[Funland] Các cụ hay mua giày ở đâu? Formal shoes nhé

Trạng thái
Thớt đang đóng

Spike

Xe tăng
Không biết cụ doom có cao kiến gì ko chứ cháu nghĩ với loại giày của cụ Ehome đưa ra mặc với jeans slim thì khó lắm. Cháu cứ thiển nghĩ nên kết hợp với loại cao cổ thì hơn

Da xong

Xe tăng
Các cụ bình luận và bàn về giầy mà theo hình chụp của hãng, chỉ có nhõn đôi giầy không cần có người đi, trang phục mà biết phom đẹp xấu, hợp hay ko em kính nể vạn phần
Bái phục, bái phục.
Cụ doom cữ dịch nôm tiếng ngoại ngữ cho anh em khác khai sáng, cụ cứ phang từ chuyên môn anh em chịu chết luôn, để dễ hiểu cụ có hình ảnh đi kèm thì tốt, iem lót dép hóng học hỏi ợ
Mã:

long_tuanpham

Xe tải
Không biết cụ doom có cao kiến gì ko chứ cháu nghĩ với loại giày của cụ Ehome đưa ra mặc với jeans slim thì khó lắm. Cháu cứ thiển nghĩ nên kết hợp với loại cao cổ thì hơn
em cũng nghĩ như cụ thực ra thì nói theo nông dân thì giầy nào đi với jean chẳng được tại jean dễ kết hợp nữa,còn về giầy thì tùy hoàn cảnh và công việc và ý thích nữa.cá nhân em thấy cổ lửng rất hợp với jean slim,nó làn cho đôi chân nhìn thon hơn và không bị lộ tất khi ngồi

chuột 74

Xe điện
đa số mọi người thường hay mua ở hiệu thuốc:-?

lx125_black

Xe container
Nhà cháu lậy cụ, cụ đi Clarks thì còn được, cụ đã ngoài 20 tuổi rồi mà còn đi Dr.Martens cơ ạ =((.
Nhà cháu gần 3 xịch, đang đi mấy đôi Clarks với 1 đôi Dr'Martens y như này

Đại_Bàng

[Tịch thu bằng lái]
Em đang muốn mua 1 đôi như này mà chưa biết tìm và mua ở đâu ( 2 đôi ở giữa ảnh )

lx125_black

Xe container
Nhà cháu thì thích đủ các thể loại, từ boots, derby, oxfoxd, monkstraps, loafer đến moccasin cụ ạ.
Mỗi tội chả có nhiều tiền mua để thỏa lòng mơ ước.
Boots thì cháu thích: Chelsea boots, Chukka boots, balmoral boots, jodhpurs boots, đủ màu sắc thì càng tốt
Derby: cháu thích không bằng oxford, có thể là đế dainite và mặc với Khaki, Jeans
Oxford: cháu thích whole cut, wingtip hoặc là U-last
Monstraps: cháu cực kỳ yêu thích monkstraps vì tính versatile của nó, hiện cháu hay đi loại này, double monk ạ.
Đấy là thích thế thôi, chứ hiện cháu chỉ có 1 đôi monkstraps, 1 đôi wingtip, 1 đôi oxford whole cut, 2 đôi derby, 2 đôi desert boot, 1 đôi chukka boots, 1 đôi moc.
Giầy cháu mua ở chỗ cổng đại học xây dựng, mua linh tinh ở cả trỏng và cả trên mạng.

Cụ kể toàn thứ trên trời, chốt lại là mua ở chỗ cổng ĐH XD (nhà 2 vợ chồng bán) thì cháu đánh giá là toàn thứ vứt đi. Giày ở đấy toàn hàng nhái rẻ tiền, đi ba bữa bung cả đế lẫn gót :))

Da xong

Xe tăng
Cụ kể toàn thứ trên trời, chốt lại là mua ở chỗ cổng ĐH XD (nhà 2 vợ chồng bán) thì cháu đánh giá là toàn thứ vứt đi. Giày ở đấy toàn hàng nhái rẻ tiền, đi ba bữa bung cả đế lẫn gót :))
Cụ nói chuẩn, cái gì cũng cứ phải trực tiếp trải nhiệm nếu ko sẽ rất dễ gây nên hiệu ứng đàn cừu.
Đã nói đến giầy hay hàng hiệu từ kính, bút, đồng hồ, măng sét, quần áo giầy dép .. v...v... đừng bao giờ nói theo tôi như thế hay thấy sách nói vậy mà cần trải nhiệm thực tế bằng đồ cũng của mình đã sử dụng. Trên cơ sở đó mới có các nhận xét công tâm kết hợp giữa thực tế và nhưng quảng cáo của bản hãng và những người khác.
Sai lầm lớn nhất là lấy hình minh họa từ web hoặc đồ mơi tinh bởi như thế sẽ ko chính xác. Phải là đồ đã sử dụng và phải chụp thực tế, trải nhiệm cũng phải thực tế. Mới tinh trên web cái quái nào chẳng đẹp.

