[Thảo luận] XXX đường 5 vịn em sai lane.... em thắng

dh201hy

Xe tải
Website
duhocsing.vn
Tình huống xẩy ra hôm thứ 7, nhưng hôm nay mới chia sẻ cho các cụ được. Chiều hôm đó nắng to, lúc đó khoảng 3h chiều. Em bắt đầu cùng gia đình bon bon từ Cầu chui hướng ra đường 5. Đi khoảng 500m có đèn tín hiệu ngã 3 (ngã 3 rẽ vào khu đô thị Việt Hưng), lane trong cùng em đi đã bị đèn đỏ dành cho rẽ trái, em tách lane sang lane số 3 tính từ giải phân cách. qua ngã 3, xxx trẻ chỉ cạp long vào em. Trong bụng nghĩ mình sai gì nhỉ, chắc mất tiền rồi.
xxx trẻ: Anh cho kiểm tra giấy tờ (không thèm chào em nhé)
Em: Tôi lỗi gì anh?
xxx trẻ: Anh đi sai lane
Em: Tôi đi sai lane nào?
xxx trẻ: Anh đi vào lane dành cho xe tải (em không nhớ chính xác từ xe tải hay xe ca gì đó). Anh có nhìn thấy biển phân lane đầu đường 5 không?
Em: Tôi có nhìn thấy, cái biển đó chỉ áp dụng cho đoạn đường mà trước khi các anh mở cái ngã tư này. Khi anh mở cái ngã tư này, lane dành cho xe con và du lịch đã bị các anh dành cho rẽ trái thì cái biển phân lane đó chẳng còn giá trị gì. Tôi phải đi như thế nào là đúng?
xxx trẻ: Anh phải đi vào lane bên cạnh (lane 2 tính từ giải phân cách cứng).
em: Nếu đi như vậy vẫn sai, đi vào lane 2 thì lại vi phạm cái biển phân lane rồi, vì lane đó theo biển phân lane ở đầu đường 5 là danh cho xe ca mà? Nếu anh bắt tôi thì ngay chỗ nga 3 này anh phải có biển phân lane.
xxx trẻ: Ngã 3 nhiều chúng tôi không thể cắm hết biển (ngu thế không biết, xxx mà còn trả lời vậy). Anh thấy không, mấy xe kia người ta biết lỗi, người ta đi ngay, còn anh thì cứ đứng đấy (nói rồi xxx trẻ bỏ đi ra chỗ có ô, đúng là mấy bác sau em chưa đầy 1 phút kiểm tra giấy tờ đã đi rồi, chắc có kẹp vài lít)

Lúc này xxx già vẫy em đến:

xxx già: Đáng nhẽ việc này em phải gặp anh, hôm nay anh cho em đi không phải là em đúng đâu nhé. Lần sau rút kinh nghiệm.
Em lên xe phóng thẳng. Trong lòng vẫn còn băn khoăn đến bây giờ!? Có đúng là mình ĐÚNG hay là xxx bỏ qua. Các bác tinh thông luật lý giải em cái.

Chỉnh sửa cuối:

Xecutkit2008

Xe điện
Bác quá đúng luôn chỉ không phải đúng, Thằng xxx già chỉ rung cậy dọa khỉ để thể hiện bọn anh đúng luật thôi.

numberf1

Xe tải
XXX bây h bát nháo quá. Họ thực thi pháp luật kiểu trò mèo.......

dh201hy

Xe tải
Website
duhocsing.vn
Hôm đó em hăng lắm các cụ ạ. Bình thường em hiền lành lắm. Vì chẳng vội gì nên em cãi thật lực. Thấy xxx trẻ có vẻ đuối lý em càng hăng. Kinh nghiệm là nếu luật không rõ ràng cứ cãi thật lực các cụ ạ.

PhanhGap

Xe điện
Chắc xxx đọc tên cụ là Nguyễn Văn Thắng nên mời cụ đi để dịp khác chộp sau. T7 ngày 21/5 cần tạo không khí vui vẻ, k gây căng thẳng k cần thiết. E dự thế.

