà em trích dẫn trên đây cụ đọc có thấy câu trước câu sau nó đá nhau k ạ. Thế bây giờ cụ ra đường, cụ đi theo hệ thống chỉ dẫn giao thông áp dụng cho từng tuyến đường hay cụ đi theo thông tư hay nghị định gì đó???
Ví dụ thế này cho dễ hiểu nhé! Ừ thì theo thông tư của cụ đưa xa xe ô tô con max 80 trên quốc lộ, vậy những nơi có biển hạn chế thì cụ chạy xe theo thông tư hay biển báo??? Luật đưa ra thì phải được cụ thể hóa bằng hệ thống biển báo giao thông. Chứ k thể cứ áp dụng 1 cách máy móc như vậy được.
Điều thứ hai em trích dẫn ở đây ấy, cái cụ P/S ấy, em nghĩ k ai (tất nhiên trừ 1 số thành phần) ngu đến mức dưỡn dẹo vào đó làm gì để nghe mấy anh ô tô anh ấy còi cho điếc mít đâu ạ. Bản thân em tham gia giao thông trên đường này cũng k ít. Em vẫn chuyển sang làn đó để vượt xe tải chạy chậm rồi lại xin vào làn giữa bình thường. Vì vậy chắc cũng k nhiều người "ngu" hơn cụ lắm để muốn xòe đâu.
Còn điều cuối cùng nữa. Tham gia diễn đàn để học tập, trao đổi, rút kinh nghiệm giúp tham gia giao thông an toàn, thuận tiện và tránh để xxx bắt bẩn. Em thấy chả có cái mẹ gì mà phải xấu hổ khi truyền kinh nghiệm cho nhau cả. Tất nhiên k ai cổ súy những cái sai, vi phạm giao thông mà cãi cùn nhưng không có lửa làm sao có khói? XXX cứ bắt đúng người đúng tội thì chẳng ai cãi làm gì.
Vài lời gửi đến cụ vậy thôi. Hy vọng được trao đổi với cụ thêm. Xin hết!

minck

Xe container
2 điều cụ nêu trên em thấy chưa chuẩn đâu. Đã là phân làn theo tốc độ thì không có chuyện xe máy phải đi dưới 60 và vi phạm quá tốc độ khi đi trên 60 cụ nhé! 2 làn sát dải phân cách thì phân làn theo tốc độ (làn ngoài min : 60, max : 80. làn trong max 80 ) còn làn trong cùng là dừng khẩn cấp. Vì vậy k có chuyện như cụ nói nhé! XXX toàn 1 lũ ăn bẩn thôi. K phải chụp mũ chứ 10 thằng xxx em gặp hoặc chứng kiến thì có đến 9,9 thằng ăn bẩn. Còn lại thì chắc như lá mùa thu thôi.
Nhà cháu rót 1 ly Vodka cho chữ đỏ của cụ...Và cũng ko tranh luận về vấn đề này nữa ^ :) ^

Không Biết Lùi

[Tịch thu bằng lái]
Đi trên tuyến đó em rất khó chịu với 2 bánh toàn đi ra đường ô tô con nhé. Em mong cho tuyến này cấm luôn 2 bánh đi như tuyến cao Tốc Pháp Vân - Ninh Bình

nhbach

Xe máy
Xã hội nó vốn vậy. Phải thích nghi thôi :((

hung_teri

Xe tải
Đường kô phải cao tốc:
Moto kô được đi quá 60km/giờ.Vì vậy moto đi vào làn đường min 60, max 80 là đi sai làn đường.

