[Thảo luận] xxx ngã tư Trần Duy Hưng-Hoàng Minh Giám: lỗi không bật đèn xinhan

4500EFI

Xe buýt
Chào các cụ,
Trưa qua khoảng 10h hơn em đưa vợ và F1 đi Big C, em đi Hoàng Minh Giám rẽ trái ra Trần Duy Hưng, em dừng đèn đỏ xinhan đàng hoàng, ra giữa ngã tư do tránh dòng xe đi ngược nên nhảy mất xi nhan. Y như rằng sang phía Trần Duy Hưng thì bị tuýt, lỗi không bật đèn tín hiệu khi chuyển hướng. xxx chủ động đề nghị anh em giải quyết nhanh chóng. Trời nắng quá nên em cũng tặc lưỡi cho xong. Em lập thớt để thông tin, mong không cụ nào mất tiền kiểu như em :@)

giangle

Xe máy
Hic, nhỡ đánh lái tránh 1 cái mà đi luôn hộp sữa cho F1. Em không thấy có hình thức xử phạt nào đối với trường hợp bật xi nhan mà không rẽ. Theo các bác mình có nên kiến nghị với các nhà SX ô tô là bỏ chức năng tắt xi nhan tự động khi đánh lái không? Như thế có khi giá xe lại giảm được một chút đấy các bác nhỉ!

Furious

Xe điện
Trường hợp của cụ em thì thông cảm dưng xxx thì chả cảm thông cái gì $-). Em dự là nó cũng biết nhưng...cứ phạt cái đã.

thule6

Xe điện
Sao cụ không hỏi cụ không bật signal từ đâu? xxx có nhìn thấy signal đã bật khi đang dừng chờ đèn xanh? và signal để báo cho người tham gia phía sau hay để biểu diễn cho xxx xem? chắc cụ sợ nắng và mất thời gian nên cụ tặng xxx hộp sữa. thảo lào xxx cứ diễn trò này suốt báo hại cho các cụ sau cứ phải giữ signal làm tăng khả năng va chạm khi qua ngã 3 ngã 4. Cháu ứ thích cách cụ làm rồi lên đây khóc.

thule6

Xe điện
Sao cụ không hỏi xxx cụ không bật signal từ đâu? xxx có nhìn thấy signal đã bật khi đang dừng chờ đèn xanh? và signal để báo cho người tham gia phía sau hay để biểu diễn cho xxx xem? chắc cụ sợ nắng và mất thời gian nên cụ tặng xxx hộp sữa. thảo lào xxx cứ diễn trò này suốt báo hại cho các cụ sau cứ phải giữ signal làm tăng khả năng va chạm khi qua ngã 3 ngã 4. Cháu ứ thích cách cụ làm rồi lên đây khóc.

miutrang

Xe tải
Xin chia buồn với cụ. Nhà cháu hay đi qua chỗ này thì thấy cứ 10 lần là đến 9 lần phải bật xi nhan 2 lần. Mấy cu xxx biết thế nên nhiều khi hay bắt láo, tại vì còn nhiều người non gan như cụ nên xxx vẫn chưa bỏ cái trò bẩn này. Nhiều khi đi qua đây thấy xxx đến là hài: ngã tư to đùng không đứng nhưng toàn đứng tít tận chỗ chờ xe bus, mà còn núp sau mấy cái gốc cây, trông thập thập thò thò đến là tội nghiệp.

vnitmaster

Xe buýt
Nhà cháu là chuyên phải giữ xi nhan ở các ngã tư đông đúc, ko lại quang tèo ah.

