[Funland] Ý kiến của các cụ về Vinhomes Ocean Park hiện nay thế nào?

Justforfuntoo

Xe container
cụ nói Thái mà giao thông tệ hơn mình 10 lần thì e giựt mình quá:))
Cụ biết xe hơi bên đó bao nhiêu xe ko? Và VN bao nhiêu xe mà đã kinh hồn như này rồi? Cụ có thấy VN được mấy cái đường 2 tầng mấy cáI tàu ko?... chắc cụ chưa đi Thái..!?
Thái tệ hơn mình :))
20 năm trước em đi công tác Thái lan bọn nó đã BOT đường cao tốc khắp đất nước rồi, mình còn hít khói xa cụ nhể :D

vb2hbt

Xe hơi
Ai bảo các cụ biệt thự nhà liền kề không giam? Mấy cái nhà ở VOCP mới bàn giao, giá gốc mấy căn liền kề tương đối hợp lý nên nhiều người lao vào mua, giá mới bị đẩy lên. Các cụ cứ đợi 5-10 năm sau xem căn đấy bán được bao nhiêu thì mới biết nó có giảm không. Cứ nhìn sang Vinhomes Riverside là thấy, giá gốc mua năm 2011 với giá bán bây giờ chênh bao nhiêu, có bằng lãi ngân hàng ko?
Đíu bắng lãi ngân hàng luôn. 2010 chào em Riverside giá 58-60tr. Giờ giỏi được 100tr. Ngân hàng 8 năm cũng gấp đôi rồi. Đất N05 Việt Hưng 300m lúc đó giá 20tr, giờ 60tr. Nói chung tin gì thằng giầu

3d4s

Xe tăng
Ocean Park khu liền kề, biệt thự quanh cái hồ rất đẹp. Nhưng cũng hơi đông đúc & chật chội. Để ở thì được, hoặc lập vpdd công ty thì ok, chứ kiểu kinh doanh "shophouses" chưa chắc đã hiệu quả (trừ nhà mặt hồ & đối diện TTTM).

Khu chung cư thì khỏi bàn, cư dân & người thuê đang về ở ngày càng đông (nhưng vẫn chưa ăn thua, chắc đc khoảng 20-30% của các tòa nhà đang xây). Xe cộ đã lúc nhúc, đường nội khu chung cư chật hẹp, một hàng xe đỗ là đi lại vô cùng khó khăn. Mỗi khu liên hợp chung cư (S1, S2...) có một cái tòa nhà 5 tầng đỗ xe "tượng trưng). Tầng hầm mỗi tòa chắc đc khoảng 150 cái ô tô. Thang mái mỗi tòa trung bình 4 cái, có thêm cái thang hàng riêng nữa.

Nếu về ở khoảng 80% căn hộ chắc sẽ khủng hoảng luôn về thang máy & chỗ đỗ ô tô, kể cả đi lại xung quanh. Qua đây muốn đỗ cái xe vào uống cafe hay tìm hiểu mua nhà vào thứ 7 đã mệt lắm rồi.

Chất lượng nhà ở mức độ vừa phải & mức độ hoàn thiện không đẹp, ko trau chuốt, cẩn thận. Nhìn sảnh ra vào, hành lang, hay thang máy ốp đá/gạch có độ thẩm mỹ thấp, không cẩn thận... nhìn rẻ tiền hơn nhiều khu khác.

Điểm cộng duy nhất đối với mình đó là khu này hiện nay là có khá đông các em gái xinh, hiện đại, ăn mặc trang điểm lộng lẫy, kiểu ca sĩ, dancers ... ở độc thân hoặc đôi khi cùng một, hai anh giúp việc nhà. Buổi tối thứ 7 thấy vào ra nhiều lắm.

ats2011

Xe tải
Đíu bắng lãi ngân hàng luôn. 2010 chào em Riverside giá 58-60tr. Giờ giỏi được 100tr. Ngân hàng 8 năm cũng gấp đôi rồi. Đất N05 Việt Hưng 300m lúc đó giá 20tr, giờ 60tr. Nói chung tin gì thằng giầu
Các cụ trên này cũng tiêu chuẩn kép quá, các cụ thì chỉ muốn mua rẻ bán đắt :))) mua mảnh đất xong vài năm sau bán x2, x3. Vin nó cũng thế thì các cụ hằn học dè bỉu, e đến ạ, các cụ cũng chửi bọn đầu cơ đất,thế mà hầu như ai cũng có suy nghĩ có tiền thì mua thêm mảnh đất vứt đấy, chờ bán kiếm lời, cơ mà giá bán của vin nó cao rồi, khó cho ng đầu tư thế thì sẽ tốt cho ng mua trực tiếp chứ nhỉ, tránh qua tay nhiều lần mỗi lần lại còn bị cống cho nhà nước cơ số thuế nữa