Tốc độ xe được quy định trong thông tư 13/2009/TT-BGTVT
ngày 17/9/2009. Các bác có thể tìm thông tư này trên mạng rất dễ.

hoangtujun

Xe tải
xm chạy 61 62 km'h có đc ko các cụ :))

Muon_biet

Xe cút kít
Người lớn ăn bẩn nhiều thì người bé ăn bẩn ít là lẽ thường tình ở đời. Các cụ ngày xưa đã có câu: đời cha ăn mặn, đời con khát nước.

csgtdoi5hn

Đi bộ
Ý em viết trong bài này là nói về "Thái độ và cách kiếm tiền của đội CSGT số 5", các cụ có ý kiến j thì xoay quanh nội dung đó. Còn về các cụ đi 2B nhà ta thì để sau các cụ nhé. Em xin khẳng định, về luật thì 2B đi vào làn nào cũng không sai, miễn sao các cụ đi đúng tốc độ cho phép.

congtuan89hp

Xe tải
Ý em viết trong bài này là nói về "Thái độ và cách kiếm tiền của đội CSGT số 5", các cụ có ý kiến j thì xoay quanh nội dung đó. Còn về các cụ đi 2B nhà ta thì để sau các cụ nhé. Em xin khẳng định, về luật thì 2B đi vào làn nào cũng không sai, miễn sao các cụ đi đúng tốc độ cho phép.
Ý cụ trùng với ý em ^^
Hôm nọ ông anh cùng cty nhà bên Bắc Ninh kể lần trc cũng bị xxx vịn lỗi sai làn đường, bắt phải đi vào làn dừng khẩn cấp. Về sau ông anh phải đút 3 lít thì mới cho đi. Em ghét cái thái độ trơ trẽn đó.
Hnay đi Hải Phòng qua soát vé đang bon đường 5 cũ thì cũng bị các chú ấy vẫy vào cùng 2 em xe con đi ngay trước. Em đang chuẩn bị đồ nghề tác nghiệp thì chú xxx vừa vẫy đến gõ cửa bảo đi đi. Em thò đầu ra hỏi "Sao hả chú?" thế là xxx bảo "Chú cho đi" mới căng chứ. Khổ 2 con xe con đi trc vượt bác xe tải chở nặng ở đoạn cong ngay trc chốt xxx nên bị vịn. K biết có mất hộp sữa nào cho con k nữa.

pham_thanhtung

Xe điện
Website
www.otofun.net
Nhà cháu đi 2B qua đây mấy cụ chỉ nhìn cháu cười thôi :)) ...tại vì nhà cháu đạp xe thể dục :D

mr.ken_no1

Xe container
Nhiều cụ cứ tỏ ra .. vãi
Cụ Mink phân tích là rất chuẩn, có lẽ cụ cũng đi tuyến đường này thường xuyên giống em thì phải
Rõ khổ em đã mấy lần tự động xuống xe trao đổi với các anh ý rồi, cơ mờ các a ấy vẫn thế, chán thật.
1 số TH các xxx bắt ở đoạn này là cực chuẩn luôn.

kodomo

Xe điện
Iem ở SG chả biết đường đó phân luồng thế nào. Trong nì đoạn Huỳnh Tấn Phát có 2 len cho 4b và 2b. Cứ không có xxx thì 2b chạy hết ra làn 4b, lái xe ức chế không chịu được. Nhưng chỉ cần có xxx đứng trên vỉa hè thôi thì đường rộng thênh thang. Mà iem thấy họ chẳng thổi phạt. Cứ như đứng chỉ để dọa thôi ấy.

linhthap

Xe hơi
em thấy bác lập nick là csgtdoi5hn, bác đăng bài lần đầu, và giật tít kinh mà ko đưa ra dẫn chứng. Nếu bác hiểu biết thì đã ko bị phạt vớ vẩn như vậy, còn nếu bị phạt đúng như vậy thì ko biết bác giả vờ ko biết luật hay ko biết thật. Em nghĩ bác ức chế với Đ5 nên lên đây nói xấu. Bác có bức xúc j thì cũng ko cần nặc danh nếu mục đích của bác ko trong sáng và muốn bôi nhọ nói xấu. Lần sau post bài bác nên có hình ảnh hoặc ghi âm hoặc dẫn chứng cụ thể, hoặc ko thì cũng đừng tạo nick giả để post bài. OF đa phần là người hiểu biết. Vodka cho bác tiến bộ và ko bị lừa

Chỉnh sửa cuối:

h7p12000

Xe hơi
Tiên sư XXX chúng nó vịn xe 2B con vợ em ở chổ Ciputra mất mấy lít cho nó