[Funland] Youtube vanced yêu cầu update nhưng báo lỗi

nowhereland

Xe điện
Vào box kỹ thuật chắc hơi lâu nên em hỏi ở đây nhờ các cụ tư véo giúp cho nhanh.
Chẳng là xưa nay em vẫn đang xem Youtube vanced bình thường (màn android) tự nhiên nay nó yêu cầu update gì đấy, cả youtube thường cũng đòi. Nhưng chỉ update được youtube thường còn vanced thì bấm update nó chạy vào CH Google play và báo lỗi không update cũng không quay về xem được nữa.
Như các cụ biết thì dùng vanced nó tiện và mình có thể kết hợp các thao tác khác, còn youtube thường thì phải thoát ra nếu muốn thao tác khác, bất tiện.
Vậy có cụ nào biết cách xử lý hoặc có cái gì thay thế thì chỉ giúp em với nhé, cảm ơn các cụ.

nowhereland

Xe điện
Chìm quă, em up lại phát.
Không cụ nào dùng Android bị dính lỗi như này à.

nowhereland

Xe điện
Xóa đi và cài lại cụ nhé. Ko update được đâu.
Xóa đi chắc cài lại được không cụ? Hay nó lại bắt đăng ký lằng nhằng gì đấy nữa?
Mà cụ dùng cái Puretube chưa? Vào CHGplay tìm vanced nó toàn ưu tiên cái này.

Nghiêm H Sơn

Xe tải
Vào box kỹ thuật chắc hơi lâu nên em hỏi ở đây nhờ các cụ tư véo giúp cho nhanh.
Chẳng là xưa nay em vẫn đang xem Youtube vanced bình thường (màn android) tự nhiên nay nó yêu cầu update gì đấy, cả youtube thường cũng đòi. Nhưng chỉ update được youtube thường còn vanced thì bấm update nó chạy vào CH Google play và báo lỗi không update cũng không quay về xem được nữa.
Như các cụ biết thì dùng vanced nó tiện và mình có thể kết hợp các thao tác khác, còn youtube thường thì phải thoát ra nếu muốn thao tác khác, bất tiện.
Vậy có cụ nào biết cách xử lý hoặc có cái gì thay thế thì chỉ giúp em với nhé, cảm ơn các cụ.
Youtube Vanced dừng lâu rồi bác, vì lý do pháp lý, chứ làm gì có chuyện update đc qua CH Play. Chắc bác cài app nhái thôi.
Bác xóa đi, rồi vào trang này https://youtubevanced.com/
Kéo xuống phía dưới nó có nút bấm download Vanced Manager
Sau khi cài Manager xong thì trong app Manager, bác bấm download và cài cái MicroG trước, sau đó cài Youtube Vanced.
Lưu ý là hình như đăng nhập account Youtube vào Vanced sẽ bị lỗi, vì em trai e đăng nhập vào sau đó bị lỗi phải xóa đi cài lại, còn xe e ko đăng nhập account thì vẫn chạy ầm ầm ko có vấn đề gì

nowhereland

Xe điện
Youtube Vanced dừng lâu rồi bác, vì lý do pháp lý, chứ làm gì có chuyện update đc qua CH Play. Chắc bác cài app nhái thôi.
Bác xóa đi, rồi vào trang này https://youtubevanced.com/
Kéo xuống phía dưới nó có nút bấm download Vanced Manager
Sau khi cài Manager xong thì trong app Manager, bác bấm download và cài cái MicroG trước, sau đó cài Youtube Vanced.
Lưu ý là hình như đăng nhập account Youtube vào Vanced sẽ bị lỗi, vì em trai e đăng nhập vào sau đó bị lỗi phải xóa đi cài lại, còn xe e ko đăng nhập account thì vẫn chạy ầm ầm ko có vấn đề gì
Không tìm được app này qua CH G play à cụ?
Em lắp màn nó cài sẵn hết rồi, dùng ba năm nay đến giờ tự nhiên lỗi.

