Thảo luận Yêu Prado mất rùi

Mic71

Xe buýt
e cũng chẳng am hiểu xe lắm nhưng em kết dáng em prado, lúc mới mua đi ko quen thấy ghét vì nó ỳ, giờ em chạy gần 3 vạn máy chơn chu rồi chạy giờ chẳng muốn đổi xe khác vì: nó quá êm ái ko ồn, ăn xăng cũng ko đến nỗi em chạy dao động từ đường trường 10,5l, phố khoảng 14l, và cảm nhận lái xe này rất an toàn vì ko bốc đồng thốc ga được.
Xe em đây ợ
Xe đẹp quá cụ

lapin

Xe container
Bản Mỹ chắc chắn là có. Các bản cao cấp nhất bán tại Úc là Land 200 Sahara và Prado Kakadu cũng có. Prado bán tại các nước châu Âu cũng có món này, vì ở châu Âu không có bán Land 200 nên Land Prado mặc định được bán với mác Land Cruiser và cũng có những trang bị cao cấp nhất. còn Land nhập Trung Đông thì em không chắc là con nào cũng có, vì Land Trung Đông chăm chút khoản nội thất bên trong nhiều hơn là những trang thiết bị vận hành thế này :D
Em nghĩ các hãng khác nó cũng có thể làm được thôi, hình như con Jeep Wrangler cũng có hệ thống kiểu này. Nhưng đa phần chắc không làm vì không có nhu cầu do hiện tại ngoài Toy ra thì chẳng hãng nào sản xuất nhiều loại SUV khung gầm rời có khả năng offroad như vậy, mà cái hệ thống này nhằm hỗ trợ tăng độ bám đường cho xe cả khi offroad và onroad. Ngay cả với xe Toy thì hệ thống này cũng không phổ biến, chỉ các dòng cao cấp mới có chứ một số loại SUV hạng trung như 4runner hay FJ và cỡ lớn như Sequoia cũng không được trang bị hệ thống này, chỉ có mỗi Land Cruiser được trang bị.
Bên Lex không trang bị hả cụ? :))

Bảo_Ngân

Xe buýt
Em cũng kết con này lắm :x

lapin

Xe container
cụ hỏi thế này chắc lại định trêu em rồi, đang bàn về Toy mà sao lại lôi Lex vào làm gì ;) Thế cụ thử đoán xem là Lex LX và GX có cái món KDSS này không?
Vì không thấy hãng nói gì nên hỏi, chứ em biết em hỏi làm gì:))

flanker.27

Xe buýt
nếu cụ không định trêu em thì em cũng xin trả lời cụ là Lexus cũng có trang bị hệ thống này, nhưng chỉ Lexus LX570 và GX460 build trên khung gầm Land Cruiser J200 và J150 là có còn Lexus RX, NX hay UX và các loại Lex khác đều không có vì khung gầm unibody thì không cần thêm một hệ thống như KDSS để tăng độ bám đường làm gì :D

Dotuyenobama

Xe buýt
nếu cụ không định trêu em thì em cũng xin trả lời cụ là Lexus cũng có trang bị hệ thống này, nhưng chỉ Lexus LX570 và GX460 build trên khung gầm Land Cruiser J200 và J150 là có còn Lexus RX, NX hay UX và các loại Lex khác đều không có vì khung gầm unibody thì không cần thêm một hệ thống như KDSS để tăng độ bám đường làm gì :D
Mấy con gầm thấp đấy trang bị thêm người ta cười cho.

lapin

Xe container
Xem còm trước có thể đoán được. Nhưng trả lời như cụ chắc chắn hơn:))
Mà em có trêu ai bh đâu? :P

flanker.27

Xe buýt
Có cụ nào hóng xem Prado bản nâng cấp về giữa năm nay nó như thế nào không nhỉ :-/ không biết cái máy 2.7 có gì cải thiện không hay lại nâng cấp cực mạnh kiểu sạc không dây với cửa sổ trời và kính tối màu như Land 2020 mà lại tăng thêm tiền thì:-ss

KhanCp

Xe hơi
đời em đang đi inova chạy thêm dịch vụ. em mà có tiền em quât prado trong 1 nốt nhạc luôn. còn mà trúng vietlot em mua landcuiser v8 đi ko bao giờ hối tiếc

flanker.27

Xe buýt
đời em đang đi inova chạy thêm dịch vụ. em mà có tiền em quât prado trong 1 nốt nhạc luôn. còn mà trúng vietlot em mua landcuiser v8 đi ko bao giờ hối tiếc
Đã có tiền thì cứ mơ hẳn GX460 với LX570 cho sướng cái thằng người chứ Prado với Land làm gì cho bình dân hở cụ :D

