[Funland] Zai tỉnh lẻ yêu gái HN, em phải làm sao bây giờ ?

Tên Lấy Rồi

Xe tải
Nói chung kinh tế cụ chưa vững: Chưa có nhà riêng. Lương lâụ lẹt đẹt thì cũng nên té cho lành cụ ạ....

hoangminh248

Xe buýt
Quan hệ với anh này anh kia lại hỏi ý kiến gia đình thì không tự chủ cũng là dễ hiểu.
Thì em cũng đã bao giờ xuất đầu lộ diện đâu cụ. Toàn là các em ý thỏ thẻ nói chuyện ướm nhời với gia đình trước để xem thử phản ứng thế nào.

achunter

Xe tải
cụ xác định làm nông dân thì phải tậu nghé trước kiểu gì con trâu chả theo :P

xegiacmo

Xe container
;)) Ông tay trắng mà ông đòi đem con công nhà người ta ra làm thịt thì như em đây em còn cấm cửa :)).
Bao giờ kinh tế ổn định, nuôi được người khác và người khác nữa thì hẵng tính. Giờ lập BOX làm thế nào để nhanh giầu đi :-w
Hiện thực xã hội nó là vậy :)

rabonavn11

Xe máy
Thế bh cụ ấm chưa? Có hài lòng vs quyết định của mình k?
Cái tỉnh lẻ của cụ ở đâu?

@cụ chủ [@rabonavn11;351002]: giới thiệu vs cụ em cũng là thằng tỉnh lẻ, cũng cách Hà Nội hơn 2 tiếng 4b, cụ ở đâu vậy, hay là đồng khói vs em :D
Lời khuyên cho cụ là cứng lên, tuỳ cơ ứng biến, tự cụ mới biết là nên theo hay nên bỏ kèo này. Mọi sự phụ thuộc vào tình cảm của cụ và sự tôn trọng của nhà gái.
Chúc cụ sáng suốt.
Nhà em ở quê thì ngay chỗ chợ cây 6, nếu cụ là đồng khói với em thì nói đến đó chắc cụ biết.
Em chỉ mong có ngày đc diện kiến các cụ nhà gái, trình bày đầu đuôi câu chuyện mà ko bị đuổi về ngay từ cửa thì cũng mừng lắm rồi.

kysingheo

Xe buýt
Mốt giờ là giai HN lấy gái tỉnh lẻ thôi cụ ơi, cụ làm ngược lại trừ phi cụ có hậu phương vững chắc, chứ lấy gái thủ đô về được ba bảy hai mốt ngày nó chả nhảy dựng lên. Túm lại là ko chiều được đâu, giờ yêu thì còn chưa nghĩ đến cái cảnh ở nhà thuê, cái gì cũng đến tay mình, sướng quen rồi làm sao chịu được. Như gấu em đây, gái quê nhá, nhưng mà con nhà gia giáo, cũng gọi là cơ bản, thế mà nhiều cái còn phải nhịn nhau nữa là, em tính thử cho cụ nhé: một năm về quê ko dưới chục lần tính cả nội ngoại, tiền tết tiền điện tiền nước tiền bỉm tiền sữa tiền internet tiền quần áo tiền cưới tiền ốm đau tiền linh tinh các kiểu... em thì chưa ngồi + bao giờ nhưng cũng nhiều phết đấy. Túm lại là cụ cứ đặt địa vị cụ vào người ta đi xem với bản chất của người ta thì có chịu nổi ko. Cụ sang chơi xem cái cách đối xử, phòng ốc, quan hệ với ch mẹ anh chị... của người ta xem thế nào, nếu tiều thư cãi mẹ với cả phòng ốc như cái hàng người tiền sử thì cụ next cho nhanh. Yêu nhau thì toàn nói chuyện to tát, chứ lấy nhau về khéo có mỗi việc éo thằng nào móc màn với gấp quần áo cũng bỏ nhau được đấy cụ.

