[Thảo luận] XXXX bắt xe máy và rút chì khóa của xe có đúng không

hoan_meci

Xe tải
Website
mannhuapvc2000.blogspot.com
Các cụ cho em hỏi
Em đi đường thấy các xxxx chạy xông ra bắt người đi xe máy và nhanh như chớp thò tay rút chìa khóa xe máy của khổ chủ. Vậy hành động đó có trong luật không
Cụ nào am hiều cho em biết với ah

cwise

Xe container
Đó là hành động vi phạm pháp luật nhé, không luật nào cho phép như vậy.

CuTiVoDich

Xe điện
Vừa sai về luật vừa phản cảm, nhìn mấy chú chỉ dùi cui vào người vi phạm xong le le vào vỉa hè sợ người ta chạy mà đau cả bụng:D

HaJolie

Xe buýt
Đó là hành động vi phạm pháp luật nhé, không luật nào cho phép như vậy.
Cụ chủ đang hỏi "có quy định trong luật ko", nếu bác nói là vi phạm pháp luật thì bác trích dẫn cụ thể quy định ở điều khoản nào cho cụ chủ biết???

Thich_Thit_Mo

Xe hơi
Biện pháp ngăn chặn :bz (ko định lánh đầu ra để chạy nó ko dám rút đâu)

dongcasper_2

Xe tăng
CuTiVoDich nói:
Vừa sai về luật vừa phản cảm, nhìn mấy chú chỉ dùi cui vào người vi phạm xong le le vào vỉa hè sợ người ta chạy mà đau cả bụng:D
E ở SG một năm, cũng bị vịn rồi, nhưng trong kia văn minh, CSGT tuýt còi từ xa, e ko biết (cố tình k biết) liền bị ngay e bồ câu ép :D

cwise

Xe container
Cụ chủ đang hỏi "có quy định trong luật ko", nếu bác nói là vi phạm pháp luật thì bác trích dẫn cụ thể quy định ở điều khoản nào cho cụ chủ biết???
Vấn đề là chẳng có điều khoản nào quy định cả. hehe. Theo em hiểu là thế. Mời bác đọc kỹ Thông tư 27 thì sẽ biết.

phungquocvinh

Xe máy
Cụ treo thêm cái gì giá trị vài trăm nghìn vào móc chìa khóa là dễ quy tội xxx lắm ạ.

P/s : chị em hay có cái ví con con treo cùng xxx rút chìa là cứ đòi lại tiền em để mấy triệu trong đó, qua tay xxx về không còn là em ứ chịu.

Chỉnh sửa cuối:

hoinhap

Xe tăng
Vi phạm vào quyền sở hữu tài sản cá nhân, em dự là trong luật dân sự, để em về xem lại luật đã.:D

Dai Anh

Xe đạp
E có hai bộ chìa khóa trong túi, xxx rút xong rồi E cắm khóa khác vào đi
Như thế hay không nhỉ?
Hehe em đang định viết như cụ đấy, ngày xưa thanh niên cũng hay chơi trò này, xxx lấy chìa khóa xe của mình xong và mình cũng rất ngoan ngoãn dắt xe lên vỉa hè dựng hẳn chân chống giữa nhé, xxx nhìn yên tâm quá còn gì và quay ra ngã tư bắt tiếp haha quay lại thì không thấy em đâu, tội nghiệp mấy chú xxx cũng lo bỏ mẹ chứ

CHIANTHI

Xe tăng
Chìa khóa là tài sản của công dân , tài sản công dân chỉ bị tạm giữ hoặc tịch thu khi có lệnh của cơ quan có thẩm quyền thôi . rút chìa khó chỉ là đặc sản của xxx Hà nội thôi . Năm 2004 em bị vịn ở Thái hà ,xxx rút chìa khóa em nói "chìa khóa là tài sản của tôi, Đ/C để lại chỗ cũ rồi làm việc" và xxx phải cắm lại vào ổ khóa .

henryk

Xe buýt
Em thấy nhiều nơi xxx hành xử như vậy mong các Cụ nhiều kinh nghiệm chia sẻ.

ducquyet

Xe hơi
Nếu người kia vi phạm giao thông thì em nghĩ là đúng rồi cụ ạ

blackpaint

Xe container
Vấn đề là chẳng có điều khoản nào quy định cả. hehe. Theo em hiểu là thế. Mời bác đọc kỹ Thông tư 27 thì sẽ biết.
Sao lại không quy định, tài sản riêng mà cụ định vào tòm tem của ng ta, nó đánh cho bỏ mẹ. Đứa nào thò tay rút chìa khóa cứ mạnh dạn gõ vào tay cho nó biết...còn xxx muốn dừng phương tiện vi phạm thì phải theo đúng Thông tư 27 nhé, từ cách chỉ gậy, hướng dấn đỗ xe cho ng vi phạm... có hết đấy.

cwise

Xe container
Sao lại không quy định, tài sản riêng mà cụ định vào tòm tem của ng ta, nó đánh cho bỏ mẹ. Đứa nào thò tay rút chìa khóa cứ mạnh dạn gõ vào tay cho nó biết...còn xxx muốn dừng phương tiện vi phạm thì phải theo đúng Thông tư 27 nhé, từ cách chỉ gậy, hướng dấn đỗ xe cho ng vi phạm... có hết đấy.
:DBác chỉ cho em quy định nó ở đâu: hành động xông ra bắt người đi xe máy và nhanh như chớp thò tay rút chìa khóa xe máy như đúng chủ thớt hỏi, đuơng nhiên chả có văn bản nào quy định như thế.:D Cái này em nói hoàn toàn đúng mà.

simba_2005

Xe hơi
E có hai bộ chìa khóa trong túi, xxx rút xong rồi E cắm khóa khác vào đi
Như thế hay không nhỉ?
ngày xưa có thằng chả bắt xe rút chìa rồi lững thững đi vào, quay lại thấy mấy em cười nhăn nhở vào mặt rồi té, bọn nó còn mấy chìa trong túi cơ

sonrtc

Xe máy
Nếu người tham gia giao thông vi phạm bị xxx dừng xe kiểm tra mà có hành vi bỏ chạy thì xxx rút chìa khóa cũng là 1 biện pháp để ngăn chặn. Nó cũng giống công an Thanh hóa dùng lưới để bắt dừng xe thôi. Tuy nhiên, khi xxx có hiệu lệnh dừng xe, người dân chấp hành nghiêm chỉnh mà vẫn bị xxx rút chìa khóa thì theo em cứ làm thế này các cụ thấy có được không nhé:
- Để nguyên xe máy tại chỗ (có thể là giữa đường) và yêu cầu xxx nó đưa trả chìa khóa để mình cho xe vào lề đường phục vụ việc kiểm tra. Lý do là tay hoặc chân tôi đang đau không thể tự dắt xe được.
- Nếu nó vẫn không trả thì yêu cầu nó tự dắt xe cho mình vào và nói to với tất cả tổ kiểm tra của xxx và người dân xung quanh đấy (cố tình để mọi người nghe thấy) " đồng chí xyz đang giữ chìa khóa xe của tôi, trong cốp xe tôi để toàn bộ giấy tờ xe cùng tiền và nhiều thứ quan trọng khác, nếu bị mất thì đồng chí xyz hoàn toàn chịu trách nhiệm và nhờ mọi người có mặt ở đây chứng kiến cho việc xxx tự ý lấy chìa khóa xe của người dân".