[Funland] Yêu hoa 🌹 🥰

Milan1899

Xe điện
Em mới có 2 năm làm nông dân sân thượng, hoàn toàn ko dùng phân/ đạm hoá học bón cây. Số lượng cây chết ko nhiều lắm, chủ yếu là hồng giống ngoại. Còn lại giống nội địa hoá thì tốt như rừng.
Hệ quất tết nhà em, tự nhiên luôn ạ. Bên cạnh là 3 thungf huwngs nước muwa
Rất tuyệt, Mợ giỏi quá !

1.25 ton

Xe điện
Em mới có 2 năm làm nông dân sân thượng, hoàn toàn ko dùng phân/ đạm hoá học bón cây. Số lượng cây chết ko nhiều lắm, chủ yếu là hồng giống ngoại. Còn lại giống nội địa hoá thì tốt như rừng.
Hệ quất tết nhà em, tự nhiên luôn ạ. Bên cạnh là 3 thungf huwngs nước muwa
Quá tuyệt luôn, cụ có vườn sinh thái luôn rồi. Trồng cây có cái thú vui là sáng, chiều, một tay cầm ly trà / cà phê, một tay tỉa lá / ngât hoa, mồm ngậm điếu thuốc ngắm ngía từng cái chồi non/ nụ hoa lớn từng ngày, cảm thấy thư giãn và yêu đời hẳn.😀

Tháng 11 vừa rồi em vừa mua 1 tạ phân bò ( đã ủ ) về bón cây, rất tốt cho cây, mỗi tôi phải lọ mọ nhăt cỏ hơi nhiều.😀

1.25 ton

Xe điện
Cụ đã nói chuẩn lại còn to và dõng dạc :)
Tất cả các loài hoa và cây theo em đều như vậy ạ. Em từng khoét đáy chậu rồi đục sân cho chậu vào, nó phát triển như trồng đất vườn luôn :-?
Mẹo này của cụ hay.😀 đỡ phải thay đất chậu hàng năm. Lại thoát được nước và cây không bị nóng.

DHa2015

Xe container
Quá tuyệt luôn, cụ có vườn sinh thái luôn rồi. Trồng cây có cái thú vui là sáng, chiều, một tay cầm ly trà / cà phê, một tay tỉa lá / ngât hoa, mồm ngậm điếu thuốc ngắm ngía từng cái chồi non/ nụ hoa lớn từng ngày, cảm thấy thư giãn và yêu đời hẳn.😀

Tháng 11 vừa rồi em vừa mua 1 tạ phân bò ( đã ủ ) về bón cây, rất tốt cho cây, mỗi tôi phải lọ mọ nhăt cỏ hơi nhiều.😀
Vâng đúng như cụ nói. Cafe, trà thuốc và cây cối là thú vui của của người có tuổi như em :D

1.25 ton

Xe điện
Chậu cúc Chi nhà em. Em mua 1 chậu trên fb hồi đầu tháng 10, sau đó cắt cành bánh tẻ dâm thêm. Kết quả là em có cả hoa để ngắm và trà cúc Chi để uống.

Milan1899

Xe điện
Vâng đúng như cụ nói. Cafe, trà thuốc và cây cối là thú vui của của người có tuổi như em :D
Hê hê...
Tay còn nuột thế kia tự nhận là người có tuổi.
Chạnh lòng phết đới... :-?

Milan1899

Xe điện
Hoa chè, rất là thơm ạ. Em nghĩ hãm trà uống sẽ ngon lắm
Thuở ấu thơ, bố mẹ đi công tác xa nhà quanh năm suốt tháng. Em được gửi về quê sống với ông bà nội, ngoại.

Nhà ông bà 2 bên, trong vườn không thiếu một loại cây ăn quả nào... ngoài ra luôn dành riêng một khoảnh trồng mấy chục gốc chè, sáng nào em cũng ra vườn hái rửa sạch đun nước cho cả nhà dùng... nhìn cái hoa chè của Bác làm em nhớ ông bà 2 bên quá, đã đi xa... em hay ngắt mấy cái hoa chè này vò nát trong lòng bàn tay rồi đưa lên mũi ngửi vì yêu mùi hương của nó... xem hình mà rưng rưng là có thật.

Tks Bác thật nhiều, đã cho em quay lại một thoáng tuổi thơ với bao kỷ niệm không thể nào quên với hoa chè !

MuathuHN252

Xe lăn
Thuở ấu thơ, bố mẹ đi công tác xa nhà quanh năm suốt tháng. Em được gửi về quê sống với ông bà nội, ngoại.

Nhà ông bà 2 bên, trong vườn không thiếu một loại cây ăn quả nào... ngoài ra luôn dành riêng một khoảnh trồng mấy chục gốc chè, sáng nào em cũng ra vườn hái rửa sạch đun nước cho cả nhà dùng... nhìn cái hoa chè của Bác làm em nhớ ông bà 2 bên quá, đã đi xa... em hay ngắt mấy cái hoa chè này vò nát trong lòng bàn tay rồi đưa lên mũi ngửi vì yêu mùi hương của nó... xem hình mà rưng rưng là có thật.

Tks Bác thật nhiều, đã cho em quay lại một thoáng tuổi thơ với bao kỷ niệm không thể nào quên với hoa chè !
Nhà e trồng chè cả mấy chục năm nay rồi, để cắt bán cho ng ta nấu nc uống ạ. Chè nhà e chè đồi, đất đỏ, trừ 1 số đoạn xen lẫn cây ăn quả chút còn lại cả đồi chỉ mình chè, dọi nắng, lá dày, giòn, nấu nc uống thơm và ngon lắm. Nhà e rộng, trồng nhiều hoa quả lắm nhưng chè chắc là cây mang lại kinh tế chính cho gia đình. Lâu lâu về quê đúng mùa hoa chè nở, hít hà mùi hoa chè, thơm thực sự, ngửi mãi ko chán...