[Funland] Ý thức kém của một ofer khi tham gia giao thông

vuchung1

Xe buýt
Lần sau cụ cứ đi đúng làn, không phải chắn chắn lệch lệch.
Đi đường em ghét nhất lão nào đi chân bước 2 hàng.
E vẫn đi đúng làn mà cụ, đường này chỉ có thể đi 2 làn ô tô vì còn phải để 1 làn cho xe máy, có chăng e chỉ đi sát phải làn giữa để ô tô khác ko chen đc vào chắn hết đg xe máy thôi

kecap2008

Xe tăng
Đi xe máy gặp thế này ức chế kinh khủng, chỉ muốn vác gạch táng 1 phát, cả đoàn xe máy tắc vì ý thức như thế này
Hic, e cũng luôn tưởng tượng ra 1 ngày đẹp giời, cơn khôn nó lên e táng 1 viên nhưng nhìn lại mình e có m6 nên ko dám

tourist678

Xe hơi
Đã có nhiều thớt nói về chủ đề này rồi, sáng nay e đi gặp cụ ofer đoạn Tố Hữu gần ra ngã tư LVL, mặc dù đã quá quen nhưng kiểu đi này thực sự gây ức chế. Đường tắc đi dàn hàng ngang 3 làn ô tô đã đành, đây bên trái vẫn còn rộng nhưng vẫn đi sát lề phải thì ko hiểu xe máy đi vào chỗ nào nữa. E đi ô tô đường này nếu đi lề phải bao giờ cũng để chừa ít nhất 2 hàng xe máy, thậm chí còn chắn ko để đủ chỗ cho xe khác len vào chắn đg xe máy. Mỗi người ý thức 1 chút khi tham gia GT thì cs cũng nhẹ nhàng, vui vẻ hơn 1 chút.
cái văn hóa giao thông "điền vào chỗ trống" rất riêng, đặc thù của thủ đô

blackpaint

Xe container
Vậy mà có cụ vẫn cho rằng "ai đến trước (cụ thể ở đây là ô tô) đi trước". Đành rằng chỗ này không phân làn, nhưng vẫn có câu "trăm cái lý không bằng một tí cái tình". Nhìn nhau mà đi thì ai cũng vui :).
Đường này 1 làn xe bus nhanh, còn lại 2 làn nhưng ô tô cứ phải đi 3 làn trên 2 làn trong. Bon chen vãi lái

Quiet Storm

Xe buýt
Tình huống bình thường nhất phải là xếp hàng. Mấy bánh thì cũng phải có hàng có lối. Chứ bình đẳng trước pháp luật thì ai phải nhường ai đâu. Những thứ cần phải nhường đều có trong luật. Trong ảnh xe vàng chả sai gì, còn trên hè 2B sai hàng loạt sao không nhường vỉa hè cho người đi bộ lại chen lên.
2b làm gì còn chỗ nữa mà chẳng phải leo lên hả cụ.
Nếu 4b nhảy vào lane sát vỉa hè cũng được, nhưng chỉ cần nhường lại 1 khoảng rộng chỉ 1 mét sát mép cống thôi, thì 2b nối đuôi nhau từng xe 1 thì cũng thoát nhường tắc đường cho 4b hết.
Đằng này đi sát sạt mép cống, thoát bố xe vàng lên 1 chút nữa gặp bố bus to đùng bám mép vỉa hè dũi dũi thì có mà mở đường rộng trăm lane thì tắc vẫn hoàn tắc :v

mailinhktqd

Xe đạp
Cụ nào trên này vào nhận lỗi kìa

tamock

Xe tăng
2b làm gì còn chỗ nữa mà chẳng phải leo lên hả cụ.
Iem í kiến chút: nếu bỏ qua chuyện tình cảm nhường nhịn, nếu cụ viết thế này ("2b làm gì còn chỗ nữa") có nghĩa là mặc định xe máy không phải xếp hàng ư?

Đường không phân làn thì xe đến sau đi theo sau thôi chứ có phải bắt buộc phải có chỗ để vượt lên trước đâu. Em đi xe máy vẫn kiên nhẫn đi theo chả phàn nàn gì, giống những chiếc xe hơi khác. Được nhường đường thì em cám ơn chứ em cũng chả đòi thứ không thuộc về mình.

