[Thảo luận] XXX sao đỏ xin lỗi

crocodile

Xe buýt
:)) cuối cùng thì ông lái xe to mồm lại phải xuống nước. Vì đèo đệm nói người ta là bố láo cũng sai rồi. Làm gì có chửi bới gì mà nói công an bố láo, chỉ là sai thôi :)) Hòa cả làng

ranger211

Xe tăng
Không nói thế thì làm sao xxx phải xin lỗi. Hoan nghênh với cụ chủ thớt vì tinh thần chiến đấu.

Cảnh sát G.T

Xe điện
Em xác nhận là xxx SSao Đỏ rất hay dọa ma, hôm trước em đi từ QN về, qua ABC, đi rất từ tốn, đúng làn đường, thế mà vẫn bị dừng, nói là đề vach, em bảo OK, mời lập biênbanr, yêu cầu in ảnh rõ ràng, sẽ nộp phạt. Lúc đầu các chú ấy cũng rất cứng, gọi bộ đàm (cho em nghe), xác nhận ảnh rõ nét, đánh xe xuống xem ...

Em vẫn nhất quyết yêu cầu lập BB có đính kèm ảnh, thế là các chú chán, thả cho em đi, em không cho kiểm tra giấy tờ.
Em cũng mới tiếp xúc với các chú í! Nhưng rất tiếc hôm đó em không phải là người cầm lái!

http://www.otofun.net/threads/366649-bac-lai-xe-nhanh-nhau-qua-neu-khong-hom-nay-em-cho-xxx-sao-do-hai-duong-1-bai-hoc/page6?highlight=

Hoạt cảnh: XXX Sao Đỏ-Hải Dương định bắt láo, thấy khó nhằn nên vin vào lý do vớ vẩn để ban ơn, không xử lý vi phạm nhằm giữ thể diện cho mình:

- Địa điểm : Trạm XXX, Cầu Đại Tân, đoạn qua cái đập tràn hạn chế 40km/h, gần đến TT Sao Đỏ-Chí Linh-Hải Dương.
(ảnh minh họa)

- Xe Công ty, đang trên đường đi từ Hạ Long về Hà Nội.
- Trên xe có 3 người, em ngồi đằng trước bên phụ, bác tài khoảng 50tuổi. Cả 2 người ngồi hàng ghế trên đều thắt dây an toàn khi xe đang lưu thông.
- Bác tài chạy xe rất đúng luật vì đã được em cảnh báo trước. Xe đi không quá tốc độ, không đè vạch liền, không lấn làn... nói chung là không vi phạm gì cả!
- Vở kịch có 4 diễn viên: bác tài, em, xxx1 trẻ (bắt xe), xxx2 già (ngồi trong để xử lý, lập biên bản và thu văn ngân)!

Vở kịch bắt đầu:

Xe đang bon bon, 1 xxx trẻ nhẩy xồ ra chỉ cạp nong vào xe bọn em yêu cầu tấp vào lề đường! Ngồi trên xe em nói luôn với bác tài: xxx ở đây chuyên bắt bừa, bắt hú họa, từ nãy giờ cháu qua sát chú không hề vi phạm luật giao thông! Phải chiến đấu đến cùng nhé!!!
Bác tài cầm giấy tờ xuống xe trình diện, em thì lục tục tháo dây an toàn, xỏ tất, đeo giầy (vì lúc trên xe đã cởi tất ra cho mái thoải :D )!
Xuống xe, bật ghi âm điện thoại, thấy bác tài đang đưa giấy tờ cho xxx, em bảo với bác tài (vì mình không cầm lái nên cũng không được quyền hỏi xxx): Hỏi (xxx) xem lỗi gì???? :-?

- xxx1 trả lời luôn: Chú đè vạch liền và 2 người không thắt dây an toàn! :o)
Ối trời, lắm tội quá!
- Em liền cộc lốc hỏi xxx : Ở đâu (đè vạch liền)??? Anh có nhìn thấy trước khi xuống xe chúng tôi cởi dây ra không??? Anh có nhìn thấy không???
- Trong khi đó bác tài cũng nói xen vào : Không! Tôi vẫn thắt dây đấy chớ!!!

Bị tấn công dồn dập, xxx1 có vẻ ngán rồi cà cuống quay sang bảo với bác tài (có vẻ nhịu cả giọng, em thuật lại nguyên văn): Xe đi sai phần đường cái đó nhắc nhở! Còn dây an toàn với anh em mình không quan trọng anh nhờ! Dây anh em mình không quan trọng! (nhắc lại) :o)

Tưởng tha luôn nhưng sau đó thấy cu cậu vẫn bẩu bác tài đánh xe gọn vào rồi chỉ về phía 1 vị đại ma đầu (xxx2 già) đang ngự trong động!

