[Funland] Zai tỉnh lẻ yêu gái HN, em phải làm sao bây giờ ?

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Vợ chồng là cái duyên, cái số. K được thì thôi sao phải buồn. Mà sao cụ k yêu e nào tỉnh lẻ nhỉ, cùng quê và cùng làm ở HN là tốt nhất. Tết về quê luôn. Chứ vợ chồng mỗi ng một quê có mấy ngày Tết chạy sô khổ cả con cả cái.

Transporter123

Xe buýt
;)) Ông tay trắng mà ông đòi đem con công nhà người ta ra làm thịt thì như em đây em còn cấm cửa :)).
Bao giờ kinh tế ổn định, nuôi được người khác và người khác nữa thì hẵng tính. Giờ lập BOX làm thế nào để nhanh giầu đi :-w
Cụ này nói thật nhưng quá chuẩn ợ

rgvmen

Xe container
Cụ cứ lấy đồng hương là chuẩn nhất còn con nào ở HN thì phải nhà thật giàu hẵng lấy mới bõ =))

hoaphamxaydung

Xe buýt
Quan trọng thương hiệu mình thôi: ngày xưa em cũng tỉnh lẻ nhưng em học hành đàng, hoàng thư sinh trắng trẻo... Con gái Hà nội, bạn gái học cùng lớp nhiều đứa kết em lắm trong đó có con nhà GS. TS lại có chức vụ, ở biệt thự thích gả cho em lắm nhưng em không có TY với con gái họ, chỉ coi là bạn. Nếu mình có thương hiệu (học hành, đẹp giai, có chí...) thì những nhà giầu có học thức ở Hà nội thích lắm.
Còn trong trường hợp cụ chủ, nhà bạn gái ở Hn cũng bình thường thôi, mà bình thường họ lại thích giàu có mà cụ lại không đáp ứng được theo em là next.

xetho77

Xe tăng
Cụ đã yêu được em nó rồi thì việc tiếp theo là NN thẳng tiến chứ biết làm sao :)), chả nhẽ cứ đi trà chanh chém gió mãi em nó bỏ đấy

ngocsd

Xe tăng
Cụ bỏ thì phí quá. Tiến lên thôi sợ chi một khi đã là hai khi. tb nếu có bỏ thì giới thiệu cho e đi e cách HN 1h59p thôi he he hơn cụ rồi

tamanguyen

Xe điện
Quan trọng thương hiệu mình thôi: ngày xưa em cũng tỉnh lẻ nhưng em học hành đàng, hoàng thư sinh trắng trẻo... Con gái Hà nội, bạn gái học cùng lớp nhiều đứa kết em lắm trong đó có con nhà GS. TS lại có chức vụ, ở biệt thự thích gả cho em lắm nhưng em không có TY với con gái họ, chỉ coi là bạn. Nếu mình có thương hiệu (học hành, đẹp giai, có chí...) thì những nhà giầu có học thức ở Hà nội thích lắm.
Còn trong trường hợp cụ chủ, nhà bạn gái ở Hn cũng bình thường thôi, mà bình thường họ lại thích giàu có mà cụ lại không đáp ứng được theo em là next.
giàu sang thị họ cần n sự tử tế hơn cụ nhỉ, và ngược lại . nhưng vân còn nhiều người họ ko bị chi phối về hoàn cảnh là mấy nhưng cụ chủ lại chưa có duyên gặp.

tamanguyen

Xe điện
Ngày trước mới ra trường em lấy vợ cũng thế, nhưng quê em cũng hà nội nhưng là HN mười. Nhạc phụ lúc đầu cũng lo lắm nhưng căn bản ở vợ mình thôi! quyết tâm là thành, được cái vợ em cứng lắm cùng lắm là hai đứa về quê. Em nhớ hôm nói chuyện với nhạc phụ để cho mình qua lại tìm hiểu, hôm sau Sếp đi kiểm tra xem chỗ ở của mình thế nào (em lại mượn được mảnh đất nho nhỏ nên làm được gian cấp 4). Sau này vợ kể sau hôm đấy về ở nhà họ hàng phản đối lắm vì chỗ ở chẳng ra gì, cũng là lẽ thường thôi, con gái người ta nuôi bằng ấy năm giờ gả cho mình với điều kiện thế thì ai chả sót. Bọn em mới kỷ niệm sáu năm ngày cưới bây giờ 02 F1 1 trai 01 gái nhà 5 tầng xe bốn bánh tự tay làm ra. Tuy mỗi người mỗi cảnh nhưng quan trọng nhất là TY. Nhân thớt này em chia sẻ chút về chuyện của em.
ngay xưa cô ấy biết cụ cótaif sản vô giá là ý chí và tri trức , chúc gia đinh cụ hạnh phúc .

tromtrau

[Tịch thu bằng lái]
Theo tôi cụ nên theo 1 khóa kinh doanh đa cấp. Sau đó mình đàng hoàng đến thuyết phục bố mẹ người yêu.

ramata

Xe đạp
cụ giờ chưa có gì thì tương lai cụ liệu có gì không , nếu có thì cụ cứ mạnh dạn lên , còn nếu không thì thôi tha cho con người ta cụ ạ , con gái có thì

nguyenthong301

Xe tăng
Đã thíc là nhic thôi cụ ơi,
- B1: gặp phụ huynh cụ cứ đàng hoàng, thể hiện là zai tỉnh nhưng đc học hành đàng hoàng, công ăn vc làm tốt, có chỗ đứng, nếu có nhà riêng rùi thì càng tốt, và quan trọng là cụ yêu thật lòng và muốn chung kết.
- B2: Cực chẳng đã thì bàn với gấu kiếm lấy con nghé trc, lúc nào đc 3-4 tháng rùi về thưa chuyện, dùng Đông tây Y kết hợp thầy bói, phán cho Hoành con tá tràng vào là phụ huynh phải nghe thôi

Em mạn phép vào thẳng vấn đề luôn. Chuyện là giờ em đang yêu 1 em ở HN. Nhà em ý thì điều kiện kinh tế cũng bình thường thôi.
Còn em thì là zai tỉnh lẻ, giờ đang mưu sinh ở HN. Tình cờ quen và yêu em ý cũng mới đc 1 thời gian. Hôm rồi phụ huynh em ý biết chuyện nên nói nặng nói nhẹ với em ý đủ điều.
Phụ huynh em ý thì chưa biết mặt mũi em các cụ thế nào. Giờ em rất băn khoăn và lo lắng. Vì em cũng yêu vài em rồi, cũng toàn bị cấm cản vì em ở xa. Mà quê em cách cái đất HN cũng chỉ khoảng hơn 2 tiếng nếu đi bằng ô tô thôi chứ đâu có xa xôi hẻo lánh quá đâu.
Em nào thì ban đầu cũng nhất mực là kệ gia đình, càng cấm thì em càng yêu. Nhưng sau 1 thời gian ko chịu nổi áp lực thì các em ý cũng kiếm cớ rồi chuồn thẳng.
Em thì chưa phải là già, nhưng cũng ko còn trẻ. Và em cũng muốn gắn bó lâu dài với em ý.
Về phía em ý thì hôm nọ cũng thẳng toẹt với gia đình là cũng muốn lấy em.
Có cụ nào đã từng ở trong hoàn cảnh như em ko ạ ? Giờ em phải làm sao đê thuyết phục đc phụ huynh gấu em đây ? Em mong các cụ cho em lời khuyên.

thungkhe

Xe điện
Cụ này giống Em, nhưng chưa xa bằng Em. Em ở HP lấy Gấu SG. Em xin góp ý bằng kinh nghiệm của Em là Cụ cứ phệt thật lực để có baby. Đấy có thể là hạ sách nhưng Em đã dùng cách đó, nhưng có điều mình phải tế nhị. Em thành công theo cách đó và cuộc sống sau này mình thực lòng hai Nhạc sẽ quý mến thôi. Em còn có công đào tạo Gấu từ một tiểu thư trở thành một Ô sin thực thụ, bỏ cv để làm việc nhà và sinh cho Em một Giai và một Gái.

Hnghiep

Xe tải
Em nghĩ cụ chủ đây còn trẻ nên thể hiện ngay trong nỗi băn khoăn của mình. Mình là đàn ông không nói nhiều không giải thích nhiều mà chứng minh bằng hành động. Cụ hãy chứng tỏ cụ là người có bản lĩnh, cụ có thể gánh vác là trụ cột gia đình thì ok hết mà. Túm lại cụ phải có tài và có gan nữa.

Vui là 9

Xe buýt
:D Cụ quê ở đâu mà 2 tiếng, Hải Dương à ?
Nói thật thì, xa bao nhiêu khổ bấy nhiêu.
Thế này nhé, em nó quen cách sống HN rồi, quen không phải bưng bê dọn dẹp, lấy nhau về, nhà cụ ở quê, em thì ko biết quê cụ ở đâu cơ mà kiểu éo gì cũng vỡ mồm với mấy cái ngày cỗ, mà con gái về làm dâu mệt bỏ mịe. Cụ có đủ dũng cảm để cưới em nó về rồi ngồi chơi xơi nước ko ?

Mà lấy nhau xong, kiểu gì cụ cũng bị tỉa, đủ đường. Nên lượng sức mà kiếm cụ ạ. Cụ là thằng ra gì thì đỡ, chứ nếu sau này xa cơ thì thực sự.......... nhục lắm.
Kiếm đứa nào ngoại tỉnh như mình mà lấy.
Chuẩn chỉnh cụ ạ, ko phải tất cả như thế nhưng mà gần hết! ^^

Vui là 9

Xe buýt
Cụ này giống Em, nhưng chưa xa bằng Em. Em ở HP lấy Gấu SG. Em xin góp ý bằng kinh nghiệm của Em là Cụ cứ phệt thật lực để có baby. Đấy có thể là hạ sách nhưng Em đã dùng cách đó, nhưng có điều mình phải tế nhị. Em thành công theo cách đó và cuộc sống sau này mình thực lòng hai Nhạc sẽ quý mến thôi. Em còn có công đào tạo Gấu từ một tiểu thư trở thành một Ô sin thực thụ, bỏ cv để làm việc nhà và sinh cho Em một Giai và một Gái.
Em dại miệng chả may ông bà nhạc đọc được cái này thì... :))