Thảo luận Zotye Z8 ( Bên china T700 ) cùng 1 số clip em sưu tầm mời các bác chém

thanh1991

Xe buýt
Xe này e đi thử rồi. Cảm giác thì tiền nào của đấy. Giảm xóc cứng, tay lái ko thật lắm, nội thất làm cầu kỳ nhưng rối + chất lượng hoàn thiện chưa chau chuốt. Chất lg nhựa ọp ẹp.
đi rồi mà cụ nói thế thì em cũng chịu em chưa lái còn ngồi thử rồi cách âm tốt , nhựa không hề ọp ẹp nhé

piaggio

Xe tăng
Cụ nào đi rồi cho em hỏi tí
- Cửa sổ trời có bị nóng không ?
- Đổ 1 triệu xăng đi được bao cây ( thực tế)
- Xe có catalog tiếng anh không

Thanks

Kb5

Đi bộ
Chủ nhật vừa rồi em sang bên 127 Nguyễn Văn cừ chạy thử một vòng, phải nói là cảm giác lái, độ đầm của xe, và cách âm rất ổn, gần như không thấy tiếng ồn bánh xe vào trong xe, tiếng máy thì khi đạp ga tăng tốc đột ngột thì có một chút tiếng gầm của máy, nói chung là rất ổn. Duy chỉ có hệ thống âm thanh là em đánh giá không cao, nghe không được chất lắm, còn lại không chê vào đâu được, phải nói là đẹp đến từng centimet. Ngồi trong em nó xong quay sang ngồi con Orlando của em thấy muốn quẳng đi luôn. Theo ý kiến cá nhân của em, tàu nó sản xuất xe cho nó dùng thì mấy ông nhật lắp ráp tại Vietnam theo còn chán. Dân mình thì từ xưa đã kỳ thị hàng tàu rồi, mà lý do cũng là do mấy em xe máy tàu lởm quá nên mới vậy. Nói tóm lại, chưa sử dụng nên chưa biết đọ bền ra sao, còn theo nhãn quan và qua chặng đường chạy thử, mấy ông Hon Da, Kia và Huyundai, cùng phân khúc và giá thì cao hơn nhiều cũng không thể so sánh được với nó. Kết quả là em đã đặt một con cho bà xã sang tháng 5 sẽ lấy xe. Có xe em sẽ chạy và review cho các bác chi tiết hơn.
Anh Huy Tâm lấy xe này chưa? Em cũng đang rất quan tâm, về option thì không nói, tuy nhiên về độ bền thì vẫn còn lăn tăn quá, bác có thể góp ý gì không? nếu có thể anh có bài nào đánh giá chi tiết hơn không?

Kb5

Đi bộ
Kính hỏi các cụ, ví dụ như các cụ ở dưới xuôi, nôm na là chạy đường bằng thì con Z8 chắc no vấn đề, tuy nhiên em là dân vùng cao đồi núi quanh co nhiều, rước em Z8 về chạy vài bữa liệu nó có bị chùn chân mỏi gối mà hộc hơi không... Các cụ nào đã và đang sử dụng, có kinh nghiệm cho cao kiến với ạ!

hachau

Xe tải
Quá ngon ko chê vào đâu đc. Mỗi tội thi thoảng báo lỗi dư này

REBEL250

Xe tải
Nó chỉ 1 cầu trước, chắc ko hợp địa hình đèo dốc đâu bác. E nghĩ bác tìm con nào máy dầu thì ổn.

Kính hỏi các cụ, ví dụ như các cụ ở dưới xuôi, nôm na là chạy đường bằng thì con Z8 chắc no vấn đề, tuy nhiên em là dân vùng cao đồi núi quanh co nhiều, rước em Z8 về chạy vài bữa liệu nó có bị chùn chân mỏi gối mà hộc hơi không... Các cụ nào đã và đang sử dụng, có kinh nghiệm cho cao kiến với ạ!

z300

Xe điện
Em hỏi là xe 1 cầu hay 2 cầu? Cám ơn

Thongocpro

Xe đạp
E cũng tìm hiểu xe z8 này và qua fb cũng như youtube thì cảm nghĩ cá nhân e thấy xe này khá là ok. Thứ 1 xe oto quan trọng nhất vẫn là động cơ và khung gầm thì nó của mit nên phải nói là ytam vì hãng mit thế nào ae biết r. Động cơ khu g gầm thì đi bét nhè bao h cho hỏng. Thứ 2 đến các công nghệ và hoàn thiện xe thì ngay như vinaxuki bác huyên có nói là làm xe oto ko phải quá cao siêu khó khăn j. Bác vẫn làm đc xe oto thì người trung quốc đã mua đc cả hãng xe châu âu và tất nhiên công nghệ cũng như kỹ thuật của họ nó phải gấp bao nhiêu lần việt nam ta rồi. Thì những option và độ hoàn thiện hoàn toàn có thể tin tưởng là nó làm đc ko hơn cũng phải ngang cơ xe nhật xe hàn. Tất nhiên xe trung quốc thực tế là chưa có thương hiệu đối vs đa số việt nam ta thì tất nhiên vẫn còn tgian để kiểm chứng. Cá nhân e thì e đag cân nhắc z8 và ford focus. Hihi. Nói 1 cách công tâm thì theo phiến diện cá nhân e thì z8 ok. Ai nói mua xe tàu nguy hiểm là long xòng xọc là này kia thì hãy đi thử và tự cảm nhận hoặc xem nhung revew công tâm nhất để chọn cho mình 1 chiếc xe ưng ý. Chúc các cụ cuối tuần vui vẻ

thanh_cars

Xe tải
N01t3 Đoàn Ngoại Giao, Xuân Tảo, Bắc Từ Liêm, HN
Website
giaxeoto.vn
Chỉnh sửa cuối:

Bim318

Xe hơi
Xem và lái thử ở đâu các Cụ nhỉ?

Blackmask666

Xe máy
hôm nay e đi xem thử xe đúng là ko thể chê vào đâu đc , trừ 2 cái hốc giả bô đằng sau và 2 hốc giả đèn gầm nhìn hơi chán