Các cụ đã Mua Nhà như thế nào ???

tuan.imas

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Quê cháu Hà Tây, Cháu thì sống ở SG, học kỹ thuật ,ra trường đi làm 1 CTy NNgoài đầu 2004, 2t9/tháng, làm 3 năm thì cháu bị đuổi việc vì nghi cháu nhận Rose của nhà thầu, là tình thế lúc đó phải nhận chứ cháu có muốn đâu?. Lúc này là cuối 2006, cháu cầm trên tay 200tr, vừa lao vào Ck, vừa học vb2 ngành tc...thời điểm rực rỡ 2007-2008+ cơn lốc đòn bẩy TC , vnindex lên hơn 1100, tài khoản của cháu lên gần 4 sọi to, may sao lúc này cháu giải ngân 70% mua 2 nền đất DA, số còn lại gần như mất hết khi vnindex đổ đèo. Đấy, cháu có nhà là vì thế .
lương tháng 2.9tr mà làm 2 năm để dành đc 200tr, thế thì Rose cũng hơi bị nhiều á.:))

đợt 2007-2008 em thấy nhiều người trúng chứng khoán lắm, chổ em có mấy ổng lên nhà lầu, xe hơi cũng nhờ ck đó. cơ mà sau dừng đúng lúc đánh nhanh rút gọn nên giờ cũng như bác, có đc nhà, xe...

tuan.imas

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Ơn trời là e mua nhà hơn số cụ nói sau 5 năm lập gđ, mà thực tế tầm 2 năm, 3 năm trước đủ ăn, k ai tính như cụ đâu, gặp thời nó nhanh, và chịu kho trong ngoài, chứ đếm cua thì khó lắm. E nghĩ nh cụ năm mua vài cái cũng có
mấy cụ 1 năm mua vài cái nhà tì ko kể vào đây rồi cụ a, em thấy thời vận cụ cũng tốt đấy chứ, 2 năm mà đủ tiền mua nhà rồi, năm nay làm ăn bết bát qyas, hi vọng sang năm khởi sắc để bằng các cụ trong OF

inovavgj

Xe container
chia sẻ với cụ tý
những năm trc bds đang hot , nhà đất mua bán như mớ rau, cháu cũng thủ 50 củ trong túi đi xem đất , xem xét ưng ý lôi tiền đặt cọc luôn
1 tháng sau trả hết xèng trong nhà còn chưa đến 100 củ, ola la dồn tổng lực vẫn quyết định xây nhà , 2 năm sau thì hêt nợ :D

Sơn Hoàng

Xe đạp
chia sẻ với cụ tý
những năm trc bds đang hot , nhà đất mua bán như mớ rau, cháu cũng thủ 50 củ trong túi đi xem đất , xem xét ưng ý lôi tiền đặt cọc luôn
1 tháng sau trả hết xèng trong nhà còn chưa đến 100 củ, ola la dồn tổng lực vẫn quyết định xây nhà , 2 năm sau thì hêt nợ :D
nếu có mua thì phấn đấu để mua trong thời gian tới đi.2-3 năm thì giá nhà đất ko còn như bây h đâu

tuan.imas

Xe hơi
Website
www.facebook.com
chia sẻ với cụ tý
em thì chỉ mong dành dụm mua căn hộ tầm vài chục mét vuông là đc rồi cụ a, chứ mơ nhà , đất thì chắc còn lâu quá, họ hàng ở quê thì toàn làm nông cả, chả có ai dư dã cho mình mượn. bên nhà vợ xem ra có khá hơn xí, nhưng mà em sỉ diện lắm cụ a, chắc éo co khi nào mượn đâu. hi

philong29

Xe máy
em thì chỉ mong dành dụm mua căn hộ tầm vài chục mét vuông là đc rồi cụ a, chứ mơ nhà , đất thì chắc còn lâu quá, họ hàng ở quê thì toàn làm nông cả, chả có ai dư dã cho mình mượn. bên nhà vợ xem ra có khá hơn xí, nhưng mà em sỉ diện lắm cụ a, chắc éo co khi nào mượn đâu. hi
bác nghĩ như vậy em thấy cũng ổn chứ thời buổi bây giờ có tiền cũng chắc gì mua dc ngôi nhà vừa ý. thôi thì cứ mua chung cư mà sống em thấy mọi người song cung ok mà bác, đời mình ít tiền là vậy đau cả cái đầu về chiện nhà với cửa

philong29

Xe máy
nếu có mua thì phấn đấu để mua trong thời gian tới đi.2-3 năm thì giá nhà đất ko còn như bây h đâu
bác nói vậy là sao hả bác? ý bác là vài năm nữa giá đất lên cao hay sao. nói thật voi bac chu bây gio muôn mua dat xay nhà voi e đã là một ước mơ xa vời rồi chứ không phai 2, 3 năm nưa chac không bao gio dc wa bac k. thoi buoi cai gì cung cang ngay cang tang ma

philong29

Xe máy
bác ơi mua chung cưu o đi bác ak, hop túi tiền mà song cung đc lắm, em cũng đang định sỡ hữu một căn đây, chứ mua đat lam nhà em kham không nổi, dau hết cả cái đầu