Nghiêm H Sơn

Xe tải
Em hỏi câu nữa muốn kết nối với điện thoại android để tải, cài mấy cái này cho nhanh thì làm thế nào cụ nhỉ?
Màn là màn android rồi mà bác, bác share hotspot trên điện thoại rồi dùng màn hình kết nối wifi để có mạng thôi. Còn nếu trên màn có cắm sim 4g rồi thì ko cần

MotoG

Xe tăng
Xóa đi chắc cài lại được không cụ? Hay nó lại bắt đăng ký lằng nhằng gì đấy nữa?
Pure dùng chán lắm, vẫn quảng cáo ầm ầm.

Tuấn 3s

Xe tăng
Vanced chỉ cài bằng file đuôi .apk ạ, các app trên CH Play đều ko fải nó.
Cụ Nghiêm H Sơn ở trên bảo "đăng nhập vào bị lỗi" có lẽ là do chưa đúng cách, xưa giờ em đều phải đăng nhập qua cái Vanced microG xong rồi mở Youtube Vanced lên sẽ tự vào tài khoản.
Đợt lâu lâu em đọc báo thấy bọn Vanced bị kiện cáo sau đó thoả thuận với Google là sẽ dừng phát triển, ko ra phiên bản mới, cái hiện tại vẫn dùng được nên chắc đây là nguyên nhân cụ thấy báo update nhưng bấm vào ko thành công (trên cái Vanced Manager của em cũng báo, bấm OK thì nó xoay cả ngày cũng ko update đc)
Giờ Youtube Vanced vẫn ko bị quảng cáo lúc xem video, nhưng khi vuốt danh sách video ở ngoài màn hình chính thì có thấy quảng cáo.

xetaudoidau

Xe tăng
Em vẫn làm thế mà. Em tải file đuôi apk về đầu android, sau đó cài ra. Mấy lần lỗi em gỡ ra, rồi lại vào mục file đã tải về, bấm cài là lại dùng ok.

nowhereland

Xe điện
Tải Vanced manager về rồi nhưng không được các cụ ạ, phần installation nó thông báo là unavailable, không cài được. Bấm vào phần tải xuống là nó thoát ra màn hình chính luôn.

Nghiêm H Sơn

Xe tải
Thì cái MicroG ở dưới cùng đấy bác, cũng unavailable không cài được.
e vừa thử xóa đi thì nó hiển thị unavailable giống bác.
Ở phía cuối bên tay phải có biểu tượng download hình mũi tên xuống đó bác, bác bấm download về đã rồi mới cài đc

nowhereland

Xe điện
e vừa thử xóa đi thì nó hiển thị unavailable giống bác.
Ở phía cuối bên tay phải có biểu tượng download hình mũi tên xuống đó bác, bác bấm download về đã rồi mới cài đc
Chính là cái mũi tên đấy, em bấm vào thì nó thoát luôn ra màn hình chính mới cay chứ.

Hiện nay vào manager vanced kéo xuống dưới cùng có loạt biểu tượng Instagram, youtube vanced, twister.......thì bấm cái gì vào được cái đấy, kể cả youtube vanced cũng chơi được, nhưng là dạng web chứ không phải app nên hới bất tiện.

ductien.su

Xe tăng
Cụ chủ muốn cài lại cái này thì trước hết cứ vào trang chủ YT advance cài 2 cái file của nó về. Sau đó cụ search cái app APKMODY này rồi cài về (ko có trên CHplay nên phải cài bên ngoài).

Mở cái app này lên rồi dùng nó để mở 2 cái file kia cho nó setup. Setup xong là sẽ chạy đc cái YT advance.
Hồi năm ngoái em cũng bị yêu cầu update mà xài mấy cái apps Si với XAPKS installer đều ko setup đc 2 cái file kia. Cuối cùng phải dùng APKMODY mới setup đc.