Các cụ đã Mua Nhà như thế nào ???

Tran Thanh Tung

Xe điện
E nghĩ cụ nào vừa bắt đầu đi làm, vừa ra trường... hoặc mới khởi nghiệp thì nên lo cho việc trau dồi chuyên môn, nâng cao trình độ và chăm chỉ làm việc. Tạo dựng các mối quan hệ, để phục vụ công việc. thay vì đặt ngay mục tiêu mua nhà, tậu xe.

Kiếm tiền không dễ, mua nhà càng không dễ. Sau 10 năm đi làm chưa mua được nhà thì mới là vấn đề, và cần xem lại mình.

Vài năm đầu coi như là học phí thôi, đủ ăn là may.

Nhiều cụ nôn nóng quá.

Sơn Hoàng

Xe đạp
Chắc cụ chủ muốn hỏi cách làm thế nào để có tiền mua nhà ạ? Dễ thôi, cứ herbalife, amway mà chơi, mỗi tháng trăm củ. Chẳng mây chốc mà mua nhà to.
thôi đừng mơ vơí amway nữ cụ.cũng có thể đấy nhưng quá khó.cứ ngàn ng làm ở đó thì may ra có một ng mua đc nhà đấy bạn.xác suất nhỏ hè
nên tìm đường khác để xây nhà thôi

laceti.se

Xe buýt
Giờ đầy nhà thuê dài hạn đẹp. Hai vc cứ 20 củ/tháng là sống đc. Cái tiếng "có nhà" và "thuê nhà" giờ nó cũng đại khái thôi. Quan trọng là giỗ chạp, hiếu hỉ, họp hành có mặt đầy đủ thì chẳng ai chê được. Hơn khối người có nhà mà mặt mũi chẳng thấy đâu.

Sơn Hoàng

Xe đạp
Tôi là người quan sát thị truòng địa ốc tù nhiều năm nay, không chỉ riêng Việt Nam mà cả trên một số nuóc khác nhau, thôi thấy câu hỏi của bạn không có gì là mói và là câu hỏi chung của toàn cầu. Hôm qua tôi có đi tham căn hộ mới mua của chị dâu, về nhà tôi nghĩ nếu là tôi, bỏ số tiền hơn 4 tỷ để sở hữu một căn hộ trên tầng 12, chắc là tôi không thích, đành rằng các tiện ích trong khu nhà đó rất nhiều và môi trường khá trong sạch. Nếu có ngần ấy tiền, tôi vẫn cứ mua một căn hộ bình dân hơn khu trung tâm thành phố. Tôi chưa hình dung được nếu sống ở khu một năm sở dụng công viên bao nhiêu lần, và bể bơi miễn phí sẽ ra sao khi cả vạn người đều tranh nhau tận hưởng? và rồi các thứ khác nữa, bao nhiêu phần trăm tôi sẽ mua dưới cửa hàng khi mà giá luôn đắt hơn mua qua mạng từ 20%?
nên vào ĐN hay SG mà ở bạn ạ. Bạn sẽ không phải hối tiếc quyết định của mình đâu

nokiaN9

Xe tăng
Em đã mua nhà như thế này: Em rút tiền ra, mang đến nhà người ta, đưa người ta tiền rồi người ta làm thủ tục chuyển tên sang cho em, thế là xong việc mua nhà

Lavenders

Xe tăng
Tôi là người quan sát thị truòng địa ốc tù nhiều năm nay, không chỉ riêng Việt Nam mà cả trên một số nuóc khác nhau, thôi thấy câu hỏi của bạn không có gì là mói và là câu hỏi chung của toàn cầu. Hôm qua tôi có đi tham căn hộ mới mua của chị dâu, về nhà tôi nghĩ nếu là tôi, bỏ số tiền hơn 4 tỷ để sở hữu một căn hộ trên tầng 12, chắc là tôi không thích, đành rằng các tiện ích trong khu nhà đó rất nhiều và môi trường khá trong sạch. Nếu có ngần ấy tiền, tôi vẫn cứ mua một căn hộ bình dân hơn khu trung tâm thành phố. Tôi chưa hình dung được nếu sống ở khu một năm sở dụng công viên bao nhiêu lần, và bể bơi miễn phí sẽ ra sao khi cả vạn người đều tranh nhau tận hưởng? và rồi các thứ khác nữa, bao nhiêu phần trăm tôi sẽ mua dưới cửa hàng khi mà giá luôn đắt hơn mua qua mạng từ 20%?
nên vào ĐN hay SG mà ở bạn ạ. Bạn sẽ không phải hối tiếc quyết định của mình đâu
Vấn đề của cụ chủ hỏi là cái nhà là một khối tài sản rất lớn đối với những người chưa có nhà nhưng lại có ít tiền. Làm thế nào để với một ít tiền đó trong thời gian ngắn nhất để có được chỗ chui ra chui vào thuộc sở hữu của mình.

Có đủ tiền để lựa chọn thì lại là vấn đề khác....

Câu hỏi của kụ chủ thực sự rất hữu ích cho các bạn trẻ mới lập nghiệp, mong muốn xây dựng gia đình...ai đi lên từ chân đất, lọ mọ kiếm từng xu để mua nhà như em thì hiến kế cho các cậu ấy.