Bung To

Xe điện
Mấy chỗ rẽ trái trên QL5 từ cầu Chui đến Trâu Quỳ cắm biển dở hơi
Đi kiểu gì cũng bị XXX vịn
Bác nào giải thích để em đi đúng với

CLPT

Xe tải
Chắc bác chuẩn bị tinh thần trước là nếu gặp xxx thì xuống xe là cãi rồi đúng không? hehe e cũng thế,haha

hellangel

Xe tăng
Hômg nay anh cho em đi không phải vì em đúng đâu nhé! Mà vì thằng lính của anh nó bắt nhầm người rắn và hiểu biết như em thôi.>:)

HT_CRV

Xe tải
Đại loại là xxx không chén được thì tha đi để làm phúc =))

vtlam

Xe buýt
Đi HP em toàn đi vào làn giữa khi qua ngã 4 ở đoạn này. Giờ chả biết như thế đúng hay sai nữa/

Loong Phoong

Xe điện
e thấy bác đúng và xxx sai lòi cả pha rồi còn gì

bmw1226

Xe tải
Bạn không đi sai luật! Bạn không việc gì phải sợ tụi nó! Mềm rắn nắn buông thôi!

Tình huống xẩy ra hôm thứ 7, nhưng hôm nay mới chia sẻ cho các cụ được. Chiều hôm đó nắng to, lúc đó khoảng 3h chiều. Em bắt đầu cùng gia đình bon bon từ Cầu chui hướng ra đường 5. Đi khoảng 500m có đèn tín hiệu ngã 3 (ngã 3 rẽ vào khu đô thị Việt Hưng), lane trong cùng em đi đã bị đèn đỏ dành cho rẽ trái, em tách lane sang lane số 3 tính từ giải phân cách. qua ngã 3, xxx trẻ chỉ cạp long vào em. Trong bụng nghĩ mình sai gì nhỉ, chắc mất tiền rồi.
xxx trẻ: Anh cho kiểm tra giấy tờ (không thèm chào em nhé)
Em: Tôi lỗi gì anh?
xxx trẻ: Anh đi sai lane
Em: Tôi đi sai lane nào?
xxx trẻ: Anh đi vào lane dành cho xe tải (em không nhớ chính xác từ xe tải hay xe ca gì đó). Anh có nhìn thấy biển phân lane đầu đường 5 không?
Em: Tôi có nhìn thấy, cái biển đó chỉ áp dụng cho đoạn đường mà trước khi các anh mở cái ngã tư này. Khi anh mở cái ngã tư này, lane dành cho xe con và du lịch đã bị các anh dành cho rẽ trái thì cái biển phân lane đó chẳng còn giá trị gì. Tôi phải đi như thế nào là đúng?
xxx trẻ: Anh phải đi vào lane bên cạnh (lane 2 tính từ giải phân cách cứng).
em: Nếu đi như vậy vẫn sai, đi vào lane 2 thì anh lại vi phạm cái biển phân lane rồi, vì lane đó theo biển phân lane ở đầu đường 5 là danh cho xe ca mà? Nếu anh bắt tôi thì ngay chỗ nga 3 này anh phải có biển phân lane.
xxx trẻ: Ngã 3 nhiều chúng tôi không thể cắm hết biển (ngu thế không biết, xxx mà còn trả lời vậy). Anh thấy không, mấy xe kia người ta biết lỗi, người ta đi ngay, còn anh thì cứ đứng đấy (nói rồi xxx trẻ bỏ đi ra chỗ có ô, đúng là mấy bác sau em chưa đầy 1 phút kiểm tra giấy tờ đã đi rồi, chắc có kẹp vài lít)

Lúc này xxx già vẫy em đến:

xxx già: Đáng nhẽ việc này em phải gặp anh, hôm nay anh cho em đi không phải là em đúng đâu nhé. Lần sau rút kinh nghiệm.
Em lên xe phóng thẳng. Trong lòng vẫn còn băn khoăn đến bây giờ!? Có đúng là mình ĐÚNG hay là xxx bỏ qua. Các bác tinh thông luật lý giải em cái.

