[Funland] Ý kiến của Luật sư về vụ chị gái đi ngược chiều.

danleduc

Xe điện
Em đi đường Đại lộ Thăng Long đầy lần gặp xe máy đi ngược chiều ở ngay làn ngoài cùng cho ô tô đi 100km/h.

Xehoa2022

[Tịch thu bằng lái]
Thôi kệ mẹ luật lá từ giờ nhường làn đấy cho bọn đi ngược chiều, thằng nào bênh con củ lol kia mời đi vào làn đấy luôn thể, bố nhường.
Cụ phát biểu thế sai zồi, đã nói chuyện ĐÚNG hoặc SAI thì phải viện dẫn LUẬT ra, có ai bảo nạn nhân đúng đâu, mà đang xem xét các tình tiết dẫn tới vụ tai nạn. Khi nào luật khẳng định: ai sai người đó chịu bất kể như nào thì mới ko cần xem xét tới các yếu tố cấu thành vụ việc nhé.
Cụ quên 1 điều, cứ SAI là bên kia được phép thay zời hành đạo thì xã hội này chỉ còn duy nhất kẻ máu lạnh thôi ;))

Dan du an

Xe cút kít
Thôi kệ mẹ luật lá từ giờ nhường làn đấy cho bọn đi ngược chiều, thằng nào bênh con củ lol kia mời đi vào làn đấy luôn thể, bố nhường.
Cụ nói thô nhưng mà chuẩn. Giờ trên cao tốc em cứ làn giữa em đi. Kệ con mother thằng nào muốn đi làn nào thì đi.

.Xukthal

Xe container
Cụ phát biểu thế sai zồi, đã nói chuyện ĐÚNG hoặc SAI thì phải viện dẫn LUẬT ra, có ai bảo nạn nhân đúng đâu, mà đang xem xét các tình tiết dẫn tới vụ tai nạn. Khi nào luật khẳng định: ai sai người đó chịu bất kể như nào thì mới ko cần xem xét tới các yếu tố cấu thành vụ việc nhé.
Cụ quên 1 điều, cứ SAI là bên kia được phép thay zời hành đạo thì xã hội này chỉ còn duy nhất kẻ máu lạnh thôi ;))
Đúng sai do người phát biểu thôi ;))
Luật như 🚩🚩🚩Giống vụ reset :-j :-j :-j

DurexXL

Tháo bánh
Bây giờ từ phía Bán tải, phải xác định xem có hành vi vi phạm không, có lỗi không

Hành vi vi phạm:
Nếu đúng làn, đúng tốc độ, đèn đóm chuẩn chỉnh, người lái có Giấy phép lái xe đúng quy định, không có chất kích thích
Xe đăng kiểm đầy đủ, đảm bảo lưu hành theo quy định
Xe không quá tải, không vận chuyển, mang, treo ...các vật thể kích thước trái quy định
Thì về cơ bản là không có hành vi vi phạm (trừ các tình tiết khác nếu có)

Lỗi: đã không có hành vi vi phạm, thì cơ bản là không có lỗi

VIệc kết luận Không làm chủ tốc độ, sẽ phải căn cứ trên hầu hết các nội dung cơ sở nêu trên, cùng với thực địa hiện trường: vệt phanh, tư thế vị trí va chạm ...
Việc này là đúng kỹ thuật, các Cụ đừng chửi nhá
Em lấy ví dụ dư lày:

A lái bán tải, đầy đủ và đúng quy định như trên, đúng làn đúng tốc, đường vắng mát mẻ, đêm hôm thanh tĩnh, Bạn gái A là B ngồi cạnh, bèn nổi hứng thi triển kèn sáo dân tộc nhã nhạc cabin, mọi thứ vẫn đúng quy định trừ vụ kèn sáo
A tận hưởng văn nghệ, không kịp phản xạ khi C lù lù xuất hiện ngược chiều, điều mà A có thể phát hiện sớm hơn hẳn nếu B không giao hưởng hợp xướng
Thực nghiệm hiện trường sẽ note ra cái này: A phản xạ chậm hơn bình thường

Ngoài ra, các Cụ bán tải mà độ lốp, đốt đèn (chơi cả dàn nóc hoặc 2 cái trợ sáng trước mõ.m xe) khi dính vụ này là cũng thêm phần mệt mỏi

Về lý thuyết là vậy
Còn thực tế ra luật là chiến đấu thôi

BVTL

Xe điện
Người OF
Em thấy thực tế là trên cao tốc, khi thấy xe đi ngược chiều, lái xe cũng rất khó xác định xe ngược chiều đang trên làn nào nhất là vào lúc tối trời chỗ các đoạn cong cong. Chỉ có cách thấy từ xa thì phanh lại thôi.

Belat Missan

Xe điện
Cụ nói thô nhưng mà chuẩn. Giờ trên cao tốc em cứ làn giữa em đi. Kệ con mother thằng nào muốn đi làn nào thì đi.
Em thì tuỳ đường.
Chỗ này chắc phải đi ở giữa.
HN - LS và PV - CG .... thì chọn làn trái.
HN-HP đi làn giữa.