xeruabo2

Xe điện
Chào các cụ,
Trưa qua khoảng 10h hơn em đưa vợ và F1 đi Big C, em đi Hoàng Minh Giám rẽ trái ra Trần Duy Hưng, em dừng đèn đỏ xinhan đàng hoàng, ra giữa ngã tư do tránh dòng xe đi ngược nên nhảy mất xi nhan. Y như rằng sang phía Trần Duy Hưng thì bị tuýt, lỗi không bật đèn tín hiệu khi chuyển hướng. xxx chủ động đề nghị anh em giải quyết nhanh chóng. Trời nắng quá nên em cũng tặc lưỡi cho xong. Em lập thớt để thông tin, mong không cụ nào mất tiền kiểu như em :@)
E nghĩ vụ này xin các cụ ở HN hãy làm chuột bạch 01 lần để xxx dẹp cái trò bắt vớ vẩn làm tăng nguy cơ tai nạn đi ợ ??? Xi nhan khi chuyển hướng là mục đích để báo hướng rẽ cho các phương tiện khác biết đề phòng va chạm chứ ko phải xinhan biểu diễn cho xxx xem . Đọc những thớt kiểu này e thấy nản với thủ đô ngàn năm văn hiến nhà mình lém !

biggun0210

Xe đạp
em là em cứ cãi cho ra nhẽ, mà em cãi được rồi nhé, chả làm gì được em, có máy quay đâu? cho chụp hình được đâu? mình đúng thì mình chả sợ các cụ ạ. xxx thừa biết việc xe có lúc nhảy xi nhan, không thông cảm cho người ta thì thôi, lại còn kiếm cơ xin tiền. nghĩ mà thấy nản. rẽ phải trái là em cứ xi nhan tất ( kể cả đi 2B)

xeRAV4

Xe tăng
xxx bây giờ hay bắt lỗi này lắm,các cụ cửn thựn để bảo toàn cái ví nhé.voka cụ chủ về thông tin hữu ích,biết cũng không thừa

ECO-arch

Xe tăng
Mấy ngã tư kiểu Láng Hạ - Thái Hà hoặc Trần Duy Hưng - Hoàng Minh Giám kiểu gì lúc đường đông chẳng phải signal 2 lần, vì vẫn phải trả lái tránh dòng xe ngược đường hoặc lấn đường. Một số bác đỡ cần gạt để tránh nhảy, theo em là không an toàn vì ảnh hưởng đến tay lái. Bị tắt thì bật lại là xong, an toàn với cả việc lái và việc đối phó xxx. Có bị trừ điểm như khi thi xe Chip đâu mà lo, phải không ạ?

nnperav

Xe tăng
Mấy thằng chỗ này là chuyên gia ăn bẩn đấy các cụ cẩn thận.

codate

Xe tăng
Chào các cụ,
sao cụ không cãi như cụ ở Trần Duy Hưng - Khuất Duy Tiến ý, em có bật đàng hoàng ... bla bla
1 lúc biết đâu lại được đi luôn :))

anhdm.kh

Xe buýt
Website
www.nasco.vn
Cụ lại là tác nhân làm hư 3x rồi

xuandai

Xe buýt
Theo em thì các cụ đi 2B hay 4B đều nên nhớ bật signal đoàng hoàng.

Còn trường hợp của cụ chủ thì mình đã bật rồi, phải cãi tới cùng chứ.

bmw1226

Xe tải
Lỗi này xxx không thể phạt được nếu không đưa ra được bằng chứng (Video clip). Cãi thật lực, nếu cần chửi to lên cho nó sợ.

binhnq2

Xe tăng
đúng ra là lỗi này ko phạt đc, vì mình chỉ cần xi nhan trc khi vào ngã tư, còn khi đi quá rồi thì nó sẽ tự tắt khi mình trả lái, về luật là dc rồi, với lại nó chả có bằng chứng gì, cứ cãi cật lực. Ngoài ra lưu ý các bác 1 điểm nữa ở ngã tư này nhé: đó là nếu đường vắng, thì hãy đi thẳng tới giữa ngã tư rồi mới đánh lái nhé, nếu đánh lái trái sớm để đi trc dòng xe đi thẳng, là cũng bị phạt đấy (đi đường đông thì xxx tha vì tránh tắc đường, nhưng đường vắng nó ko tha đâu). Các cụ lưu ý.

DuongNV

Xe buýt
Cháu thì khi rẽ, trả lái xi nhan tắt cháu lại bật lại để qua hẳn ngã tư cho chắc ăn!