Steven

Xe tăng
Có cỵ nào review bơi hồ nước biển cái. Thằng bạn em cứ rủ sang thăm nhà mới của nó rồi đi bơi

Chienbinhbaoden

Xe tải
Ocean Park khu liền kề, biệt thự quanh cái hồ rất đẹp. Nhưng cũng hơi đông đúc & chật chội. Để ở thì được, hoặc lập vpdd công ty thì ok, chứ kiểu kinh doanh "shophouses" chưa chắc đã hiệu quả (trừ nhà mặt hồ & đối diện TTTM).

Khu chung cư thì khỏi bàn, cư dân & người thuê đang về ở ngày càng đông (nhưng vẫn chưa ăn thua, chắc đc khoảng 20-30% của các tòa nhà đang xây). Xe cộ đã lúc nhúc, đường nội khu chung cư chật hẹp, một hàng xe đỗ là đi lại vô cùng khó khăn. Mỗi khu liên hợp chung cư (S1, S2...) có một cái tòa nhà 5 tầng đỗ xe "tượng trưng). Tầng hầm mỗi tòa chắc đc khoảng 150 cái ô tô. Thang mái mỗi tòa trung bình 4 cái, có thêm cái thang hàng riêng nữa.

Nếu về ở khoảng 80% căn hộ chắc sẽ khủng hoảng luôn về thang máy & chỗ đỗ ô tô, kể cả đi lại xung quanh. Qua đây muốn đỗ cái xe vào uống cafe hay tìm hiểu mua nhà vào thứ 7 đã mệt lắm rồi.

Chất lượng nhà ở mức độ vừa phải & mức độ hoàn thiện không đẹp, ko trau chuốt, cẩn thận. Nhìn sảnh ra vào, hành lang, hay thang máy ốp đá/gạch có độ thẩm mỹ thấp, không cẩn thận... nhìn rẻ tiền hơn nhiều khu khác.

Điểm cộng duy nhất đối với mình đó là khu này hiện nay là có khá đông các em gái xinh, hiện đại, ăn mặc trang điểm lộng lẫy, kiểu ca sĩ, dancers ... ở độc thân hoặc đôi khi cùng một, hai anh giúp việc nhà. Buổi tối thứ 7 thấy vào ra nhiều lắm.
Món này ngon nè hii cụ tìm hiểu kỹ phết

TsarPutin

Xe tăng

Nó là Vincity đổi tên nên tiêu chuẩn và mọi thứ thấp hơn nhiều mấy Vin ở nội đô cụ ah;
còn dự án nào của Vin giờ cũng bị hội cho thuê phòng theo giờ nó biến thành vũ trường nhà nghỉ; có lần e ngồi chờ ở sảnh mà thấy đầu tóc xanh đỏ xăm trổ tươi ngon; hỏi ra mới biết ở sảnh chờ khách :)) bay lắc cũng có luôn, phục vụ dân HQ nhiều; nhiều ng đi dạo bị bcs ném trúng đầu ấy :))

Toi88888

Xe điện
Nó là Vincity đổi tên nên tiêu chuẩn và mọi thứ thấp hơn nhiều mấy Vin ở nội đô cụ ah;
còn dự án nào của Vin giờ cũng bị hội cho thuê phòng theo giờ nó biến thành vũ trường nhà nghỉ; có lần e ngồi chờ ở sảnh mà thấy đầu tóc xanh đỏ xăm trổ tươi ngon; hỏi ra mới biết ở sảnh chờ khách :)) bay lắc cũng có luôn, phục vụ dân HQ nhiều; nhiều ng đi dạo bị bcs ném trúng đầu ấy :))
Vãi câu cuối của cụ
Cơ mà khu này bạn e đầu tư ccu vào dính đúng đợt covid ngắc ngoải. K biết sang năm thế nào. Giờ Airbnb nó trả 5tr/ tháng. Chát!

