[Funland] Ý thức của những con bò đưa con đi thi

HHĐT

Xe tăng
Sáng e có việc đi từ Lê Đức Thọ rẽ ra Hồ Tùng Mậu mà ko nhích nổi. Lẩm bẩm lại tai nạn rồi, sau
lết qua mới thấy lý do tắc là vì có rất nhiều con bò đỗ 4b ra giữa đường vì đưa con đi thi Toán Olympic của bọn Tây. Chả hiểu tiếc tiền gửi xe hay mới mua xe mà vô ý thức kinh khủng :T Mấy con bò đấy, liệu ngày mai lên mạng lại ra rả chửi người khác ý thức kém này nọ khi tham gia giao thông ko?
Bò mà thế này thì sau bê lại thành bò mất thôi.

SubaruIL

Xe tải
Cổng trường nào cũng có phụ huynh phải phi xe đến tận đúng cổng mới cho con lên xuống cơ, ko hiểu để làm gì. E hnao phải đón bằng 4b thì e đậu xa chút rồi lững thững đi bộ lại đón, vài bước chân có mệt nhọc gì đâu. Cổng trường 2b đậu, ra vào đã đông rồi chỉ 1 4b thôi là ùn lên ngay. 2 năm nay F1 nhà e học ngay nhà nên toàn đi bộ.
E cũng có xe, nhưng đi đâu đậu đâu cũng nhìn trước ngó sau lắm lắm. Chứ thấy cảnh các cụ mợ đưa con đến trường mà cứ èn èn tận cổng rồi tiến tiến lui lui quay đầu như con gà động kinh e cũng cạn lời.

enhat4ever

Xe tăng
Nói thật là em thấy bế tắc với văn hoá tham gia giao thông của dân mình. Chỉ loanh quanh mấy từ: nản, ức chế, phát rồ v.v... Nhiều lúc tắc mình nhường cho xe trước mặt họ thoát để thông, nhưng xe đó chưa kịp thoát đã có thằng đầu bò khác chèn lên và ...tắc. Nản! :T

Cướp cò

[Tịch thu bằng lái]
Có mà đầy ra.

Ngay như trường Am, các vị tranh nhau nhè ngay vị trí giữa cổng, dàn đến 3 hàng xe trên đường. Vị trí cái cổng thì ngay chân cầu vượt, giờ cao điểm người xe như nêm.

Nhiều hôm nóng nực hay mưa dầm tắc kinh khủng bò mãi mới lên đến đoạn này thấy các bố các mẹ (thiên hạ ?) thản nhiên ngồi trong xe bấm bấm đt thoại lướt web mà chỉ muốn nhẩy xuống đập nát cái bản mặt chúng nó.

Mà cái đệch, hoàn toàn có thể dịch lên 10, 20m tấp vào lề đường thoáng đãng né cái chân cầu ra mà dell hiểu sao ko vị nào nhìn thấy được. :)) :)) :))

Thêm nữa là trường Am cũng như lín cài, nhà 4 cái mặt tiền chọn đúng cái chỗ đông nhất dễ tắc nhất mà mở cửa và dell có cửa phụ hoặc có mà ko chịu mở.

Moẹ, toàn người giỏi thôi cả đấy. :)) :)) :))
Cụ chửi oan cái trường Am, nó ra đời trước cái cầu vượt nhiều năm giời, và nó có cái cổng phụ rất to phía đằng sau.

O Muong Te

Xe điện
Thế mới biết là em thuộc diện tử tế, đỗ là ngó trước sau, bánh phải sát lề mới thôi chỉnh lái.

onlinefisher

Xe điện
Cổng trường nào cũng có phụ huynh phải phi xe đến tận đúng cổng mới cho con lên xuống cơ, ko hiểu để làm gì. E hnao phải đón bằng 4b thì e đậu xa chút rồi lững thững đi bộ
lại đón, vài bước chân có mệt nhọc gì đâu. Cổng trường 2b đậu, ra vào đã đông rồi chỉ 1 4b thôi là ùn lên ngay. 2 năm nay F1 nhà e học ngay nhà nên toàn đi bộ.
Trời mưa mới tội. Nhà em cũng gần trường, ông già ra đón cháu nó đỗ kín cổng, va vào cụ, đổ xe ngã cả ông lẫn cháu, thằng 4 bánh vẫn ngồi trên xe. Nghĩ cũng tội.

formen

Xe lăn
Nhiều lúc tắc mình nhường cho xe trước mặt họ thoát để thông, nhưng xe đó chưa kịp thoát đã có thằng đầu bò khác chèn lên và ...tắc. Nản! :T
xì kính xuống và thò tay ra báo hiệu để họ đừng lên cụ ợ. nhiều lúc họ phi lên vì không quan sát được phía trước.

Violong

Xe tăng
Nói cho công bằng thì cái cổng có trước ,cái cầu vượt có sau cụ ạ. Nhưng em thấy tình trạng như thế mà nhà trường hoàn toàn ko có biện pháp đối phó thì kể cũng lạ.

Trộm vía, may mà cái cổng nó ở bên này cầu.
Cụ chửi oan cái trường Am, nó ra đời trước cái cầu vượt nhiều năm giời, và nó có cái cổng phụ rất to phía đằng sau.
Em biết chứ cụ, e còn biết họ có 3 cổng cơ, ngoài cổng sau đường lồi lõm còn có cổng hông sau lưng khách sạn Grand nữa, cổng này vào khu bể bơi và sân bóng.

Em đi vòng quanh cái trường này để trốn tắc đường suốt nên rõ lắm. :)) :)) :))

Dù sao thì em cũng quá lời, cụ bỏ quá cho. :)

114hangbong

Xe lăn
Phải nói dân mình "rất thích" làm phiền người khác, cứ như việc làm phiền đến người khác đem lại khoái cảm chăng ? :))

Thí dụ: đi đổ xăng, nhiều anh chị đổ xong trả tiền rồi còn đậy nắp xăng (hì hục đậy mãi không xong vì chắc cái nắp xăng không khớp ren), sau đó đút ví vào túi, đút túi vào cốp, lúi húi chỉnh lại khẩu trang,.. lên xe đề mấy phát máy nổ rồi phóng. Để lại bức xúc cho hàng dài người đang chờ đổ xăng đằng sau.
Sao không dắt lên quá 2 mét, chỗ trống, tha hồ ngắm chỉnh cả tiếng chả ảnh hưởng đến ai.
Cụ bức xúc giống em thế. Hôm nọ chờ cả hàng dài mà cái thằng cha đằng trước nó đóng nắp, rút ví lấy tiền trả rồi nó nhét ví vào tưởng xong ai dè nó vác điện thoại ra nghe. Em tởm quá bảo ra ngoài nghe đi cây xăng cấm không dùng điện thoại. Thế là bảo vệ ra đuổi nó mới đi chứ em nói nó như điếc ý.
Lắm đứa nó lại đợi con trèo lên xe xong mới nổ máy cà rề cà rà không chịu nổi trong khi bao người đợi đằng sau.

meomun346

Xe container
Em cũng vừa xấu hổ quá đây.
Cùng cu lớn đón cu bé rồi cho cu bé đi học nhảy.
Vì là học nhảy ngay sau khi tan học chính khóa nên cho cụ bé ăn nhẹ.
Cu bé ăn ngay trên xe trên đường di chuyển tới lớp nhảy. Khi cu bé ăn xong thì chính tay em nhăm nhe định vứt tờ giấy gói đồ ăn vào bên đường. Cu lớn bảo em là cho con xin tờ giấy đó, em đưa cho con mà không biết nó sẽ dùng làm gì, nhận tờ giấy từ em nó cầm về nhà rồi vứt thùng rác.
Em thực sự ngại ngùng khi thường ngày mình vẫn nhắc còn về ý thức giữ gìn vệ sinh chung.
Đứa trẻ bé nào cũng biết bỏ rác vô thùng, ấy vậy mà khi lớn lên; chúng lại vứt rác lung tung. Chả có lẽ chúng đã học người lớn :)):)):))

