[Funland] Các cao thủ youtube vào giúp em?

Phuong69

Xe hơi
Em mở rồi ạ. Mở ác liệt luôn. Giờ mỗi ngày em sẽ nã bọn support ytb cái mail như cụ nói :D
Cụ gửi mail nhiều quá nó xác định spam là cụ mệt. Không phải cứ gửi nhiều là tốt đâu. Tốt nhất cụ tìm kênh liên lạc với support của youtube chat hỏi thử xem.

Nva057

Xe buýt
Kênh của cụ repost dễ. Ảnh thumbnail cụ lấy ảnh mạng, như clip cụ tổng nói cụ cũng ko chỉnh tone. Như thế là vi phạm bản quyền r nên nó report dễ sập

antidau

Tháo bánh
Bình thường, đội 1977vlog clip tự quay, tự thu âm 100% còn bị report bản quyền khóa kênh cơ mà
Mấy bọn MMO Việt Nam mất dạy lắm, chúng nó tìm ra bug của youtube rồi cứ khoan vào thôi

HoangX

Xe tăng
Ý cụ là như xe để ngoài đường bị vặt gương xịt sơn, xe trong bãi ngon lành ấy ạ :D
Ko phải đâu.
hnay em bị tấn công hack tài khoản liên tục. Hi hi.
Thủ phạm còn tạo một loạt kênh bị em report lại chết sặc.

cupido1

Xe tải
Vụ bản quyền này bọn YT làm ăn như con kẹc, lù lù 1 kênh up video đầu tiên ngày tháng hiển thị rõ ràng. Mà vẫn bị 1 kênh re-up # up video lên sau nó tố ngược đến mức bị gỡ kênh ko thể phục hồi lại đc.
Làm ăn như cái ccc!
Hiểu sai về bản quyền khổ thế đấy!
- Video đăng lên trước tiên ko có nghĩa là anh có đầy đủ bản quyền video đó.
- video dù anh tự quay cũng ko thể chắc chắn 100% bản quyền thuôc về anh. Lý do: nếu có người trong video đó thì anh đã xin phép họ chưa? Có giấy tờ gì chứng minh ko? (Tôi đoán là ko)
- videos có sử dụng một phần video nào khác vào ko? Nếu có thì đã xin bản quyền chưa? Nếu ko thì có áp dụng Fair Use gho rõ credits của ngta vào ko?
...
Trong vấn đề bản quyền có rất nhiều vấn đề mà chính mấy ông chỉ channel ko quan tâm. Cứ nói mồm " video tôi quay tôi đăng đầu tiên...blablo' thì nói làm éo gì. NGU như các ông quê tôi xích đầy. Làm éo có chuyện youtube tập đoàn đa quốc nó sai nhiều thế. Nếu nó sai thật các ông làm cái email kháng nghị là nó tra soát ngay. Các ông làm sai luật mà ko biết thì có.
BTW Youtube nó có cái guidelines bản quyền đã gạch đầu dòng rõ từng điều khoản một đó. Ông thớt check qua từng điều khoản xem sai ở đâu, việc này tôi nghĩ tự làm đi chứ đừng nhờ vả ng khác.
Lưu ý: tôi ko nói cái kênh kia nó đúng. Tôi xác nhận chính xác là nó ăn cắp của ông thớt. Vấn đề là: ÔNG THỚT ĐÃ LÀM ĐÚNG THEO LUẬT CHƯA?

HoangX

Xe tăng
- video dù anh tự quay cũng ko thể chắc chắn 100% bản quyền thuôc về anh. Lý do: nếu có người trong video đó thì anh đã xin phép họ chưa? Có giấy tờ gì chứng minh ko? (Tôi đoán là ko)
- videos có sử dụng một phần video nào khác vào ko? Nếu có thì đã xin bản quyền chưa? Nếu ko thì có áp dụng Fair Use gho rõ credits của ngta vào ko?
...
Trong vấn đề bản quyền có rất nhiều vấn đề mà chính mấy ông chỉ channel ko quan tâm. Cứ nói mồm " video tôi quay tôi đăng đầu tiên...blablo' thì nói làm éo gì. NGU như các ông quê tôi xích đầy. Làm éo có chuyện youtube tập đoàn đa quốc nó sai nhiều thế. Nếu nó sai thật các ông làm cái email kháng nghị là nó tra soát ngay. Các ông làm sai luật mà ko biết thì có.
BTW Youtube nó có cái guidelines bản quyền đã gạch đầu dòng rõ từng điều khoản một đó. Ông thớt check qua từng điều khoản xem sai ở đâu, việc này tôi nghĩ tự làm đi chứ đừng nhờ vả ng khác.
Lưu ý: tôi ko nói cái kênh kia nó đúng. Tôi xác nhận chính xác là nó ăn cắp của ông thớt. Vấn đề là: ÔNG THỚT ĐÃ LÀM ĐÚNG THEO LUẬT CHƯA?
Yên tâm làm đúng luật nhá bác. Bọn nó chơi như cụ trích dẫn của cụ kia. Download video e về rùi pót nơi khác, giả mạo time đăng tải trước time video của em. Hehe

