[Thảo luận] XXX hà nội nói chuyện với e qua điện thoại mà phải tha bạn e đi các bác ạ.

ThanhTungTB

Xe điện
Chuyện khó tin .thậm chí bác là xxx thật nhưng ko phải sếp ,ko quan hệ liên quan đến đến tổ công tác đó ,thì xxx đó ko bao giờ thèn nghe điện thoại ....chuyện quá lạt lẽo .chưa đọc xong đã chán .

hgb

Xe container
E: Tôi nói a nghe này, các a làm thế là không đúng đâu, bạn tôi hoàn toàn chấp hành luật GT đấy, nếu các a bảo sai có thể lập bb.
Xxx2: tôi không nói là lập bb, a bảo bạn a cho kt giấy tờ rồi a e nhắc nhở thôi chứ có gì đâu, toàn thanh niên mà.
Em nghĩ là chuyện có thật.
may cho anh kia là xxx hơi non, chứ ko thì chúng nó ko nghe dt đâu.

geameaux

Xe tải
Chuyện của Kụ nói chung rất là lỉu tìu, nghe như tiếu lâm, chả ai tin được

kentdju

Xe điện
Chuyện khó tin thật, bình thường xxx không bao giờ nghe điện thoại đâu, cứ kiểm tra giấy tờ, lập biên bản xong đã rồi có nghe thì nghe.

ChuyenDaQua

Xe tăng
Hôm qua mát giời, hnay lại nóng rồi

cuccucukd

Xe tăng
Câu chuyện có thật mà lại rất hài các bác ạ.
Hồi 15h hôm nay e đang đi nghiệm thu công trình thì có dt bạn e gọi
E: alo có việc gì thế
Bạn e (H): ông ơi tôi đang đi ở ngã tư sài đồng từ HN về Hải dương thì xxx ở ngã 4 này bắt tôi vì tôi đi ở làn giữa. Tôi đi thế có sai không.
E: không sai đâu, mắng bỏ mẹ chúng nó đi. Ông nói cho chúng nó nghe là xe tôi đc đi 2 làn....
"...."............. Đoạn này dt im lặng.
Xxx1: alo, cháu chào chú ạ=P~ ngoan.
E: chú chào cháu.
Xxx1: báo cáo chú là bạn chú đi xe con ở làn giữa là làn giành cho xe tải đi thẳng ạ , phải đi làn ngoài bên trái là làn giành cho xe đi thẳng và rẽ trái mới đúng ạ.
E: bạn nói thế là sai đấy, bạn là csgt mà giải thích như vậy là sai đấy. Bạn mình đi rất đúng, mình ko ở đó nhưng mình hỏi bạn là biển phân làn và qui định ở đâu?
Xxx1: chú ơi đường 5 qui dịnh toàn tuyến là như vậy chú ạ, biển qui định ở đầu HN và Hp chú ạ.
E: (nóng gáy rồi): tôi nói cậu nghe này, tham gia giao thông là chấp hành theo biển báo và chỉ dẫn trên đường, hết ngã ba, ngã 4 là biển báo phải nhắc lại ko là ko còn hiệu lực cậu hiểu không. Cậu làm csgt bao lâu rồi mà gthich như thế hả. (giọng e bắt đầu gắt).
"..".....".........đoạn này dt ko ai trả lời
Alo.. Giọng khác xxx2
Xxx2: alo tôi nghe.
E: nói đi
Xxx2: tôi xin giới thiệu tôi là abcxyz, chức vụ abcxyz.
Tôi xin đc nói chuyện với anh.
Xin lỗi a tên gì ạ
E: tôi là aaaa
Xxx2: a là thế nào với anh này
E: tôi là bạn
Xxx2: A làm gì và ở đâu ạ
E: tôi làm gì ko quan trọng, cứ cho là làm doanh nghiệp đi (kinh tế buồn bảo làm doanh nghiệp cho máu), tôi ở hải dương.
Xxx2: giải thích một hồi khoảng 5p.
E: Tôi nói a nghe này, các a làm thế là không đúng đâu, bạn tôi hoàn toàn chấp hành luật GT đấy, nếu các a bảo sai có thể lập bb.
Xxx2: tôi không nói là lập bb, a bảo bạn a cho kt giấy tờ rồi a e nhắc nhở thôi chứ có gì đâu, toàn thanh niên mà.
E: Ok, a nói thế tôi bảo bạn tôi cho xem gto. Thế nhé, cho tôi gặp bạn tôi.
H: tôi nghe, tình hình thế nào ông.
E: xxx bảo cứ cho xem gt rồi cho đi, nhưng ông chỉ cho xem thôi đừng đưa nhé, mà bật ghi âm lên ghi vào.
....."......."......
H: alo, ông nói gì mà cho đi luôn, xem gt xong bảo toàn thanh niên với nhau mà, a đi đi.
E: ok.
Chém gió nó vừa phải thôi chứ

