[Thảo luận] Xxx hải phòng bắt lỗi vượt nơi đường cong

Manhxuan

Xe hơi
Cụ chủ mà vượt ở đường cong là sai rồi.

Muon_biet

Xe cút kít
luật chỉ cấm vươt xe tại đg vòng chứ ko cấm vượt tại đg cong.vầy các bác cho em hỏi ngu rằng đg vòng khác đg cong ntn?
Đường vòng là xe phải lượn sang trái hoặc sang phải để đi, tầm nhìn bị khuất do bán kính cong của cung lượn. Còn đường cong là đường không thẳng nhưng tầm nhìn không bị che khuất do bán kính cong quá lớn vượt ngoài tiêu chuẩn cung lượn tối đa và tối thiểu.

ngày giữa đêm

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chủ mà vượt ở đường cong là sai rồi.
Dư luận viên hoặc âm binh???
1. Về bản chất - chức năng của ngành CSGT là tốt đẹp - Nhưng chỉ có thiên đường & nơi sản sinh ra thiên đường mới có tệ nạn nhũng nhiễu-bắt chẹt-lợi dụng để làm tiền-củ hành củ tỏi người tham gia GT - Vì người thi hành công vụ đi làm nhiệm vụ với mục đích & mục tiêu đen tối.
2. Bọn dưới địa ngục chỉ biết thượng tôn pháp luật & người CSGT hiểu rõ chức năng trong sáng và làm đúng nhiệm vụ cao đẹp của mình.
3. Người dân & người tham gia GT chỉ còn biết trông chờ và tự lo cho bản thân.

quocchim

Xe buýt
Cong và thẳng nó là hình thái tương đối. Nó nói cong, mình nói không cong, nó nói không thẳng, mình nói thẳng. Chả vấn đề gì, vô tư cãi nhau đúng không ạ. Điều quan trọng là căn cứ vào đâu để xác định rằng đấy là đoạn đường cong.
Căn cứ ở đây là biển số 201

Và biển số 202.

Nếu đoạn cụ vượt có 2 biển này báo hiệu, thì cụ thua xxx, và hình phạt xxx nêu trên là đúng luật.
Còn không có biển này, cụ mà rắn thì cũng chả làm gì được cụ.
Điểm mấu chốt ở đây, là căn cứ pháp luật và điều kiện cũng như tinh thần của cụ. Trường hợp trên chính là trường hợp phần đường chỉ có 1 làn xe và ở đoạn cầu Kiền là như thế.

Còn 1 trường hợp khác, như các cụ đã biết là đối với phần đường có nhiều làn xe thì không còn khái niêm vượt. Mà là làn của ai người ấy đi ạ. Miễn là đi trong đúng làn của mình. Trường hợp này các cụ xem hình dưới đây. A ko thể gọi là vượt B ở đoạn đường cong được, vì A đi trong làn của A, B đi trong làn của B.

Còn trường hợp này A sẽ mất xiền và tạm thời chia tay GPLX này

Cụ trả lời như thế này là quá chuẩn rồi :D

14D5555

Xe hơi
Em chẳng bao giờ đi đường lạ mà dám vượt trên đoạn đường vạch liền. Như cụ, theo thông lệ kẻ đường quốc tế và ở VN, đường cong luôn luôn có vạch liền, đường thẳng mới có vạch đứt (đôi khi có trường hợp không giống thế nhưng ít thôi). Như trường hợp cầu Kiền, đoạn đấy cong thật và có vạch liền. Do vậy em chẳng bao giờ dám vượt cả vì em biết thừa từ đỉnh cầu trở xuống đến ngã tư Quán Toan XXX chuyên gia đứng ở đấy, không bắn cái này thì bắn cái khác. Không đè vạch thì tốc độ.
Em thì kinh xxx Hải Phòng rồi, đi lấy giấy tờ đến mãi Nhà hát thành phố lấy. Mệt.

