Yêu Uaz

yeu uaz

Xe buýt
chỉ còn làm khóa VS thôi bác ạ. em đang đọc các bài viết, nhìn các hình vẽ về vi sai nhưng vẫn chưa hình dung ra cách chốt vi sai thế nào, ko khéo phải thu xếp phi lên chỗ bác vit quay.

Chỉnh sửa cuối:

Phỡn

Xe tăng
bơm má vít có hay bị trục trặc ko bác? có loại bơm điện ko dùng má vít? chắc em dùng loại lắp ngoài bác ạ, em muốn dung loại tốt bác tư vấn cho em nhé. hôm nay em vừa làm 1 chuyến đi và kết luận là xe em ăn <13l/100km, em đi từ quảng ngãi đến ngã ba Huế đà nẵng (126km) hết 2,5 tiếng sau đó đi bà nà khoảng 20km và chạy loăng quang nữa, chiều chạy về quảng ngãi mất 3 tiếng và vừa hết 1 bình đầy em đã đổ 37.5l=800.000đ , tổng thiệt hại để làm lại xe khoảng 50triệu bác ạ.
em đang làm dự án ở quảng ngãi nên kết hợp luôn, em thấy mấy bác ọp dốt chê uaz, riêng em thấy trừ khi phá xe hoặc cố tình đi những cung đường cực đặc biết, chứ Uaz có thể đi nhưng cung đường vô cung khó khăn
em vân máu vụ khóa vi sai của bác đấy, khi có cơ hội nhất định em sẽ làm, hiện nay em có điều kiện mua được uaz thanh lý với giá rẻ <20tr/xe, rẻ quá nên em cứ mua thôi​
Nhượng lại cho em một suất đi cụ :x

demdalat2004

Xe máy
Báo cáo bác vịt quay, em vào suốt bác ạ, chờ thư bác nhưng ko thấy. Báo cáo bác em vừa lắp giảm chấn lái hàng KYB, cảm giác ko thấy lái nặng hơn, nhưng thấy chắc chắn hơn, em chưa đi lại núi nên chưa biết giá trị của em nó, em cũng vừa phục hồi ga tay bác ạ thấy hiệu quả khi chết máy ở dốc.
Báo cáo bác vợ 2 của em cơ bản đã phục hồi 100% nguyên bản từng chi tiết nhỏ nhất, giờ em ko biết nên làm gì với em nó nữa

Bác bác, bác chụp hình khu vực tap-lo xe bác cho em xem với. Em có mấy cái thắc mắc

1. Cái công tắc gạt chuyển giữa bình xăng chính và bình xăng phụ: chỗ để công tắc, các dây liên quan.
2. Bên phụ có cái ống nhỏ thò ra từ ngay phía dưới tap-lo chính, không rõ cái lỗ đấy nó làm gì, bác cho em xem xe bác thế nào?

yeu uaz

Xe buýt
Nhượng lại cho em một suất đi cụ :x
báo cáo bác, khi có thông báo thanh lý em sẽ báo bác, nhưng em sợ bác đăng ký mua thì lại phải đấu giá, em mua thường thì ko có ai tham gia đấu bác ạ :)

yeu uaz

Xe buýt
Bác bác, bác chụp hình khu vực tap-lo xe bác cho em xem với. Em có mấy cái thắc mắc

1. Cái công tắc gạt chuyển giữa bình xăng chính và bình xăng phụ: chỗ để công tắc, các dây liên quan.
2. Bên phụ có cái ống nhỏ thò ra từ ngay phía dưới tap-lo chính, không rõ cái lỗ đấy nó làm gì, bác cho em xem xe bác thế nào?
khu vực tap-lo bác xem trang 6 nhé, em chế thêm tẩu thuốc bên trái và sạc điện thoại bên phải dạng tẩu bác ạ
bác hỏi em bơm xăng hay bình xăng ạ?
xe em để ở miền trung, lâu lâu vào đi 1 lần, em ở HN nên hiện nay chưa chụp em nó được bác ạ

