[Thảo luận] xxx luôn vịn biển tỉnh bất kể đúng sai tại HN.

lehuuvy123

Xe máy
nhà cháu gặp rất nhiều lần xxx vịn oto biển ngoại tỉnh trong nội thành HN. Hôm nay là lần gần nhất cháu chứng kiến. lúc chiều nay tại Đại Cổ Việt giao Lê Duẩn. 1 cụ biển vios 99A bị vịn lỗi đè đảo giao thông mềm đầu hầm Kim Liên. mà lúc đấy cháu đang đứng xin xỏ hộ cu em chở hàng cồng kềnh. bác 99A lớ ngớ k biết phạm lỗi j. đòi ra xem cái vạch xương cá mà ôg xxx bắt lỗi thì nghệt mặt ra nộp tô. xông lấy giấy tờ đi luôn. cái kiểu này cháu gặp nhiều r nên cũng k ngạc nhiên. nhưng vẫn thấy bẩn quá. k phải ng HN thì rất khó k vi phạm đc. vừa lái xe vừa nhìn biển, vừa tìm đường thì khó thật. nếu ngta vi phạm thật thì k nói làm j. nhưng đấy là vu khống, r các ông đè ra vặt lông ngta thì đòn này bẩn quá. mất hết tình ng. chả bù cho xxx Quảng Ninh, biển tỉnh đi sai rất hay đc nhắc nhở thay vì phạt hay 50/50 ( cháu trừ trường hợp quá tốc độ, vượt phải, đè vạch liền).
chuẩn luôn anh ơi,năm 2014 em bị bắt láo có khoảng 20 lần ở hn quay được hơn chục video chỉ vì biển em biển pt

hoangminh3B

Xe tăng
E bị sai làn trong ĐN, XXX Đà Nẵng chỉ nhắc nhở thôi

Tribute

Xe container
Cái biển cũng mới là 1 yếu tố, xxx tinh ranh lắm, nhìn cái xe đi lớ ngớ là biết tài lạ đường hoặc trình non dễ bắt nạt. Các cụ sinh sống, làm việc ở HN, di chuyển thường xuyên những con đường đó thì khó vô tình vi phạm mà có vi phạm là cố ý chứ lái xe tỉnh lạ đến lò dò tránh 2b chưa xong lấy đâu thần trí để ý từng mét vạch với biển như ma trận ở HN.

anhtho

Xe ngựa
Cái này cũng đúng cho một số tỉnh khác. Ví dụ khi các cụ đi qua Kỳ Anh, Hà tĩnh v.v.. biển 38 cứ phóng vèo vèo, nhưng biển lạ (nhất là HN) thì chỉ nên đi <50. Không phải luật ở đây khác nơi khác mà là xxx bắc súng nhằm các cụ sẵn ở những chỗ đường dốc. Đang chạy 50, 52km/h, đường dốc xe tăng lên 55km/h, thế là bùm - không khác gì máy bắn tự động. Lái xe ở trong đó tâm sự với em và chính em bị dính hồi năm kia rồi ạ.

Trung BQ

Xe tải
gớm chả riêng HN, e thấy mỗi Đà Nẵng là khá nhất thôi còn lại đều bẩn cả. Mà các cụ cũng nên tách biệt xxx ở đâu với người dân ở đấy ra, không có mang tiếng dân cả vùng đấy.

Kedatinh8888

Xe hơi
các cụ so XXX ĐN với HN thì so làm gì ạ :D

Black90

Xe tải
Nhà e đi xxx cũng bảo đè vạch, nộp tiền xong các a còn lịch sự bảo biển tỉnh đi lại ít thôi. Chán chả buồn nói.

jackiehuy

Xe điện
e thì cũng đi biển tỉnh lên hn, nhưng để ý nên ko thấy bị bắt, duy nhất có một lần nối đuôi xe trước và bị xe bên cạnh che mất đèn đỏ đến lúc biết đèn đỏ thì đã nằm trên vạch người đi bộ rồi, nên phải cố vượt, sang qua ngã tư xi nhan rẽ luôn vào chỗ xxx, xuống nói vài câu họ cũng thông cảm mà còn chẳng thèm xem giấy tờ của e

civichh

Xe hơi
Cũng chả biết thế nào các cụ ạ, hay cháu gặp được xxx tốt. Nhà cháu biển tỉnh, thi thoảng về thủ đô có việc, 2 lần gặp xxx đều đc nhắc nhở. 1 lần sai làn ở Giải Phóng do bị xe máy đè đầu ở đèn đỏ, xxx vịn lại nhưng cháu trình bày lý do nên cho đi. 1 lần khác đang lớ ngớ xinhan chuẩn bị rẽ vào La Thành (đường 1 chiều ôtô), xxx đi từ vỉa hè ra vẫy chỉ hướng đi lối khác.

hainguyen74

Xe tải
csgt nên hướng dẫn giao thông, và chỉ phạt khi người vi phạm cố tình.
Hiện tại không làm được như thế nên dân rất ghét và coi khinh
CỤ ơi, phân biẹt giữa cố tình và vo tình rất khó ạ. Cá nhân em nghĩ cứ vi phạm là phạt thôi nhưng nên công bằng...phạt tất ah

vietpq75hanes

Xe container
Chỉ tiêu giao rồi, tháng nào, ngày nào ko vợt đc thì tự tiền túi ra mà bù vào chỗ đó.

dzungbv

Xe hơi
mấy đưa e e cũng thế, mỗi lần ra hn chơi là cũng ngán ngẩm, bảo đi đg hn như đi dò mìn, hôm nào k gặp xxx coi như may, gặp thì kiểu j cũng bị dính. khổ thế
Nói thế chứ Hà nội là thủ đô nên biển tỉnh nhiều mà bác. Mình đi sai thì phải chịu thôi. Biển Hà nội đi ra tỉnh không quen đường cũng lớ ngớ cả mà. Chỉ khác là giao thông trong phố Hà nội thì khó và phức tạp hơn vì đường đông.
Dù ở đâu nếu đi sai mà gặp XXX thì cũng đều dính cả thôi.

adng

Xe điện
CỤ ơi, phân biẹt giữa cố tình và vo tình rất khó ạ. Cá nhân em nghĩ cứ vi phạm là phạt thôi nhưng nên công bằng...phạt tất ah
khó không làm được thì để người có đủ khả năng đảm nhận. Còn không thì đào tạo làm gì. Cụ thử xét trong gia đình cụ nếu cụ hơi xíu đánh con thì đứa con nào nó yêu cụ?