XXX tháo biển số: căn cứ pháp lý nào?

tungbeo79

Xe hơi
tôi cũng từng bị tháo biển, bực mình nó để lại giấy nhắn trên kính xe, hôm sau đến chưa kịp để bọn chúng hoạnh họe tôi phang trước, cứ ú a ú ớ xong bắt mình đi nộp phạt lỗi đậu xe trái quy định hehe nếu đậu bên trái đường thì 180k, đậu bên phải lại nặng hơn 250k, may wa' em lại đậu bên trái, sai hơn lai phạt nhẹ hơn, luật VN văn minh ghê:77:

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
tôi cũng từng bị tháo biển, bực mình nó để lại giấy nhắn trên kính xe, hôm sau đến chưa kịp để bọn chúng hoạnh họe tôi phang trước, cứ ú a ú ớ xong bắt mình đi nộp phạt lỗi đậu xe trái quy định hehe nếu đậu bên trái đường thì 180k, đậu bên phải lại nặng hơn 250k, may wa' em lại đậu bên trái, sai hơn lai phạt nhẹ hơn, luật vn văn minh ghê:77:
:77::77::77::77::77::77:

hanhfood

Xe hơi
Website
hanhfood.com.vn
tôi cũng từng bị tháo biển, bực mình nó để lại giấy nhắn trên kính xe, hôm sau đến chưa kịp để bọn chúng hoạnh họe tôi phang trước, cứ ú a ú ớ xong bắt mình đi nộp phạt lỗi đậu xe trái quy định hehe nếu đậu bên trái đường thì 180k, đậu bên phải lại nặng hơn 250k, may wa' em lại đậu bên trái, sai hơn lai phạt nhẹ hơn, luật VN văn minh ghê:77:
Đọc đến đoạn này hãi... chắc lần sau cứ trái mà đỗ :77:

mybin63

Xe tải
Lực lượng Cảnh sát và Thanh tra giao thông được phép tháo Biển đăng ký để làm vật chứng và đảm bảo việc xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực Giao thông đường bộ theo quy định tại Nghị định 146 và chỉ thị số 32 của Chính phủ.
Bác xehoa là xxx à? Bác công tác chỗ mô hỉ?

Navigator

Xe đạp
Lực lượng Cảnh sát và Thanh tra giao thông được phép tháo Biển đăng ký để làm vật chứng và đảm bảo việc xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực Giao thông đường bộ theo quy định tại Nghị định 146 và chỉ thị số 32 của Chính phủ.
Để có bằng chứng vi phạm các bác chụp cái ảnh có phải nhanh hơn ko, mà lại kô làm hỏng tài sản của công dân. Như thế vừa văn minh, mà người vi phạm cũng tâm phục khẩu phục, đỡ bức xúc. Thằng nào cố tình không chịu thì các bác gọi xe đến cẩu đi. Cái xe cẩu 4 tỷ mới mua của TTGT đâu rồi hay lại đắp chiếu ở đường Yên Phụ. Rõ là củ hành...:mad:

sphinx

Xe máy
cái vụ chụp ảnh đấy ở VN chưa áp dụng được đâu, tóm lại là xxx sẽ vặt một thứ gì trên xe của bác để phải đi nộp phạt, nếu không phải là biển sổ thì sẽ là gương chẳng hạn:))

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
xxx toàn xử lý sai luật, vậy mà anh em ta vẫn phải chịu, không làm gì được, do cái gì nhỉ, đố các bác:6::6::6::6::69::69::69:
Chồng của con mụ làm cùng sở tớ nó đỗ xe trước 75 Trần Hưng Đạo.
XXX ra tháo biển của nó. Dân báo. Nó mới ra. Thằng này gấu, túm cổ xxx tát cho 2 cái. Hô ăn cắp:P
Cuối cùng hòa.
Tớ thì chẳng có dám làm tới vậy.

Các bác đi qua đó có khi vưỡn thấy con Nô bi ta II màu vỏ dưa hấu đậu chỗ ấy đấy.

Philips

Xe tải
Tháo biển khi chủ xe vắng mặt ---> hành vi này không khác gì bọn lưu manh trộm cắp.

Ngúng Nguẩy

[Tịch thu bằng lái]
Phận con sâu cái kiến mà lại dám thắc mắc các quan à, bác to gan thế

jazoo

Xe hơi
cái vụ chụp ảnh đấy ở VN chưa áp dụng được đâu, tóm lại là xxx sẽ vặt một thứ gì trên xe của bác để phải đi nộp phạt, nếu không phải là biển sổ thì sẽ là gương chẳng hạn:))
Tôi thách bố bọn chó nào dám tháo biển của tôi chứ đừng nói đến guơng, ban ngày mà có ăn cắp à, chó cắn trộm khi không có chủ à, bị bắt gặp chả cho mấy phát tát.:mad::mad::mad:
tôi chưa đến mức tát, nhưng đã chửi cho bọn ăn cắp 1 trận rùi. CMN, rồi nó xin lỗi và ghi biên lai phạt.

chungcon

Xe máy
Việc xxx làm thì mình phải hiểu rõ về luật với vặn lại được, còn ko thì làm ... cho nhanh các bác ạ.
Em là lính mới nên ko dám nói mạnh, kẻo mod lại ban nick thì em toi