Phỡn

Xe tăng
báo cáo bác, khi có thông báo thanh lý em sẽ báo bác, nhưng em sợ bác đăng ký mua thì lại phải đấu giá, em mua thường thì ko có ai tham gia đấu bác ạ :)
Em đăng ký với bác thôi, chứ không đăng ký mua thanh lý ạ :D

demdalat2004

Xe máy
Xe UAZ có 2 bình xăng, nó có 1 cái gạt chuyển đổi bên phía tài xế, xe em mất cái này rồi, giờ không biết hình dạng thật của nó. Xe bác có không?

2. Có cái ống thò ra 2 bên từ phía dưới taplo chính, xe bác là nó gắn với cái gì vậy?

yeu uaz

Xe buýt
Xe UAZ có 2 bình xăng, nó có 1 cái gạt chuyển đổi bên phía tài xế, xe em mất cái này rồi, giờ không biết hình dạng thật của nó. Xe bác có không? xe em còn bác ạ, bác mất tay gạt hay mất cả cụm khóa, tốt nhất bác nhờ gara mua hộ nếu mất cả cụm, em thấy ở đương 70 hà đông nhiều uất lắm, ra đó chắc họ bán rời , xe em để ở miền trung, lâu lâu em mới vào thăm nên ko thể chụp anh phục vụ bác được

2. Có cái ống thò ra 2 bên từ phía dưới taplo chính, xe bác là nó gắn với cái gì vậy?
- gắp trực tiếp vào tap lo bác ạ

Chỉnh sửa cuối:

uaz_vn

Xe tải
-em bảo cụ rồi nhưng cụ ko để ý bài của em , xe uaz ko kiếm đc hub xịn thì lắp hub zin cho lành. cụ lắp hub tầu kia vỡ là phải.
-nếu cụ biết sửa xe thì để điện má vít cũng đc , nếu ko thì thay điện bán dẫn cho lành.
-xe cụ đi cung đg trong ảnh mà sôi nc làm mát thì nên xem lại hệ thống làm mát đi.
-cửa sổ thì làm theo kiểu xe BJ của cụ vịt quay cho nhanh
- cụ nào ở HN hay gần gần mà chơi uaz thì ới em giao lưu nhé. em cũng có 1 em he he

yeu uaz

Xe buýt
-em bảo cụ rồi nhưng cụ ko để ý bài của em , xe uaz ko kiếm đc hub xịn thì lắp hub zin cho lành. cụ lắp hub tầu kia vỡ là phải. cái này cụ nói sau em lắp trước rồi ạ, em pót bài sau đây.
-nếu cụ biết sửa xe thì để điện má vít cũng đc , nếu ko thì thay điện bán dẫn cho lành. xe em bán dẫn có hộp TK và bôbin cụ ạ
-xe cụ đi cung đg trong ảnh mà sôi nc làm mát thì nên xem lại hệ thống làm mát đi. em đã cho mổ két nước và máy rồi ạ giờ ok rồi
-cửa sổ thì làm theo kiểu xe BJ của cụ vịt quay cho nhanh
- cụ nào ở HN hay gần gần mà chơi uaz thì ới em giao lưu nhé. em cũng có 1 em he he
Vụ Uaz có bác vịt quay ở BMT nhiêtf tình cố vấn giúp em nhiều lắm, giờ em cũng biết sơ sơ rồi ạ

yeu uaz

Xe buýt
Em đăng ký với bác thôi, chứ không đăng ký mua thanh lý ạ :D
vụ mua xe kiểu này cũng mất thời gian bác ạ, đầu tiên là phải cù cơ quan đang sử dụng xe đề xuất thanh lý, sau đó cù cơ quan chủ quản cho thanh lý, mà báo cáo bác cũng nhiều ông trong đơn vị đó muốn mua lắm, cũng phải rất khó em mới mua được, hiện nay em mới có 2 em, 1 bạt, 1 thùng loại zin, giờ em muốn có 1 cây ko mái che và độ ko zin, có lẽ xong cây này em mới giúp bác được, mà phải mua các xe của tỉnh mớt tốt bác ạ, mua xe của huyện thì nát lắm

