[Funland] Zai tỉnh lẻ yêu gái HN, em phải làm sao bây giờ ?

Wave Alpha 20

Xe tăng
Em đâu có nói đến cành vàng lá ngọc hả cụ. Căn bản là nó phải như thế. Cụ cứ cho em vài ví dụ xem nào. Nếu mà những đứa chuẩn, xin hẳn hoi chưa chắc đã đến tay. Em ở đây ko nói là phân biệt tỉnh hay thành thị cơ mà vung nào nồi nấy. Việc này của ông Thớt mà mình lo làm cái gì. =)) Cuộc sống bản thân sống sao chọn sao cho phù hợp. Em đây cũng dân HN cơ mà lấy vợ Yên Bái có sao đâu, cơ mà nếu ngược lại thì nó lại là vấn đề thực sự đấy ạ :D
em hay nghĩ đơn giản nên ko quan trọng tỉnh hay HN :D, với lại khi đã xác định iêu được, lấy được thì sẽ chấp nhận tất cả tính cách của ng mình lựa chọn. chứ nếu có tính toán thì trai hay gái đều có vấn đề cả.

smartman76

Xe tải
Cụ đến nói với bố mẹ em ý thế lày : Dạ,cháu ở ngoài tỉnh nên cũng chẳng có gì,cháu chỉ có mỗi đứa bé trong bụng của em ý thôi ạ!

E-poor-Driver

Xe hơi
Em mạn phép vào thẳng vấn đề luôn. Chuyện là giờ em đang yêu 1 em ở HN. Nhà em ý thì điều kiện kinh tế cũng bình thường thôi.
Còn em thì là zai tỉnh lẻ, giờ đang mưu sinh ở HN. Tình cờ quen và yêu em ý cũng mới đc 1 thời gian. Hôm rồi phụ huynh em ý biết chuyện nên nói nặng nói nhẹ với em ý đủ điều.
Phụ huynh em ý thì chưa biết mặt mũi em các cụ thế nào. Giờ em rất băn khoăn và lo lắng. Vì em cũng yêu vài em rồi, cũng toàn bị cấm cản vì em ở xa. Mà quê em cách cái đất HN cũng chỉ khoảng hơn 2 tiếng nếu đi bằng ô tô thôi chứ đâu có xa xôi hẻo lánh quá đâu.
Em nào thì ban đầu cũng nhất mực là kệ gia đình, càng cấm thì em càng yêu. Nhưng sau 1 thời gian ko chịu nổi áp lực thì các em ý cũng kiếm cớ rồi chuồn thẳng.
Em thì chưa phải là già, nhưng cũng ko còn trẻ. Và em cũng muốn gắn bó lâu dài với em ý.
Về phía em ý thì hôm nọ cũng thẳng toẹt với gia đình là cũng muốn lấy em.
Có cụ nào đã từng ở trong hoàn cảnh như em ko ạ ? Giờ em phải làm sao đê thuyết phục đc phụ huynh gấu em đây ? Em mong các cụ cho em lời khuyên.
Em còn bị ăn đòn nữa đó cụ ậ. Nó là vết thương vẫn chưa lành của em. Hy vọng cụ và em nó sánh đôi để không đau lòng như em

taylaihanoi

Xe tăng
Em dân tỉnh lấy vợ HN đây. Vấn đề là cụ có tự tin vào bản thân không? Đến gặp gia đình người ta bình thường, để họ thấy khả năng của cụ và đồng ý với cụ, rồi cụ sống sao cho ông bà nhạc và bên vợ quí mới hay.
Tỉnh hay HN giống nhau cả cụ ạ, ăn thua là cụ làm ăn được không? Lo được cho gia đình không? Chứ giai HN mà sáng chiều ngồi trà đá thì cũng chả có cửa gì so với cụ dân tỉnh nhưng tháng nào cũng đưa cho vợ vài xịch :)
Nói thật với cụ, hồi em lấy vợ còn tay trắng tinh cơ... vậy mà vẫn được ông bà nhạc ủng hộ. Giờ thì quý con rể hơn con giai hê...hê...
Quan trọng là do mình, cụ cứ mạnh dạn xông lên....nếu thấy mình muốn.

levinh05

Xe container
ngày bán được nghìn đôi giày thì bố vợ nào chả yêu
Kinh quá, cụ cường điệu kinh. Nhưng dù sao nhờ sự ủng hộ của các cụ mà nhà cháu cũng có rau cháo qua ngày. Đội ơn các cụ nhiều :D!

xich_lo_29Y

Xe tải

Đô Rê Ta

Xe tăng
Website
tula.com.vn
E nghĩ đơn giản là nếu thực lòng đến với nhau thì các cụ sẽ ủng hộ thôi ;)

Bumthoithoi

Xe hơi
Quan trọng thím phải cân đc em nó, còn nuôi mồm ko đủ thì mua nhà sao đc, sức ngon thì chiến con ko thì tha cho con người ta.

mmxhung

Xe điện
Sao cụ dở hơi cứ đâm đầu vào gái HN thế, mình trai HN nhưng lại chọn gái quê cơ, miễn sao phải thật xinh và chăm chỉ là được. Gái HN cô nào mà vừa xinh vừa đảm thì hiếm lắm không đến lượt mình đâu, chịu khó đánh bắt xa bờ tý được cô vợ vừa xinh vừa giỏi.

me.muop

Xe buýt
Sao cụ dở hơi cứ đâm đầu vào gái HN thế, mình trai HN nhưng lại chọn gái quê cơ, miễn sao phải thật xinh và chăm chỉ là được. Gái HN cô nào mà vừa xinh vừa đảm thì hiếm lắm không đến lượt mình đâu, chịu khó đánh bắt xa bờ tý được cô vợ vừa xinh vừa giỏi.
Em gái tỉnh lẻ nên em biết thân biết phận, bố láo là ck em đuổi về quê, mà về quê lại lội ruộng khổ lắm ạ
Nên ở nhà ck em rất ngoan ngoãn, hầu hạ bố ck, mẹ chồng, chồng con răm rắp. Mình cứ chịu khó, ngoan ngoãn tí cũng có thiệt đâu, bác nhề

Nissan Rogue

Xe hơi
bác tự ti quá, em tỉnh lẻ còn đò đưa gái tây thì sao :P
em fun tí thôi, cụ chủ cố lên nhé

kodani

Xe tăng
Next ngay.nghèo nhưng không hèn

xeco.com

Xe lăn
Thì cụ chủ cố làm lo cái nhà trước rồi tính tiếp, em nó yêu cụ thật em nó vẫn chờ thôi :P

laogia3385

Xe buýt
Đậu giờ còn khoai thế cơ ah. HN chắc gì đã bằng tỉnh lẻ. Ở đâu chả có người này người kia.

Viettel

[Tịch thu bằng lái]
Ngày trước mới ra trường em lấy vợ cũng thế, nhưng quê em cũng hà nội nhưng là HN mười. Nhạc phụ lúc đầu cũng lo lắm nhưng căn bản ở vợ mình thôi! quyết tâm là thành, được cái vợ em cứng lắm cùng lắm là hai đứa về quê. Em nhớ hôm nói chuyện với nhạc phụ để cho mình qua lại tìm hiểu, hôm sau Sếp đi kiểm tra xem chỗ ở của mình thế nào (em lại mượn được mảnh đất nho nhỏ nên làm được gian cấp 4). Sau này vợ kể sau hôm đấy về ở nhà họ hàng phản đối lắm vì chỗ ở chẳng ra gì, cũng là lẽ thường thôi, con gái người ta nuôi bằng ấy năm giờ gả cho mình với điều kiện thế thì ai chả sót. Bọn em mới kỷ niệm sáu năm ngày cưới bây giờ 02 F1 1 trai 01 gái nhà 5 tầng xe bốn bánh tự tay làm ra. Tuy mỗi người mỗi cảnh nhưng quan trọng nhất là TY. Nhân thớt này em chia sẻ chút về chuyện của em.

Chỉnh sửa cuối:

doquocbinh

Xe buýt
Nói chung là bản thân bị ảnh hưởng do nhiều yếu tố khách quan và chủ quan, chẳng hạn câu bâng quơ "trông nhà quê thế " " thanh niên/dân chơi tỉnh nó thế" " ông quê bỏ mẹ" " lên đường về quê hương" " chuẩn bị khăn gói đi ngồi đây là dề". Tự dưng nghe lại động lòng

Xe bọ xít

Xe container
Em mạn phép vào thẳng vấn đề luôn. Chuyện là giờ em đang yêu 1 em ở HN. Nhà em ý thì điều kiện kinh tế cũng bình thường thôi.
Còn em thì là zai tỉnh lẻ, giờ đang mưu sinh ở HN. Tình cờ quen và yêu em ý cũng mới đc 1 thời gian. Hôm rồi phụ huynh em ý biết chuyện nên nói nặng nói nhẹ với em ý đủ điều.
Phụ huynh em ý thì chưa biết mặt mũi em các cụ thế nào. Giờ em rất băn khoăn và lo lắng. Vì em cũng yêu vài em rồi, cũng toàn bị cấm cản vì em ở xa. Mà quê em cách cái đất HN cũng chỉ khoảng hơn 2 tiếng nếu đi bằng ô tô thôi chứ đâu có xa xôi hẻo lánh quá đâu.
Em nào thì ban đầu cũng nhất mực là kệ gia đình, càng cấm thì em càng yêu. Nhưng sau 1 thời gian ko chịu nổi áp lực thì các em ý cũng kiếm cớ rồi chuồn thẳng.
Em thì chưa phải là già, nhưng cũng ko còn trẻ. Và em cũng muốn gắn bó lâu dài với em ý.
Về phía em ý thì hôm nọ cũng thẳng toẹt với gia đình là cũng muốn lấy em.
Có cụ nào đã từng ở trong hoàn cảnh như em ko ạ ? Giờ em phải làm sao đê thuyết phục đc phụ huynh gấu em đây ? Em mong các cụ cho em lời khuyên.
Em còn chưa hiểu thế nào là tỉnh lẻ và tỉnh chẵn :)) Cụ giải thích giúp em những tỉnh nào thì được gọi là tỉnh lẻ và những tỉnh nào thì là tỉnh chẵn :))