Mr.Tuxedo.tq

Xe tăng
Nhà em ở quê thì ngay chỗ chợ cây 6, nếu cụ là đồng khói với em thì nói đến đó chắc cụ biết.
Em chỉ mong có ngày đc diện kiến các cụ nhà gái, trình bày đầu đuôi câu chuyện mà ko bị đuổi về ngay từ cửa thì cũng mừng lắm rồi.
Em lại cứ tưởng chỗ đấy gọi là chợ số 7, gần bia tưởng niệm vs sư phạm phỏng cụ?

sela

Xe tải
Nói vui vậy thôi. Chứ trai ở đâu gái ở đâu chả quan trọng. Quan trọng là đưa ra một tuơng lai sáng sủa cho con người ta. Cụ nên tìm hiểu và làm kinh tế ý. Kinh tế mạnh rồi thì nói gì cũng ok cụ a
Ps: sáng sủa cháu viết đúng chính tả chưa hả các cụ mợ

huyluong

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 72 Đường Bờ Kênh, Xã Võng La, Đông Anh, Hà Nội
Website
thanglongglass.vn
Em mạn phép vào thẳng vấn đề luôn. Chuyện là giờ em đang yêu 1 em ở HN. Nhà em ý thì điều kiện kinh tế cũng bình thường thôi.
Còn em thì là zai tỉnh lẻ, giờ đang mưu sinh ở HN. Tình cờ quen và yêu em ý cũng mới đc 1 thời gian. Hôm rồi phụ huynh em ý biết chuyện nên nói nặng nói nhẹ với em ý đủ điều.
Phụ huynh em ý thì chưa biết mặt mũi em các cụ thế nào. Giờ em rất băn khoăn và lo lắng. Vì em cũng yêu vài em rồi, cũng toàn bị cấm cản vì em ở xa. Mà quê em cách cái đất HN cũng chỉ khoảng hơn 2 tiếng nếu đi bằng ô tô thôi chứ đâu có xa xôi hẻo lánh quá đâu.
Em nào thì ban đầu cũng nhất mực là kệ gia đình, càng cấm thì em càng yêu. Nhưng sau 1 thời gian ko chịu nổi áp lực thì các em ý cũng kiếm cớ rồi chuồn thẳng.
Em thì chưa phải là già, nhưng cũng ko còn trẻ. Và em cũng muốn gắn bó lâu dài với em ý.
Về phía em ý thì hôm nọ cũng thẳng toẹt với gia đình là cũng muốn lấy em.
Có cụ nào đã từng ở trong hoàn cảnh như em ko ạ ? Giờ em phải làm sao đê thuyết phục đc phụ huynh gấu em đây ? Em mong các cụ cho em lời khuyên.
Ở đâue thấy chả quan trọng, qua. Trọng là cụ là người bản lĩnh cầm cương được gia đình. Chứ ví dụnlamf ko đủ ăn kod dủ nuôi vợ nuôi con thì lấy vợ hà nội lại càng bị khinh,