lx125_black

Xe container
Cụ nói chuẩn, cái gì cũng cứ phải trực tiếp trải nhiệm nếu ko sẽ rất dễ gây nên hiệu ứng đàn cừu.
Đã nói đến giầy hay hàng hiệu từ kính, bút, đồng hồ, măng sét, quần áo giầy dép .. v...v... đừng bao giờ nói theo tôi như thế hay thấy sách nói vậy mà cần trải nhiệm thực tế bằng đồ cũng của mình đã sử dụng. Trên cơ sở đó mới có các nhận xét công tâm kết hợp giữa thực tế và nhưng quảng cáo của bản hãng và những người khác.
Sai lầm lớn nhất là lấy hình minh họa từ web hoặc đồ mơi tinh bởi như thế sẽ ko chính xác. Phải là đồ đã sử dụng và phải chụp thực tế, trải nhiệm cũng phải thực tế. Mới tinh trên web cái quái nào chẳng đẹp.
Cháu đang đi đôi này của Clarks nhóe, chân nhà cháu luôn :))

Mới tinh thì nó dư này :D

Đại_Bàng

[Tịch thu bằng lái]
Giầy ở đấy không phải chuẩn như ý nhưng nếu so giá và chất thì nó dùng quá ổn , VD đôi này

giá 4 - 5 trăm k mua về khâu mất 25k ở Nguyễn Hữu Huân đi ngon chán , nếu lấy 4 - 5 trăm k đi mua thì chả được ngon như thế ở chỗ khác ( em không bán giầy ở đấy ) , hiện tại em đã mua 2 đôi để đi làm và thỉnh thoảng đi chơi nhẹ nhàng

B

Banned_U000001

[Đang chờ cấp bằng]
Đọc thuật ngữ chuyên môn mà hoa hết cả mắt. Chả biết loại nào với loại nào nên trước giờ đi mua giày là cứ mặc đồ văn phòng đi dép lê thẳng ra hàng, chọn đc đôi nào ưng là đi về nhà luôn.

Thích giày Ý nhưng mấy hãng ở VN toàn mẫu xấu. Hôm trước mua tạm 1 đôi của bọn này, thấy đi form cũng đc: http://giayitaly.com/

doomsday

Xe tải
Cụ không theo dõi từ đầu, nhảy vào quăng nhõn 1 câu như vậy liệu có công bằng không cụ?
Những thứ nhà cháu mua tất nhiên chỗ này làm gì có mà bán, nó cũng có hiểu cái gì đâu.
Thứ duy nhất em mua được, và đi đến tận bây giờ đấy là mấy đôi desert boots nhái Clark để đi đá thúng đụng nia không xót, đành đi chơi thôi.
Còn những thứ khác thì tất nhiên phải mua ở nhiều nơi.

doomsday

Xe tải
Mặc với Jeans slim mà ống quần dài thườn thượt thì đương nhiên không thể mê được cụ ạ. Các cụ cần bỏ ngay cái tư tưởng cứ jeans là phải bụi bặm hầm hố đi và phải là cao cổ. Có rất nhiều cách kết hợp đẹp, em lấy ví dụ sau:

Còn đây là cap toe đi với Jeans:

doomsday

Xe tải
Các cụ bình luận và bàn về giầy mà theo hình chụp của hãng, chỉ có nhõn đôi giầy không cần có người đi, trang phục mà biết phom đẹp xấu, hợp hay ko em kính nể vạn phần
Bái phục, bái phục.
Cụ doom cữ dịch nôm tiếng ngoại ngữ cho anh em khác khai sáng, cụ cứ phang từ chuyên môn anh em chịu chết luôn, để dễ hiểu cụ có hình ảnh đi kèm thì tốt, iem lót dép hóng học hỏi ợ
Mã:
Em lạy cụ, cụ khó tính quá thì em khó hầu cụ được.
Em ngồi văn phòng vào lướt web bàn chuyện chứ có phải lúc nào sẵn cũng vác máy ảnh đi chụp chân chụp thân để hầu cụ được đâu. Cụ học ngoại ngữ rồi thì cụ cũng biết, không thể từ nào cũng giải nghĩa nôm được cho cụ hiểu. Cụ muốn biết thì cũng nên đọc qua tiếng Anh xem nó viết cái gì, hình nó vẽ cái gì chứ ạ. Em cũng đã có hẳn cái link để các cụ tham khảo rồi.
Ngoài ra, giầy dép em lấy trên web của Tây về, và thực tế nó cũng đẹp như vậy chứ chả phải là window dressing gì.
Về kết hợp thì cụ cần tưởng tượng ra quần áo cụ đang có, liệu nó có đẹp không, cụ nên thử trước chứ, dù sao đẹp hay xấu thì cụ cũng phải là người cảm nhận đầu tiên chứ ai thay cụ được đâu ạ.
Nói thật là em ít khi chụp hình mình mặc cái gì, em mặc mà mọi người xung quanh khen gọn gàng, sạch sẽ là em thấy không tệ rồi.

doomsday

Xe tải
em cũng nghĩ như cụ thực ra thì nói theo nông dân thì giầy nào đi với jean chẳng được tại jean dễ kết hợp nữa,còn về giầy thì tùy hoàn cảnh và công việc và ý thích nữa.cá nhân em thấy cổ lửng rất hợp với jean slim,nó làn cho đôi chân nhìn thon hơn và không bị lộ tất khi ngồi
Cụ sợ lộ tất ạ, có việc gì phải sợ hả cụ?
Tất là vật thời trang chứ chả chơi, cụ cần show nó ra chứ ạ, tất nhiên cụ mà táng tất ngắn thì không thể mê được. Đây để em lấy 1 ví dụ cho cụ đỡ ngại về hở tất:

Đại_Bàng

[Tịch thu bằng lái]
Em đang muốn mua 1 đôi như này mà chưa biết tìm và mua ở đâu ( 2 đôi ở giữa ảnh )
Cụ doomsday có biết mua đôi ở giữa ảnh ( 2 đôi ở giữa ảnh ) ở đâu không và rổ giá thế nào ? , cao cổ cụ nhá , cảm ơn cụ trước

Chỉnh sửa cuối:

Spike

Xe tăng
Mặc với Jeans slim mà ống quần dài thườn thượt thì đương nhiên không thể mê được cụ ạ. Các cụ cần bỏ ngay cái tư tưởng cứ jeans là phải bụi bặm hầm hố đi và phải là cao cổ. Có rất nhiều cách kết hợp đẹp, em lấy ví dụ sau:

Còn đây là cap toe đi với Jeans:

Chỉ một từ "tinh tế"

doomsday

Xe tải
Cụ đom sờ đây có biết mua đôi ở giữa ảnh ( 2 đôi ở giữa ảnh ) ở đâu không và rổ giá thế nào ? , cao cổ cụ nhá , cảm ơn cụ trước
Cụ Đại Bàng ơi, balmoral boots kiểu này em thấy cụ nên mua ở nước ngoài thôi, chứ ở VN không bán đâu cụ ạ.
Thực tế là em chưa đi 1 đôi boots nào như này cả nên tư vấn cụ khó lắm, em chỉ đi đến Chukka boots thôi. Giầy này của cụ là của Allen Edmonds bán ở Mỹ, last bọn này em nghe thấy bảo to hơn là bình thường.
Em thấy trên web có chú này ở Sing, làm giầy bespoke cũng được mà giá không đắt, cụ tham khảo xem: http://edetal.sg/shop.html
Có 1 cách khác em thấy người ta hay làm là rình mua trên Yoox hoặc trên Ebay, cách này không khả thi lắm vì mất thời gian và cũng không rõ thế nào.
Cụ sang bên tathy hỏi bạn Tuấn béo hoặc là đồng chí Gù xem, em chỉ biết đến thế :(.

Đại_Bàng

[Tịch thu bằng lái]
Em đi lùng mua đôi như thế này lâu lắm rồi mà không thấy có , còn loại thấp cổ thì em có 1 đôi rồi , nhưng em muốn loại cao cổ đi mùa đông cho ấm và thỉnh thoảng có lễ hội tết nhất đi nhìn nó mới mấu ;))

Trạng thái
Thớt đang đóng