[Thảo luận] xxx Hải Dương bắn tốc độ bằng mồm trên QL5

chuyenvienbk

Xe hơi
Mới gần đây em bị nó gọi lỗi k đeo dây bhiem, lần đầu tiên em bị thậm chí chưa thấy người khác bị bắt lỗi này cụ ah
Kte khó khắn bố thí cho bọn nó ít tiền vậy

muitranhaibanh

Xe buýt
bạn làm thế là đi ngược lại tinh thần anh em trên này rồi.nếu ai vi phạm mà cũng như vậy thì bao giờ giao thông của nước nhà mới tiến bộ được.

duyquyeenr

Xe tải
có đấy ! cụ thể là 2 làn chính thì xe máy chỉ được phép đi vào làn trong và có thể chạy 70km/h nhưng nếu đi xe máy ra làn trong cùng bên phải dành cho xe máy và xe thô sơ thì xe máy chỉ được phép chạy 40km/h biển rất rõ ràng xxx bắt đúng đấy thế là nhân nhượng rồi ,cụ phải cảm ơn xxx HD mới đúng.em trung bình mỗi 2 ngày 1 lượt qua đường này. mà dạo này xxx sắp hết thời tranh thủ ''ăn '' hay sao ấy mà đút cứ ''thun hút''
dạ. em thấy mật số đoạn qua Cẩm Giàng và Hưng yên thì có biển phân làn treo trên mấy cái cầu qua đường thôi. Còn đoạn qua thành phố HD thì em không thấy cái nào cả mặc dù đã để ý rất kỹ. Hay là mấy cái biển phân làn đoạn HD nó kín quá em nhìn không ra, nên từ ngày nhổ biển khu đô thị em toàn phóng 60 cả làn trong làn ngoài. may mà chưa bị hỏi thăm lần nào. cụ có thể chỉ điểm cho em đoạn có biển phân làn khi qua thành phố không để em để ý chút tốc độ kẻo không may bị úp sọt cái thì em lại chết vì cái tội không nhìn ra biển còn đi cãi mấy anh. em ảm ơn cụ nhiều ạ

chip179

Xe hơi
Nhưng nhỡ 1 lúc nào đó xe vọt lên 45km/h mà xxx có bằng chứng + tội không GPLX thì cụ ăn đủ. Nó giam xe hành cho thì cũng chết. Em nghĩ cuộc sống cần linh động để được việc. 200k mà được việc thì cũng ko có gì phải nghĩ cụ ạ, vì thực tế nếu không quá tốc độ thì cụ cũng là người vi phạm không có GPLX.
Bản thân em từng bị bắn tốc độ 57/50 ở trên Tuyên Quang. xxx kiên quyết không nhận $ (em đưa nhiều hơn cả số tiền bị phạt, thái độ em cũng rất "lễ phép"), 1 tuần sau em lóc cóc phi 80km lên Tuyên Quang nộp phạt 400k. Ôi... xxx liêm khiết cũng rất mệt mỏi đấy các cụ ạ..

dhcuong84

Xe buýt
Bác bị CSGT Hải Dương lừa rồi.
Đoạn đường quốc lộ 5 qua TP Hải Dương đã bỏ biển hạn chế tốc độ hơn tháng rồi.
Xe máy được phép đi là 50km/h nhé.
có đấy ! cụ thể là 2 làn chính thì xe máy chỉ được phép đi vào làn trong và có thể chạy 70km/h nhưng nếu đi xe máy ra làn trong cùng bên phải dành cho xe máy và xe thô sơ thì xe máy chỉ được phép chạy 40km/h biển rất rõ ràng xxx bắt đúng đấy thế là nhân nhượng rồi ,cụ phải cảm ơn xxx HD mới đúng.em trung bình mỗi 2 ngày 1 lượt qua đường này. mà dạo này xxx sắp hết thời tranh thủ ''ăn '' hay sao ấy mà đút cứ ''thun hút''
xe máy nó cho đi 2 làn?làn ngoài là 60 còn làn trong là 40 cụ nhé.
Các cụ bị cả xxx và ngành giao thông của a # lừa rồi. Mấy cái biển trên giá giao long đó không có chức năng hạn chế tốc độ.

manchupdidong

Xe hơi
e cứ gặp cagt là sốc, đau tim rồi các bác

lonelydriver

Xe buýt
Chưa biét cụ đúng sai thế nào nhưng đi xe mà không đầy đủ giấy tờ thì ngại lắm....

