[Funland] Ý kiến của các cụ về Vinhomes Ocean Park hiện nay thế nào?

LaiVang1

Xe máy
Cư dân cũng phải chịu phí gửi xe ô tô qua đêm đắt hả cụ? Phí là bn ạ?
đăng ký vé tháng thì là 1tr250/ tháng bác, còn lẻ thì là 300k/ đêm bất kể cư dân hay người ngoài (Times city cũng thế mà cụ)

LaiVang1

Xe máy
Thuê giá như nào mới là vấn đề : 3tr hay 5tr :D , cư dân ở đây đang khóc ròng vì giá cho thuê thấp. Bán thì cắt lỗ hơi đau mà cho thuê thì bèo bọt, thôi cho bài học đừng tin những j tivi và báo đài nói. Nhất là những cdt mua chuộc dc truyền thông như Vin vậy :)

Gửi bác, Vincom Retail nhận hỗ trợ tất cả các căn hộ muốn cho thuê với giá như trên nha bác, với một khu đô thị mới hình thành và chưa đi vào phát triển, giá đó là thấp hay ổn hả bác?, Times City những ngày đầu tiên hoạt động, bác có nhớ là giá lúc đó cho thuê là thế nào và bây giờ là thế nào không?

tantran2020

[Tịch thu bằng lái]
Giá trên là do vin hỗ trợ, không phản ánh đúng giá thị trường, mục đích là để đảm bảo quyền lợi chủ đầu tư, từ đó dễ bán hàng các đợt sau. Sau thời gian hỗ trợ thì giá chắc chắn đi xuống. Ở Times, Royal hay Metropolis đều như vậy.

anh kao

Xì hơi lốp
View attachment 5491283
Gửi bác, Vincom Retail nhận hỗ trợ tất cả các căn hộ muốn cho thuê với giá như trên nha bác, với một khu đô thị mới hình thành và chưa đi vào phát triển, giá đó là thấp hay ổn hả bác?, Times City những ngày đầu tiên hoạt động, bác có nhớ là giá lúc đó cho thuê là thế nào và bây giờ là thế nào không?
Giá này là giá Vin cho thuê hay giá Vin sẽ thuê lại của cư dân ?
Nếu giá Vin thuê lại của cư dân với giá này thì cụ đăng lên hội cư dân chắc cả ngày kg kịp bốc máy nghe :)
Cư dân đang cho thuê chưa bằng nửa bảng giá của cụ đấy: 6.5tr căn góc 3 ngủ đang khóc ròng kia kìa :D

Chỉnh sửa cuối:

LaiVang1

Xe máy
Giá trên là do vin hỗ trợ, không phản ánh đúng giá thị trường, mục đích là để đảm bảo quyền lợi chủ đầu tư, từ đó dễ bán hàng các đợt sau. Sau thời gian hỗ trợ thì giá chắc chắn đi xuống. Ở Times, Royal hay Metropolis đều như vậy.
Tất nhiên thời gian này là thời gian đầu, Vin hỗ trợ khách hàng cho đến khi ổn định thì có gì bất hợp lý và ảnh hưởng đến tiền thu về của nhà đầu tư so với không hỗ trợ hả cụ?
Giá của Times lúc đầu so với lúc Times hình thành thì thế nào hả cụ? Đồng ý là phải có lúc tăng lúc giảm, nhưng chung cuộc là tăng, chứ cứ biến thiên đi lên thì người ta dồn cả nhà cả cửa vào Vin ngay rồi cụ :D

- Xa nội thành, đi lại vất vả
- Mật độ thang máy cao
- Không có hầm để xe ô tô
- Mua thì dễ, bán không bán được, cho thuê không cho thuê được vì nguồn cung quá lớn, cho thuê giá rẻ bèo ngang phòng trọ
- Không khí ô nhiễm do xung quanh dân đốt rác
=> thừa tiền thì mua vứt đấy, thỉnh thoản đến chơi rồi trả 300k phí gửi xe ô tô 1 đêm :D
Cái cảnh chờ thang máy thấy nó vất

wanting252

[Tịch thu bằng lái]
View attachment 5491283
Có thật không bác? Thế sao em thấy vẫn rao thuê nhiều thế? Mà rẻ hơn thế này nhiều?
Nồi, đây là vin cho thuê chứ có phải

Jiren198

Xe điện
Buồn cười là nhiều người cứ nghĩ nhà rẻ thì chứng tỏ dân ở đó không giàu. Điều này không hoàn toàn sai nhưng các cụ lại không nghĩ rằng những người chưa có tiền còn là những ngưòi trẻ, mức độ tích lũy chưa cao nên họ chỉ mua căn hộ nhỏ, giá rẻ phù hợp với cuộc sống hiện tại của họ. Mua nhà của Vin tầm này 9x rất rất nhiều. Các bạn 9x mà các cụ nhận xét họ nghèo nên dân trí thấp, nhộm nhoạm thì hơi thiển cận. Những cụ này giờ chắc toàn sắp thành ông bà cả rồi :D.
E nói thật dân trí cao hay thấp ko liên quan đến nhà đắt hay rẻ, mà do học vấn nhận thức cụ ạ...e thấy công chức văn phòng, những người lập nghiệp thủ đô dựa trên học vấn,khá văn minh, có thể họ ko kiếm đc nhiều tiền mua nhà, xuất phát từ vùng quê nghèo khó, để mua đc căn cc 2 tỷ cả vấn đề.. đầy thg học thì dốt, buôn gian , phò phạch , dân gốc Hà Nội bme để lại tiền cho mua nhà chục tỷ mà ý thức vẫn như cái đb... e nghĩ do cách ngta kiếm tiền, học vấn mới sinh ra cái ý thức

Chỉnh sửa cuối:

anh kao

Xì hơi lốp
Có thật không bác? Thế sao em thấy vẫn rao thuê nhiều thế? Mà rẻ hơn thế này nhiều?
Nồi, đây là vin cho thuê chứ có phải
Chưa bằng một nửa bảng giá đây cụ ah, Vin nó cứ chém giá cho thuê cao lên để cứu giá cho cái dự án này thôi, chứ đầu tư 2-3 tỏi mà cho thuê bèo bọt như nà thì ai dám mua

victory_1980

Xe điện
Tình hình là Vin sắp tới sẽ triển khai thêm dự án khu đô thị cỡ hơn 700ha gần VOP (gọi là Ocean Park 2), đó là khu Đại An (300 ha) mới mua chuyển nhượng trong quy 2.2020, và khu Dream City 420 ha (Hưng Yên- cũng gần OCP). Vậy là riêng khu vực Long Biên, Gia Lâm sẽ là đại đô thị do Vin xây dựng, suốt từ Long Biên đến Hưng Yên. Phía Tây HN: là Green Bay, Vinhome smart city, Long Hưng (Đan Phượng),.. rồi tiếp khu vực Đông Anh nữa.
Thế này chắc Vin sẽ xin đầu tư các tuyến đường sắt đô thị đi các hướng ra ngoại ô. Anh Vin đầu tư tứ phía, làm dự án nào cũng bán đc hàng. Phải nói sức hút của Vin lớn thật.

Justforfuntoo

Xe container
View attachment 5491283
Giá này là giá vin cho thuê, bao gồm phí quản lý đồ đạc và vin ăn % rồi, còn cư dân cho thuê chỉ được phân nửa mà không trôi
So sánh làm sao được với Times khi nó là nội thành, số người có nhu cầu ở lẫn thuê đều lớn
Chứ ngoại thành thì ngược lại!
Ngoài ra times xây gần chục năm mới có 23 toà, cứ 3 năm xây khoảng 7-8 toà. Ocean 1 phát xây 40-50 toà, nguồn cung khủng khiếp thế thì chả thằng Retail nào đỡ nổi
Retail nó đang cho thuê các căn nó chưa bán được chứ nằm mơ nó hỗ trợ cư dân cho thuê
Nên hiểu bản chất vđ, đừng lập lờ đánh lận con đen ;))

tantran2020

[Tịch thu bằng lái]
Xây ở chỗ này thì để cho dân Hà Nội hay Hưng Yên hả cụ? Hưng Yên có ngành kinh tế gì không mà MIK cũng định đầu tư Hưng Yên, làm khu villa 830ha?

formula_one

Xe tăng
Nổi tiếng toàn cõi OFFB vì quả dân trí cao, mang dao ra chặt xích, các kdt khác của Vin chưa từng có, chỉ có trâu quỳ mới có :))
Cái thằng chặt xích đấy chỉ là cá biệt thôi, nhà nó bán dao nên tiện nó quảng cáo dao nhà nó. May mà mỗi nó bán dao, không thì Vin OCP mang tiếng chém nhau suốt ngày :))

thấy mèo xinh là thích rồi. chung cư xây san sát đối diện nhau nhà nào se.x mở cửa sổ thfi các nhà đối diện được xem miễn phí cụ nhỉ. Mà bọn tây là open, nó chẳng thèm đóng cửa sổ đâu.
Em mua ống nhòm thủ sẵn rồi mà chưa được diện kiến pha nào gay cấn cả :))

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Giá Thấp tầng bị đẩy lên khá cao, nhất là các căn vị trí đẹp. Cộng đồng sale đã góp vào thành công của dự án với mức giá mới, cao hơn dự kiến của Vin. Không biết Vin có biết rất nhiều tầm gửi giờ thành đại thụ, tài sản ngàn tỷ chỉ nhờ quyền được mua ban đầu hay không.

Giá hiện nay đã mềm hơn, nhất là các căn SL trong nội khu. Nếu Vin làm tiếp khu đất đối diện, giá sẽ đi ngang và giảm đi vì nguồn cung nhiều.

Giá hy vọng có thể tăng ngay khi tiện ích bắt đầu như Biển hồ, TTTM khai trương, đường thông Cổ linh, đường nối từ 5B vào nội khu,....Sau khi mọi thứ đã ổn, giá giảm hoặc đi ngang. So lãi ngân hàng thì không thể bằng.

Tuy nhiên lãi NH có thể giảm bằng mệnh lệnh hành chính để cứu doanh nghiệp đang khó khăn, cộng thêm lạm phát nữa thì chưa biết mèo nào cắn mèo nào.
Em nghe thấy có cái đg 5B đi vào đã thấy chán rồi. 5B sắp như 5A, phố đường 5B toàn nhà dân xung quanh mở đường ra.

Nikolai M

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Mới xây bao giờ chả đẹp ở vài năm xuống cấp ngay (khi bán hết hàng) có để ở chăng nữa thì phí dịch vụ cũng há mồm

victory_1980

Xe điện
Xây ở chỗ này thì để cho dân Hà Nội hay Hưng Yên hả cụ? Hưng Yên có ngành kinh tế gì không mà MIK cũng định đầu tư Hưng Yên, làm khu villa 830ha?
Thuộc địa giới hành chính của Hưng Yên, nhưng khách hàng mua chủ yếu là người sống ở khu vực Hà Nội, dân Hưng Yên chắc mua đc khoảng 1% số lượng bán.

victory_1980

Xe điện
Mới xây bao giờ chả đẹp ở vài năm xuống cấp ngay (khi bán hết hàng) có để ở chăng nữa thì phí dịch vụ cũng há mồm
đối với những khu thế này, chỉ vài năm là họ lại sơn lại, hoặc thường xuyên lau kính, nhìn lúc nào cũng như mới.
Quỹ bảo trì khá nhiều, tha hồ bảo trì.

ncs67

Xe tăng
Tháng này CĐT có chính sách giá tốt thì phải,chcc đã dưới 30 sau khi trừ hết chiết khấu để e làm căn.Còn trên 30 thì e ngắm

kingsman1102

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy buồn cười thật. OCP tít gia lâm mà giá ngang Times nội thành.

Ko hiểu dân chúng nghĩ cái gì trong não nữa?