philong29

Xe máy
Nhờ trời e cũng cố mua được 1 căn khá sập xệ. Chúc AE mau mau mua được nhà.
bác này mua chung cư ở không thả mái hơn o nhà sập xệ sao bác, quan điểm của em là phai tìm cho nao vua túi tiền mà sống thỏa mái một chút,chưs sập xệ wa e chiu không nổi

vietledng

Xe đạp
Website
www.facebook.com
bác này mua chung cư ở không thả mái hơn o nhà sập xệ sao bác, quan điểm của em là phai tìm cho nao vua túi tiền mà sống thỏa mái một chút,chưs sập xệ wa e chiu không nổi
Đâu phải ai cũng đủ khả năng để mua chung cư đâu bác, trong lúc cấp bách cần nơi ở thì nếu nhà nào giá tốt mà ở tạm tạm là ok rồi :)

Sơn Hoàng

Xe đạp
bác nói vậy là sao hả bác? ý bác là vài năm nữa giá đất lên cao hay sao. nói thật voi bac chu bây gio muôn mua dat xay nhà voi e đã là một ước mơ xa vời rồi chứ không phai 2, 3 năm nưa chac không bao gio dc wa bac k. thoi buoi cai gì cung cang ngay cang tang ma
bạn có xem chương trình quà tặng cuộc sống mới phát hôm nay ko?lúc đầu ước mơ đc ngồi vào chiếc ô tô với họ đã quá đã rồi.chỉ một động lực đã làm họ ước mơ có roll royce và sự thật đó đã trở thành hiện thực sau 10.cứ phấn đấu dù ko đc cái này thì đc cái khác bạn lo gì

vietledng

Xe đạp
Website
www.facebook.com
bạn có xem chương trình quà tặng cuộc sống mới phát hôm nay ko?lúc đầu ước mơ đc ngồi vào chiếc ô tô với họ đã quá đã rồi.chỉ một động lực đã làm họ ước mơ có roll royce và sự thật đó đã trở thành hiện thực sau 10.cứ phấn đấu dù ko đc cái này thì đc cái khác bạn lo gì
Đồng ý với cụ. Cứ quyết tâm phấn đấu thì thành quả sẽ tới, vậy thì các cụ hãy quyết tâm để có cái nhà tốt mà ở nào. Chung cư hay nhà bình thường cũng ngon rồi :D

Sơn Hoàng

Xe đạp
Vậy cố gắng làm sao tăng lương lên đi chứ cụ :)
Nhiều bạn trẻ đến nói với tôi thế này: anh ơi, lương anh cao quá, mười mấy ngàn USD. Anh làm nhiều là đúng rồi. Lương em có 7 triệu tại sao em phải làm nhiều như anh? Tôi mới nói rằng: thế em có muốn cả đời em làm 7 triệu không? Cách duy nhất để em thoát được mức lương 7 triệu là em phải chứng minh cho tổ chức và cho sếp em thấy những sản phẩm em làm ra phải đáng giá 50 triệu. Thì một ngày nào đó người sếp sẽ nói rằng “ông này làm 50 triệu mà trả nói có 7 triệu, coi chừng thằng khác nó lấy” Đừng bao giờ đóng khung: em được trả có 7 triệu thì em chỉ làm 7 triệu. Suốt cuộc đời của tôi, tôi chỉ mong là làm tốt nhất cho sếp của tôi và cho tổ chức của tôi thì tư nhiên cái lộ trình công danh nó đến

vietledng

Xe đạp
Website
www.facebook.com
Nhiều bạn trẻ đến nói với tôi thế này: anh ơi, lương anh cao quá, mười mấy ngàn USD. Anh làm nhiều là đúng rồi. Lương em có 7 triệu tại sao em phải làm nhiều như anh? Tôi mới nói rằng: thế em có muốn cả đời em làm 7 triệu không? Cách duy nhất để em thoát được mức lương 7 triệu là em phải chứng minh cho tổ chức và cho sếp em thấy những sản phẩm em làm ra phải đáng giá 50 triệu. Thì một ngày nào đó người sếp sẽ nói rằng “ông này làm 50 triệu mà trả nói có 7 triệu, coi chừng thằng khác nó lấy” Đừng bao giờ đóng khung: em được trả có 7 triệu thì em chỉ làm 7 triệu. Suốt cuộc đời của tôi, tôi chỉ mong là làm tốt nhất cho sếp của tôi và cho tổ chức của tôi thì tư nhiên cái lộ trình công danh nó đến
Cụ nói chí phải, có câu " Không nổi trội là có tội". Nâng cáo giá trị của bản thân lên thì thành quả nó cũng sẽ tương ứng với giá trị của mình. :D Mong các cụ sớm thay đổi mức lương hiện tại để có tiền tậu cái nhà chung cư:))

philong29

Xe máy
Lương em 6tr5/tháng nên k có khái niệm mua nhà
bác ơi hay bác coi thử chung cư như thế nào mà mua một căn sống cho thỏa mái, đất thành phố bây giờ nữa, đất chật người đông chắc gì có tiền đã mua dc miếng đất vừa ý, chung cư bây giờ em thấy cũng ok đấy