hoangduc.sbr

Xe container
...
Ko chắc chắn 100% thế thằng YT lấy lý do j để xóa kênh 1 người khi chỉ thông qua 1 thằng # tố cáo (chắc chắn ko có bằng chứng j luôn vì video là dạng quay mặt chủ nhân auth trong phòng thu ngồi diễn đọc, lại vừa up lên sau).
Bây giờ chỉ cần có 1 thằng report bừa bãi và YT nó thấy cái kênh auth kia ko cung cấp đủ 100% bằng chứng bản quyền là nó xóa luôn. Thế tại sao lúc chủ kênh auth bị xóa kia tố ngược lại cái kênh report ăn cắp (cũng chắc chắn ko có bằng chứng j về bản quyền) thì YT nó vẫn để yên cho tồn tại?

hoangduc.sbr

Xe container
Yên tâm làm đúng luật nhá bác. Bọn nó chơi như cụ trích dẫn của cụ kia. Download video e về rùi pót nơi khác, giả mạo time đăng tải trước time video của em. Hehe
Kênh của người cộng tác với em chuyên mua tác quyền đọc truyện còn cay hơn khi kênh ăn cắp nó vẫn để video up lên sau mà vẫn tồn tại dù bị kênh auth kia tố ngược lại cơ cụ. Ông auth ấy chụp hết giấy tờ tùy thân cùng hình ảnh của mình trong clip (ngồi trong phòng thu nên chỉ có mỗi mặt ông ấy) để gửi cho YT mà nó cũng méo thèm giải quyết kìa. Mấy thằng Mẽo chó làm ăn như ccc ấy.

DurexXL

Tháo bánh
Mời bác review kênh.
Tôi mỗi ngày trên 200k views tự nhiên nên ko cần mua làm gì.
Vừa vào kênh của Kụ thấy đủ mặt từ Anh tài đến người tử tế

Em ra

VascoReborn

[Tịch thu bằng lái]
Kênh Chang Chang TV của em bị tấn công giả mạo bản quyền để tống tiền. Em khẳng định mình không vi phạm bản quyền và đã kháng cáo.

Việc này Vn mình giỏi nhất khoản trò mèo: https://m.genk.vn/luat-ban-quyen-cua-youtube-bong-tro-thanh-cong-cu-de-tong-tien-20190212075835958.chn

Em nghi ngờ vì đợt này em có đề cập tới một số nhân vật nhạy cảm, cuộc chiến pháp lý thì em đang cửa lớn.
Đùng cái bị thế này. Em đang kháng cáo youtube liệu có ăn thua ko?
Các bác nào kinh nghiệm thì giúp em với nhé
Xem mấy clip của bác nhưng nói thật là out luôn. Quảng cáo hơi nhiều.

Website
www.kenagency.vn
Cho em hỏi nếu bên kia báo cáo thì phải có chứng cứ chứng minh videos của cụ lấy cắp bản quyển của họ thì bên Youtube họ mới khóa kênh chứ? Còn báo bừa mà vẫn bị thì toy hết cả ah?

minhvmu

Xe buýt
Kênh em dành cho 55+ nên những ng đó đủ sự kiên nhẫn ạ :D
Em mạnh dạn cô đặc tập người xem của cụ cho nó chính xác hơn: 55+ đối với nữ, 60+ đối với nam, dưới 75 tuổi - những công chức, viên chức mới nghỉ hưu,

HoangX

Xe tăng
Cho em hỏi nếu bên kia báo cáo thì phải có chứng cứ chứng minh videos của cụ lấy cắp bản quyển của họ thì bên Youtube họ mới khóa kênh chứ? Còn báo bừa mà vẫn bị thì toy hết cả ah?
Tống đâu mà tống... chẳng qua cụ bị vi phạm bản quyền 3 lần thì nó tự đóng tài khoản thôi
Em cũng có kênh bị 1 lần vi phạm nhạc bản quyền rồi đây này >> https://www.youtube.com/channel/UCwIGyhJX6l9K63nxoUdhhKA
Báo cáo fake theo quy trình của tụi nó như sau:
1. Download video của mình về
2. Upload video đó lên một kênh có chỉnh được ngày < ngày kênh video có bản quyền (vd facebook)
3. Report.
4. Chờ kết quả.

Chỉnh sửa cuối:
Website
www.kenagency.vn
Báo cáo fake theo quy trình của tụi nó như sau:
1. Download video của mình về
2. Upload video đó lên một kênh có chỉnh được ngày < ngày kênh video có bản quyền (vd facebook)
3. Report.
4. Chờ kết quả.

Vụ điều chỉnh được ngày đăng chứng tỏ bọn youtube ko làm chặt để bảo vệ nhà phát triển nội dung nhẩy

HoangX

Xe tăng
Vụ điều chỉnh được ngày đăng chứng tỏ bọn youtube ko làm chặt để bảo vệ nhà phát triển nội dung nhẩy
Bọn nó dùng AI chứ người thật đọc email biết phút mốt. Bài đăng của fb nếu chỉnh thời gian bao giờ cũng có biểu tượng này