[Thảo luận] Các cụ xem cháu xử như này có "hiền quá mức" ko ah?

trungnd195

Xe tải
Nhà cháu hôm trước cũng bị 1 cụ Grand hun vào xxxx xe cháu, kụ ấy vừa đi xe vừa nhắn tin, hun đến chụt cái, cháu xuống bảo cụ ấy còn bảo tại cháu lùi vào, mọi ng đi đường thì bảo bắt kụ kia đền đi vì vừa đi vừa nhắn tin, hun xxxx rồi mà còn già mồn, nhưng đường đông, thương tích không đáng kể, kụ kia thì nhiều tuổi, nên cháu cũng thôi. Chỉ thiết nghĩ kụ kia nhiều tuổi mà ý thức chỉ như thằng con nít. giờ xxxx cháu vẫn còn thương, chưa có xiền để đi tân trang.:(|)

Bus_nhanh

Xe điện
Thế là tốt rồi... đẹp cả 2 !

3_banh

Xe điện
Cụ phân tích chuẩn quá. Cụ cho nhà cháu xin cái hãng bảo hiểm của cụ đc ko ah? Nhà cháu gọi sale xem thế nào ah?
Cụ này chính là sâu đấy, còn phải đi đâu tìm nữa.

Cụ forte chắc là nhìn thấy ko sao nên phóng đi thôi.

Chỉnh sửa cuối:

azzA

Xe tải
em thích cách xử lý của cụ chủ nhưng mà ngán thật cái kiểu đâm người ta xong rồi cười khẩy và ù té chạy

tamtommy

Xe tăng
đường đông mà cụ nhích cái là dính đòn ngay

enkhr

Xe đạp
Haizzz.... hôm trước (tầm 1h45 trưa thứ 3) em ngồi taxi, đi đến Phạm Ngọc Thạch, có cụ dán logo otofun.com ở đuôi, biển 29A năm số Kia forte màu đen, mà cụ đang đi sát luồng bên trái, đến đoạn đèn đỏ cụ vù một phát rẽ phải chả thèm xi nhan, thằng taxi phanh dúi dụi. Em nhìn logo mà phải nói đỡ cho cụ ấy. Hix...

jo26

Xe tải
khổ thân cụ gặp thằng lái xe ko có văn hoá, thôi chấp nhận cụ ạ, xe có bảo hiểm là ko lo rồi
c lại nặng lời rồi . Cụ kia hạ kính chắc cũng có ý xin lỗi .Hà lội đi mà k va quệt mới lạ . Nhẹ thì bỏ qua cho nhau . Cứ tí đã xuống xe cãi nhau tắc đường hả c:-|

vietanh_car

Xe tăng
thôi nhịn cho lành cụ ạ k sao là may rồi

Tintit

Xe tải
Tiết kiệm bảo hiểm ko phải là văn hóa đi ô tô. Vn ta đang phát triển nên cũng tùy thôi. Mua bảo hiểm thân vỏ toàn bộ xe được nhiều cái lợi. Chi phí cho nó ko cao, gọi là chi phí cơ hội. Cái lợi lớn nhất là mua lấy sự thanh thản trong lòng cụ ợ. Xe em bảo hiểm năm nào cũng khoảng 12 chai. Chia đều thì coi như đầu tư 1 chai/tháng. Với 1 chai/tháng này, em tránh được bực tức phải cãi nhau ngoài đường - kệ papa nó chứ vì móp méo thế nào đã có bh lo cụ ợ.
Ngoài ra hn chả may lụt, xe em trên từng cây số chả may bơi lội còn có bh lo. Mùa mưa bão đi xe chả may cây rơi vỡ kính hay méo xe, đã có bh lo. Chả may đi đâu vắng vẻ bị bẻ kiếng, gạt nước ... Đã có bh lo! Chả may mất cả xe, ít ra em được cái xe mới theo giá trị hóa đơn. ... Còn nhiều ưu điểm nữa. Cụ thấy có đáng ko?
Để em tìm thêm thông tin hôm nào em luận đàm với các cụ tại sao bim mẹc ko mua bảo hiểm. Bản thân em còn có một vợ ba giá trên 6 tỷ em ko ma ảo hiểm. Nhưng lý do của em khác hoàn toàn.
Đồng ý với cụ linhmc về lợi ích của bảo hiểm!

Nhưng cụ chủ chú ý nhé: chỉ khi nào cụ có lỗi thì bảo hiểm mới trả tiền sửa xe cho cụ thôi. Trong trường hợp của cụ, bác Kia forte kia có lỗi, nếu bác khai thật với bảo hiểm rằng bị nó hun vào ***, thì nó sẽ bảo cụ rằng cụ phải bắt thằng có lỗi đền cho cụ. Muốn không lo lắng gì và hồn nhiên bỏ đi thì cụ phải biết cách khai với nó rằng tay lái non, nên cụ tự lùi vào tường nhé :D

Dù sao đi nữa thì cụ cũng nên mua bảo hiểm cho nó an tâm cụ ạ. Tìm thêm một cái gara ruột có mối với bảo hiểm để nó lo cho cụ từ A đến Z nhé.