7663A18

Xe tăng
em có ba chục củ,
mỗi tuần em ra tiệm vàng gần chỗ trọ mua 2 cây; rồi lại ra tiệm khác bán lại chịu lỗ mấy chục K.
khoảng mấy tháng sau em cưới con gái chủ tiệm vàng.
một năm sau mẹ vợ mua nhà cho em ạ.
em fun đấy :D

dtch

Xe buýt
Chỗ nào 3 chục củ mua được 2 cây vàng cụ chỉ cho em mua với

Kzero

Xe máy
Nếu có tiền thì các cụ nghĩ nên mua nhà ngay hay tạm thời cứ thuê nhà đã, chờ thời gian nữa rồi hãy mua? Và nếu chờ thì chờ bao lâu mua vào là đẹp?

Sơn Hoàng

Xe đạp
em có ba chục củ,
mỗi tuần em ra tiệm vàng gần chỗ trọ mua 2 cây; rồi lại ra tiệm khác bán lại chịu lỗ mấy chục K.
khoảng mấy tháng sau em cưới con gái chủ tiệm vàng.
một năm sau mẹ vợ mua nhà cho em ạ.
em fun đấy :D
hì hì.về mặt chiến thuật thì thắng đấy.nhưng chiến lược thì em là ... :)

Sơn Hoàng

Xe đạp
Nếu có tiền thì các cụ nghĩ nên mua nhà ngay hay tạm thời cứ thuê nhà đã, chờ thời gian nữa rồi hãy mua? Và nếu chờ thì chờ bao lâu mua vào là đẹp?
tôi từng nghe 1 ng nói rằng :Giờ lo cơm áo gạo tiền hằng ngày đã mệt rồi...Tôi chỉ nghĩ trúng số độc đắc chắc tôi mới mua duoc nhà thôi..ước mơ mãi là mơ ước .hết cmt :)

myleb

Xe máy
E nghĩ cụ nào vừa bắt đầu đi làm, vừa ra trường... hoặc mới khởi nghiệp thì nên lo cho việc trau dồi chuyên môn, nâng cao trình độ và chăm chỉ làm việc. Tạo dựng các mối quan hệ, để phục vụ công việc. thay vì đặt ngay mục tiêu mua nhà, tậu xe.

Kiếm tiền không dễ, mua nhà càng không dễ. Sau 10 năm đi làm chưa mua được nhà thì mới là vấn đề, và cần xem lại mình.

Vài năm đầu coi như là học phí thôi, đủ ăn là may.

Nhiều cụ nôn nóng quá.
Sau 10 năm mua dc nhà em cho bèo là 2 tỏi to, vậy tb 1 năm 200 tỏi, 1 tháng để ra dc 18 tỏi....em nghĩ cụ nào sau 10 năm tự mua dc nhà là giỏi chứ ko phải người thường đâu ạ...

footwearc

Xe buýt
Nhờ trời e cũng cố mua được 1 căn khá sập xệ. Chúc AE mau mau mua được nhà.

tranhoangminh

Xe container
E chẳng biết mua nhà nó ntn, chỉ biết mỗi mua đất

ototrieutien

Xe buýt
Quê cháu Hà Tây, Cháu thì sống ở SG, học kỹ thuật ,ra trường đi làm 1 CTy NNgoài đầu 2004, 2t9/tháng, làm 3 năm thì cháu bị đuổi việc vì nghi cháu nhận Rose của nhà thầu, là tình thế lúc đó phải nhận chứ cháu có muốn đâu?. Lúc này là cuối 2006, cháu cầm trên tay 200tr, vừa lao vào Ck, vừa học vb2 ngành tc...thời điểm rực rỡ 2007-2008+ cơn lốc đòn bẩy TC , vnindex lên hơn 1100, tài khoản của cháu lên gần 4 sọi to, may sao lúc này cháu giải ngân 70% mua 2 nền đất DA, số còn lại gần như mất hết khi vnindex đổ đèo. Đấy, cháu có nhà là vì thế .

Auto 642

Xe hơi
Tiếc là cháu chưa đủ điều kiện nên hóng các cụ thôi.

tranhoangminh

Xe container
Sau 10 năm mua dc nhà em cho bèo là 2 tỏi to, vậy tb 1 năm 200 tỏi, 1 tháng để ra dc 18 tỏi....em nghĩ cụ nào sau 10 năm tự mua dc nhà là giỏi chứ ko phải người thường đâu ạ...
Ơn trời là e mua nhà hơn số cụ nói sau 5 năm lập gđ, mà thực tế tầm 2 năm, 3 năm trước đủ ăn, k ai tính như cụ đâu, gặp thời nó nhanh, và chịu kho trong ngoài, chứ đếm cua thì khó lắm. E nghĩ nh cụ năm mua vài cái cũng có

ThienAnh

Xe điện
Câu hỏi của cụ chủ rất hay và hiện hữu của cuộc sống. E dự là 90% các cụ có nhà trên này muốn khoe mà k dám nói vì cứ nghĩ tới việc cái nhà = 100 năm thu nhập khá hoặc 1000 năm thì chả ai dám khoe dù rằng rất muốn