[Thảo luận] XXX làm em tỉnh ngủ. Bắt láo lỗi sai làn trên cầu Thanh trì

hihodu

Xe tăng
Cảnh báo các cụ xxx bắt láo lỗi sai làn trên cầu thanh trì,chiện của em như sau:
Trưa thứ 7 em đi từ Bắc giang về qua cầu Thanh trì, do hơi buồn ngủ 1 chút nên em xi nhan vào làn giữa đi chậm lại,đến hết dốc cầu em lại xinhan vào làn trái,từ xa đã có 1 xxx lao ra,em đoán là vẫy xe em,y như rằng 1 chú xxx trẻ giơ gậy chỉ thẳng vào xe em vẫy vào lề đường. Em vừa chuẩn bị giấy tờ vừa nghĩ chắc lại vịn lỗi sai làn đây và không quên nhìn lại đăng kiểm(xe em 12.10 này đến hạn đăng kiểm). Xuống xe quan sát thấy chỉ có 1 chú xxx trẻ.
xxx; chào anh,mời anh cho kiểm tra giấy tờ xe và bằng lái ( tay cầm gậy nhưng vẫn giơ chào)
E: E chào lại đi,em chào không đúng điều lệnh và anh bị lỗi gì
xxx; tay vẫn giơ gậy và chào như thế. Anh phạm lỗi đi sai làn đường
Em thấy xxx vẫn chào kiểu vừa giơ gậy vừa chào vội quay vào xe lấy cái thông tư 27 ra rồi nói;
Em: Lỗi sai làn em nói như thế là sai hoàn toàn,anh đi từ bên kia cầu sang không có cái biển phân làn,khi anh trở lại làn cũ có xinhan,ngày anh qua đây 4 lần sao a không biết chứ.
xxx: Chỉ tay nói đấy anh xem xe con nào cũng đi làn trong cùng ( m.ia vẫn cố tình ngu)
Em: Đây là chuyện người ta đi,còn anh đi theo biển báo và vạch đường, trên cầu có vạch đứt anh có quyền xinhan khi chuyển làn và em cố tình chào anh sai điều lệnh, em tay cầm gậy nhưng vẫn giơ lên chào,em xem thông tư 27 đây này. Em giở thông tư cho chú ấy xem mục tác phong khi làm việc với dân. xxx lúc này biết không nhằn được gì rồi xuống nước nói
xxx : anh làm việc ở đâu?
Em: Ở đâu không quan trọng,mà ở đâu còn lâu mới nói.
xxx; Anh em có gì không phải xuống nhắc nhở nhau làm gì anh bắt bẻ em chuyện chào nhau,trong trường em được học chào thế nào thì em ra thực hành thế, thế cái thông tư này có từ năm nào anh biết không?
Lúc này xxx không đả động gì đến lỗi đi sai làn mà cứ phân bua về cách chào với thái độ khó chịu
E: Cái thông tư này có từ năm 2009,em về trường học lại đi
xxx; Nhưng em ra trường từ năm 2010,từ đó đến giờ thay đổi nhiều rồi.
Em nghĩ sao cái thằng xxx này nó ngu thế cơ chứ( đúng là cái loại chạy tiền vào học 2 năm rồi nó cho ra đứng đường) em nói
E: Như vậy khi em đang học thì cái thông tư này đã có rồi, còn nếu đã thay đổi thì bọn anh cũng đã cập nhật thường xuyên, tác phong làm việc với dân trong thông tư là không thay đổi, anh chỉ nhắc nhở em làm việc cho đúng thôi. Em gọi anh xuống nhắc anh đi cẩn thận thì được,anh cảm ơn, bây giờ anh đi được chưa?
xxx; vâng mời anh đi ( cái mặt xxx vẫn còn nhăn nhó và lôi điện thoại ra bấm bấm)
Em cũng định ghi âm rồi nhưng nghĩ chú này còn trẻ,lỗi đơn giản để chiến đấu lại nên thôi không ghi âm nữa.
Dù sao thì cũng phải cảm ơn xxx ,nhờ xxx em tỉnh ngủ hẳn về nhà làm giấc ngon lành.