Chỉnh sửa cuối:

thangaudio

Xe buýt
Không có mục gọi điện cho người thân thì chấp hành đsng luật thôi

Nguyen L0ng

Xe đạp
E ủn lên để các cụ nghiên cứu vì đường vn kiếm được chỗ nào không cong cũng khó :-| .e cũng giống cụ chỗ e vượt cũng là vạch đứt .nhưng e bị ăn con BB chứ ko cãi được như cụ :))

xe_thung0201

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Em hải phòng đây, cụ bị xxx tuýt là đúng roài, nếu cụ ko có người thân thì " cân đôi" dao động từ 1-2 củ tùy theo khả năng của cụ.đấy là nét văn hóa của xxx hp

GMCR

Xe hơi
Cong ăn cong, thẳng ăn thẳng. Không có biển cấm vượt thì được vượt chứ nhỉ! Miễn là đừng đè vạch
Cụ đọc lại luật đê. Tại nơi đường cua khuất không đc vượt

thtvuf

Xe điện
Kinh,gọi tận lên Bộ...bọn em thảo nào toàn ăn biên bản hộ các cụ ở trển

Hyndai_HD72

Xe tải
Tuy có xin được lại giấy tờ, nhưng cụ chủ cũng cần lưu ý, vượt trong đoạn đường cong nguy hiểm lắm ợ!

anhtho

Xe ngựa
Thế trường hơph 1 cái xe độ chế chở nặng, nó bò cỡ 4 km/h thì gọi là gì cụ ???
Vẫn phải bò theo thôi cụ. Hôm trước em đi từ QN về HN theo đường Kinh môn Hải dương. Gần Phú Thái có cái cầu gì vừa dài vừa hẹp, mỗi bên 1 làn xe, vạch liền. Đúng lúc lên cầu thì có cái xe tải chở xi măng nặng trĩu phía trước. Nó bò chỉ <10km/h mà em vẫn phải bò theo. Quả nhiên qua cầu một tẹo là có mấy chú xxx và có 1 em 4b bị dìu vào.

Vũ Ngọc Hg

Xe tăng
Em nhớ trong luật gtđb có nói cấm vượt nơi đường cong (tất nhiên phải có biển) ko cần biển cấm vượt mà ,dù sao cũng chúc mừng cụ .

gocart

Xe cút kít
Em nhớ trong luật gtđb có nói cấm vượt nơi đường cong (tất nhiên phải có biển) ko cần biển cấm vượt mà ,dù sao cũng chúc mừng cụ .
Không đúng cụ ạ. Chỉ xử phạt khi có biển cấm vượt hoặc vạch liền. Mấy cái biển báo chỗ ngoặt nguy hiểm hay nhiều khúc ngoặt liên tiếp không phải là biển hiệu lệnh, cũng không phải là biển cấm và cũng không quy định phạm vi hiệu lực nên chẳng có căn cứ xử phạt.

phuchung_2010

Xe hơi
Vẫn phải bò theo thôi cụ. Hôm trước em đi từ QN về HN theo đường Kinh môn Hải dương. Gần Phú Thái có cái cầu gì vừa dài vừa hẹp, mỗi bên 1 làn xe, vạch liền. Đúng lúc lên cầu thì có cái xe tải chở xi măng nặng trĩu phía trước. Nó bò chỉ <10km/h mà em vẫn phải bò theo. Quả nhiên qua cầu một tẹo là có mấy chú xxx và có 1 em 4b bị dìu vào.
Xe tải này chắc là chim mồi cụ nhỉ?

AV-8B HarrierVI

Xe tải
Website
www.houseforrent.vn
Dưới Hải Phòng bây giờ không chỉ có cầu Kiền đâu ạ. Tất cả các đường cong bắt đầu vào đô thị, nơi giao nhau có vòng xuyến đều bắt lỗi này cụ ạ.

Nguyen L0ng

Xe đạp
E bị như thế và cũng làm đơn khiếu nại rồi đấy ạ .khổ nỗi ra Phường họ không xác nhận .mà bên CSGT bắt buộc phải có :^) thế cần gì có Luật để khiếu nại các cụ nhỉ .lần sau e rút kn cứ 50/50 cho nó lành dù mình đúng hay sai :78: