[Funland] Ý thức kém của một ofer khi tham gia giao thông

vuchung1

Xe buýt
Đã có nhiều thớt nói về chủ đề này rồi, sáng nay e đi gặp cụ ofer đoạn Tố Hữu gần ra ngã tư LVL, mặc dù đã quá quen nhưng kiểu đi này thực sự gây ức chế. Đường tắc đi dàn hàng ngang 3 làn ô tô đã đành, đây bên trái vẫn còn rộng nhưng vẫn đi sát lề phải thì ko hiểu xe máy đi vào chỗ nào nữa. E đi ô tô đường này nếu đi lề phải bao giờ cũng để chừa ít nhất 2 hàng xe máy, thậm chí còn chắn ko để đủ chỗ cho xe khác len vào chắn đg xe máy. Mỗi người ý thức 1 chút khi tham gia GT thì cs cũng nhẹ nhàng, vui vẻ hơn 1 chút.

thngaylangthang

Xe ngựa
Lại vui vẻ gồi á :)

Em cho là thế lực thù địch âm mưu hạ uy tín OF, chứ ofer nào lại xử sự vô học thế?

buidoimiennui

Xe điện
Đầy lần em thấy ofer đi như này trên tuyến này. Nên mặc định ofer ko có nghĩa là văn hoá xịn.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Em cứ kính cụ 1 phát đã, cứ như này văn hóa giao thông trong cộng đồng OF có khi sẽ đc nâng cao :)
Nhiều khi một cái ảnh chả nói lên vấn đề gì đâu.
Đôi khi em cũng chửi thầm trong bụng, nhưng ví dụ đường HQV chiều muộn chẳng hạn.
Đi từ trong ngõ đi ra, rất khó để đổi lane sang giữa khi các xe đang như nêm nhé :D
Chỉ có bám sát phải mà đi thôi, không thể đổi lane qua trái hoặc giữa được.

datld

Xe tải
Đi xe máy không phải là offer mà lại đi bóc mẽ offer nhể ( otofun là phải đi oto nhé :D)

thuyphongthanh

Xe lăn
Đằng trước cũng một dãy ô tô cho nên cụ ofer đi xe vàng có né ra thì xe máy vẫn phải lên vỉa hè mới đi được.Dù sao thì đi như thế này là rõ ràng là không đẹp .

Đôi khi em cũng chửi thầm trong bụng, nhưng ví dụ đường HQV chiều muộn chẳng hạn.
Đi từ trong ngõ đi ra, rất khó để đổi lane sang giữa khi các xe đang như nêm nhé :D
Bim mà ko dán logo cũng vì lý do này phỏng ;))

hailuatn

Xe container
Vậy mà có cụ vẫn cho rằng "ai đến trước (cụ thể ở đây là ô tô) đi trước". Đành rằng chỗ này không phân làn, nhưng vẫn có câu "trăm cái lý không bằng một tí cái tình". Nhìn nhau mà đi thì ai cũng vui :).

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Bim mà ko dán logo cũng vì lý do này phỏng ;))
Em vẫn dán mà.
Nhưng mà thực tế nó thế thì em bảo thế thôi.
Tưởng tưởng xe nhích đít nhau từng cm một, đố cụ có thể đổi lane đấy :))

Quiet Storm

Xe buýt
Em phi từ đường nhánh ra, ngóc được đầu xe ra đường lớn là em gạt xi nhan xin đường luôn và thường các xe sau đều vui vẻ nhường em 1 slot để em nhập làn. Em phi từ đường nội bộ khi Imperia ra đường Minh Khai nhé, siêu đông siêu ùn nhưng mỗi người nhường nhau 1 chút cho xe máy có lối đi thì chả bao giờ tắc.
Quay lại tấm hình trên, chỉ cần cụ KIA buổi sáng xin đường, thì khoảng cách giữa chiếc màu xám với chiếc SantaFe phía trước dư sức cho cụ ý vào. Chẳng qua khôn lỏi thấy phía trước xe ô tô khác đi được thì mình cũng đi được!

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Em phi từ đường nhánh ra, ngóc được đầu xe ra đường lớn là em gạt xi nhan xin đường luôn và thường các xe sau đều vui vẻ nhường em 1 slot để em nhập làn. Em phi từ đường nội bộ khi Imperia ra đường Minh Khai nhé, siêu đông siêu ùn nhưng mỗi người nhường nhau 1 chút cho xe máy có lối đi thì chả bao giờ tắc.
Quay lại tấm hình trên, chỉ cần cụ KIA buổi sáng xin đường, thì khoảng cách giữa chiếc màu xám với chiếc SantaFe phía trước dư sức cho cụ ý vào. Chẳng qua khôn lỏi thấy phía trước xe ô tô khác đi được thì mình cũng đi được!
Cụ nhầm nhé!
Con xe đang đi song song màu xám không thể thấy signal.
Nếu xi nhan xin đường thì xe sau mới có thể nhường, còn nếu tạt đầu xe màu xám là no đòn ngay.
Cho nên em mới bảo, 1 cái ảnh chưa đủ đánh giá một người, cụ thể đây là 1 chủ xe dán logo OF. :))
Phải có clip tầm vài phút, xem xe ấy có khả năng đổi lane hay k!