Thảo luận Yaris 2008 xin các cụ cho em tư vấn.

z600

Xe buýt
-Ô bạn e hồi cuối năm ngoái (12/2019) có con Civic 1.8AT 2009 chạy đc 7,8 vạn km, đk chính chủ, 1 chủ sd từ đầu, xe còn ngon, toàn bdsc trong Hãng, bán cho thợ đc 355tr, đấy là còn bán nhanh đấy, bán cứng thì còn đc hơn nữa kia? Nv nếu đến tay ng dùng thì cũng phải ít nhất là 370-380tr rồi, cho nên nếu là bản 2.0AT kể cả là đời 2008 đi nữa mà còn ngon thì e dự là chả có cái giá 300tr đâu ợ?
civic nó phải so giá với altis chứ cụ chưa kể 2009 nua
Năm nay những xe 2008 thải ra rất nhiều và lý do chính của nó là từ sang năm nó sẽ chịu đăng kiểm 6 tháng cụ ạ. Nên mua những con năm 2008 sang năm sẽ xuống giá sâu hơn
còn về chất lượng xe em nghĩ với yaris mà đi ntn thì còn đủ sức phục vụ cụ còn dài
năm 2018 em cũng mua con hyundai đời 2009 mà từ đó đến nay mỗi năm em phi 3 vạn mà chả thấy hỏng hóc gi cả em nghĩ toy còn trâu hơn

RAVA

Xe ba gác
civic nó phải so giá với altis chứ cụ chưa kể 2009 nua
Năm nay những xe 2008 thải ra rất nhiều và lý do chính của nó là từ sang năm nó sẽ chịu đăng kiểm 6 tháng cụ ạ. Nên mua những con năm 2008 sang năm sẽ xuống giá sâu hơn
còn về chất lượng xe em nghĩ với yaris mà đi ntn thì còn đủ sức phục vụ cụ còn dài
năm 2018 em cũng mua con hyundai đời 2009 mà từ đó đến nay mỗi năm em phi 3 vạn mà chả thấy hỏng hóc gi cả em nghĩ toy còn trâu hơn
-Giá Civic thì ko đọ đc với Altis cùng đời đâu bác, nó đắt hơn ít nhất là vài chục củ đấy?

vietinbankcntn

Xe tải
E cũng định lấy 1 e yaris của cô gần nhà đời 2008 đây ạ, theo e biết rõ chất xe cụ máu thì quất thôi ạ, cái xe ý nó bền phá cũng chẳng hỏng ấy ạ, như kiểu hilux ý ạ, bọn trung đông nó phá nát thế vẫn chạy phà phà :D, cụ lưu ý yaris đời này k có abs đâu ạ

NQN

Xe tăng
E cũng định lấy 1 e yaris của cô gần nhà đời 2008 đây ạ, theo e biết rõ chất xe cụ máu thì quất thôi ạ, cái xe ý nó bền phá cũng chẳng hỏng ấy ạ, như kiểu hilux ý ạ, bọn trung đông nó phá nát thế vẫn chạy phà phà :D, cụ lưu ý yaris đời này k có abs đâu ạ
Tưởng có mà cụ. Xe em yaris sx 2009 có abs mà

Isu_zu

Xe container
Đời 2008 làm gì còn xe nào ko ABS hả cụ, nó là trang bị cơ bản, ko phải option (trừ phiên bản Vios taxi), chắc cụ nhầm sang EBD.

hat65

Xe điện
Kính các cụ,

Em đang định lấy lại 1 em yaris bản Trung Đông của người nhà. Giá khoảng tầm 280tr.
Xe này em biết dõ lai lịch.
Xin các cụ đã và đang đi dòng này ở thời điểm hiện tại cho em xin chút tư vấn ạ:
_ Thời điểm này có nên mua xe đời xâu quá như vậy không ạ??
_ Xe 12 tuổi rồi liệu còn phục vụ ổn định không ạ???
_ Chi phí bảo trì bảo dưỡng, sử dụng em nó ra sao ạ???
_ Đồ đạc xe này có dễ kiếm và giá cả ra sao ạ???
Em đội ơn các cụ.
Xe này trong và ngoài màu sơn khác nhau à cụ

cugieo

Xe tăng
Toyota Yaris đời 2007 nhật xuất trung đông cũng có ABS nhé, thường xe nhập thân vỏ, khung gầm chắc chắn, tuy nhiên options nghèo nàn, có vài thứ cơ bản. Thường đơn giản thì ít hỏng vặt.
Độ bền thì Toyota nổi tiếng trâu bò, xe taxi chạy toàn vios và innova.
Xe nào cũng thế, chủ xe đi nghe ngóng xe xem có vấn đề gì không, xử lý luôn thì chán không buồn hỏng. Tất nhiên dầu, và linh kiện thay định kì tùy vào thời gian vận hành của xe.
Xe sản xuất 12 năm trở đi xác định đăng kiểm và phí bảo trì đường bộ 6 tháng, việc đăng kiểm cũng đơn giản, đăng kiểm được tất cả các trung tâm đăng kiểm ở Việt Nam nên dù có đang đi ở tỉnh nào cũng yên tâm. Đi sớm đứng đầu hàng thì sẽ nhanh xong việc, tất nhiên phải có Bác Hồ đi kèm.
Tùy mục đích và nhu cầu sử dụng và tài chính thì dòng Toyota Yaris là một lựa chọn không tồi với điều kiện xe biết rõ nguồn gốc, chăm sóc bảo dưỡng định kì thì xe 12 năm tuổi vẫn dư sức phục vụ chủ mới dài dài.

mrto0ms

Xe buýt
Bà cô em có con yaris sedan đời 2009 dky 2010, 1 chủ từ đầu odo 3,4v. Xe toàn để trong gara không đi, giờ mua bao nhiêu hợp lý nhỉ các cụ?

Hoangkh

Xe tải
Toyota Yaris đời 2007 nhật xuất trung đông cũng có ABS nhé, thường xe nhập thân vỏ, khung gầm chắc chắn, tuy nhiên options nghèo nàn, có vài thứ cơ bản. Thường đơn giản thì ít hỏng vặt.
Độ bền thì Toyota nổi tiếng trâu bò, xe taxi chạy toàn vios và innova.
Xe nào cũng thế, chủ xe đi nghe ngóng xe xem có vấn đề gì không, xử lý luôn thì chán không buồn hỏng. Tất nhiên dầu, và linh kiện thay định kì tùy vào thời gian vận hành của xe.
Xe sản xuất 12 năm trở đi xác định đăng kiểm và phí bảo trì đường bộ 6 tháng, việc đăng kiểm cũng đơn giản, đăng kiểm được tất cả các trung tâm đăng kiểm ở Việt Nam nên dù có đang đi ở tỉnh nào cũng yên tâm. Đi sớm đứng đầu hàng thì sẽ nhanh xong việc, tất nhiên phải có Bác Hồ đi kèm.
Tùy mục đích và nhu cầu sử dụng và tài chính thì dòng Toyota Yaris là một lựa chọn không tồi với điều kiện xe biết rõ nguồn gốc, chăm sóc bảo dưỡng định kì thì xe 12 năm tuổi vẫn dư sức phục vụ chủ mới dài dài.
Xe hỏng thì sửa cho ổn mà đi, năm 2020 rồi vẫn có người đưa tiền cho Đăng kiểm cơ ah :-?