[Funland] Xxx Hà Tĩnh phạt nguội - nhờ các cụ giúp

lac007

Xe tăng
Em năm ngoái bị phát ở Quảng Bình, đóng tiền tươi 5 củ. Nó giữ bằng 1 tháng mà không gửi bưu điện ra cho em mà em phải vào tận nơi lấy đấy. Tổ sư cái thủ tục hành là chính.
Như thế cho những cụ kể cả thừa tiền cũng sợ 0 giám vi phạm nữa . người tham gia giao thông an toàn hơn

boy_spott

Xe điện
Có cu em xx ht mà chưa phải nhờ phát nào, năm ngoái em đi qua 5 chuyến

Duc Sang

Xe container
Như thế cho những cụ kể cả thừa tiền cũng sợ 0 giám vi phạm nữa . người tham gia giao thông an toàn hơn
Nói như cụ không sai nhưng không công bằng. Một người ở địa phương vi phạm lại bị trả giá thấp hơn một người ở địa phương khác cho cùng hành vi. Người ở khác địa phương phải tốn thêm chi phí ăn ở, đi lại...
Lẽ ra phải cho nộp phạt và giữ bằng lái, giấy tờ ở bất kỳ địa phương nào thì mới chuẩn.

tc_minh

Xe tải
Cũng kidomet này em bị 7 nhát. Phải nộp và có = lưu thôi cụ. Nhưng lạ cái em nộp xong đến 2 năm rồi mà hệ thống tra cứu vẫn báo còn 3 nhát chưa sử phạt là sao cc?

onlinefisher

Xe điện
Cháu chào các cụ các mợ,

Đợt Tết vừa rồi, cháu có chạy xe oto từ Hà Nội qua địa phận Hà Tĩnh và bị bắn tốc độ (tại Km 469+ 800 - QL1A). Hôm qua cháu nhận được thông báo của XX Hà Tĩnh (trụ sở Xx tại xóm Thanh Phú, xã Thạch Trung, tp Hà Tĩnh), ghi lỗi quá tốc độ từ 10km/h - 20km/h.

Nay cháu kính nhờ cụ nào ở Hà Tĩnh có thể giúp cháu nộp phạt hay thu xếp ổn thoả giúp cháu để cháu đỡ phải về đó thì tốt ạ. Cháu xin hậu tạ và đội ơn các cụ các mợ.

Cháu chờ tin cụ mợ giúp cháu ạ!

Cháu cập nhật thêm tí: cháu được anh bạn xx ngoài này tư vấn sử dụng phương pháp Lê Lai đóng thế. Vì vậy cụ nào có bằng lái xe cư trú trong HT nhắn cháu để cháu bàn việc cụ thể. Cháu cảm ơn.
Em năm kia em bị đúng chỗ cụ, mà đi đăng kiểm mới biết. Em gọi điện vào nói chuyện tử tế, họ cung cấp cho 1 đầu mối làm dịch vụ (nhân viên bưu điện thì phải). Tiền phạt 2.5 củ, dịch vụ 3 lít. Em ko lưu số bạn dịch vụ Anh em đăng kiểm nói Hà Tỉnh nhiều lắm. Cụ thử làm theo cách em xem.

khoinguyen1010

Xe tải
mấy hôm trước em cũng qua kỳ anh hà tĩnh,có biển hạn chế 60km nhưng có biển phụ xe tải và xe khách ở dưới.xe em 5c em vẫn chạy trên 60k nhưng đt cài pm navitel thì nó lại báo quá tốc độ và hình bị chụp camera,giờ em muốn vào kiểm tra xem có bị phạt không thì vào đâu KT ạ?

hcmt

Xe điện
Cháu chào các cụ các mợ,

Đợt Tết vừa rồi, cháu có chạy xe oto từ Hà Nội qua địa phận Hà Tĩnh và bị bắn tốc độ (tại Km 469+ 800 - QL1A). Hôm qua cháu nhận được thông báo của XX Hà Tĩnh (trụ sở Xx tại xóm Thanh Phú, xã Thạch Trung, tp Hà Tĩnh), ghi lỗi quá tốc độ từ 10km/h - 20km/h.

Nay cháu kính nhờ cụ nào ở Hà Tĩnh có thể giúp cháu nộp phạt hay thu xếp ổn thoả giúp cháu để cháu đỡ phải về đó thì tốt ạ. Cháu xin hậu tạ và đội ơn các cụ các mợ.