Chưa biết xxx bắn tốc độ mồm hay không nhưng cụ không có đủ giấy tờ nên không ý kiến gì với xxx được

Rút kinh nghiệm thôi..

luckyhiro

Xe điện
Chào các cụ. Chiều tối qua em có việc phải chở gấu về Hải Dương gấp bằng xe máy.
Lúc khoảng 7 rưỡi tối em lại quay về Hà Nội luôn. Em cũng đã nghe rất nhiều về vấn đề xxx Hải Dương ở trên forum OF rồi nên đi rất cẩn thận, chấp hành đúng luật. Phần nữa là do trời tối, 1 số đoạn đèn đường không có. Xe ô tô và xe máy đi ngược chiều rất nhiều, rọi pha vào mắt em nên em toàn đi với tốc độ khoảng từ 35-40km/h chứ ko thể nào đi nhanh hơn đc nữa.
Khi đi qua nhà hàng 559 tầm 1km thì em thấy có khoảng 6 xxx lao ra giữa đường, phần lớn xe nào đi qua cũng bị vẫy vào, cả xe máy và ô tô. Khi em đến gần hơn nữa thì 1 xx hô to: xe ga này nữa. Và thế là em cũng chịu chung số phận, tấp vào lề.
1 xx trẻ chào em rồi bảo:
-Mời anh xuống xe xuất trình giấy tờ.
Em : - Anh cho em hỏi em vi phạm lỗi gì ?
xxx: - Anh chạy quá tốc độ. Mời anh cho xem giấy tờ.
Khổ cái là trước em đi Phú Thọ, bị dính lỗi xi nhan nên bằng lái đang bị giữ ở đó. Nên em đưa cho xx cái biên bản của CSGT Phú Thọ xem.
xxx bảo em:
- Giờ anh vào ô tô làm việc với chú xxx trong xe nhé.
Sau đó em đứng lên trước xe ô tô, xxx già ngồi trong xe cầm đèn pin lia vào mặt ai thì người đó mới đc đến gần để giải quyết.
Khi đến lượt em thì xxx già nói:
- Giờ cái biên bản vi phạm này của ông từ năm 2012 đến nay là gần 2 năm rồi nhé. Như vậy coi như chưa có GPLX, lỗi này giữ xe, sang tuần đến giải quyết nhé. Ông muốn xử lý thế nào đây ?
Em:
- Chú thông cảm, cháu công việc bận quá nên vẫn chưa có thời gian đi nôp phạt và lấy bằng. Thôi chú linh động giải quyết cho cháu. Cháu gửi chú 100k nhé.
xxx:
- Mẹ, 100 thì ai giải quyết đc cho ông lỗi này. Thôi ông đi ra chỗ khác đi để tôi còn làm việc với người khác.
Em lại tiu nghỉu đi ra. Lúc sau em chạy vào bảo:
- Thôi chú ơi, cháu gửi chú 200k, đc ko chú ?
xxx già lườm em, rồi trả lại giấy tờ.
Em hỏi thêm:
- Thế cháu chạy quá tốc độ bao nhiêu ạ ?
xxx:
- Làn thô sơ này ông chỉ đc chạy tối đa 40km thôi ông nhé.

Em ko nói gì nữa, lên xe đi tiếp. Ngoái lại đằng sau vẫn thấy xx đang bắt nhiệt tình.
Em biết em 50/50 thế là đi ngược lại với tinh thần của forum. Nhưng đoạn đó trời tối om, xxx thì rất đông. Em thì ngay lúc đầu đã dại xòe giấy tờ ra cho xxx xem nên cũng ko dám làm căng hay là ghi âm, quay clip. Chỉ hơi ấm ức vì em khẳng định em luôn theo dõi đồng hồ trên xe, cộng với điều kiện đường xá như thế nên không thể nào có chuyện đi quá tốc độ đc nên post lên đây chia sẻ với các cụ.
Các cụ gạch đá gì em cũng chấp nhận.
Với lại nhân tiện các cụ cho em hỏi xin số phone của phòng CSGT CA huyện Cẩm Khê với ạ ? Em tìm mãi trên mạng rồi nhưng không thấy có.
Thường xxx bắn ở chỗ cầu vượt đường sắt qua 559 1 chút, chỗ đó trất trống, cụ lx thì nên để ý chút, xxx thường dựng 2 chiếc xe máy và nấp ở bên lề đường bắn tốc độ, xm thì cứ làn 2 mà chạy 60km, ai chạy làn trong quá 40 là bị vẫy!
Cụ chịu khó lượn OF nhiều nữa vào, mấy cái biển báo mà xxx nó là phân làn đó là không có trong quy chuẩn nhé, còn k muốn dây dưa thì cư làn 2 mà chạy, chuyển làn nhớ xi nhan đàng hoàng là dc!