Chỉnh sửa cuối:

Phỡn

Xe tăng
vụ mua xe kiểu này cũng mất thời gian bác ạ, đầu tiên là phải cù cơ quan đang sử dụng xe đề xuất thanh lý, sau đó cù cơ quan chủ quản cho thanh lý, mà báo cáo bác cũng nhiều ông trong đơn vị đó muốn mua lắm, cũng phải rất khó em mới mua được, hiện nay em mới có 2 em, 1 bạt, 1 thùng loại zin, giờ em muốn có 1 cây ko mái che và độ ko zin, có lẽ xong cây này em mới giúp bác được, mà phải mua các xe của tỉnh mớt tốt bác ạ, mua xe của huyện thì nát lắm
Vầng, khi nào ok thì bác hú em một tiếng với nhé, em chỉ quan trọng máy và khung gầm thôi chứ vỏ không quan trọng ạ

uaz_vn

Xe tải
cụ nào muốn chơi uaz để offroad thì cũng nên suy nghĩ kỹ kỹ chút vì nhiều đg offroad xe uaz nguyên bản ko ăn đc ,xe uaz thường đã cũ nên nhiều bộ phận oải hết rồi , phục chế hay thay thế cũng tốn rất nhiều công + của. đc cái uaz giá rẻ , đồ cũng rẻ hơn các xe khác.
xe uaz của em mua có 28tr nhưng đến giờ tiền sửa cũng gấp mấy lần tiền mua rồi. mà chưa đi đc chuyến nào hix hix
cụ nào biết ưu nhược điểm nào khác thì bảo cho mọi ng nhé
cụ nào thật yêu uaz thì hãy mua

Phỡn

Xe tăng
cụ nào muốn chơi uaz để offroad thì cũng nên suy nghĩ kỹ kỹ chút vì nhiều đg offroad xe uaz nguyên bản ko ăn đc ,xe uaz thường đã cũ nên nhiều bộ phận oải hết rồi , phục chế hay thay thế cũng tốn rất nhiều công + của. đc cái uaz giá rẻ , đồ cũng rẻ hơn các xe khác.
xe uaz của em mua có 28tr nhưng đến giờ tiền sửa cũng gấp mấy lần tiền mua rồi. mà chưa đi đc chuyến nào hix hix
cụ nào biết ưu nhược điểm nào khác thì bảo cho mọi ng nhé
cụ nào thật yêu uaz thì hãy mua
Cụ sửa cái gì mà ghê thế cụ, em thấy uaz đắt mỗi phát thay sang máy dầu thôi :D

demdalat2004

Xe máy
Sang máy dầu thì còn gì là UAZ nữa. Hồn trương ba da hàng thịt à.

Xe em máy thì ngon, đồng sơn mui bạt cũng làm lại, giờ thì đang tìm thông tin chi tiết bên trong để xem một chiếc nguyên bản ngày xưa thì nó thế nào.

Xe em đường trường 12.5l/100k. Phố 15l/100km.

yeu uaz

Xe buýt
Bác Vit quay đâu rồi ạ, ko hiểu sao em ko gửi thư cho bác được, toàn bị báo lỗi thôi, thư bác em nhận được, nhưng em gửi lại thư ko đi

demdalat2004

Xe máy

Chiều mới đi một đoạn đường 722, Đà Lạt

demdalat2004

Xe máy
Cái này chỉ đúng với cụ nói riêng và một số nước dùng uaz đời tống như VN nói chúng thôi.
Đang nói dòng UAZ dùng máy xăng. Mình chỉ nói những bạn mua xe về rồi thay cả cái máy. Còn gì là chơi nữa.