114hangbong

Xe lăn
Cổng trường tiểu học Trung Yên, xe City trắng. Cứ phải đỗ vào vạch đi bộ cơ, mặc dù tiến lên hoặc lùi lại một chút vẫn ok, em gặp rất nhiều lần như vậy.

Cụ Lỳ ở gần Keangnam à ? Tan làm đến khổ khi vượt qua mấy cái cổng trường học quanh đấy. Càng ngày càng đông hơn cụ nhỉ. :(

Ớt xanh

Xe điện
Đứa trẻ bé nào cũng biết bỏ rác vô thùng, ấy vậy mà khi lớn lên; chúng lại vứt rác lung tung. Chả có lẽ chúng đã học người lớn :)):)):))
Vâng.
Rồi cả những việc bé không biết mà khi lớn chúng làm tốt trong điều kiện thiếu sáng ánh sáng nữa ạ. Kkkkkk

Getzcoi.

Xe tăng
Thế mới biết là em thuộc diện tử tế, đỗ là ngó trước sau, bánh phải sát lề mới thôi chỉnh lái.
Cụ giống em ạ.

Nhiều khi đi đường thấy mình cục cằn thô lỗ hơn. Nhiều khi ức chế em đi ngang kính lái em lườm vào phát cho đỡ tức. Nhưng cũng chỉ 1 giây thôi ko lại nguy hiểm.

.3 Lầu 4 Bánh.

[Tịch thu bằng lái]
Cổng trường nào cũng có phụ huynh phải phi xe đến tận đúng cổng mới cho con lên xuống cơ, ko hiểu để làm gì. E hnao phải đón bằng 4b thì e đậu xa chút rồi lững thững đi bộ lại đón, vài bước chân có mệt nhọc gì đâu. Cổng trường 2b đậu, ra vào đã đông rồi chỉ 1 4b thôi là ùn lên ngay. 2 năm nay F1 nhà e học ngay nhà nên toàn đi bộ.
Đỗ giữa cổng nó mới oai, để mn biết bố nó có ô tô hịn.

LoiNhuDon

[Tịch thu bằng lái]
Sáng e có việc đi từ Lê Đức Thọ rẽ ra Hồ Tùng Mậu mà ko nhích nổi. Lẩm bẩm lại tai nạn rồi, sau lết qua mới thấy lý do tắc là vì có rất nhiều con bò đỗ 4b ra giữa đường vì đưa con đi thi Toán Olympic của bọn Tây. Chả hiểu tiếc tiền gửi xe hay mới mua xe mà vô ý thức kinh khủng :T Mấy con bò đấy, liệu ngày mai lên mạng lại ra rả chửi người khác ý thức kém này nọ khi tham gia giao thông ko?
Cháu đi qua công trường chuyên Hà Nội - Ams thấy nhiều em học sinh trường này tan trường lao qua đường, nhảy qua dải phân cách để vào xe bố mẹ đón bên kia đường. Chắc các em đi thi Toán Olympic mà cụ nói sau này vào học trường chuyên HN-Ams hết nhỉ ! :D

gld

Xe điện
các cụ cứ đi xe qua cổng trưởng Giảng Võ mà xem, các thể loại dừng xe đón con ngay giữa đường có mà đầy

Anycar

Xe tăng
Anh chị cho cháu đi học, đi thi là đúng rồi. Ở nhà để anh chị dạy cháu thì hỏng mất.

zonda82

Xe container
Đâu cũng có người này người nọ.

Ngỗng già

Xe buýt
Em tuyền 2 bánh hoặc 2 chân. Nghèo nên không dám vô vh.