HDgroup

Xe tải
he he, bỏ qua đc thì bỏ qua, hồi có lần e đi trên đường ra Nội Bài, đến đèn đỏ nghe rầm phát sau mông, quay lại thấy 1 chú ngồi im trong xe, xuống thấy ko có dấu hiệu gì nặgn, e đi tiếp, đến đoạn đèn đỏ lại nghe rầm phát, quay lại vẫn thằng đó, điên hết cả người, e xuống xe ra chửi nó phát, rồi đá phát vào đầu xe nó rồi đi tiếp.
Còn vụ khác, e đóng vai Kia Forte của cụ chủ thớt (e đi matiz), e cũng đâm 1 bác vios lung lay cái cản sau (yếu thế ko biết), đường đông, bác ấy mặt hầm hầm đi tiếp, e vọt lên đi song song, kéo kính vẫy vẫy tờ 100K, bác ấy kéo kính xuống thò vào lấy, mặt lúc này mới giãn ra, ha ha.
Hài thế, thường húc *** mình bỏ qua luôn ít khi bị nặng lắm, chỉ sợ lúc đó mình không chú ý lại để xe chồm lên húc vào xe máy thôi. Mà sao nhiều cụ đi hay húc người khác thế nhỉ, lanh chanh quá.

tphongtran

Xe tải
Website
facebook.com
Cụ vnitmaster cứ mua BH của Liberty đi. Em thấy thủ tục cũng nhanh gọn.

Bóng Chày

Xe lừa
trước đây em có mua của liberty 1 năm, sau đó thấy ông cụ em nói bảo hiểm gây khó dễ chứ ko hợp tác , "tạo điều kiện" nên ông bảo em chuyển (trước em ít ở nhà). em tức mình đến toy láng hạ làm rõ và chuyển bh cả 3 xe sang hãng khác. cụ muốn biết hãng gì lên toy hoàn kiếm hỏi cho em đỡ mang tiếng quảng cáo cho bh
Cụ vnitmaster cứ mua BH của Liberty đi. Em thấy thủ tục cũng nhanh gọn.

Bóng Chày

Xe lừa
đúng nhất là dòng cuối. quan trọng là nhân viên bao hiểm biết điều thì mình cũng biết điều
Đồng ý với cụ linhmc về lợi ích của bảo hiểm!

Nhưng cụ chủ chú ý nhé: chỉ khi nào cụ có lỗi thì bảo hiểm mới trả tiền sửa xe cho cụ thôi. Trong trường hợp của cụ, bác Kia forte kia có lỗi, nếu bác khai thật với bảo hiểm rằng bị nó hun vào ***, thì nó sẽ bảo cụ rằng cụ phải bắt thằng có lỗi đền cho cụ. Muốn không lo lắng gì và hồn nhiên bỏ đi thì cụ phải biết cách khai với nó rằng tay lái non, nên cụ tự lùi vào tường nhé :D

Dù sao đi nữa thì cụ cũng nên mua bảo hiểm cho nó an tâm cụ ạ. Tìm thêm một cái gara ruột có mối với bảo hiểm để nó lo cho cụ từ A đến Z nhé.

DuongNV

Xe buýt
Kể ra cụ Forte nói xin lỗi cụ chủ một nhời thì văn hóa cao biết mấy! tiếc thật

Lovestory1008

Xe tăng
trước đây em có mua của liberty 1 năm, sau đó thấy ông cụ em nói bảo hiểm gây khó dễ chứ ko hợp tác , "tạo điều kiện" nên ông bảo em chuyển (trước em ít ở nhà). em tức mình đến toy láng hạ làm rõ và chuyển bh cả 3 xe sang hãng khác. cụ muốn biết hãng gì lên toy hoàn kiếm hỏi cho em đỡ mang tiếng quảng cáo cho bh
:D Hóa ra cụ Linhmc cũng chơi Bảo Việt cùng em !
:D Ở Toy Hoàn Kiếm em quen cũng nhiều nên thủ tục nhanh lắm ! Chả phải "Tạo điều kiện" gì cả .

Bóng Chày

Xe lừa
có lúc cũng cần đấy cụ ợ, ở vn mình ló thế mà. dưng em thấy dịch vụ ở đó ok mà, mợ Hà phụ trách bh khá nhanh nhẹn và hỗ trợ nhiệt tình. trước còn có 1 mợ trông khủng cực nhưng ngồi quầy phụ tùng ... em k0 dám đến quầy phụ tùng nhiều nữa hik hik
:D Hóa ra cụ Linhmc cũng chơi Bảo Việt cùng em !
:D Ở Toy Hoàn Kiếm em quen cũng nhiều nên thủ tục nhanh lắm ! Chả phải "Tạo điều kiện" gì cả .

BALTIC

Xe container
Nhường nhịn tý cho lành, nhiều tấm gương xảy ra vừa rồi kụ ạ!

sudichat2002

Xe container
Bác cư xử thế là đúng rồi, loạng choạng thế nào mà hổ với báo gặp nhau, bác lại chẳng còn cơ hội post bài lên otofun ấy chứ

be beo

Xe tăng
Bác cư xử thế là đúng rồi, loạng choạng thế nào mà hổ với báo gặp nhau, bác lại chẳng còn cơ hội post bài lên otofun ấy chứ
Em đồng ý với cụ, một điều nhịn chín điều lành...