Bác tài nhẩy lên xe, em gọi với theo: "Tí nữa xong (vào gặp xxx2) đề nghị cho xem ảnh (vi phạm) nhé!"
Bác tài gật đầu nhưng vẻ mặt có vẻ hơi căng thẳng! Em lúc đó đúng như kiểu 1 ông huấn luyện viên, cầu thủ chuẩn bị vào sân (bác tài vào gặp xxx2),em nhét cái điện thoại đang bật chế độ ghi âm của em vào túi áo bác í và dặn: "Chú cứ vào nói chuyện bình thường!" nhằm trấn an tinh thần bác tài! Em đứng gần đó quan sát tình huống, nếu bất lợi, huấn luyện viên cũng sẽ nhẩy vào sân ngay!

Sau đó bác tài cầm sổ vào gặp đại ma đầu! Đại ma đầu từ nãy đến giờ ngồi im và chắc chắn đã quan sát, nghe ngóng toàn bộ cuộc đối thoại của em với xxx1! Em đoán, chắc chắn ngài đã có phương án giải quyết vụ việc rồi!

Em tường thuật lại cuộc đối thoại của bác tài với đại ma đầu từ trong máy ghi âm:
xxx2: Sao? Nghe cháu nó (xxx1) đã thông báo gì chưa?
Bác tài: Cháu nó bảo là đi sai phần đường, em vừa đi công tác Quảng Ninh về, anh em toàn trong ngành giao thông cả....!!!
Em thấy câu này của bác tài quá dở! Em đã dặn dò thế rồi, cuối cùng để trượt mất "con cá" của em! ~X(
xxx2: Làm giao thông hả? Ở đâu? Ở Bộ giao thông hả???
Bác tài: Vầng! Làm đường đới!!!

Xxx2 lúc này như được cởi tấm lòng, đang không biết đuổi mấy ông này đi (không kiểm tra) bằng cách nào để giữ thể diện, tự nhiên bác tài trong lúc luống cuống phọt ra câu BGTVT!
xxx2: Thôi choa! Nói ra luôn thì anh em choa! Cứ là là là....!

Rồi sau đó xxx2 đưa giấy tờ cho bác tài rồi cùng bắt tay nhau cười xòa!!
Em từ xa quan sát đã hiểu được tình hình, chạy luôn vào định "giáo huấn" với xxx2 1 vài điều! Nhưng bác tài đã kéo tay em đi ra thật nhanh, để em không gây sự, tránh phiền toái! Em chỉ kịp nói với theo xxx2 câu "Em nói với bác như này, bọn em đi rất đúng luật....."!

Dấu "...." chính là ý này của em mà chưa kịp nói ra với xxx "các bác xử lý thật nặng những người đi sai luật vào, đừng giở trò này ra với những người như bọn em nữa! Không làm gì sai trái mà bị người khác chụp mũ lên đầu, bọn em chiến đấu đến cùng đấy!"

Sự việc diễn ra chưa đầy 3 phút rồi lại lên xe tiếp tục hành trình!
Nhưng em cảm thấy rất tiếc! Hôm nay em mà là người cầm lái, là diễn viên chính, chắc chắn sẽ có vở kịch hay hơn!

[youtube]8rbKOiZVSUk[/youtube]

thanhngoc286

Xe đạp
Cụ chủ hăng máu quá ! Em nghe mà phát thèm, ko biết bao giờ mình đc như thế :(

kia7238

Xe tăng
Gớm lái xe của cụ cãi máu thế , nhẹ nhàng tí thì nó sẽ hay hơn

Hihi nghe bé và máu quá cứ như say rựu cãi nhau ấy

Sprinter 1626

Xe buýt
Gớm lái xe của cụ cãi máu thế , nhẹ nhàng tí thì nó sẽ hay hơn

Hihi nghe bé và máu quá cứ như say rựu cãi nhau ấy
Em cũng đã thường dặn chú ấy:

Cùng lắm thì nộp phạt chứ xxx không đánh mình được đâu. Nhưng chú ấy hơi mất bình tĩnh, lần sau nếu có chắc sẽ hấp dẫn hơn.

Chỉnh sửa cuối:

Emchaien

Xe buýt
Em thấy đoạn xxx xin lỗi rồi thì cụ cũng thôi chứ, cụ nói tiếp thì cụ lại làm hỏng mất bài ghi âm hay :D. Em cũng hay nói to như cụ đấy nhưng chỉ khi nào em đúng thôi :">

quangnt78

Xe tải
Cụ cũng hơi láo, thế là ko đc!

ranger211

Xe tăng
XXX cũng tham gia vào diễn đàn này lên ko có ý chí tấn công. Cháu hoan nghênh cụ chủ thớt về tinh thần chiến đấu. Đề nghị cần phát huy.

Tribute

Xe container
Giọng lái xe nghe có vẻ nhiều "nhựa" nhỉ? Ko biết có quại bia nào chưa. Nói chuyện với các chú có áo giáp là cứ phải điềm nhiên chứ hét to thế nó líu sợ đâu.

Sao em chả thấy Thùy Link đâu nhể. Hay do iPad của em

su_cu_tim_vo

Xe hơi
e cũng bị dính mấy lần ở đội này,bọn này bắt náo và ăn tiền thì khỏi nói

tranphong79

Xe điện
nghe ghi âm đến đoạn kiểm tra hành chính thì chắc là xong, nhưng em vẫn chưa thấy đoạn xin lỗi đâu cả