[Thảo luận] XXX Hải Dương làm tiền người tham gia giao thông....

29v507402

Xe đạp
nhà cháu thấy các cụ nói nhiều lỗi vượt phải nhưng chưa dám thử, thôi mình cứ xi nhan bên trái cho nó lành

damtrunghai

Xe hơi
Kính thưa các cụ, hôm thứ 7 ngày 1/6 vừa rồi E có việc đi Hà Nội, qua thị trấn Phú Thái (Kim Thành - HD), hết biển khu đô thị thì E đang đi tốc độ 80km/h thì gặp 1 chú Hyundai Avante biển 15A.....(biển trắng) đi tốc độ 60km/m, bám theo chú ý khoảng 2km và có đèn xin vượt nhưng chú ý dường như ko care thế là mấy xe sau E vượt phải (có tín hiệu xin chuyển làn khi vượt phải và nhập lại làn sau khi vượt), E cũng theo đoàn luôn... hic, vượt được khoảng 1 km thì có 3 anh xxx đứng giữa đường (hic, đúng là cướp cạn... đứng như nông dân bắt cá) chặn lại 2 xe (trong đó có xe E).... E biết ngay là dính bẫy, vì tự dưng thấy chú Avante quay đầu xe chạy ngược chiều chạy lại chỗ gần thị trấn Phú Thái... E quên ko ghi âm, sau đây E xin tường thuật lại:
xxx: A vi phạm lỗi khi tham gia giao thông.... đề nghị A xuất trình giấy tờ (***, XXX quên cả việc chào theo điều lệ...)
Em: Xin lỗi, Tôi vi phạm lỗi gì ạhh....
xxx: A cứ xuống xe rồi tôi giải thích cho A...
Em: Tôi ko đồng ý,. tôi vi phạm lỗi gì, A chỉ rõ thì tôi mỡi xuống ... vì các A ko có quyền dừng xe khi tôi ko vi phạm ....
XXX: A vượt phải ko tín hiệu và khi nhập làn ko tín hiệu....
Em (chúng mày chết với ông rồi): Xin lỗi A, tôi vượt phải có tín hiệu xin vượt và khi nhập lại làn tôi cũng có tín hiệu và nếu A nói tôi vượt phải ko có tín hiệu xin vượt thì đề nghị A cho tôi xem hình ảnh....
XXX: OK, tôi sẽ đề nghị đàm chuyển hình ảnh vi phạm cho A. Bj đề nghị A lái xe vào chỗ mát cho người ngồi trên xe đỡ nắng (***, nghe như mứt).
Sau khi E lái xe vào chỗ xxx nói và quay lại làm việc với xxx, E đề nghị được xem hình ảnh .... đợi... đợi.... khoảng 10p (do E đang có việc đi HN gấp) E hỏi lại khi nào thì có hình ảnh.... Các cụ biết xxx nói câu gì ko??? : Nếu A cần đi HN gấp thì bj tôi lập biên bản còn hình ảnh khi nào có thì tôi dt cho A, bố khỉ... nói thế thì còn gì để nói nữa.
E đành dịu giọng: thế nếu tôi đợi thì khoảng 1h nữa có hình ảnh không?
XXX: thôi A đi đi, nhưng cho anh em xin tý để uống nước (Hic...) và nói cho A biết là lỗi vượt phải là phạt nặng lắm, và giữ bằng 30 ngày đấy (hic).
E lúc đó đang vội... đành móc túi cho xxx tý (chẳng lẽ xin ko cho), thế là được đi...
Chuyện hơi nhạt nhưng các cụ chú ý khi đi lại khu vực đó nhé (đoạn đường đi qua xã Kim Xuyên - Cổ DŨng thuộc huyện KT-HD)
Nhưng E ko nghi thời buổi bj xxx lại phải "khổ" thế.... "bẫy" người tham gia giao thông rồi lại đi "xin"..... chẳng lẽ hôm đó ngày 1/6, xxx kiếm thêm.
Bác lại làm hư các xxx rồi....

tutamtichduc

Xe buýt
Sao bọn nó giờ hành tiền dân ngang nhiên thế nhỉ ?

BMW123

Xe hơi
Bẩm các cụ.... tại hôm đó E chở sếp đi HN nên cũng vội,không muốn mất thời gian, chứ E mà có thời gian thì còn lâu E mới chịu.... vả lại E cũng có tính thương người, gặp người "ăn mày" chẳng lẽ không bố thí.... hic

29H- 55-22

Xe tăng
hay nhỉ dạo này xxx hải dương còn đi ăn xin

hungna-1979

Xe hơi
Cụ chủ tham gia OF mà lại làm ăn thế.

minhmo

Xe cút kít
Trời ạ. xxx Hải Dương càng ngày càng gần với Thanh hoa quế rồi. KO biết 2 tỉnh này có kết nghĩa gì với nhau ko thế
Có, có mợ ạ. Vừa rồi mới có hội thảo ở Sầm Sơn với nội dung: "xxx HD và TH đoàn kết trong cuộc chiến với dân OF bóc mẽ chiêu trò ăn bửn".
Mợ không được mời làm quý khách à???

Chỉnh sửa cuối: