[Funland] Ý kiến của các cụ về Vinhomes Ocean Park hiện nay thế nào?

bilic

Xe buýt
- Tại sao những kẻ đố kỵ bao giờ cũng có một cái gì để buồn phiền?
- Bởi vì hắn bị dày vò không chỉ vì những thất bại của bản thân hắn mà cả vì những thành công của người khác.

Khi đầy lòng ghen tị, người ta chê bai mọi thứ, dù tốt hay xấu.

Danh ngôn :D
Cụ chủ thớt hỏi ý kiến về dự án thì em có ý kiến chứ đố kỵ, ghen tỵ gì đâu. Cụ sale này đọc danh ngôn mà không hiểu ý nghĩa à?

formula_one

Xe tăng
Cụ chủ thớt xin ý kiến về dự án thì em có ý kiến chứ đố kỵ, ghen tỵ gì đâu. Cụ đọc danh ngôn mà không hiểu ý nghĩa à?
Văn là người, nó thể hiện ẩn sâu bên trong thông điệp tính cách con người.

Thôi không rông dài nữa cụ nhé, lạc đề mod lại xóa béng mất thì khổ. Em tranh thủ làm cuốc grab đã :D

LaiVang1

Xe máy
Có thật không bác? Thế sao em thấy vẫn rao thuê nhiều thế? Mà rẻ hơn thế này nhiều?
Nồi, đây là vin cho thuê chứ có phải
cái này sắp có công văn chính thức rồi cụ, hiện tại mới được bác Vượng phê duyệt chứ chưa có văn bản,thời gian tới là các cụ sẽ biết thôi

LaiVang1

Xe máy
Tháng này CĐT có chính sách giá tốt thì phải,chcc đã dưới 30 sau khi trừ hết chiết khấu để e làm căn.Còn trên 30 thì e ngắm
Chiết khấu trả hết là 18,5% - 1 căn 60m chỉ còn 1,6-1,7 tỷ
Còn mua vay thì ngân hàng cho vay 80% -Ân Hạn Gốc Lãi 0% đến 16/1/2023 đó cụ, bắt đầu có hiệu lực từ hôm nay 24/9

Chỉnh sửa cuối:
Có chính sách cho thuê hướng đến dịch vụ lưu trú giá rẻ cho đối tượng là người nhà đi chăm sóc bệnh nhân Mental Hospital Trau Quy thì sẽ phủ kín ngay =))

LaiVang1

Xe máy
Nói thật mí các cụ và hiện tại em cũng đang là cư dân của VHOP luôn

- Em thì không có nhiều cao kiến cũng như tầm nhìn chiến lược hay phân tích như nhiều cụ ở đây
- Rưng mà em tin bác Vượng, vì những gì bác ấy đã làm được, và các Dự Án mà bác ấy triển khai, tầm của em chỉ nghĩ được tối nay ăn gì, chứ không nghĩ được xa vài năm thậm chí vài chục năm như bác Vượng, em tin vào tính toán của người giàu nhất cái xứ này thôi
- Chính sách tốt, 1 căn 60m giờ chỉ còn 1,6-1,7 tỷ thì chia ra cũng là 26-28tr/m2, ngân hàng thì giải ngân 80% và ân hạn đến 2023
- Cụ nào ưng thì quất, không ưng thì thôi, chứ để mà đưa ra 1 kết luận khi không cùng quan điểm thì mãi không đến hồi kết các cụ ợ

Chỉnh sửa cuối:

longsd

[Tịch thu bằng lái]
Cái cc 28m2 1 tỷ bạc nên dân trí cũng khá cao
Xe ô tô vứt đầy đường, bị khoá bánh thì mang dao ra chặt :))
công nhận khu này Vin giá tốt thật! Em có mảnh đất trong Trâu Quỳ, giá m2 chưa bằng giá m2 của khu này. :)

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Toàn lam giau cho a Vượng, 10 năm nua chac ok. O thi e thich ecopark hơn

Chỉnh sửa cuối:

ats2011

Xe tải
E nghĩ ai làm khu cn bên Hưng Yên, Hải Dương, Bắc Ninh hoặc Long Biên, Gia Lâm thời điểm này thì hợp. Còn làm trong nội thành thì dư vốn mua thêm căn để đó cuối tuần về nghỉ ngơi đổi gió thôi. Còn em thì ủng hộ Vin xây các khu đô thị lớn, rõ ràng là quy hoạch tiện ích rất lớn và đầy đủ. Mà những khu đô thị như thế này thì giờ quỹ đất gần làm gì còn, nên em nghĩ chả có cái gì làm hài lòng hết các cụ khó tính trong OF này , ps: đọc qua thì thấy khu nào các cụ cũng chê đc cả, đc vị trí thì các cụ chê tiện ích, chất lượng , ko có cái này cái kia,....

E nghĩ ai làm khu cn bên Hưng Yên, Hải Dương, Bắc Ninh hoặc Long Biên, Gia Lâm thời điểm này thì hợp. Còn làm trong nội thành thì dư vốn mua thêm căn để đó cuối tuần về nghỉ ngơi đổi gió thôi. Còn em thì ủng hộ Vin xây các khu đô thị lớn, rõ ràng là quy hoạch tiện ích rất lớn và đầy đủ. Mà những khu đô thị như thế này thì giờ quỹ đất gần làm gì còn, nên em nghĩ chả có cái gì làm hài lòng hết các cụ khó tính trong OF này , ps: đọc qua thì thấy khu nào các cụ cũng chê đc cả, đc vị trí thì các cụ chê tiện ích, chất lượng , ko có cái này cái kia,....
Khen thì lại hay được cho là khen đểu rồi lùa gà. Nhưng mà em vẫn khoái các cụ chê nhiều hơn để sao cho giá nhà nó thấp đi để còn mua được cái chui ra chui vào

ats2011

Xe tải
Khen thì lại hay được cho là khen đểu rồi lùa gà. Nhưng mà em vẫn khoái các cụ chê nhiều hơn để sao cho giá nhà nó thấp đi để còn mua được cái chui ra chui vào
Giá nhà em nghĩ phần lớn do cung cầu ở ngoài thị trường cụ ah, Khen chê để cụ cân nhắc xuống tiền hơn thôi,Chứ ở ngoài mấy người mua bán mấy tỷ lệ vào of nghe tư vấn ít lắm, đến xem trực tiếp, hợp giá là quất thôi :))) nhưng đôi khi chần chứ quá thì lại hay mất cơ hội. Còn thời điểm này đến cuối năm em thấy kte rõ ràng là đang bị ảnh hưởng nặng nề của dịch , em nghĩ BĐS sẽ đi ngang hoặc xuống tùy khu vực loại hình và phân khúc cụ à.

Justforfuntoo

Xe container
Giá nhà em nghĩ phần lớn do cung cầu ở ngoài thị trường cụ ah, Khen chê để cụ cân nhắc xuống tiền hơn thôi,Chứ ở ngoài mấy người mua bán mấy tỷ lệ vào of nghe tư vấn ít lắm, đến xem trực tiếp, hợp giá là quất thôi :))) nhưng đôi khi chần chứ quá thì lại hay mất cơ hội. Còn thời điểm này đến cuối năm em thấy kte rõ ràng là đang bị ảnh hưởng nặng nề của dịch , em nghĩ BĐS sẽ đi ngang hoặc xuống tùy khu vực loại hình và phân khúc cụ à.
Khen thì tv với báo đài, sale khen ra rả rồi
Chê thì mỗi OF chê được thôi chứ có báo nào dám chê ;))
Nên cũng nói ra đủ ưu nhược điểm để người mua được biết
Mà đa số người mua không đọc Of chỉ nghe sale hot nên về mới khóc khóc mếu mếu dưới toà nhà không có chỗ để xe, cho thuê không cho thuê được, bán không bán được :((

ats2011

Xe tải
Mà đa số người mua không đọc Of chỉ nghe sale hot nên về mới khóc khóc mếu mếu dưới toà nhà không có chỗ để xe, cho thuê không cho thuê được, bán không bán được :((
Cũng có thể, nhưng e thấy cái này đến lúc giao nhà chuẩn bị vào ở mới biết mà cụ :D, lúc CĐT mở bán thì mấy ai trên OF này phán đc các tiện ích đi kèm, lúc đó chủ yếu chém về giá, về vị trí xa, chê cái hồ nước mặn.... thôi hoặc lại vào bảo nhìn mật độ nó giống mấy cái tòa HH chỗ ông Thản