Nghĩ nó chán các cụ ạ.
Ai đời vi phạm luật GT gây hậu quả nghiêm trọng mà lại chỉ bị phạt hành chính, nếu còn sống.
Giờ thì ai đền bù thiệt hại cho xe ô tô, nếu ko có BH thân vỏ?

Công lý luôn là diễn viên hài mà thôi

NNS

Xe ngựa
em thấy là ls nó nói đúng
ngừoi với người ko có quyền dẫm chết mẹ nó nhau chỉ vì thằng kia vi phạm hành chính, luật gt đường bộ. Nên chỉ vô tội khi bất khả kháng, tốc độ, thời gian, tầm nhìn vvv đó là ko thể tránh, người lái xe đúng đường ko có cơ hội gì né tránh, phản xạ, chít ít giảm tốc để tránh va chạm chết người.
theo em nghĩ, vụ lùi xe trên Thái Nguyên là nặng nhưng ko oan, vụ con bé mất dạy này người lái pickup ko tránh được, vì đường đại lộ Thăng Long đó tối, cây gpc mọc um tùm, khó quan sát, tốc độ lại cao

BAOVEVANLONG

Xe tăng
E nhớ xem một clip, một xe con lao ra đường to từ đường nhánh mà ko quan sát, xe congtener phanh cháy đường xuýt đâm, lái xe công xuống xe quỳ lạy lái xe con. Ko biết bao bao nhiêu tình huống giao thông đau lòng xảy ra từ những ý thức, kỹ năng, trình độ lái xe thiếu trách nhiệm của mình mà làm người khác oan gia.

Em nhất trí như cụ
"Thằng" hiểu luật nhất mà còn phát biểu thế thì chịu thật

Hung2589

Đi bộ
Website
dhdlogistics.com
Khổ ông bán tải, đi land tốc độ vậy sao tránh được vậy trời

E nhớ xem một clip, một xe con lao ra đường to từ đường nhánh mà ko quan sát, xe congtener phanh cháy đường xuýt đâm, lái xe công xuống xe quỳ lạy lái xe con. Ko biết bao bao nhiêu tình huống giao thông đau lòng xảy ra từ những ý thức, kỹ năng, trình độ lái xe thiếu trách nhiệm của mình mà làm người khác oan gia.
Sáng nay đi làm, cả 1 đoàn dài tắc cứng chỉ vì một mợ đẹp chạy Yaris đỏ thấy đường ùn ứ, chờ không nổi chạy sang làn trái, vậy là cả nhà ... nhìn nhau chờ CSGT tới

Đương nhiên là lên xe phải kiểm soát đc tốc độ trên xe, nhưng tầm nhìn buổi tối của lái xe chỉ 200m. Tốc độ cho phép là 100km/h tương đương với thời gian là 10s, nếu xe may đứng yên. Đây xe máy chạy ngược chiều, Lái xe có đủ thời gian để sử lý hay ko thôi. Tai nạn là điều ko ai muốn
Em nghĩ bác bán tải không xử lý kịp thôi, chứ bình thường, chẳng ai muốn dây dưa mấy vụ kiểu này

daicuty

Xe tăng
Luật không nghiêm nên luật lá việt nam mãi cứ như vậy thôi. Tất nhiên khi có gười chết thì phải xét nhiều yếu tố
Còn ở ta nên tăng mức phạt các lỗi gây nguy hiểm cho người giao thông khác, nhất là vượt đèn đỏ, đi ngược đường....

emphailamsao

Xe tăng
Đâm thằng đằng trước đã là lỗi của ông đi sau rồi. Thế mà đâm thằng ngược chiều lại phức tạp thế. Giả sử xe Máy đi ngược chiều xong thần kỳ kiểu gì mà đâm xong bán tải lại ra đi thì xe máy cũng sẽ đền và đi tù. Suy ra luật ko phải dành cho hành vi vi phạm mà là để đứng về người thiệt mạng và gây bất lợi người vẫn có tóc để nắm (còn sống). Nói thế cho nhanh cmnl các cụ ah

tuha_vt2015

Xe tăng
Đương nhiên là lên xe phải kiểm soát đc tốc độ trên xe, nhưng tầm nhìn buổi tối của lái xe chỉ 200m. Tốc độ cho phép là 100km/h tương đương với thời gian là 10s, nếu xe may đứng yên. Đây xe máy chạy ngược chiều, Lái xe có đủ thời gian để sử lý hay ko thôi. Tai nạn là điều ko ai muốn
100km/h chia cho 3600 giây thì nó ra tầm 3-4 giây với xe máy đứng yên chứ ạ!
Như vậy chỉ có thể né ra nếu bên phải không vướng xe, chứ nhấc chân sang phanh thì sao kịp !