Các cụ đã Mua Nhà như thế nào ???

vietledng

Xe đạp
Website
www.facebook.com
Thu nhập ổn định nhưng phải cao cao tí, chứ cứ lè tè thấp thì k biết khi nào mới đủ tiền mua nhà bác à

Sơn Hoàng

Xe đạp
nếu mua thì tui nghic nên chọn chung cư nào đó chất lượng một tí.chung cư phải tồn tại lâu dài,dịch vụ kèm theo,địa điểm........
mà bạn muốn mua nhà ở đâu vậy?

duongqua

Xe container
cháu vẫn đang ở thuê để tích lũy chưa dám mơ mua nhà cụ ah:(

philong29

Xe máy
cháu vẫn đang ở thuê để tích lũy chưa dám mơ mua nhà cụ ah:(
thời buổi bây giờ có tiền muốn mua nhà cũng đỏ con mắt bác ak, thôi thì bác tìm hiểu chung cư như em rồi mua một căn, nghe nói chung cư bây giờ cũng ok lấm

philong29

Xe máy
tui nghĩ thích thì cứ phấn đấu để được thôi.tôi nhớ có ng đã nói rằng "nếu bạn ước mơ 10 mà bạn làm đc 1 thì bạn là ng quá vĩ đại" cứ làm đi lo gì.mình còn trẻ mà.sức khỏe ,trí tuệ...mọi thứ mình đều đạt đc độ chín rồi
bác không hiểu ý em nói ak, thời buổi bây giờ đất chật người đông, có tiền cũng chắc gì đã mua được một căn nhà vừa ý, boi vậy e ms bảo bác mua cc đấy

traingheotetua

Xe tải
Em lấy vợ rồi mẹ vợ mua cho em, :D.

philong29

Xe máy
Em cũng hóng kinh nghiệm để làm 1 cái chung cư để cưới vợ ạ.
bác này được đấy, em thấy còn trẻ mà sống chung cư thì ok, môi trường chung cư năng động rất phù hợp, chung cư bây giờ địa thế thuận lợi, quản lý em nghe nói cũng tốt, bác cứ suy nghĩ tìm hiểu thêm rồi mua một căn mà cưới vợ

philong29

Xe máy
Thu nhập ổn định nhưng phải cao cao tí, chứ cứ lè tè thấp thì k biết khi nào mới đủ tiền mua nhà bác à
theo em cứ mua chung cư sống bác ak, vừa túi tiền mà thấy cũng tốt nữa, chứ giờ mua đất làm nhà có vẻ gây quá bác ak, có cái chỗ ở không mà đau cả cái đầu

gatebuy

Xe hơi
em đã mua nhà nhưng nợ vẫn chồng chất hic hic, có nhà là an cư lạc nghiệp

vietledng

Xe đạp
Website
www.facebook.com
Chung cư giá cũng k bèo đâu. Nhưng Nếu ai dành dụm được tiền thì chung cư là một lựa chọn tốt đấy. :D

nguyen_kia

Xe điện
Em là dân Xây Dựng rất chuyên nghiệp,các cụ OF nhà ta có nhu cầu xây và sửa nhà thì alo em nhá.đt của em 0947111899 thanks các cụ.
Cụ này đi làm nhà cho các cụ vì đang trong quá trình hình thành nhà cho cụ ấy! Em xin cụ chân quét sơn cụ nhóe!!!