ncs67

Xe tăng
Nói thật mí các cụ và hiện tại em cũng đang là cư dân của VHOP luôn View attachment 5493733
- Em thì không có nhiều cao kiến cũng như tầm nhìn chiến lược hay phân tích như nhiều cụ ở đây
- Rưng mà em tin bác Vượng, vì những gì bác ấy đã làm được, và các Dự Án mà bác ấy triển khai, tầm của em chỉ nghĩ được tối nay ăn gì, chứ không nghĩ được xa vài năm thậm chí vài chục năm như bác Vượng, em tin vào tính toán của người giàu nhất cái xứ này thôi
- Chính sách tốt, 1 căn 60m giờ chỉ còn 1,6-1,7 tỷ thì chia ra cũng là 26-28tr/m2, ngân hàng thì giải ngân 80% và ân hạn đến 2023
- Cụ nào ưng thì quất, không ưng thì thôi, chứ để mà đưa ra 1 kết luận khi không cùng quan điểm thì mãi không đến hồi kết các cụ ợ
Giá đó bàn giao thô hãy full nội thất cụ ơi?

formula_one

Xe tăng
Mình chỉ thấy các đc không mua khóc thuê thôi, cư dân cười phớ lớ chứ :)) . ps cười thật nhé không lại bảo mua rồi cố mà cười :))

ats2011

Xe tải
Cái này chắc photoshop cụ nhỉ :))
E cũng chui vào hội cư dân khu này xem cs thế nào :))) Em thấy đa thấy mọi người post bài sẽ là than phiền về khu mình ở mà cụ, với tâm lý ng Việt cái gì chưa vừa lòng hoặc mang thói quen từ nơi khác sẽ đều kêu hết , mặc dù khu này mới về ở lại dính dịch bệnh, quản lý vận hành khu đô thi thuộc loại lớn bậc nhất thế này em nghĩ chưa thể trơn tru ngay dc. Còn ng kêu về bán cắt lỗ với định mua để kinh doanh thì em ko bàn, E ủng hộ những người mua thật ở thật, ko đầu cơ lướt sóng, ôm hàng chờ giá để giờ lãi suất cao kêu than bán cắt lỗ. Còn cứ mỗi ngày bình quân 3-5 hộ lên kêu than x 30 ngày tháng chắc tầm 150 bài như thế so với tỷ lệ cả ngàn căn hộ khu này ăn thua gì hả cụ, có những nơi 100% cư dân còn đồng lòng đấu tranh cơ mà

kingsman1102

[Tịch thu bằng lái]
E cũng chui vào hội cư dân khu này xem cs thế nào :))) Em thấy đa thấy mọi người post bài sẽ là than phiền về khu mình ở mà cụ, với tâm lý ng Việt cái gì chưa vừa lòng hoặc mang thói quen từ nơi khác sẽ đều kêu hết , mặc dù khu này mới về ở lại dính dịch bệnh, quản lý vận hành khu đô thi thuộc loại lớn bậc nhất thế này em nghĩ chưa thể trơn tru ngay dc. Còn ng kêu về bán cắt lỗ với định mua để kinh doanh thì em ko bàn, E ủng hộ những người mua thật ở thật, ko đầu cơ lướt sóng, ôm hàng chờ giá để giờ lãi suất cao kêu than bán cắt lỗ. Còn cứ mỗi ngày bình quân 3-5 hộ lên kêu than x 30 ngày tháng chắc tầm 150 bài như thế so với tỷ lệ cả ngàn căn hộ khu này ăn thua gì hả cụ, có những nơi 100% cư dân còn đồng lòng đấu tranh cơ mà
cụ ủng hộ người mua để ở thì cụ ko nên vào mục này của ofun. 90% các cụ trong này là mua để đầu tư cụ ạ.

90% OCP cũng là mua đầu tư luôn. Nên bán cắt lỗ, cho thuê rẻ mạt thì họ kêu là phải thôi.

Mọi người ở đây cũng đang bàn dưới góc độ đầu tư thôi.

Justforfuntoo

Xe container
Đâu có cụ, nhiều vino cũng khen và chửi người than phiền không ra gì mà, nên dạo này cũng ít người than rồi, chỉ nuốt nước mắt vào trong thôi :))