huyluong

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 72 Đường Bờ Kênh, Xã Võng La, Đông Anh, Hà Nội
Website
thanglongglass.vn
Mốt giờ là giai HN lấy gái tỉnh lẻ thôi cụ ơi, cụ làm ngược lại trừ phi cụ có hậu phương vững chắc, chứ lấy gái thủ đô về được ba bảy hai mốt ngày nó chả nhảy dựng lên. Túm lại là ko chiều được đâu, giờ yêu thì còn chưa nghĩ đến cái cảnh ở nhà thuê, cái gì cũng đến tay mình, sướng quen rồi làm sao chịu được. Như gấu em đây, gái quê nhá, nhưng mà con nhà gia giáo, cũng gọi là cơ bản, thế mà nhiều cái còn phải nhịn nhau nữa là, em tính thử cho cụ nhé: một năm về quê ko dưới chục lần tính cả nội ngoại, tiền tết tiền điện tiền nước tiền bỉm tiền sữa tiền internet tiền quần áo tiền cưới tiền ốm đau tiền linh tinh các kiểu... em thì chưa ngồi + bao giờ nhưng cũng nhiều phết đấy. Túm lại là cụ cứ đặt địa vị cụ vào người ta đi xem với bản chất của người ta thì có chịu nổi ko. Cụ sang chơi xem cái cách đối xử, phòng ốc, quan hệ với ch mẹ anh chị... của người ta xem thế nào, nếu tiều thư cãi mẹ với cả phòng ốc như cái hàng người tiền sử thì cụ next cho nhanh. Yêu nhau thì toàn nói chuyện to tát, chứ lấy nhau về khéo có mỗi việc éo thằng nào móc màn với gấp quần áo cũng bỏ nhau được đấy cụ.
Cụ là người từng trải và nhận xét chính xác. E thấy cụ phân tích chính xác.

meunin2013

Xe buýt
Cũng ko biết khuyên cụ thế nào, quan trọng là cụ phải khẳng định được bản thân, biết cách kiếm tiền, mang lại cs đủ đầy cho em nó thì gia đình nhà gái cũng sẽ yên tâm ngay, có gì khó đâu ạ? Các cụ phản đối vì sợ con gái làm dâu ở tỉnh lẻ, dịp giỗ Tết phải về quê, lễ nghĩa đủ thứ... các cụ xót con thôi. Thực ra " KHÔNG CÓ VIỆC GÌ KHÓ, CHỈ SỢ LÒNG KHÔNG BỀN..." Chúc cụ sáng suốt với quyết định và lựa chọn của mình!

Em mạn phép vào thẳng vấn đề luôn. Chuyện là giờ em đang yêu 1 em ở HN. Nhà em ý thì điều kiện kinh tế cũng bình thường thôi.
Còn em thì là zai tỉnh lẻ, giờ đang mưu sinh ở HN. Tình cờ quen và yêu em ý cũng mới đc 1 thời gian. Hôm rồi phụ huynh em ý biết chuyện nên nói nặng nói nhẹ với em ý đủ điều.
Phụ huynh em ý thì chưa biết mặt mũi em các cụ thế nào. Giờ em rất băn khoăn và lo lắng. Vì em cũng yêu vài em rồi, cũng toàn bị cấm cản vì em ở xa. Mà quê em cách cái đất HN cũng chỉ khoảng hơn 2 tiếng nếu đi bằng ô tô thôi chứ đâu có xa xôi hẻo lánh quá đâu.
Em nào thì ban đầu cũng nhất mực là kệ gia đình, càng cấm thì em càng yêu. Nhưng sau 1 thời gian ko chịu nổi áp lực thì các em ý cũng kiếm cớ rồi chuồn thẳng.
Em thì chưa phải là già, nhưng cũng ko còn trẻ. Và em cũng muốn gắn bó lâu dài với em ý.
Về phía em ý thì hôm nọ cũng thẳng toẹt với gia đình là cũng muốn lấy em.
Có cụ nào đã từng ở trong hoàn cảnh như em ko ạ ? Giờ em phải làm sao đê thuyết phục đc phụ huynh gấu em đây ? Em mong các cụ cho em lời khuyên.
cụ cứ làm như em đã làm.( 1 phát 1 trâu 1 nghé, mạnh dạn không e dè)

202

Xe container
Hà nội thì có gì đâu. 2 đứa có hợp và xứng đôi không thôi. E cũng tỉnh chẵn, cũng không ưng xa nhưng vẫn theo tơi tới không là em cho nghỉ. Xa thì mình vất vả chứ họ có giúp được gì mình.
Cụ cứ hỏi bạn gái xem ý thế nào? Còn với phụ huynh thì cứ bình thường.
Nếu cả lớn và bé đều lăn tăn thì giải tán.