Tất nhiên là nếu nhường nhịn một làn riêng để xe máy vượt lên đi trước thì là nhất rồi, nhưng ở đây cụ xe hơi cũng có sai đâu. Nếu cụ thấy không hợp lý, có nghĩa là lỗi ở GTCC không gắn biển phân làn.

tamock

Xe tăng
Sáng nào trên đường Võ Chí Công chả như thế này. Nhiều lúc cũng nản ý thức của người lái ô tô. Dàn từ trái sang phải, hết cả chỗ cho xe máy đi.
Võ Chí Công có phân làn, lẽ ra hàng ngày cần 1 chú áo vàng đứng vẫy vào thu tiền thu bằng, em nghĩ là sau độ vài tháng hết ngay.

dnnv

Xe buýt
Mỗi việc dành cỡ 2-3m làn trong cùng cho xe máy mà chúng nó cũng không làm nhỉ, cứ ô tô ghé vào là phệt thì đảm bảo đường phố HN ít nhất không tắc lòi như này. Giờ ngồi mong đợi ý thức thì muôn đời, cứ kinh tế mà đánh mạnh vào.

Quiet Storm

Xe buýt
Iem í kiến chút: nếu bỏ qua chuyện tình cảm nhường nhịn, nếu cụ viết thế này ("2b làm gì còn chỗ nữa") có nghĩa là mặc định xe máy không phải xếp hàng ư?

Đường không phân làn thì xe đến sau đi theo sau thôi chứ có phải bắt buộc phải có chỗ để vượt lên trước đâu. Em đi xe máy vẫn kiên nhẫn đi theo chả phàn nàn gì, giống những chiếc xe hơi khác. Được nhường đường thì em cám ơn chứ em cũng chả đòi thứ không thuộc về mình.

Tất nhiên là nếu nhường nhịn một làn riêng để xe máy vượt lên đi trước thì là nhất rồi, nhưng ở đây cụ xe hơi cũng có sai đâu. Nếu cụ thấy không hợp lý, có nghĩa là lỗi ở GTCC không gắn biển phân làn.
Nếu... Lại là nếu xe đến sau đi sau, xe đến trước đi trước thì ý thức lại chả ngon quá, khi ấy làm gì có thớt này cho cụ mí em chém gió cày còm :v
Đáng buồn là cứ giờ cao điểm là cực nhiều bác 4b thấy ùn ùn phía trước, bên phải xe máy vẫn đang nhúc nhắc tuần tự tiến lên là ngay lập tức gạt xi nhan phải rồi ngóc đầu sang dũi lên cho bằng được. 1 bác làm được thì y rằng rất nhiều bác làm theo được :v hoặc phía trước ùn, ngóc luôn sang trái chiếm đường bên kia, thế là thành đường 1 chiều luôn :v
Các bác ý không sai, vì đường có cắm biển phân làn đâu, nhưng ý thức thì... Có lẽ bị chửi cũng không oan, nhưng các bác ý ngồi trong xe kéo kín cửa có nghe thấy rì đâu :v

Phi Vũ

Xe hơi
Bọn đi kiểu này là bọn mất dạy nhất trong các trường hợp thường thấy. Vô ý thức, ích kỷ, cản trở giao thông,...
Ai bảo không cấm thì cứ đi, thì rặt bọn vô văn hóa và thiếu tự trọng!

sivibi

Xe tăng
Ngã tư Nguyễn Trãi - Nguyễn Xiển, có riêng 1 làn cho xe quay đầu có vạch mắc võng hẳn hoi nhưng vẫn tắc thường xuyên do các con giời rẽ trái đứng chắn

gld

Xe điện
Độ 10 năm trước hay thời 2007-208 thì các xe dán lo go Otofun đi đứng tương đối nghiêm chỉnh, giờ ra đường thì càng tranh xa các ông nhõi hay dán các thể loại vào mông, OF dạo này ít chứ OFFB thì nhiều

thosandocu

Xe buýt
Đúng là loại ...hó lái xe ....

TuanBanhBao

Xe tăng
Cái làn hỗ hợp trên cầu Thanh Trì cũng vậy, mẹ có 2 làn nhiều khi tắc đường ông ô tô đi mẹ cả 2 làn đó thì chả ùn, các ông xếp hàng đi mẹ nó 1 làn đi, còn làn trong cho xe máy thì thoát mới nhanh đc chứ. Ghét nhất cái thể loại đi ntn.

nov14

Đi bộ
e hay đi đường trung văn về, gặp rất nhiều xe đi kiểu này (đường khá thoáng ko chen cứng). Cũng bực nhưng thôi lại nghĩ có khi lái mới kệ đi. Các cụ đi ô tô ai cũng nghĩ cho người đi xe máy như cụ chủ thớt thì tốt biết mấy.