bitis06

Xe hơi
Hải dương bây giờ còn làm trong tp, đường nội đô nữa các cụ ạ.

vùng ven đô

Xe buýt
Bác bị CSGT Hải Dương lừa rồi.
Đoạn đường quốc lộ 5 qua TP Hải Dương đã bỏ biển hạn chế tốc độ hơn tháng rồi.
Xe máy được phép đi là 50km/h nhé.
Nhưng cụ ơi! cái lỗi TD có thể cãi đc, Còn cái lỗi BB quá hạn kia kìa. BB quá hạn nó cho là ĐK xe ko bằng lái, lỗi này xxx có thể tạm giữ xe. Xử lý như cụ chủ là khôn ngoan. Nhân đây e cũng góp ý với cụ chủ nên bớt chút thời gian đi nộp phạt rồi lấy GPLX về. ĐK xe đầy đủ GT thì mình mới tự tin đc.

mrvu.

Xe hơi
Biên bản cụ để 2 năm liệu còn đi lấy bằng được không nhỉ?

pkhcsht

Xe điện
đọc mà chán với cụ. cụ biết nó bắn mồm: 1. sao đưa giấy tờ? 2. ghi âm ghi hình đâu? 3. sao k đòi bằng chứng? 4. chưa gì đã run đòi chung chi! 5. ko có tí tinh thần chiến đấu gì. ê mặt ọp ép. voka trừ cụ
Cụ này nghiêm khắc quá, cũng do hoàn cảnh giấy tờ chưa chuẩn, lại ở quá xa ... nên cũng cụ ấy phải chấp nhận thôi. Thôi bỏ qua cho cụ ý đi mà.

Luon An Ngon

Xe tải
cụ kém ở phần này
đọc mà chán với cụ. cụ biết nó bắn mồm: 1. sao đưa giấy tờ? voka trừ cụ
Đoạn 559 đã bỏ biển đô thị, không có biển phân làn,
xe máy tẹt thoải mái ở cả 2 làn giữa & trong với tốc độ tối đa là 60km/h
theo quy chế sử dụng đường 5, làn ngoài cùng sát phân cách xe máy không được chạy, nhưng được vào trừ khi vượt :-bd

quangboy

Xe buýt
vụ này mà gặp em thì xxx chết với em nếu có bằng chứng .

Luon An Ngon

Xe tải
thông thường theo thói quen thì XXX sẽ rút chìa khóa xe máy
nếu các cụ đầy đủ giấy tờ và muốn chiến
cứ để chú ấy lấy chìa khóa...sau đó bảo:
Anh chỉ vi phạm hành chính, không phải tội phạm mà các chú lại xử sự như thế
mất đi cái hình ảnh của 1 chiến sĩ ca trong mắt nhân dân...anh có đoạn fim quay ở đây ...mong là báo Dân trí đưa dùm..

Nhà cháu bị 1 lần ở HD & chú ấy đã trả lại chìa _kèm theo lời xin lỗi _ rất là CAND

vụ này mà gặp em thì xxx chết với em nếu có bằng chứng .

quangboy

Xe buýt
thông thường theo thói quen thì XXX sẽ rút chìa khóa xe máy
nếu các cụ đầy đủ giấy tờ và muốn chiến
cứ để chú ấy lấy chìa khóa...sau đó bảo:
Anh chỉ vi phạm hành chính, không phải tội phạm mà các chú lại xử sự như thế
mất đi cái hình ảnh của 1 chiến sĩ ca trong mắt nhân dân...anh có đoạn fim quay ở đây ...mong là báo Dân trí đưa dùm..

Nhà cháu bị 1 lần ở HD & chú ấy đã trả lại chìa _kèm theo lời xin lỗi _ rất là CAND
Hôm nào em cũng phải đi thực địa xem thế nào. chủ đề này rất HOT .

Luon An Ngon

Xe tải