30M-7352

[Tịch thu bằng lái]
Mấy chỗ rẽ trái trên QL5 từ cầu Chui đến Trâu Quỳ cắm biển dở hơi
Đi kiểu gì cũng bị XXX vịn
Bác nào giải thích để em đi đúng với
Nhà cháu ở Việt Hưng nên cháu rất nắm rõ đoạn này. Các lỗi xxx có thể vin được ở đây là :
1. Lỗi chuyển làn không có tín hiệu (Thường đứng ngay sau cầu chui qua cây xăng một chút) Vì các cụ từ đường Nguyễn Văn Cừ rẽ vào đường 5 là các cụ sẽ ở một làn nào đó nếu giữ nguyên làn đó thì ko sao nếu chuyển làn các cụ lưu ý bật tín hiệu.
2. Lỗi thứ 2 là : Ngã tư rẽ vào khu đô thị Việt Hưng thì có các lỗi sau. Đi thẳng ở làn rẽ trái và rẽ trái ở làn đi thẳng, chuyển làn ko có tín hiệu. Thỉnh thoảng xxx bắt các bác nào non gan bảo là đi sai làn vì làn này không dành cho xe con (Làn thứ 3 tính từ dải phân cách cứng)
3. Lỗi ngược lại từ QL5 về bùng binh cầu chui cũng như vậy.
4. Cuối cùng là bắn tốc độ ở cái biến vào khu đô thị ngay sau khi các bác đi qua cây xăng cầu chui. Các bác sẽ bị vịn ở gầm cầu Vĩnh Tuy. Và thỉnh thoảng bắn chiều ngược lại là khi các bác xuống cầu Vĩnh Tuy thì sẽ bị bắt ở gần bùng binh chỗ cầu chui.
Dọc cả tuyến QL5 có tất cả 03 cái ngã tư đều bắt lỗi sai làn là Ngã Tư Việt Hưng, Ngã Tư Thạch Bàn và Ngã Tư Trâu Quỳ các bác cẩn thận. Còn lại các bác cứ chạy vô tư đến Phố Nối qua soát vé mới bắn tốc độ tiếp, và ở Hải Dương thì bắn bét nhè hihi.

dh201hy

Xe tải
Website
duhocsing.vn
Nhà cháu ở Việt Hưng nên cháu rất nắm rõ đoạn này. Các lỗi xxx có thể vin được ở đây là :
1. Lỗi chuyển làn không có tín hiệu (Thường đứng ngay sau cầu chui qua cây xăng một chút) Vì các cụ từ đường Nguyễn Văn Cừ rẽ vào đường 5 là các cụ sẽ ở một làn nào đó nếu giữ nguyên làn đó thì ko sao nếu chuyển làn các cụ lưu ý bật tín hiệu.
2. Lỗi thứ 2 là : Ngã tư rẽ vào khu đô thị Việt Hưng thì có các lỗi sau. Đi thẳng ở làn rẽ trái và rẽ trái ở làn đi thẳng, chuyển làn ko có tín hiệu. Thỉnh thoảng xxx bắt các bác nào non gan bảo là đi sai làn vì làn này không dành cho xe con (Làn thứ 3 tính từ dải phân cách cứng)
3. Lỗi ngược lại từ QL5 về bùng binh cầu chui cũng như vậy.
4. Cuối cùng là bắn tốc độ ở cái biến vào khu đô thị ngay sau khi các bác đi qua cây xăng cầu chui. Các bác sẽ bị vịn ở gầm cầu Vĩnh Tuy. Và thỉnh thoảng bắn chiều ngược lại là khi các bác xuống cầu Vĩnh Tuy thì sẽ bị bắt ở gần bùng binh chỗ cầu chui.
Dọc cả tuyến QL5 có tất cả 03 cái ngã tư đều bắt lỗi sai làn là Ngã Tư Việt Hưng, Ngã Tư Thạch Bàn và Ngã Tư Trâu Quỳ các bác cẩn thận. Còn lại các bác cứ chạy vô tư đến Phố Nối qua soát vé mới bắn tốc độ tiếp, và ở Hải Dương thì bắn bét nhè hihi.
Em bị tóm cái chỗ bôi đỏ đó. Em không hiểu cái biển phân lane ở đầu đường 5 làm cái gì các bác ạ. Theo em hiểu thì biển đó chỉ áp dụng được đoạn đường có 500m thì làm biển làm khỉ gì không biết. Hôm đó nhiều bác bị vịn lắm. Không biết có bác nào nhà otofun bị không nhỉ?

dapvocaydan

Xe điện
Cụ mà sai thì xxx nó thịt ngay chứ chả để cụ đi dễ dàng như vậy đâu

phuong auto

Xe điện
Website
www.facebook.com
từ ngày có cái bài của cụ hội ếch nên cứ có vụ j liên quan cãi nhau đến xxx là có chữ...em thắng.thành mốt rồi ý nhỉ

Chỉnh sửa cuối:

bebi

Xe tải
Cụ đi rất chuẩn, cãi cũng rất đúng luật! Em đi rất nhiều lần qua đây, chưa bao giờ bị vịn.