TeoTuTin

Đi bộ
Website
tayvinhquang.com

Em lấy xe trước tết, em xin phép che biển ạ :D.
Trước đã từng đi qua fortuner 2013 bản 1 cầu nên em có một vài nhận định so sánh như sau:
1. Về máy: bác nào lo máy 2.7 yếu thì khỏi lo ạ, vì là dẫn động 4 bánh full time nên cảm giác chạy 4 bánh tì miết mặt đường rất tốt. Theo vật lý là thắng ma sát nghỉ nhanh hơn chỉ chạy 2 bánh sau. Cảm giác lên tốc tốt hơn fortuner. Tất nhiên vẫn sẽ hơi ì lúc lấy tốc ban đầu, với cân nặng 2,2 tấn nói chung em thấy chấp nhận được.
2. Về khung gầm và giảm sóc: vững chãi không bị bồng bềnh như fortuner. Em đi húc con lươn, lao ổ gà rất tự tin vì đầu nhổm lên cái rồi lại tì miết xuống ngay. Đi vào đường xấu chống sốc tốt hơn fortuner rất nhiều, êm ái hơn không bị thúc thô bạo như fortuner.
3. Về cảm giác lái: rất lạ là tuy prado to hơn fortuner nhưng em lại thấy lái prado linh hoạt hơn nhiều, do fortuner lúc lái em phải căn bù trừ lái nhiều. Prado đánh lái thật tay hơn.
4. Kết: rất hài lòng với em nó, to cao đúng theo phong cách Rambo của em; ăn uống loanh quanh 11,12 lít/100km cho con xe to cao, đi vài trăm km về vẫn khoẻ re không bị mệt, cái giá quá bèo. Bền bỉ, đi không phải nghĩ ngợi về xe cộ nhiều, nhẹ cái đầu các bác ạ.

terwa

Xe tăng
em nghĩ mấy cái nâng hạ gầm, treo thể thao, comfort gì đó chắc làm lu mờ cái kdss nên hãng không thềm nhắc đó cụ (nếu có) :))

flanker.27

Xe buýt

Em lấy xe trước tết, em xin phép che biển ạ :D.
Trước đã từng đi qua fortuner 2013 bản 1 cầu nên em có một vài nhận định so sánh như sau:
1. Về máy: bác nào lo máy 2.7 yếu thì khỏi lo ạ, vì là dẫn động 4 bánh full time nên cảm giác chạy 4 bánh tì miết mặt đường rất tốt. Theo vật lý là thắng ma sát nghỉ nhanh hơn chỉ chạy 2 bánh sau. Cảm giác lên tốc tốt hơn fortuner. Tất nhiên vẫn sẽ hơi ì lúc lấy tốc ban đầu, với cân nặng 2,2 tấn nói chung em thấy chấp nhận được.
2. Về khung gầm và giảm sóc: vững chãi không bị bồng bềnh như fortuner. Em đi húc con lươn, lao ổ gà rất tự tin vì đầu nhổm lên cái rồi lại tì miết xuống ngay. Đi vào đường xấu chống sốc tốt hơn fortuner rất nhiều, êm ái hơn không bị thúc thô bạo như fortuner.
3. Về cảm giác lái: rất lạ là tuy prado to hơn fortuner nhưng em lại thấy lái prado linh hoạt hơn nhiều, do fortuner lúc lái em phải căn bù trừ lái nhiều. Prado đánh lái thật tay hơn.
4. Kết: rất hài lòng với em nó, to cao đúng theo phong cách Rambo của em; ăn uống loanh quanh 11,12 lít/100km cho con xe to cao, đi vài trăm km về vẫn khoẻ re không bị mệt, cái giá quá bèo. Bền bỉ, đi không phải nghĩ ngợi về xe cộ nhiều, nhẹ cái đầu các bác ạ.
Cứ có nhiều cụ đi Prado review như cụ thì mới bớt được mấy cụ cứ bảo vì Prado và Fortuner dùng chung máy 2.7 nên giống nhau và Prado đẳng cấp không cao hơn Fortuner :)) Nói chung là Phò dù option có nhiều hơn nhưng chất xe còn khuya mới bằng được Prado, mà chất xe thì không đo được bằng mấy cái option rồi:))