[Funland] YES or NO các cụ mợ đã xem clip này chưa

minhvmu

Xe buýt
Bà nghị sĩ không phải quan tòa, nên bà không có trách nhiệm hay tinh thần "công bằng" mà các thẩm phán bắt buộc phải có. Bà là 1 chính trị gia, và như tất cả các chính trị gia khác, hành động của họ luôn đại diện cho một quan điểm hoặc suy nghĩ theo hướng cụ thể. Nên hiển nhiên bà ta sẽ cố lái câu chuyện theo ý đồ của mình. Và việc của các CEO là chống lại điều đó.

Còn chơi thế là đẹp. Nên nhớ bà thượng nghị sĩ có buổi điều trần để đè CEO. Thì các CEO có cả hệ thống truyền thông hàng trăm triệu, cả tỷ người để đè lại chính quyền. Nếu bà nghị sĩ mà hỏi công bằng đảm bảo sáng hôm sau trên bảng đánh giá của dư luận bà thua sml ngay cụ có tin ko???
Ý cụ không sai, có điều tôi nói bà ấy chơi không đẹp vì bà ấy tận dụng triệt để cơ hội dập Ceo, k cho đối phương trình bay ý kiến trong khi đây là phiên điều trần cụ ạ.

Sữa chua thuần chay HCM

[Tịch thu bằng lái]
Ý cụ không sai, có điều tôi nói bà ấy chơi không đẹp vì bà ấy tận dụng triệt để cơ hội dập Ceo, k cho đối phương trình bay ý kiến trong khi đây là phiên điều trần cụ ạ.
Thì đấy chính là bản chất phiên điều trần mà??? Trong lịch sử Mỹ làm gì có lần nào quốc hội ko đập đối phương tơi tả đâu: Nhét chữ vào mồm, cắt cúp câu hỏi, tự nói tự trả lời, hỏi đối phương những việc mà biết thừa họ chẳng nắm được,...v...v....

Chính vì sự áp đặt và áp đảo đấy (quốc hội tổ chức điều trần, quốc hội có quyền lực nên chắc chắn sẽ lèo lái theo ý mình, cả nội dung lẫn thời điểm) nên ngay từ khi lập quốc mấy cha già dân tộc đã phải nghĩ ra Tòa án và bảo vệ nó bằng điều khoản giữ chức trọn đời đấy thôi. Tòa án thì công bằng và nếu quốc hội đè nạn nhân căng quá thì đối tượng có thể gửi đơn ra Tòa nếu muốn.

Em thấy cơ chế này cũng ok. Còn điều trần mà chơi đẹp thì tức là mọi thứ đang ở mức "vạch vàng" và sẽ chẳng cần buổi điều trần nào cả cụ ạ.

minhvmu

Xe buýt
Thì đấy chính là bản chất phiên điều trần mà??? Trong lịch sử Mỹ làm gì có lần nào quốc hội ko đập đối phương tơi tả đâu: Nhét chữ vào mồm, cắt cúp câu hỏi, tự nói tự trả lời, hỏi đối phương những việc mà biết thừa họ chẳng nắm được,...v...v....

Chính vì sự áp đặt và áp đảo đấy (quốc hội tổ chức điều trần, quốc hội có quyền lực nên chắc chắn sẽ lèo lái theo ý mình, cả nội dung lẫn thời điểm) nên ngay từ khi lập quốc mấy cha già dân tộc đã phải nghĩ ra Tòa án và bảo vệ nó bằng điều khoản giữ chức trọn đời đấy thôi. Tòa án thì công bằng và nếu quốc hội đè nạn nhân căng quá thì đối tượng có thể gửi đơn ra Tòa nếu muốn.

Em thấy cơ chế này cũng ok. Còn điều trần mà chơi đẹp thì tức là mọi thứ đang ở mức "vạch vàng" và sẽ chẳng cần buổi điều trần nào cả cụ ạ.
Cụ k cần giảng giải những thứ mà cụ tưởng em không hiểu, k biết như vậy. Em chả bảo bà nghị sĩ kia sai. Chỉ nói bà ấy chơi không đẹp, có vấn đề gì không cụ??? Cụ thích phong cách đó là tùy cụ, e chả có nhu cầu phân tích ai đúng ai chưa đúng ở đây nhé cụ.