Bongbin2009

Xe tăng
Ông lái xe CQ em hôm trước cũng bị như cụ làm ông ấy phải xi nhan phi xuống đường dưới của xe máy, đến đoạn sau mới dám lên. Nhưng theo cụ tả thì xxx cạp nong cho cụ tỉnh ngủ là đúng ợ...8-} Vote cụ.
P/s: Ngày nào em cũng qua cầu nhưng chưa dám đối mặt xxx như cụ.

tuanphuongduong

Xe tăng
Sao xxx lại đi làm 1 mình, e tưởng phải đi theo đội hoặc nhóm chứ. chú xxx này gặp cụ thế là tắt điện rồi\:D/

IamDragon

Xe buýt
Tháng trước em cũng bị gọi xuống, cái một hồi sau cũng cho đi. Vớ vỉn thật.

2 tai 8 banh

Xe container
"Dù sao thì cũng phải cảm ơn xxx ,nhờ xxx em tỉnh ngủ hẳn"
Cụ vui tính quá.
Vừa không mất xiền lại cãi nhau 1 hồi là hết buồn ngủ ...

one way street

Xe buýt
em hỏi khí ko phải, sao XXX lúc biết chẳng xơ múi đc gì thì quay sang hỏi: Anh/ chị làm ở đâu nhỉ? :P

cathu

Xe tải
chia buồn với chú xxx này :))

achau

Xe hơi
Website
360.yahoo.com
Cám ơn cụ chủ thớt ,cách đây nửa năm tôi cũng bị vịn như thế này.nhưng ngu chưa cãi được ,và vội nên mất tiền ngu để đi cho nhanh.càng vào of lái với anh em càng bớt ngu!

Theone-phantom

Xe đạp
Cụ chủ cãi hay quá. Em đang buồn ngủ cũng tỉnh cả ngủ rồi. Vodka cụ nhé

Mr Lukas

Xe máy
Các cụ cho e hỏi thế này: nếu bị xxx vin lại thì e xử lý thế này được không. (đây là ý nghĩ chứ e chưa thực hiện =)) )
Khi mình xuống xe thì
xxx: chào anh, a cho ktra .....
Lukas: Chào anh-chú-or đồng chí. Tôi tên abc, là chủ của phương tiện xyz. Đề nghị a-chú-đồng chí giới thiệu tên-số hiệu-chức vụ- đơn vị công tác.
Em nghĩ sau câu này thì xxx sẽ phán luôn:
1: mày mù hay sao mà ko thấy bảng tên-số hiệu....
2: Anh công tac ở đơn vị nào?
Em còn nghĩ nếu có tờ giấy với cây bút thì lấy ra ghi lại hết thông tin xxx này lun.

Chỉnh sửa cuối:

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Hôm nọ em cũng đi làn 2 qua các chú ấy không vẫy nhỉ? hay là...

Thiepk32

Xe tăng
Các cụ cho e hỏi thế này: nếu bị xxx vin lại thì e xử lý thế này được không. (đây là ý nghĩ chứ e chưa thực hiện =)) )
Khi mình xuống xe thì
xxx: chào anh, a cho ktra .....
Lukas: Chào anh-chú-or đồng chí. Tôi tên abc, là chủ của phương tiện xyz. Đề nghị a-chú-đồng chí giới thiệu tên-số hiệu-chức vụ- đơn vị công tác.
Em nghĩ sau câu này thì xxx sẽ phán luôn:
1: mày mù hay sao mà ko thấy bảng tên-số hiệu....
2: Anh công tac ở đơn vị nào?
Em còn nghĩ nếu có tờ giấy với cây bút thì lấy ra ghi lại hết thông tin xxx này lun.
chú xxx nào già già mặt đen như cột nhà cháy thì lựa chọn phương án 1 ạ.

cwise

Xe container
Phải có một tập huấn cực kỳ nghiêm túc và sâu sắc về các văn bản pháp luật cho các chiến sỹ trẻ.

tomtep778409

Xe tải
Sao kụ chủ ko hỏi: " Ơ thế đ/c ra đường 1 mình ah? A e mình vào kia làm ly Vodka giao lưu đi đâu mà vội" :!!:!!:!!
P/s: Hay chú này có lỗi với sếp nên cho ra đây đứng phơi nắng nhỉ

Chỉnh sửa cuối:

xe thủng lốp

Xe container
Em dự là thằng xxx này cũng éo hiểu luật chứ nói gì đến cố tình bắt láo

Vietkid

Xe điện
Em cũng vừa bị bắt tuần trước, cũng lỗi sai làn, mất 5p để giải thích cho xxx hiểu luật, hé hé. XXX còn chém em là ở đây áp dụng luật trong khu đô thị, chỉ em cái biển Garden City >:).