Cháu cập nhật thêm tí: cháu được anh bạn xx ngoài này tư vấn sử dụng phương pháp Lê Lai đóng thế. Vì vậy cụ nào có bằng lái xe cư trú trong HT nhắn cháu để cháu bàn việc cụ thể. Cháu cảm ơn.
Thôi vào mà xử lý cho nhớ.
Phạt 4 củ, giữ bằng 2 tháng.

Giờ nhờ người lại phải gửi giấy tờ xe vào.

Đi xe khách vào sáng đi sớm, tối về muộn là ok

hcmt

Xe điện
Em năm kia em bị đúng chỗ cụ, mà đi đăng kiểm mới biết. Em gọi điện vào nói chuyện tử tế, họ cung cấp cho 1 đầu mối làm dịch vụ (nhân viên bưu điện thì phải). Tiền phạt 2.5 củ, dịch vụ 3 lít. Em ko lưu số bạn dịch vụ Anh em đăng kiểm nói Hà Tỉnh nhiều lắm. Cụ thử làm theo cách em xem.
Cách này chỉ cho dưới 10km/h thôi (ko thu bằng)

Còn >10km/h như cụ chủ ko làm đc

Nokobit

Xe hơi
Website
www.dtm.com.vn
Em vừa phải nhờ cu em trong đó "làm dịch vụ" hộ, mất 8 củ tiền phạt cộng hơn 2 củ làm dịch vụ, sau vụ này đi qua Miền Trung chắc vừa đi vừa rón rén :(

langtutnh

Đi bộ
Cụ nào tay to đập giúp các cụ trạm này cái. Nhà cháu cũng phải mất 1,5 củ để nhờ xóa trên đăng kiểm mặc dù Công an Hà Tĩnh ko ra được quyết định xử phạt. Làm ăn rất mất dạy.
E cũng vừa bị gửi giấy về. Và kiểm tra trên hệ thống. Máy đã báo vi phạm đây. Rõ ràng mình đi cruseicontrol rồi. Chán. Ko biết có bị bịp không

Duc1551

Đi bộ
Cháu chào các cụ các mợ,

Duc1551

Đi bộ

các cụ các mợ xem hình ảnh của e tại đó nè, hình ảnh tối đen lộ mỗi biển số thôi, điểm giằng khi bắn tốc độ đâu mà nó đo được nhỉ

j23

Xe container

các cụ các mợ xem hình ảnh của e tại đó nè, hình ảnh tối đen lộ mỗi biển số thôi, điểm giằng khi bắn tốc độ đâu mà nó đo được nhỉ
Điểm này nó bắn từ trên giá long môn, ban ngày nhìn rõ giá Cam cụ ạ
Hôm nọ em vừa dính 66/60 đoạn gần vào Kỳ Anh, đoạn đó 1 loạt biển 60 xe tải xe khách nhưng có đúng 1 phát kẹp giữa là 60 chung, chủ quan nên phanh ko kịp từ 90 :))
Xuống đưa luôn 5 loét đi trong 3 nốt nhạc, hôm đó gần chục tồng chí ra chăng lưới trong khoảng 100 mét, xe vào xếp hàng lũ lượt nộp bánh :))

polizia

Xe container
Em vừa tra cho bố em thì cũng dính lỗi nguội ở Quảng Bình.
Đoàn đi 2 xe thì cả 2 xe dính nhưng 1 xe đã nhận đc giấy, còn xe bố em chưa nhận dc.
Em đang nghi do địa chỉ nhà và địa chỉ trên đăng ký ko khớp do khu nhà em đặt lại tên ( lúc mua xe thì địa chỉ là số nhà 45 lô B, giờ nhà nc đổi tên thành số nhà/ ngõ )
Em đọc trên mạng thì bảo từ năm ngoai nếu phạt nguội sẽ gửi về phường, nếu mức phạt trong phạm vi CAP thì nộp ở CAP còn nếu phạm vi tiên phạt ở cấp quận thì nộp ở CAQ.
Cụ nào đã làm rồi cho e xin thêm thông tin với.

3077

Xe container
Em nghĩ nhà nước cần thay đổi thủ tục nộp phạt. VD Ở HN mà bị phạt trong Quảng Ngãi thì chết dở à?
Cái định danh và tích hợp giấy tờ mà nhiều cụ đang chửi tương lai sẽ giải quyết được vấn đề của cụ đấy. Khi đó thu bằng và trả bằng nó tick trên hệ thống thôi. Mấy ông chửi có khi là đội cò và xxx đang muốn nhập nhoạng như này để kiếm ăn. Như vec ngày xưa cũng chửi và phản đối dữ lắm, giờ im hết r