tankeugl

Xe buýt
cụ nói Thái mà giao thông tệ hơn mình 10 lần thì e giựt mình quá:))
Cụ biết xe hơi bên đó bao nhiêu xe ko? Và VN bao nhiêu xe mà đã kinh hồn như này rồi? Cụ có thấy VN được mấy cái đường 2 tầng mấy cáI tàu ko?... chắc cụ chưa đi Thái..!?
chuẩn cụ, giao thông HN tới mùa quít năm ơ kìa mới đc ngang BangKok hiện tại

taaovn

Xe hơi
Về giá thì em chờ thêm mới mua để cho thuê hoặc ở

Muonladuoc

Xe tải
Cụ sai quá sai. Đầu cầu mai động, lạc trung, minh khai từ 2010 mua nhà khu đấy đã đắt vcl ra rồi nhé. Nó là trung tâm, nhắc lại trung tâm từ xưa đến nay chứ ko phải nhờ có times nó mới trở thành trung tâm. Đừng đánh lận con đen như thế.
Ôi.. nghe cụ nói, mà còn nhắc lại 2 lần cơ đấy? Giờ iem mới biết mai động, lạc trung là trung tâm từ xưa? Vậy mà iem ở ngay ao rùa mà không bít....kkk

formula_one

Xe tăng
Nói chung nổi tiếng cũng lắm thị phi các cụ ơi. Các ông ôm đất nền thì vùi dập để bán đất, các ông muốn thuê muốn mua thì vùi dập để mua rẻ, thuê rẻ. Em thì để chơi cuối tuần cho trẻ con về nghịch cát nên chả lăn tăn gì. Hehe

ncs67

Xe tăng
VOP e xuống chơi cách đây 1 tháng vào ngày nghỉ có ấn tượng là mật độ quá đông, đường bé không sẵn chỗ đỗ xe. Mới ở khoảng 20-25/100 thôi nhé.

Chỉnh sửa cuối:

hoiyeuxehn

Xe đạp
chỗ e cũng Vinhomes mà xưa cho thuê 15tr

dream tibet

Xe tải
OCP giá 3x mà đầu tư thì chỉ có lỗ sặc gạch chứ giá lên thế nào được nữa.

Lão Vova giỏi thật, nó tạo ra 1 tâm lý bầy đàn nhuốm màu huyễn hoặc đến mức mê tín dị đoan. Vào xem group dân cư mới kinh, nói chuyện với nhau như kiểu tín đồ, cùng là cư dân ai chê là bị đám còn lại vùi dập ko thương tiếc. Vova được tôn sùng như 1 giáo chủ.
Đỉnh cao marketing rồi.
[/QUOTE]
Dệt quả mộng thành phố biển hồ đẹp thạt Cụ nhể:))

dream tibet

Xe tải
Cụ nhầm. Bạn cụ số hiếm chắc nuốt nước mắt vào trong chém vs cụ thôi. Trong group facebook dân cư kêu khóc như vạc vì ế, giá thuê rẻ mạt, bán thì lỗ.

Người ta mua nhà ai chả mong nó lên? Có bị ngu đâu mà ko mong? Kể cả thừa tiền vẫn mong. Bạn cụ mua chung cư OCP để nghỉ dưỡng thì thuộc dạng làng nhàng chứ chưa thừa tiền để mà nói giọng đại gia thế. Chả qua ngậm bồ hòn :))
Cụ thẳng tính, thật thà quá:))

vuabai0212

Xe tải
Có cỵ nào review bơi hồ nước biển cái. Thằng bạn em cứ rủ sang thăm nhà mới của nó rồi đi bơi
Cụ ơi e dân ở ngay đấy. Nói là hồ nước biển nọ kia mà hôm e vào thử thì nước bẩn vcđ thử thì làm gì có tí biển nào, như nước sông . Mặt đáy thì bám một lớp cát + chất bẩn lắng cặn đen sì sì , nước thì tanh lắm lội chân ven bờ xong về phải rủa vội , mấy đứa nhỏ kêu ngứa

Ttuan71

Xe tải
Cụ ơi e dân ở ngay đấy. Nói là hồ nước biển nọ kia mà hôm e vào thử thì nước bẩn vcđ thử thì làm gì có tí biển nào, như nước sông . Mặt đáy thì bám một lớp cát + chất bẩn lắng cặn đen sì sì , nước thì tanh lắm lội chân ven bờ xong về phải rủa vội , mấy đứa nhỏ kêu ngứa
Ở đâu quen đó thôi các cụ. Có người thích vin có người không. Mỗi người một tiêu chí. Em cũng thích dịch vụ Vin, nhưng xây dưng đầy và xa. Đối với em ở đâu thì ở cứ vợ con được đi gần là ok nhất. Đàn ông ít ảnh hưởng, chứ con cái còn học thêm, vợ còn chợ búa nấu nướng, đi lại mà bất tiện thì khổ lắm.

littlebull

Xe buýt
Ở VN mình chả có CĐT hay BQL nào dám cấm loại hình cho thuê ngắn hạn nhỉ. Em thấy tư bản khá phổ biến quy định rõ ràng. Nhiều nơi dán luôn là cấm AirBnB, có nơi cấm cả month-to-month.