Sữa chua thuần chay HCM

[Tịch thu bằng lái]
Cụ k cần giảng giải những thứ mà cụ tưởng em không hiểu, k biết như vậy. Em chả bảo bà nghị sĩ kia sai. Chỉ nói bà ấy chơi không đẹp, có vấn đề gì không cụ??? Cụ thích phong cách đó là tùy cụ, e chả có nhu cầu phân tích ai đúng ai chưa đúng ở đây nhé cụ.
Ờ thì xin lỗi cụ em còm hơi dài. Em viết dài vì tưởng cụ không hiểu thật. Vì cụ đang nhận xét một điều hiển nhiên giống như kiểu cụ vào quán cầy tơ chê thịt chó có mùi gây, mắm tôm thối, ăn vào bốc mùi khắp người thì tự nhiên phản xạ của thực khách đang ngồi đấy là cố gắng lý giải điều đó cho cụ thôi :D Thôi cụ bỏ qua cho em nhé =))

minhvmu

Xe buýt
Ờ thì xin lỗi cụ em còm hơi dài. Em viết dài vì tưởng cụ không hiểu thật. Vì cụ đang nhận xét một điều hiển nhiên giống như kiểu cụ vào quán cầy tơ chê thịt chó có mùi gây, mắm tôm thối, ăn vào bốc mùi khắp người thì tự nhiên phản xạ của thực khách đang ngồi đấy là cố gắng lý giải điều đó cho cụ thôi :D Thôi cụ bỏ qua cho em nhé =))
Hầy, sao cụ cứ phải cố viết có lớp có lang như vậy làm gì. Cụ chủ thớt bình video thú vị, còn em nói thấy chả hay ho gì, quan điểm cá nhân cả. Còn ngữ cảnh của video đó chả liên quan gì đến cuộc sống hiện tại của cụ và em nơi đất này, đúng không cụ?

Sữa chua thuần chay HCM

[Tịch thu bằng lái]
Hầy, sao cụ cứ phải cố viết có lớp có lang như vậy làm gì. Cụ chủ thớt bình video thú vị, còn em nói thấy chả hay ho gì, quan điểm cá nhân cả. Còn ngữ cảnh của video đó chả liên quan gì đến cuộc sống hiện tại của cụ và em nơi đất này, đúng không cụ?
Thì em đã nhận sai và xin cụ bỏ qua vì hiểu nhầm rồi còn gì?

td lines

Xe điện
Bọn họ giờ nó có thể dễ dàng đẫn dắt xã hội một quan điểm theo xu thế mà bọn họ muốn hướng tới . Khi có quyền lực trong tay thì chỉ có ngày càng tham vọng hơn nữa

Xe cỏ cũ

Xe điện
FB được như bây giờ là do đoạn 230 đạo luật Communications Decency Act năm 1996, theo đó người cung cấp nền tảng (FB) hoặc người dùng không bị coi là người xuất bản nên không chịu trách nhiệm nội dung. Bà ấy truy vấn vì FB can thiệp vào xuất hiện của nội dung, không còn là người cung cấp nền tảng nữa.
Giờ mà mấy ông bà nghị bỏ hoặc sửa điều này thì mấy mạng xã hội nguy cơ tèo là cao. Nên mấy CEO vãi lái. Link và hình dưới đây ah.
Mà xứ họ lạ cái là FB giàu như thế mà không làm cho đám nghị ăn ngập mồm để chỉ gật như xứ quen có hơn không, chỉ có chế độ quen là ưu việt :))

Chỉnh sửa cuối:

Dan du an

Xe cút kít
Bây giờ mấy cụ chạy fb kiêu lắm đó. Mà cụ nào thông thái cho cháu hỏi mấy cái BM với Via gì đó là thế nào. Có cụ nào trên này hay cung cấp cái đó không ạ?

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]
Còn ngữ cảnh của video đó chả liên quan gì đến cuộc sống hiện tại
Ngữ cảnh là mô tả đến hoàn cảnh của 1 câu, 1 đoạn văn
Bối cảnh mới là mô tả hoàn cảnh 1 đoạn video
Cụ ạ

tony tí

[Tịch thu bằng lái]
Đó là clip mà Thượng nghị sĩ Blackburn chất vấn CEO của Facebook và Twitter.
Các cụ mợ ngoài xem Vietsub thì bật tiếng lên nghe nhé, rõ từng từ một.

Một clip thú vị theo nhiều nghĩa!

phụ đề chán vậy . ko hết ý của bà blacburn.

dvc_hue

Xe buýt
Cái kiểu hỏi Yes or No đôi khi được sử dụng khá "mất dạy". Kiểu thế này: phóng viên phỏng vấn một chiến sĩ vừa tiêu diệt tội phạm buôn ma túy khi đánh án như thế này: " Đề nghị anh trả lời Yes hoặc No với câu hỏi sau. Anh đã giết người?"
Vâng, nói chính xác tôi đã tiêu diệt bọn hủy diệt con người.

xedieu

Xe cút kít
Quả ví von “quảng trường công cộng mới” thú vị thật!

tranminhhoa

Xe tăng
Thấy giống như bà ta đang đọc cáo trạng chứ trả giống điều trần :D

tth5

Xe hơi
Bây giờ mấy cụ chạy fb kiêu lắm đó. Mà cụ nào thông thái cho cháu hỏi mấy cái BM với Via gì đó là thế nào. Có cụ nào trên này hay cung cấp cái đó không ạ?
BM viết tắt BMW 1 lại xế sang của Đức quốc xã
Vla viết tắt tên 1 loại thuốc cường dương