nguyen_kia

Xe điện
Nói chung, sở hữu một cái nhà riêng cho mình là ước mơ cháy bỏng nhất của bất cứ người đàn ô nào. Tuy là vậy,nhưng nó cũng tùy thuộc vào từng bối cảnh,từng suy nghĩ tính toán của mỗi cá nhân.
Đối với nhà cháu,cũng có những tính toán riêng nhưng lại nặng về GĐ,về anh em.
Những năm của thập kỷ 90,nhà cháu ở nước ngoài về. Số tiền mình tích cóp bên ấy thừa sức mua một căn nhà to,đàng hoàng. Gđ nhà cháu lúc đấy có 6ng,gồm bố mẹ và 4 a e trai. Cả 4 ng đều chưa lập GĐ. Như một ng khác,có lẽ họ sẽ mua ngay cho mình một căn nhà riêng.
Nhưng nhà cháu lại k làm thế. Với những ký ức tuổi thơ,những giàng buộc tình cảm giữa a e nhà cháu,hơn nữa khi mới ở xa về,nhà cháu càng k muốn mình phải xa bố mẹ,xa a e một lần nữa.
Vì ngôi nhà cũ của bố mẹ là một căn nhà cấp 4,mặt đường,rộng chỉ chưa đến 30 m. Nhà cháu đã quyết định dùng số tiền của mình có để xây lên cho mỗi ng 1 tầng. Số vốn còn lại dùng để buôn bán KD. Mấy a e đều cộng tác hỗ trợ lẫn nhau phát triển.
Lạy giời! Chuyện KD của GĐ nhà cháu cũng thuận buồm,xuôi gió. Dần mỗi ng cũng lập GĐ. Cả 4 nàng dâu cũng đều rúc vào cái ổ tầm gần 30m này. Sinh hoạt chung đụng rất khó khăn khi tất cả đều có con. Nhưng nhờ a e đoàn kết,nên chưa bao giờ có chuyện xích mích,thậm trí kêu ca phàn nàn cũng k xảy ra.
Đến bây giờ thì đã khác xưa. Ngôi nhà cũ thì vẫn để làm nơi thờ cúng tổ tiên. Nhờ chịu khó làm ăn,tích lũy. Tất cả mọi ng đều đã có riêng một vài căn. Nhưng một điều quan trọng nhất là sự gắn bó của a e k bao giờ thay đổi.
Mới đây,nhà cháu bị một sự cố tai ương làm cháy sạch CH. Thiệt hại là tương đối lớn. Nhưng chỉ 1 tháng a e nhà cháu xúm vào làm là khắc phục đc ngay.
Trên đây là quá trình có được nhà riêng của nhà cháu là như vậy! Nó cũng rất giản đơn như bao ng khác.
Nể phục cụ thật đới, không những cho cụ mà cho cả 4 anh em nhà cụ. Đó là nể đầu tiên.
Cái thứ 2 là cụ mới mua xe đầu năm 2013 mà cụ đã lên Xe tăng!!

phuonebuy

Xe hơi
Cụ nói đến nhà e lại thấy buồn, lấy vợ 2 năm rồi mà mãi vẫn chưa mua được cái nhà! hix...

Chắc cụ chủ muốn hỏi cách làm thế nào để có tiền mua nhà ạ? Dễ thôi, cứ herbalife, amway mà chơi, mỗi tháng trăm củ. Chẳng mây chốc mà mua nhà to.

dgc10b

Xe tăng
Em cũng vào học hỏi cách làm sao để mua được nhà, có căn nhà riêng là niềm mơ ước bấy lâu nay của 2 vc em

Matiz 1.0

Xe điện
bác hỏi vậy thì có chúa mới trả lời dc, thôi bac ak những người co kinh tế tài chính hạn hẹp như em với bác thì cứ kiếm chung cư nào vừa với túi tiền thì mua ở bác ak, chứ biết bao giờ mới đủ tiền mua nhà
Chúa cũng chẳng biết đâu cụ ơi...thế các cụ con 1 trên op vẫn ra ở riêng hay ntn ạ?

devolo

Xe hơi
Đối với em thì đi làm + vay bank xây nhà trên đất ông bà, giờ thì em cũng trả hết bank rồi cũng đang tích được một tí tìm thêm cơ hội nữa để mua thêm nhưng chắc cũng vẫn phải bám vào bank thôi. Đối với người làm công ăn lương với em là thế.