NGUYEN PHAM VAN

Xe tải
Mấy hôm nay mát giời cụ chủ hứng lên chém gió hoặc gặp xxx. ếch phải là xxx.
Có lần nhà em đi cùng ông bạn làm cỡ 4 sao 2 gạch bên AN của Bộ xxx vừa từ cầu Thanh Trì xuống đường 5 đi làn trái đến sát ngã ba đầu tiên mới phát hiện là phải đi vào làn giữa ( hồi đó chỉ có mũi tên rẽ trái chứ chưa thêm mũi tên đi thẳng như bây giờ ) khi vội vào làn giữa bị chèn vạch liền nên ăn ngay quả gậy. Vì mặc thường phục nên ông bạn phải hoàn cảnh này nọ vậy mà mấy xxx trẻ vẫn yêu cầu trình thẻ ngành rồi mới cho đi mà còn với theo " chúc thủ trưởng đi an toàn, chú ý lần sau đừng chèn vạch nữa nhé ". Ông bạn phải phì cười bảo "bọn này làm tốt".

crown3.0

Xe hơi
Thứ nhất : xxx gọi cụ bằng chú xong lúc sau lại " thanh niên cả mà "
Thứ hai : Người trong ngành để xxx nghe đt còn khó, huống gì một người xxx chả biết là ai
Thứ ba : Cụ bảo cụ làm kinh doanh, ở tít Hải Dương mà xxx Hà Nội lại xuống nước với cụ thì cháu chả tin. Trừ khi cụ máu mặt lắm. NC chẳng hạn ^^
Xxx1 gọi la chú
xxx2 mới là thanh niên

crown3.0

Xe hơi

crown3.0

Xe hơi

crown3.0

Xe hơi

haibinhle

Xe hơi
Em nghĩ còn phải tùy anh bạn cụ chủ nói thế nào để xxx nghe điện thoại (nếu khéo mồm)

Cụ chủ chỉ là người nói chuyện với xxx thôi. Ví dụ như anh bạn cụ chủ bảo xxx nghe điện thoại của một sếp nào đó trên Bộ GTVT chẳng hạn (PMU18 đi cho nó máu) thì em nghĩ xxx cũng có thể nghe.

xxx cũng cảnh giác, đề phòng máy điện thoại có thu âm cuộc gọi (cả hai phía, máy cụ chủ và bạn cụ chủ).

Nói thật là em không tin lắm vì xem chừng bạn cụ chủ cũng non gan, chả dám giới thiệu sếp nhớn đâu. Trừ phi cụ chủ là sếp nhớn thật :)

Chip.Accord

Xe đạp
Em hiểu, xxx thấy người vi phạm gọi đt thì chả biết gọi cho ông to hay ông bé, nghe giọng lại rõ ràng rành mạch nên xxx chờn thế thôi !
Cụ sai rồi nhé. Thứ nhất H không thuộc luật là H đã có 1 cái sai, thứ 2 luật quy định rõ ràng nghiêm cấm dùng quyền, chức can thiệp vào giao thông nên nếu tôi là xxx thì chẳng có gì phải sợ cả. Em là em không tin vụ này lắm.